‘Lạ lùng’ lịch thi đấu hai ngày cuối giải bóng chuyền Hạng A năm 2021

Việt Bình

Chủ nhật, 28/11/2021 22:12 (GMT+7)

Hai ngày thi đấu cuối của giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc nội dung nữ có sự trùng hợp “lạ lùng” khi có 2 trận thi đấu giống nhau.

Do nội dung nữ giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc Cúp FLC năm 2021 chỉ có 4 đội bóng là Bamboo Airways Vĩnh Phúc, TP.HCM, Nghệ An và Hà Nội nên BTC giải đấu quyết định các đội thi đấu vòng tròn 1 lượt tính điểm. Hai đội bóng xếp hạng 1 và 2 sẽ gặp nhau trong trạn chung kết và 2 đội bóng xếp hạng 3 4 sẽ gặp nhau trong trận tranh 3-4. Điều trùng hợp là trong ngày cuối thi đấu vòng bảng hai cặp đấu được diễn ra lại trùng với 2 cặp đấu trong ngày diễn ra trận chung kết, bán kết của giải.

>>> Xem thêm: Lịch thi đấu VCK bóng chuyền hạng A hôm nay 

‘Lạ lùng’ lịch thi đấu hai ngày cuối giải bóng chuyền Hạng A năm 2021 - Ảnh 2
Bóng chuyền nữ TP.HCM đang đứng trước cơ hội lên hạng mùa giải năm nay (ảnh: Cuonqpv)

Hai đội bóng được xác định bước vào trận chung kết giải Hạng A năm 2021 là Bamboo Airways Vĩnh Phúc vs TP.HCM còn trận tranh 3 - 4 được diễn ra với cặp đấu Nghệ An vs Hà Nội. Tuy nhiên ngay trong ngày thi đấu cuối, điều trùng hợp của việc xếp lịch thi đấu đã diễn ra 2 trận quan trong nhất của mùa giải 2021.

Cặp thi đấu đầu tiên giữa Bamboo Airways Vĩnh Phúc vs TP.HCM ngày 29/11 chỉ mang ý nghĩa thủ tục trên bảng xếp hạng cuối cùng. Hai đội nhất, nhì bảng sẽ gặp nhau trong trận chung kết được diễn ra vào 16h00 ngày 30/11/ 2021 để tìm ra nhà vô địch của mùa giải Hạng A năm 2021. Chức vô địch sẽ đồng nghĩa với tấm vé lên thi đấu tại giải VĐQG vào mùa bóng 2022 sắp tới.

‘Lạ lùng’ lịch thi đấu hai ngày cuối giải bóng chuyền Hạng A năm 2021 - Ảnh 1
Bamboo Airways Vĩnh Phúc sẽ có 2 cuộc đối đầu với TP.HCM trong 2 ngày liên tiếp (ảnh: Cuonqpv)

Cặp đấu thứ 2 là cuộc phân định ngôi thứ giữa Nghệ An vs Hà Nội. Đây là hai đội bóng thi đấu với lối chơi máu lửa, cống hiến bậc nhất tại giải đấu. Mặc dù chưa có chiến thắng nào nhưng ngày 29/11 là cơ hội để 1 trong 2 đội tìm kiếm được chiến thắng cho riêng mình. Ngay sau đó 1 ngày, 2 đội bóng này có cơ hội gặp lại trong trận tranh 3 - 4 dự kiến diễn ra vào 10h00 ngày 30/11/2021.

TIN LIÊN QUAN

VTV Bình Điền Long An vắng Đào Thị Nhung tại vòng 2 giải bóng chuyền VĐQG

Sau khi không có sự phục vụ của Trần Thị Thanh Thúy thì mới đây, VTV Bình Điền Long An tiếp tục không đăng ký Đào Thị Nhung cho Vòng 2 giải bóng chuyền VĐQG.

Kết quả bóng chuyền Hạng A ngày 28/11: Vĩnh Long vào chung kết

Đội bóng chuyền nam Vĩnh Long coi như đã chắc suất trong trận chung kết sau trận thắng đối thủ Công An Phú Thọ chiều nay.

Kết quả bóng chuyền Hạng A ngày 28/11: Xác định hai cái tên vào chung kết nữ

Sau chiến thắng trước Nghệ An hôm nay, TPHCM và Bamboo Airways Vĩnh Phúc được xác định là hai cái tên sẽ góp mặt trong trận chung kết giải bóng chuyền Hạng A toàn quốc năm 2021.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách ngoại binh ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022: Thái Lan áp đảo

Thái Lan là quốc gia có nhiều ngoại binh thi đấu ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 nhất.

HOT: Bóng chuyền Thanh Hóa đón ngoại binh khủng trước giờ 'G' giải VĐQG 2022

CLB Thanh Hóa vừa chiêu mộ thành công ngôi sao bóng chuyền người Indonesia là Pertiwi Megawati.

Rộ tin Việt Nam đăng cai giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2023

Hiện thông tin Việt Nam đăng cai giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2023 vẫn là tin đồn cần được xác minh hay thông tin chính thức trong thời gian tới.

Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh 'đẳng cấp' thế nào?

Wanchai Tabwises là ngôi sao đình đám một thời của bóng chuyền nam Thái Lan. Anh là nỗi khiếp sợ của các đội bóng trong khu vực.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình.

'Ngôi sao hội làng' Bùi Văn Cường bất ngờ cập bến Biên Phòng

Ngôi sao chuyên đánh hội làng Bùi Văn Cường sẽ gia nhập Biên Phòng cho mùa giải 2022.

Liên tiếp nổ 'bom tấn' ngoại binh, bóng chuyền Việt Nam gây sốc

Liên tiếp những cái tên mới cập bến các CLB bóng chuyền Việt Nam khiến không ít người bất ngờ, bao gồm đối chuyền xuất sắc nhất thế giới Polina Rahimova.

Xuất hiện 'cứu tinh' phút cuối, bóng chuyền Vĩnh Phúc giải cơn nguy

Một nhà tài trợ (tạm gọi - HL) đã đồng hành cùng đội và vẫn giữ nguyên tên cũ như hiện nay - Bamboo Airways Vĩnh Phúc.

Giải bóng chuyền Hạng A - Nơi tập dượt cho các đội bóng giàu truyền thống

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 đang diễn ra tại Quảng Ngãi với không ít đội bóng trẻ tham dự với mục tiêu tập dượt và cọ xát chuẩn bị cho tương lai.

Ngoại binh Thái vừa cập bến Tràng An Ninh Bình 'khủng' thế nào?

Kissada Nilsawai là cái tên không hề xa lạ khi anh chính là đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nam Thái Lan tại SEA Games 31.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Philippines U19
15:00
Myanmar U19
Brunei Darussalam U19
17:00
Vietnam U19
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Hàn Quốc
Vòng 20
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Daegu FC
Incheon United
17:00
Suwon City
FC Seoul
17:30
Jeonbuk Hyundai Motors
J-League 1
Vòng 20
Kashiwa Reysol
17:00
Nagoya Grampus
Kawasaki Frontale
17:00
Sagan Tosu
Shonan Bellmare
17:00
Gamba Osaka
Vissel Kobe
17:00
Shimizu S-Pulse
Yokohama Marinos
17:00
Hiroshima Sanfrecce
FC Tokyo
17:00
Consadole Sapporo
Jubilo Iwata
17:00
Avispa Fukuoka
Kashima Antlers
17:00
Cerezo Osaka
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
Farul Constanta
14:30
Petrolul Ploiesti
Gloria Buzau
14:45
FC Unirea 2004 Slobozia
ETO Gyori FC
15:00
STK Samorin
Vasas
15:30
KFC Komarno
SK Prostejov
15:30
SC Znojmo
Slovan Liberec
16:00
Dukla Prague
Sigma Olomouc
16:00
Vysocina jihlava
ZalaegerzsegTE
16:00
Slask Wroclaw
SK Slovan Varnsdorf
16:00
Viktoria Zizkov
GKS Jastrzebie
16:00
Opava
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 25
Grulla Morioka
16:00
FC Ryukyu
Vegalta Sendai
17:00
Ventforet Kofu
V-Varen Nagasaki
17:00
Montedio Yamagata
Yokohama FC
17:00
Blaublitz Akita
Albirex Niigata
17:00
JEF United Ichihara Chiba
Zweigen Kanazawa FC
17:00
Thespa Kusatsu
Roasso Kumamoto
17:00
Tokushima Vortis
Machida Zelvia
17:00
Mito Hollyhock
Fagiano Okayama
17:00
Omiya Ardija
Renofa Yamaguchi
17:00
Oita Trinita
Tochigi SC
17:00
Tokyo Verdy
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Jeonnam Dragons
17:00
Gyeongnam FC
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Virginia United SC (nữ)
16:30
Weston Pud(nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 2
Shan United
15:30
Chinland
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Kazlu Ruda FK Silas
16:00
Atletas Kaunas
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
AUS NSWC
Bán kết
Bonnyrigg White Eagles
16:00
Sydney United
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
QLD Division 1
Vòng 12
Rochedale Rovers
16:30
Mitchelton FC
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
Tobol Kostanay Reserves
15:00
Altay Reserves
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
QLD Premier League
Vòng 8
Logan Lightning
16:30
Brisbane City
Moreton Bay United
17:30
Eastern Suburbs Brisbane
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Australia NPL Queensland U23
Vòng
Eastern Suburbs U23(AUS)
15:30
Moreton Bay United U23
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Indonesia (nữ)
15:00
Malaysia (nữ)
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Thái Lan (nữ)
18:00
Australia (nữ)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
ShangYu Pterosaur FC
14:30
Dantong Tengyue
Qinao FC
14:30
Dongguan Guanlian
Haimen Codion
14:30
Hunan Billows
Inner Mongolia Caoshangfei F.C
14:30
Jiangxi Dark Horse
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding
NSW-N Premier League
Vòng 14
Weston Workers FC
16:00
Cooks Hill United

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền