Những ngôi sao 'tuổi Hổ' của bóng chuyền nữ Việt Nam

Hải Phạm

Thứ tư, 02/02/2022 19:45 (GMT+7)

Rất nhiều ngôi sao của bóng chuyền nữ Việt Nam sinh năm Hổ như Nguyễn Thu Hoài, Trần Việt Hương...

Tuổi Dần được đánh giá là những người mạnh mẽ, thành công trong sự nghiệp riêng của mình. Trong làng bóng chuyền Việt Nam cũng có rất nhiều các tay đập tuổi Hổ. Cùng điểm qua dàn tuổi Hổ đình đám nhất của bóng chuyền Việt Nam.

Nguyễn Thị Xuân

Nữ chủ công kỳ cựu hiện còn đang thi đấu cho HCĐG Hà Nội là tay đập tuổi Hổ sinh năm 1986. Cô là chủ công sở hữu chiều cao tốt nhất trong lứa VĐV 8X của bóng chuyền nữ Việt Nam.

Những ngôi sao 'tuổi Hổ' của bóng chuyền Việt Nam - Ảnh 3
 Nguyễn Thị Xuân là ngôi sao duy trì được phong độ lâu nhất trong dàn chủ công nổi tiếng thế hệ 8X

Được coi là “đoá hoa nở muộn”, Nguyễn Thị Xuân nổi lên khá muộn. Khi những tay đập cùng trang lứa đã nổi tiếng được vài năm thì tay đập này mới bắt đầu khẳng định được chỗ đứng của mình. Tuy vậy, cô lại là người duy trì được phong độ lâu nhất.

Trần Việt Hương

Nữ phụ công xinh đẹp bậc nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam là cái tên nổi bật trong dàn chân dài sinh năm 1998. Cô nổi lên từ sớm qua các giải trẻ và mới đây đã có lần đầu được gọi tập trung ĐTQG Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31.

Sở hữu chiều cao 1.78m, cô gái quê Phú Thọ có sở trường là những cú đánh một chân sau đầu. Đặc biệt, khả năng phát bóng của cô gái này cũng được đánh giá là khó bậc nhất hiện nay.

Nguyễn Thu Hoài

Chuyền hai của ĐT bóng chuyền nữ quốc gia Việt Nam cũng là cái tên trong thế hệ vàng từng đem về rất nhiều thành công cho tuyển trẻ Việt Nam với hai chiếc HCĐ U23 châu Á hay hạng 4 U19 châu Á.

Dù không có nhiều cơ hội thể hiện khi trong đội hình Ngân hàng Công thương không có quá nhiều cái tên nổi bật nhưng cô gái quê Thái Bình vẫn được khen ngợi là chuyền hai có lối chơi thông minh và không kém phần đột biến trong những đường chuyền.

Những ngôi sao 'tuổi Hổ' của bóng chuyền Việt Nam - Ảnh 2
 Lứa cầu thủ sinh năm 1998 từng mang về vô số chiến tích cho bóng chuyền nữ trẻ Việt Nam

Phạm Thị Nguyệt Anh

Nữ chủ công số 1 của CLB BTL Thông Tin FLC hiện tại cũng là một trong những chủ công toàn diện nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam hiện nay. Cô gái trẻ đã có sự trở lại ấn tượng sau vụ tai nạn năm xưa khiến cô bỏ lỡ nhiều giải đấu quốc tế.

Tại giải VĐQG vừa qua, Nguyệt Anh đã thể hiện một sự lột xác hoàn toàn với lối chơi thông minh và hiệu quả. Đặc biệt, khả năng tấn công của cô cũng được cải thiện rất nhiều và cạnh tranh sòng phẳng một vị trí ở ĐTQG.

Đinh Thị Thuý

Đây cũng là tay đập nằm trong lứa cầu thủ vàng 1998-1999 của bóng chuyền nữ Việt Nam. Cô nổi lên từ rất sớm và từng là một trong những chủ công hay nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam.

Những chấn thương khiến cô gái quê Hà Nam suy giảm phong độ nhưng cô vẫn là một trong những tay đập “cân team” đáng sợ nhất. Sau mùa giải cùng Kinh Bắc Bắc Ninh, cô được kỳ vọng sẽ giúp Ninh Bình Doveco tạo nên kỳ tích tại các giải đấu 2022.

Võ Thị Kim Thoa

Chuyền hai chính của VTV Bình điền Long An tuy không nổi tiếng bằng những VĐV cùng trang lứa nhưng cô đang dần chứng tỏ được khả năng của mình. Việc có tên trong danh sách đội tuyển quốc gia là một minh chứng cho điều đó.

Đoàn Thị Lâm Oanh

Cô gái Quảng Bình được kỳ vọng là chuyền hai chính của ĐTQG với lối chơi lỳ lợm, ổn định, khả năng chắn bóng và phòng thủ tốt nhất trong các chuyền hai hiện nay. Cô cũng góp công lớn trong chức vô địch của các cô gái áo lính.

Lưu Thị Ly Ly

Libero chính của CLB BTL Thông Tin FLC cũng là cái tên từng giành nhiều chiến tích với đội tuyển bóng chuyền trẻ Việt Nam. Tuy chưa thể góp mặt ở ĐTQG nhưng cô vẫn rất được kỳ vọng với lối chơi lì lợm, phòng thủ lăn xả và đặc biệt là tinh thần thi đấu rất tốt.

Ngoài ra, cựu chủ công Dương Thị Hên đã giải nghệ cũng là cô gái sinh năm 1998.

TIN LIÊN QUAN

Chuyền hai Lê Thị Ánh Nguyệt thay Nguyễn Thị Thủy tại Geleximco Thái Bình

Sau khi Nguyễn Thị Thủy về Hóa chất Đức Giang Hà Nội, đội bóng chuyền nữ Geleximco Thái Bình đã mang về chuyền hai Lê Thị Ánh Nguyệt lấp vào chỗ trống.

Trò chuyện cùng phụ công Lưu Thị Huệ: Xuất ngoại, chuyển nhượng là cơ hội cho VĐV

Cùng nghe những chia sẻ của phụ công Lưu Thị Huệ trong ngày đầu năm và cũng là ngày sinh nhật.

Trò chuyện cùng Nguyệt Anh về màn thể hiện 'lột xác', trở lại ĐTQG sau biến cố năm xưa

Cùng nghe những chia sẻ của chủ công Nguyệt Anh về lần trở lại ĐT bóng chuyền nữ quốc gia cũng như chức vô địch cùng BTL Thông Tin FLC.

Trò chuyện cùng Trần Việt Hương về sở thích đặc biệt, cảm xúc lần đầu lên ĐTQG

Cùng nghe những chia sẻ của hot girl bóng chuyền Trần Việt Hương trong ngày đầu năm mới!

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

Bế mạc khóa học thống kê do Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức tại Quảng Ninh

Ngày 15/5 khóa học thống kê cho các trọng tài bóng chuyền Việt Nam đã bế mạc tại Quảng Ninh và các học viên là HLV các đội bóng trong nước đã được cấp chứng chỉ từ Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam.

Phụ công Bùi Thị Ngà rạng rỡ trong ngày lên xe hoa

Hôm qua (11/5) phụ công Bùi Thị Ngà chính thức lên xe hoa về nhà chồng tại Hải Dương.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 38
Crystal Palace
22:00
Manchester United
Burnley
22:00
Newcastle United
Norwich City
22:00
Tottenham Hotspur
Brentford
22:00
Leeds United
Liverpool
22:00
Wolves
Arsenal
22:00
Everton
Leicester City
22:00
Southampton
Brighton Hove Albion
22:00
West Ham United
Chelsea
22:00
Watford
Manchester City
22:00
Aston Villa
La Liga
Vòng 38
Elche
22:30
Getafe
Alaves
01:00
Cadiz
Granada CF
01:00
RCD Espanyol
Osasuna
01:00
Mallorca
Sevilla
03:00
Athletic Bilbao
Barca
03:00
Villarreal
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Serie A
Vòng 38
Spezia
17:30
Napoli
Inter Milan
22:59
Sampdoria
Sassuolo
22:59
AC Milan
Salernitana
02:00
Udinese
Venezia
02:00
Cagliari
Hàn Quốc
Vòng 14
Jeju United
14:30
Suwon Samsung Bluewings
Daegu FC
14:30
Gangwon FC
Suwon City
17:00
Jeonbuk Hyundai Motors
Portugal women's Championship
Vòng
Amora (nữ)
22:00
Clube Condeixa (nữ)
CA Ouriense (nữ)
22:00
Valadares Gaia FC (nữ)
Clube Albergaria (nữ)
22:00
Maritimo (nữ)
Hà Lan
Vòng
AZ Alkmaar
19:30
SC Heerenveen
Vitesse Arnhem
22:59
FC Utrecht
VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
Varbergs BoIS FC
20:00
Degerfors IF
Hammarby
20:00
IFK Norrkoping FK
Elfsborg
20:00
IFK Goteborg
Kalmar
22:30
Djurgardens
Malmo FF
22:30
Hacken
Thụy Sĩ
Vòng 36
FC Sion
21:30
Servette
Young Boys
21:30
Grasshopper
St. Gallen
21:30
Lausanne Sports
Basel
21:30
Lugano
FC Zurich
21:30
Luzern
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 38
Karagumruk
20:00
Alanyaspor
Istanbul BB
20:00
Trabzonspor
Adana Demirspor
22:59
Goztepe
Hatayspor
22:59
Giresunspor
Na Uy
Vòng 7
Haugesund
22:59
Bodo Glimt
Tromso IL
22:59
Viking
Sarpsborg 08
22:59
Aalesund FK
Stromsgodset
22:59
Valerenga
Jerv
22:59
Odd Grenland
Ham-Kam
01:00
Rosenborg
VĐQG Mexico
Vòng
Pachuca
08:05
Club America
VĐQG Bỉ
Vòng 6
Saint Gilloise
21:00
Royal Antwerp
Club Brugge
23:30
Anderlecht
Serie B Italia
Vòng
Monza
02:00
Brescia
VĐQG Slovenia
Vòng 36
NK Publikum Celje
22:30
NK Olimpija Ljubljana
NK Mura 05
22:30
Maribor
ASK Bravo Publikum
22:30
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 10
FC Steaua Bucuresti
01:30
CFR Cluj
VĐQG Brazil
Vòng 7
Corinthians Paulista (SP)
02:00
Sao Paulo
Fortaleza
02:00
Fluminense RJ
Atletico Paranaense
05:00
Avai FC SC
Đan Mạch
Vòng 10
Midtjylland
22:00
Randers FC
Brondby IF
22:00
Silkeborg
FC Copenhagen
22:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 14
Palestino
22:59
Cobresal
O.Higgins
02:00
Colo Colo
Nublense
03:00
Curico Unido
CSD Antofagasta
03:00
Everton CD
Palestino
03:00
Cobresal
O.Higgins
03:00
Colo Colo
Coquimbo Unido
03:00
Union Espanola
Audax Italiano
03:00
Univ Catolica
Union La Calera
03:00
Deportes La Serena
Nublense
07:00
Curico Unido
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Botev Plovdiv
00:30
Slavia Sofia
Cherno More Varna
00:30
CSKA Sofia
Levski Sofia
00:30
Ludogorets Razgrad
VĐQG Argentina
Vòng
Boca Juniors
02:00
Club Atletico Tigre
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 34
Odra Opole
17:40
Resovia Rzeszow
Gornik Polkowice
17:40
Miedz Legnica
GKS Tychy
17:40
Korona Kielce
Widzew lodz
17:40
Podbeskidzie Bielsko-Biala
Chrobry Glogow
17:40
Zaglebie Sosnowiec
GKS Katowice
17:40
LKS Lodz
OKS Stomil Olsztyn
17:40
Puszcza Niepolomice
Skra Czestochowa
17:40
GKS Jastrzebie
Arka Gdynia
17:40
Sandecja Nowy Sacz
Hạng 2 Nga
Vòng 9
Strogino Moscow
17:00
FK Ryazan
Khimki (R)
17:00
Dinamo Briansk
Zenit-2 St.Petersburg
17:00
Torpedo Vladimir
Zvezda Sint Petersburg
18:00
FC Murom
Peresvet Podolsk
18:00
Avangard
Baltika-BFU Kaliningrad
18:00
Olimp-Dolgiye Prudy-2
FC Tver
19:00
FK Volna Nizhegorodskaya
Mashuk-KMV
19:00
FC Tuapse
Spartak Nalchik
19:00
Rotor Volgograd B
FK Leningradets
19:00
Kazanka Moscow
Rodina Moskva
20:00
Salyut-Energia Belgorod
Druzhba Maykop
20:00
FK Kuban Kholding
Luki Energiya
20:00
Chertanovo Moscow
FC Olimp Odintsovo
20:00
Shinnik Yaroslavl
FK Biolog
20:00
Stavropolye-2009
Legion Dynamo
20:30
SKA Rostov
FK Chayka K-SR
21:00
FK Makhachkala
Kairat Moskva
21:00
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Mordovya Saransk
22:00
Sokol
Dinamo Saint Petersburg
23:30
Dinamo Moscow B
VĐQG UAE
Vòng 25
Ajman
21:15
Al Ain
Al Ahli(UAE)
00:00
Banni Yas
Ittihad Kalba
00:00
Khor Fakkan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 17
Gimpo FC
14:00
Busan I Park
Gyeongnam FC
14:00
Gwangju Football Club
FC Anyang
16:30
Seoul E-Land FC
VĐQG Venezuela
Vòng 13
Deportivo Metropolitano
02:00
Aragua FC
Carabobo FC
04:15
Deportivo La Guaira
Hạng 2 Mexico
Vòng
Monarcas Morelia
04:00
CF Atlante
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 8
Taby
18:00
IF Sylvia
Tegs SK
18:00
BK Forward
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 34
Wisla Pulawy
17:30
Motor Lublin
Olimpia Elblag
17:30
Slask Wroclaw II
KP Calisia Kalisz
17:30
Chojniczanka Chojnice
Sokol Ostroda
17:30
Garbarnia Krakow
Znicz Pruszkow
17:30
Pogon Siedlce
Ruch Chorzow
17:30
Hutnik Krakow
Stal Rzeszow
17:30
Lech II Poznan
Wigry Suwalki
17:30
Pogonmazovik
Hạng 2 Serbia
Vòng 7
FK Buducnost Dobanovci
22:30
FK Rad Beograd
Zlatibor Cajetina
22:30
FK Backa Backa Palanka
Ethiopia Premier League
Vòng
Adama City
14:00
Sebeta City
Arba Minch
17:00
Wolaita Dicha
Fasil Kenema
20:00
Kedus Giorgis
Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
Holstebro BK
18:00
Vinder Vatanspor-VRI
Kazakhstan Premier League
Vòng 12
Kyzylzhar Petropavlovsk
16:00
Akzhayik Oral
Tobol Kostanai
18:00
Maktaaral
FK Kaspyi Aktau
19:00
FK Taraz
Canadian Premier League
Vòng 5
FC Edmonton
03:00
Atletico Ottawa
Latvia Division 2
Vòng 7
Jelgava
17:00
JDFS Alberts
FK Smiltene BJSS
19:00
Rezekne/BJSS
FK Dinamo Riga
22:00
Grobina
Croatia 2.HNL
Vòng 29
NK Varteks Varazdin
22:00
NK Dugopolje
Bijelo Brdo
22:30
Kustosija
NK Croatia Zmijavci
22:30
NK Orijent Rijeka
Dinamo Zagreb II
22:30
Inter Zapresic
Serbia
Vòng 37
Backa Topola
23:30
Vojvodina Novi Sad
Crvena Zvezda
23:30
FK Vozdovac Beograd
Partizan Belgrade
23:30
Radnicki Nis
Hạng 2 Hungary
Vòng 38
Vasas
20:30
SOROKSAR
Bodajk FC Siofok
22:59
Budaorsi SC
Szolnoki MAV FC
22:59
Szombathelyi Haladas
Bekescsaba
22:59
III.Keruleti TUE
Csakvari TK
22:59
FC Ajka
Diosgyor VTK
22:59
Dafuji cloth MTE
Gyori ETO
22:59
Dorogi FC
Kecskemeti TE
22:59
Szentlorinc SE
Nyiregyhaza
22:59
Szegedi AK
Pecsi MFC
22:59
Duna-Tisza
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
Loudoun United
03:00
Memphis 901
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Llaneros FC
03:00
Leones
Real Cartagena
07:35
Boyaca Chico
Portugal Campeonato Nacional
Mokala Pancheners
17:00
Olhanense SC
Sertanense FC
21:00
GD Fontinhas
Marr Tino
22:59
Salgueiros
Pero pinheiro
22:59
CF Os Belenenses
Leca
22:59
Vilaverdense
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Millonarios
05:30
Atletico Bucaramanga
Phần Lan
Vòng 9
Lahti
20:00
AC Oulu
HJK Helsinki
22:30
FC Haka
NSW Premier League
Vòng 12
Wollongong Wolves
16:00
Sydney United
Hạng 2 Áo
Vòng 30
Rapid Vienna (Youth)
22:00
SKU Amstetten
SK Vorwarts Steyr
22:00
St.Polten
FC Wacker Innsbruck
22:00
FC Dornbirn 1913
Austria Lustenau
22:00
Austria Wien (Youth)
FAC Team Fur Wien
22:00
FC Superfund Pasching
Grazer AK
22:00
Lafnitz
Kapfenberg
22:00
FC Blau Weiss Linz
FC Liefering
22:00
SV Horn
VĐQG Đan Mạch nữ
Vòng 8
Thisted FC (nữ)
18:00
Brondby IF (nữ)
Kenya Super League
Vòng 31
Vihiga Bullets
19:00
Ulinzi Stars Nakuru
Kariobangi Sharks
19:00
Bandari
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Tusker
19:00
Nzoia United
POL WD1
Vòng 21
APLG Gdansk (nữ)
15:15
KKPK Medyk Konin (nữ)
GKS Katowice (nữ)
15:15
Rekord Bielsko Biala (nữ)
GKS Gornik Leczna (nữ)
15:15
Czarni Sosnowiec (nữ)
AZS UJ Krakow (nữ)
15:15
UKS Lodz (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 15
Comunicaciones BsAs
23:30
CA San Miguel
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Spartaks Jurmala
20:00
BFC Daugavpils
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
01:00
San Diego Wave (nữ)
Sky Blue FC (nữ)
04:00
Racing Louisville (nữ)
OL Reign Reign (nữ)
05:00
Washington Spirit (nữ)
Orlando Pride (nữ)
06:00
Chicago Red Stars (nữ)
England FA Vase
Chung kết
Wrexham
22:15
Bromley
Ghana Premier
Vòng 30
Bechem United
22:00
Legon Cities FC
Bibiani Gold Stars
22:00
Real Tamale United
Ghana Dream FC
22:00
WAFA
Elmina Sharks
22:00
Ashanti Gold
Karela United FC
22:00
King Faisal
Accra Lions
22:00
Aduana Stars
Asante Kotoko FC
22:00
Berekum Chelsea
United Arab Emirates U21
Vòng
Emirates Club U21
21:15
Al-Sharjah U21
Wasl Dubai U21
21:15
Al Urooba U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
21:15
Al-Jazira(UAE) U21
Al-Dhafra U21
21:15
Al-Nasr(KSA) U21
Nigerian Premier League
Vòng 29
Shooting Stars SC
22:00
MFM FC
Akwa United
22:00
Niger Tornadoes FC
Gombe United
22:00
Kwara United
Kano Pillars
22:00
Heartland FC
Katsina United
22:00
Enyimba
Lobi Stars
22:00
Sunshine Stars FC
Nasarawa United
22:00
Wikki Tourist
Rivers United
22:00
Remo Stars
Hạng 3 Bồ Đào Nha
Chung kết
FC Porto
23:15
CD Tondela
NSW Premier W-League
Vòng
Manly Utd (nữ)
14:00
Apia L Tigers (nữ)
Maca Searle (nữ)
14:45
Illawarra Stingrays (nữ)
Illawarra Stingrays (nữ)
14:45
Maca Searle (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
04:00
Guastatoya
Lithuania II Lyga
Vòng
FK Jonava II
17:00
FK Tauras Taurage
Azadegan League
Vòng 31
Arman Gohar Sirjan
21:30
Baderan Tehran FC
Esteghlal Khozestan
21:30
Mes krman
Mashin Sazi
21:30
Saipa
Malavan
21:30
Esteghlal Mollasani
Qashqai Shiraz
21:30
Shahrdari Astara
Khouneh Be Khouneh
21:30
Mes Shahr-e Babak
Shahrdari Hamedan
21:30
Khooshe Talaee Sana Saveh
FC Vista Turbine
21:30
Pars Jonoubi Jam
Shahin Bushehr
22:00
Kheybar Khorramabad
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Jammerbugt
19:00
Fremad Amager
Vendsyssel
19:00
Herfolge Boldklub Koge
Hobro
19:00
Esbjerg
Cyprus 1 Division
Vòng 10
Apollon Limassol FC
22:59
AEK Larnaca
AEP Paphos
22:59
APOEL Nicosia
WAUS WD1
Vòng
Balcatta (nữ)
14:00
Perth SC (nữ)
Tajikistan
Vòng 8
FK Eskhata
19:00
Ravshan Kulob
Singapore
Vòng 10
Geylang United FC
16:30
Hougang United FC
Romania Liga 1 Women
Vòng
Banat Girls (nữ)
15:00
ASA Targu Mures (nữ)
Luxembourg National Division
Vòng 30
Swift Hesperange
21:00
Racing Union Luxemburg
Rodange 91
21:00
Hostert
UNA Strassen
21:00
CS Petange
Victoria Rosport
21:00
Etzella Ettelbruck
FC Wiltz 71
21:00
F91 Dudelange
Hamm RM Benfica FC
21:00
Jeunesse Esch
Red Boys Differdange
21:00
Progres Niedercorn
Fola Esch
21:00
US Mondorf-les-Bains
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Macara
04:30
Tecnico Universitario
Sociedad Deportiva Aucas
07:00
Barcelona SC(ECU)
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Spanish Bizkaia-Tercera Division
SD Beasain
17:00
UDC Txantrea KKE
UE Olot
17:00
Tenerife B
Quintanar Del Rey
00:30
FC Cartagena B
Atletico Saguntino
00:30
U.M. Escobedo
Hạng nhất nữ Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng
Dudulluspor (nữ)
18:00
Kocaeli Bayan (nữ)
Altay SK Izmir (nữ)
18:00
Yabancilar (nữ)
Hatayspor (nữ)
18:00
Kayseri Genclerbirligi (nữ)
Sivasspor (nữ)
18:00
Kirecburnu (nữ)
Fatih Karagumruk (nữ)
20:00
Fatih Vatan Spor (nữ)
ALG Spor (nữ)
20:00
Muratpasa (nữ)
Besiktas (nữ)
21:00
Konak BEL. (nữ)
Slovakia I Liga Women
Vòng
FC Banik Horna Nitra (nữ)
15:00
Spartak Trnava (nữ)
Belarus Womens Premier League
Vòng 8
ABFF U19 (nữ)
16:30
Dinamo-BGUFK Minsk (nữ)
Smorgon (nữ)
18:30
Bobruichanka Bobruisk (nữ)
Energetik-BGU Minsk (nữ)
20:30
Dinamo Brest (nữ)
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
Atletas Kaunas
17:00
FK Neptunas Klaipeda
Alytis Alytus Dainava
19:00
Babrungas
Slovakia 3.Liga
Slavia
15:30
Spisska Nova Ves
VĐQG Belarus
Vòng 9
Dnepr Mogilev
19:00
Dinamo Brest
Slavia Mozyr
21:00
Neman Grodno
Dinamo Minsk
22:59
FK Vitebsk
Georgia Primera Division
Vòng 15
FC Gagra
20:00
FC Sioni Bolnisi
FC Saburtalo Tbilisi
20:00
Dila Gori
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 8
Forsbacka IK
19:00
Korsnas IF FK
Nosaby IF
19:00
Hogsby IK
Trosa Vagnhärad SK
19:00
IK Sleipner
Jarfalla
20:00
Sandvikens AIK FK
Hudiksvalls ABK
21:00
Ragsveds IF
BK Astrio
21:00
Eskilsminne IF
Asarums IF FK
21:00
FC Rosengard
Tolo IF
21:00
Hoganas BK
Nykopings BIS
21:00
Syrianska Botkyrka IF
Syrianska FC
22:00
Assyriska United IK
Cúp FA Thái Lan
Chung kết
Buriram United
18:00
Nakhon Ratchasima
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 31
RC Arba
22:00
ES Setif
MC Oran
22:59
CR Belouizdad
Hạng 3 Tây Ban Nha
Vòng
Don Benito
17:00
Aguilas CF
Cerdanyola del Valles
17:00
G. Segoviana
Cacereno
00:30
Teruel
Real Murcia
00:30
Racing B
Real Sociedad C
00:30
Eldense
SCR Pena Deportiva
00:30
coruxo FC
CD Artistico Navalcarnero
00:30
AD Ceuta
Switzerland - 2.Liga
Vòng 3
Bellinzona
21:00
Etoile Carouge
Georgia Division
Vòng 13
FC Merani Tbilisi
20:00
Gareji Sagarejo
Samtredia
20:00
Spaeri FC
FC Shevardeni
20:00
Merani Martvili
FC Shukura Kobuleti
20:00
FC Metalurgi Rustavi
WIT Georgia Tbilisi
20:00
Baia Zugdidi
Schleswig Holstein Liga
Vòng
SV Todesfelde
19:00
Eckernforder SV
SV Eichede
19:00
Inter Turkspor Kiel
Southeast Asian Games football
Third Place
Indonesia U23
16:00
Malaysia U23
U23 Thái Lan
19:00
Vietnam U23
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Sportivo Trinidense
21:00
Atyra FC
Sol de America Pastoreo
21:00
Rubio nu
Tunisia
Vòng 4
Esperance Sportive Zarzis
21:00
Olympique de Beja
ES Hamam-Sousse
21:00
Etoile Metlaoui