Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu

Các nhà vô địch BTL Thông Tin chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng Việt Hương lại không thể góp mặt.

Giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 là giải đấu bóng chuyền được quan tâm nhất hiện nay khi thu hút được những đội bóng hàng đầu cùng những tay đập nổi tiếng nhất của bóng chuyền Việt Nam hiện nay.

Về phía nữ gồm:  BTL Thông tin, Hà Phú Thanh Hóa, Hóa chất Đức Giang, Than Quảng Ninh và Ninh Bình Doveco. Các đội bóng nam có Quân đội, Tràng An Ninh Bình, Hà Tĩnh, Sanest Khánh Hòa, TP Hồ Chí Minh. 

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu - Ảnh 1
Bộ đôi Bùi Nga và Linh Chi có cơ hội sát cánh cùng nhau

Hầu hết những tuyển thủ quốc gia nam và nữ đều sẽ góp mặt ở giải đấu này như: Kiều Trinh, Nguyệt Anh, Lâm Oanh, Đoàn Xuân, Thanh Liên, Bích Thủy, Kim Liên... của nữ hay Giang Văn Đức, Nguyễn Ngọc Thuân, Văn Hiệp, Duy Tuyến, Đinh Văn Duy, Văn Hạnh, Đức Hạnh...

Giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 cũng chứng kiến sự trở lại của chuyền hai Linh Chi, một trong những chuyền hai xuất sắc nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam nhiều năm qua.

Linh Chi không thi đấu kể từ đầu năm nay, cô kết hôn và chuyển sang công tác huấn luyện. Thế nhưng, khi đội bóng gặp khó khăn về vị trí này, cô gái Phú Thọ đã trở lại để hỗ trợ đồng đội và hướng tới Đại hội Thể dục Thể thao quốc gia vào tháng 12 sắp tới.

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu - Ảnh 2
Việt Hương không tham gia cùng đồng đội do gặp phải chấn thương

Chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng BTL Thông Tin sẽ không có được sự phục vụ của hoa khôi bóng chuyền, phụ công Trần Việt Hương. Cô gái Phú Thọ này gặp phải một chấn thương ở mũi nên chưa thể quay lại tập luyện và thi đấu.

Nhiều khả năng Việt Hương chỉ có thể trở lại vào giải bóng chuyền Cup Liên Việt vào tháng 10 tại Bắc Ninh. Giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 được tổ chức tại Nghệ An từ ngày 20-26/9.

Danh sách CLB BTL Thông Tin tham dự Cup Quân đội 2022:

Ban huấn luyện:

1. Phạm Minh Dũng – HLV trưởng 

2. Phạm Thị Yến – Trợ lý HLV 

3. Phạm Thị Thu Trang – Trợ lý HLV

* Chủ công/đối chuyền:

1. Phạm Thị Nguyệt Anh 

2. Nguyễn Thị Phương 

3. Trần Thị Mỹ Hằng 

4. Bùi Thị Bích Phương

5. Hoàng Thị Kiều Trinh 

6. Nguyễn Thị Thanh Hương

* Phụ công:

7. Bùi Thị Ngà (Đội trưởng)

8. Phạm Thị Hiền 

9. Nguyễn Như Quỳnh 

10. Hà Lê Khanh 

* Chuyền 2:

11. Đoàn Thị Lâm Oanh 

12. Nguyễn Linh Chi

* Libero 

13. Lưu Thị Ly Ly 

14. Đàm Thị Thùy Linh

TIN LIÊN QUAN

Wikipedia về giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022: Những điều cần biết

Giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 sẽ diễn ra từ 23/9 đến 15/10 tại Ba Lan và Hà Lan. Đây là giải bóng chuyền nữ lớn nhất thế giới.

Link xem trực tiếp giải bóng chuyền Cup Tứ hùng Long An 2022 hôm nay

Link xem trực tiếp giải bóng chuyền Cup Tứ hùng Long An 2022. Năm nay, giải đấu sẽ diễn ra từ hôm nay 16/9 đến 21/9.

Link xem trực tiếp bóng chuyền VTV Bình Điền Long An vs Geleximco Thái Bình, 19h30 ngày 16/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền VTV Bình Điền Long An vs Geleximco Thái Bình hôm nay. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Cup Tứ hùng Long An 2022.

Chủ công Nguyệt Anh nhận vinh dự lớn sau chiến tích cùng ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh vinh dự được kết nạp Đảng tại chi bộ đội bóng BTL Thông Tin.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

HLV lão làng Bùi Huy Châm đến với bóng chuyền nam Vĩnh Long

HLV Bùi Huy Châm sẽ dẫn dắt bóng chuyền nam Vĩnh Long tại các giải đấu thời gian tới, gần nhất là ĐH thể thao toàn quốc 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

HLV Thái Lan vừa thay Nguyễn Hữu Hà dẫn dắt HCĐG Hà Nội là ai?

HLV Padejsuk Wannachote sinh năm 1968, từng dẫn dắt nhiều CLB bóng chuyền của Thái Lan.

Môn bóng chuyền cho phép VĐV nhập tịch, Việt kiều thi đấu ở ĐH TDTT: Cần yêu cầu gì?

Bộ môn Bóng chuyền sẽ được tổ chức ở Quảng Ninh. Điều lệ môn bóng chuyền cũng đã được đưa ra.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 hôm nay

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022.

Bóng chuyền nữ Việt Nam 'bay màu' khỏi bảng xếp hạng thế giới: Tại sao?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không còn có tên trên bảng xếp hạng của LĐBC thế giới.

Chủ công Nguyệt Anh nhận vinh dự lớn sau chiến tích cùng ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh vinh dự được kết nạp Đảng tại chi bộ đội bóng BTL Thông Tin.

Link xem trực tiếp giải bóng chuyền Cup Tứ hùng Long An 2022 hôm nay

Link xem trực tiếp giải bóng chuyền Cup Tứ hùng Long An 2022. Năm nay, giải đấu sẽ diễn ra từ hôm nay 16/9 đến 21/9.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
13:30
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
India Manipur State League
Vòng
AIM
14:00
NACO
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền