Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Thanh Thúy góp mặt muộn, Bích Tuyền xin nghỉ

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ tập trung với 13 VĐV. Bích Tuyền sẽ được thay thế bởi Đoàn Thị Xuân và đội trưởng Thanh Thúy sẽ tập trung sát giải.

Ngay sau khi kết thúc giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đã được tập trung với 14 VĐV dưới sự dẫn dắt trở lại của HLV Nguyễn Tuấn Kiệt, người đang đảm nhận vị trí HLV trưởng Than Quảng Ninh.

So với danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games trên sân nhà có một số sự thay đổi ở các vị trí khi Kim Thoa, Kim Thanh và Như Quỳnh được gọi thay thế cho Thu Hoài, Việt Hương và Đinh Thị Thúy.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Thanh Thúy góp mặt muộn, Bích Tuyền xin nghỉ - Ảnh 4
Bích Tuyền xin không góp mặt vì lý do cá nhân

Theo những thông tin mới nhất, người hâm mộ đang lo lắng khi có thể hai tay đập "khủng" là đội trưởng Trần Thị Thanh Thúy và Nguyễn Thị Bích Tuyền đều không thể lên tập trung vì những lý do khác nhau.

Theo đó, ngôi sao của Ninh Bình Doveco xin không tập trung tuyển vì lý do cá nhân. Vì vậy, cô cũng sẽ không góp mặt tại giải đấu sắp tới và người thay thế chính là Đoàn Thị Xuân, một cựu tuyển thủ quốc gia thuộc biên chế Than Quảng Ninh.

Về trường hợp của Thanh Thúy, chủ công cao 1.93m này sẽ đi Nhật hội quân cùng CLB PFU Blue Cats vào ngày 1/8. Chính vì thế, cô không thể tập trung tập luyện cùng đồng đội.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Thanh Thúy góp mặt muộn, Bích Tuyền xin nghỉ - Ảnh 2
Thanh Thúy sẽ không tập trung cùng đồng đội trong đợt này

Tuy nhiên, Thúy "Cò" vẫn sẽ góp mặt tại Cúp Bóng chuyền nữ châu Á 2022. Cô sẽ hội quân với đội tuyển khi các đồng đội sang Philippines tham dự giải đấu năm nay.

Một thông tin đáng chú ý khác là việc đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự kiến tập trung vào ngày 25-7 tại Trung tâm HLTTQG Hà Nội nhưng sẽ không tập luyện tại đây mà sau khi hội quân, tất cả thành viên được lên đường đi Thái Lan tập luyện trong 3 tuần. Kết thúc đợt tập huấn dài ngày tại Thái Lan, đội sẽ đi Philippines thi đấu cúp châu Á 2022 từ ngày 21 tới 28-8.

TIN LIÊN QUAN

Tràng An Ninh Bình vô địch giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022

Đội chủ nhà Tràng An Ninh Bình bảo vệ thành công ngôi vô địch giải bóng chuyền VĐQG 2022. Họ giành chiến thắng khá nhẹ nhàng trước Sanest Khánh Hoà trong trận chung kết.

Xếp hạng chung cuộc giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022

Geleximco Thái Binh và Tràng An Ninh Bình lần lượt xếp hạng 1 ở giải bóng chuyền VĐQG năm nay. Có tổng cộng 4 đội bóng chuyền nam và nữ xuống hạng.

Danh sách các đội bóng chuyền xuống hạng sau giải Vô địch quốc gia 2022

Có 4 đội bóng chuyền xuống hạng sau giải Vô địch quốc gia 2022. 2 ở nội dung nam và 2 ở nội dung nữ.

Trần Thị Thanh Thúy không tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam: Ai sẽ thay thế?

Chủ công Trần Thị Thanh Thúy sẽ sang Nhật thời gian tới. Những cái tên thay thế cô cũng chính thức được hé lộ.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam bao giờ tập trung, sẽ đánh giải gì?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ tập trung vào cuối tháng 7 với 14 VĐV. Trần Thị Thanh Thúy nhiều khả năng không góp mặt.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

HLV lão làng Bùi Huy Châm đến với bóng chuyền nam Vĩnh Long

HLV Bùi Huy Châm sẽ dẫn dắt bóng chuyền nam Vĩnh Long tại các giải đấu thời gian tới, gần nhất là ĐH thể thao toàn quốc 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

HLV Thái Lan vừa thay Nguyễn Hữu Hà dẫn dắt HCĐG Hà Nội là ai?

HLV Padejsuk Wannachote sinh năm 1968, từng dẫn dắt nhiều CLB bóng chuyền của Thái Lan.

Môn bóng chuyền cho phép VĐV nhập tịch, Việt kiều thi đấu ở ĐH TDTT: Cần yêu cầu gì?

Bộ môn Bóng chuyền sẽ được tổ chức ở Quảng Ninh. Điều lệ môn bóng chuyền cũng đã được đưa ra.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 hôm nay

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022.

Bóng chuyền nữ Việt Nam 'bay màu' khỏi bảng xếp hạng thế giới: Tại sao?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không còn có tên trên bảng xếp hạng của LĐBC thế giới.

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu

Các nhà vô địch BTL Thông Tin chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng Việt Hương lại không thể góp mặt.

Chủ công Nguyệt Anh nhận vinh dự lớn sau chiến tích cùng ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh vinh dự được kết nạp Đảng tại chi bộ đội bóng BTL Thông Tin.

Giao hữu quốc tế
Kenya Police FC
20:10
Bidco United
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hapoel Kfar Shalem
22:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Armenia Division 2
Vòng 10
Urartu II
22:00
Shirak Gjumri B
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Norway Youth Cup
Valerenga U19
21:30
Stromsgodset U19
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves
Deportivo Liniers Reserves
22:00
CA Claypole Reserves
Victoriano Arenas Reserves
22:00
Ferrocarril Midland Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền