Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự VCK World Cup 2022 là ai?

Nam Phong

Thứ ba, 14/06/2022 08:24 (GMT+7)

Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự vòng chung kết World Cup 2022 - là ai? Thethao.vn sẽ giải đáp phần nào thắc mắc ấy trong khuôn khổ bài viết này.

Andrew Redmayne chắc chắn trở thành cái tên thu hút được sự quan tâm từ giới mộ điệu. Anh vào sân ở những giây cuối cùng của hiệp phụ thứ hai trận playoff Liên lục địa World Cup 2022 giữa Australia và Peru.

Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự VCK World Cup 2022 là ai? - Ảnh 1
Andrew Redmayne trở thành người hùng trong trận playoff Liên lục địa World Cup 2022 giữa Australia và Peru

HLV Graham Arnold đưa Andrew Redmayne vào sân thay cho Mathew Ryan để thực hiện những pha cản phá trong loạt sút luân lưu (hai đội hòa nhau không bàn thắng). Niềm tin mà ông Arnold dành cho thủ môn dự bị này đã được đền đáp.

Andrew Redmayne cản phá thành công quả penalty mang tính quyết định do Alex Valera thực hiện để giúp Australia giành chiến thắng với tỷ số 5-4. Socceroos trở thành đội tuyển thứ 31 tham dự vòng chung kết World Cup 2022 và là đại diện thứ 6 của châu Á tranh tài tại Qatar vào tháng 11 năm nay.

Vậy Andrew Redmayne là ai? Anh đang thi đấu cho CLB nào và đã ra sân mấy lần cho ĐT Australia?

Andrew Redmayne sinh ngày 13/1/1989 tại Gosford. Anh sở hữu chiều cao ấn tượng (1m94), và tất nhiên, thi đấu ở vị trí thủ môn.

Andrew Redmayne, thủ môn dự bị giúp Australia giành vé dự VCK World Cup 2022 là ai? - Ảnh 2
Andrew Redmayne ăn mừng cùng các đồng đội sau khi Australia giành quyền tham dự VCK World Cup 2022

Redmayne hiện thuộc biên chế CLB Sydney FC. Anh gia nhập Sydney FC từ năm 2017. Trước đó, thủ thành 33 tuổi lần lượt khoác áo các CLB AIS, Central Coast Mariners, Brisbane Roar và Melbourne City. Anh dành trọn vẹn thời gian chơi bóng ở trong nước kể từ khi thi đấu chuyên nghiệp (năm 2007).

Tính đến thời điểm hiện tại, Andrew Redmayne đã thi đấu tổng cộng 258 trận ở cấp độ CLB và giành được 10 danh hiệu. Anh lọt vào đội hình tiêu biểu giải VĐQG Australia 2017/18 trước khi trở thành thủ môn xuất sắc nhất giải đấu vào mùa 2019/20. Năm 2022, anh xuất hiện trong đội A-Leagues All Stars (các ngôi sao A-League).

Xuất sắc là vậy nhưng sự nghiệp của Andrew Redmayne tại cấp độ đội tuyển quốc gia tương đối lận đận. Anh là thành viên của các đội trẻ nhưng mãi tới năm 2019 (khi đã 30 tuổi) mới được triệu tập lên ĐT Australia. Trước khi trở thành ‘người hùng’ vào rạng sáng nay (14/6), thủ thành 33 tuổi chỉ thi đấu 2 trận cho Socceroos (vào năm 2019 và 2021).

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Xứ Wales vs Ukraine: Tấm vé World Cup lịch sử

Kết quả Xứ Wales vs Ukraine: Bàn đá phản của Yarmolenko giúp Gareth Bale cùng các đồng đội giành quyền tham dự vòng chung kết World Cup 2022. Đây là lần đầu tiên Xứ Wales trở lại với Ngày hội bóng đá lớn nhất hành tinh sau hơn 6 thập kỷ mỏi mòn chờ đợi.

Australia trở thành đội thứ 31 giành vé tham dự VCK World Cup 2022

Chiến thắng trước Peru ở trận playoff Liên lục địa giúp ĐT Australia trở thành đội thứ 31 tham dự World Cup 2022.

Danh sách các đội tuyển giành vé dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Á

Thethao.vn cập nhật danh sách các đội tuyển giành vé dự VCK World Cup 2022 khu vực châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vì sao Cúp bóng đá châu Phi CAN 2023 bị hoãn sang năm 2024?

Giải vô địch bóng đá châu Phi CAN 2023 bị hoãn 1 năm do vấn đề thời tiết tại nước chủ nhà Bờ Biển Ngà.

Kiểm tra y tế cầu thủ trong chuyển nhượng bóng đá bao gồm những gì?

Các buổi kiểm tra y tế đóng vai trò vô cùng quan trọng, giúp quyết định xem một cầu thủ có đủ điều kiện để gia nhập đội bóng mới hay không.

8 bác sĩ và y tá chăm sóc huyền thoại Maradona bị buộc tội mưu sát

Tám bác sĩ và y tá sẽ phải đối diện với án phạt tù sau khi bị buộc tội mưu sát cố huyền thoại Diego Maradona.

Top 6 VĐV kiếm nhiều tiền ngoài thể thao nhất mùa 2021-22: Federer vượt Messi, Ronaldo

Cựu tay vợt số 1 thế giới Roger Federer là người thành công nhất bên ngoài sân thi đấu của mình, trong khi Messi và Ronaldo chỉ xếp hạng 5.

Michael Ballack hẹn hò người mẫu kém 24 tuổi, bạn của con trai quá cố

Cựu danh thủ Michael Ballack đang hẹn hò với người mẫu 21 tuổi Sophia Schneiderhan. Đáng chú ý, Sophia là bạn của người con trai đã qua đời của Ballack, Emilio.

Danh sách thành phố đăng cai VCK World Cup 2026 tại Mỹ, Canada và Mexico

Danh sách thành phố đăng cai vòng chung kết World Cup 2026 tại Mỹ, Canada và Mexico sẽ được Thethao.vn thông tin tới quý vị độc giả trong bài viết này.

FIFA sẽ thử nghiệm 'đá biên' thay thế cho ném biên

Liên đoàn Bóng đá Thế giới (FIFA) đã đồng ý thử nghiệm đề xuất cho các cầu thủ đá biên thay vì ném biên. Đây là ý tưởng được cựu HLV Wenger đề ra vào năm 2020.

Thành tích, lịch sử đối đầu Hàn Quốc vs Ai Cập, 18h00 ngày 14/6

Lịch sử đối đầu Hàn Quốc vs Ai Cập cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Hàn Quốc vs Ai Cập trước trận đấu tại trận giao hữu chiều nay lúc 18h00 ngày 14/6.

Thành tích, lịch sử đối đầu Nhật Bản vs Tunisia, 16h55 ngày 14/6

Lịch sử đối đầu Nhật Bản vs Tunisia cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của Nhật Bản và Tunisia trước trận đấu tại trận giao hữu chiều nay lúc 16h55 ngày 14/6.

Tại sao trận Brazil vs Argentina tại Úc bị hoãn?

Trận đấu Superclasico giữa Brazil vs Argentina bị hoãn lại khiến các cổ động viên không thể tới sân Melbourne Cricket Ground theo dõi các đội bóng thi đấu.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 18
Guayaquil SC
03:00
Chacaritas SC
Libertad FC
03:00
Olmedo Riobamba
Manta FC
03:00
SC Imbabura
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Varginha EC
05:00
Ipatinga
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Weston
05:00
Tampa Bay Rowdies B
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Ecuador Cup
Delfin SC
04:00
Gualaceo SC
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 14
Maitland
15:00
Edgeworth Eagles FC
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá