Những sự vắng mặt đáng tiếc của tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31

Việt Bình

Thứ tư, 12/01/2022 11:40 (GMT+7)

Ngày hôm qua (11/1) danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31 đã được công bố và trong số đó có sự thiếu vắng của những tên tuổi lớn.

Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam công bố danh sách dự kiến tham dự Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 trong ngày hôm qua. Trong bản danh sách đó có đầy đủ những nhân tố xuất sắc nhất của bóng chuyền Việt Nam hiện tại song vẫn có những sự thiếu vắng khiến người hâm mộ cảm thấy tiếc nuối.

1. Từ Thanh Thuận (Sanest Khánh Hòa)

Từ Thanh Thuận là ngôi sao lớn của bóng chuyền Việt Nam đương đại. Anh sở hữu đầy đủ tố chất của một ngôi sao tầm cỡ khu vực và ngay cả châu Á. Tại danh sách tập trung lần 3 của đôi tuyển (tháng 5/2021) Thanh Thuận vì những lý do riêng đã không thể tạp trung cùng các đồng đội mặc dù được điền tên vào danh sách tập trung.

Những sự vắng mặt đáng tiếc của tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31 - Ảnh 2
Từ Thanh Thuận không có tên trên tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31

Tới lần tập trung này, Từ Thanh Thuận cũng không xuất hiện trong bản danh sách tập trung khiến người hâm mộ bóng chuyền Việt Nam đặt dấu hỏi lớn. Nhìn vào phong độ của Thanh Thuận tại vòng 2 và Vòng chung kết giải bóng chuyền VĐQG vừa qua thì quả thực anh không có được phong độ tốt nhất. Liên tục được HLV Thái Quang Lai xếp trên băng ghế dự bị cũng trở thành trở ngại cho việc xuất hiện trên tuyển vào thời điểm này.

Tuy nhiên, những kinh nghiệm thi đấu quốc tế và đặc biệt là khả năng kỹ, chiến thuật của Từ Thanh Thuận vẫn có ích cho đội tuyển trong thời điểm đang được trẻ hóa lần này. Hy vọng việc Thanh Thuận sớm góp mặt tại bản danh sách bổ sung trong đợt tới để giúp bóng chuyền Việt Nam hướng đến mục tiêu giành Huy chương vàng SEA Games 31 ngay trên sân nhà.

2. Nguyễn Ngọc Thuân (Biên Phòng)

Những sự vắng mặt đáng tiếc của tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31 - Ảnh 1
Nguyễn Ngọc Thuân không có tên trong danh sách đăng ký

Chủ công Nguyễn Ngọc Thuân là một trong những VĐV không được điền tên vào bản sanh sách dự kiến đăng ký tham dự Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 sắp tới. Việc Ngọc Thuân không góp mặt gây nên sự tiếc nuối như đàn anh Từ Thanh Thuận bởi anh chàng quê Thái Bình sở hữu chiều cao, kỹ thuật và sức bật thuộc hàng tốt nhất bóng chuyền Việt Nam hiện tại.

Với sự thiếu vắng này, người hâm mộ cảm thấy khá tiếc nuối. Tuy nhiên hiện tại việc anh không tập trung trong lần này cũng có thể trở thành động lực lớn giúp chàng trai trẻ quyết tâm hơn trong tập luyện và thi đấu để sớm góp mặt tại bản danh sách cuối cùng trước SEA Games 31.

3. Nguyễn Thanh Hải, Nguyễn Văn Học (TP.HCM)

Những sự vắng mặt đáng tiếc của tuyển bóng chuyền nam Việt Nam dự SEA Games 31 - Ảnh 3
Nguyễn Thanh Hải và Nguyễn Văn Học (TPHCM) vắng mặt trong đợt tập trung này

Là 2 phụ công đa năng đã góp mặt tại thành phần đội tuyển trong 3 lần tập trung trước song tới lần này, 2 phụ công đang thi đấu trong màu áo đội bóng chuyền nam TP.HCM lại không có tên. Lý giải cho điều này có thể kể tới phong độ không tốt của toàn đội bóng nam TP.HCM tại Vòng 2 và Vòng chung kết giải bóng chuyền VĐQG vừa qua.

Thay cho Thanh Hải và Văn Học lần này, BHL đội bóng quyết định gọi tập trung “sếu vườn” Cù Văn Hoàn của Tràng An Ninh Bình, đây là một trong những phụ công thi đấu khá ổn định tại giải đấu vừa qua trên sân nhà. Anh sử hữu chiều cao tốt, khả năng chắn bóng đã được cải thiện sẽ giúp ích khá nhiều cho đội tuyển trong giải đấu tới.

TIN LIÊN QUAN

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới?

Ngày hôm qua (10/1) danh tính HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia dự SEA Games 31 đã được hé lộ và NHM trông chờ vào bản danh sách VĐV tham dự.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31

Ngày hôm nay (11/1) Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã công bố danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31 đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam công bố trong ngày hôm qua (11/1) với những gương mặt quen thuộc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cận cảnh nhà thi đấu 5000 chỗ Quảng Ninh chuẩn bị cho môn bóng chuyền SEA Games 31

Tại SEA Games 31, tỉnh Quảng Ninh là đơn vị xếp thứ 2 trong số những địa phương đăng cai các môn thi đấu với nhà thi đấu 5000 chỗ, SVĐ Cẩm Phả và khu du lịch Tuần Châu…

Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội hình đội bóng chuyền nam phố Biển - Sanest Khánh Hòa và đội tuyển quốc gia Việt Nam thì libero Huỳnh Trung Trực là cái tên không thể thiếu.

Từ Thanh Thuận ở lại với bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa thêm 3 năm

Thời gian qua, nhiều thông tin cho rằng Từ Thanh Thuận trở lại với đội bóng chuyền nam Vĩnh Long nhưng cho tới hôm nay, anh đã xác nhận việc ở lại đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa.

Loạn danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31: Tắc trách ở đâu?

Ngày 11/1 danh sách hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia được công bố và lan tràn trên mạng xã hội với nhiều bản danh sách khác nhau.

Chuyền hai Hồng Đào trở lại trong màu áo đội bóng chuyền nữ Than Quảng Ninh

Theo những thông tin mới nhất mà Thethao.vn có được thì cựu chuyền hai Hồng Đào đã quyết định trở lại trong màu áo Than Quảng Ninh tại mùa giải 2022.

Nguyễn Thị Trinh gia nhập Ninh Bình Doveco: Thi đấu vị trí lạ?

Phụ công Nguyễn Thị Trinh chính thức gia nhập Ninh Bình Doveco với bản hợp đồng 2 năm. Điều này xóa tan những tin đồn trước đó về bến đỗ của phụ công tài năng này.

Phạm Thái Hưng là ai? Chân dung phụ công hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Nhắc đến Phạm Thái Hưng, người hâm mộ bóng chuyền Việt Nam nhớ đến biệt danh “vua ẵm cúp” của chàng sếu vườn có chiều cao tới 1,98m này.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Hai cái tên trẻ nhất là ai?

Hoàng Thị Kiều Trinh và Vi Thị Như Quỳnh là hai cái tên trẻ nhất đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong đợt tập trung lần này.

Giang Văn Đức là ai? Chân dung chuyền hai hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam, tuyển thủ, chuyền hai Giang Văn Đức vẫn là một biểu tượng và linh hồn của đội suốt nhiều năm qua.

Tung đội hình này ở SEA Games 31, bóng chuyền nữ Việt Nam cao 'vô đối'

Nếu tung đội hình này ra sân, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ có chiều cao trung bình khoảng 1.85m.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
AD Hogar Alcarreno
02:30
Villarrubia CF
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Ballymena Utd Reserves
02:45
Linfield Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền