Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy

Việt Bình

Thứ ba, 11/01/2022 12:11 (GMT+7)

Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về với Hóa chất Đức Giang Hà Nội để gia tăng sức mạnh trong cuộc đua vô địch năm 2022 nhưng đằng sau đó là việc chuyển đổi khá hấp dẫn.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội có năm thứ 2 đứng hạng nhì tại giải bóng chuyền VĐQG, điều này khiến ông bầu Đào Hữu Huyền chưa thấy thực sự thoải mái. Mục tiêu lớn nhất của đội bóng là bước lên ngôi vô địch sau nhưng vụ đầu tư khủng thời gian qua.

Nhiều cái tên xuất sắc được mang về dưới bàn tay của HLV trẻ tài năng Nguyễn Hữu Hà song tất cả số họ vẫn thiếu một chút gì đó để có thể bước lên bục cao nhất của bóng chuyền nước nhà. Tại mùa giải 2020, việc chuyền hai Nguyễn Thị Thủy để lại dấu ấn là điều đã được dự đoán. Tuy vậy, hàng công của đội lúc đó chưa thực sự ổn định.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy - Ảnh 3
 Trịnh Thị Khánh về khoác áo đội bóng quê hương

Hiện tại, Tú Linh đã được thi đấu, Nguyễn Thị Xuân vẫn giữ được phong độ cao cạnh đó những Trần Thị Bích Thủy, Hoàng Thị Hồng Ngát hay Lý Thị Luyến đang ngày một phát triển là cơ sở để đội bóng đặt mục tiêu cao trong mùa giải mới. Cái thiếu duy nhất của đội là một chuyền hai đẳng cấp tạo thành một tập thể vững mạnh.

Năm 2022, các đối thủ của Hóa chất Đức Giang Hà Nội đều mạnh lên trông thấy. Có thể thấy Ninh Bình Doveco là một ví dụ bên cạnh một Than Quảng Ninh hay VTV Bình Điền Long An sắp trở lại với binh hùng tướng mạnh. Đây được coi là thách thức lớn với đoàn quân của HLV Nguyễn Hữu Hà.

Đứng trước những khó khăn đó, đội bóng quyết định thuyết phục Nguyễn Thị Thủy và đổi lại Geleximco Thái Bình sẽ nhận được chữ ký của hai VĐV tài năng. Cái tên đầu tiên chính là chủ công Trịnh Thị Khánh - VĐV đã cùng phụ công Trần Thị Bích Thủy “du học” tại Thái Lan trước đây. Người tiếp theo chính là tài năng trẻ đã có nửa mùa giải thi đấu khá thành công trong màu áo Geleximco Thái Bình- Hoàng Hồng Hạnh.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy - Ảnh 2
Hoàng Hồng Hạnh (1) sẽ khoác áo Geleximco Thái Bình tại mùa giải 2022

Trịnh Thị Khánh không được đăng ký thi đấu trong màu áo Hóa chất Đức Giang Hà Nội tại Vòng 2 và VCK, xếp hạng vừa qua. Cô có lợi thế về chiều cao, sức mạnh và kinh nghiệm. Hơn nữa, Trịnh Thị Khánh có quê Thái Thụy, Thái Bình nên việc hòa nhập với đội bóng sẽ trở nên dễ dàng hơn.

Hoàng Hồng Hạnh là VĐV trẻ tài năng của tuyến trẻ Hóa chất Đức Giang Hà Nội. Cô gái cá tính luon thi đấu hết mình và sở hữu những cú đập quyết liệt sẽ trở thành vũ khí mới cho đoàn quân của HLV Trần Văn Giáp mùa này. Tại mùa giải 2022, Luân Thị Loan sẽ trở lại đội bóng cũ bởi tại vị trí phụ công, Geleximco Thái Bình vừa có thêm Đinh Thị Trà Giang nên chắc chắn Luân Thị Loan không thể cạnh tranh được với những đàn chị.

TIN LIÊN QUAN

Theo thầy trên tuyển, libero Kim Liên chia tay VTV Bình Điền Long An

Ngày hôm qua, phía CLB bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An cho biết libero Nguyễn Thị Kim Liên đang thực hiện các thủ tục để thanh lý hợp đồng.

Chuyển nhượng bóng chuyền: Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về Hóa chất Đức Giang Hà Nội?

Nguyễn Thị Thủy được coi là chuyền hai hàng đầu của bóng chuyền Việt Nam. Cô đã có màn trình diễn xuất sắc trong chính màu áo Hóa chất Đức Giang Hà Nội tại mùa giải 2020.

Ninh Bình Doveco có VĐV dương tính COVID-19 trong ngày tập trung đầu tiên

Ngày hôm qua (9/1) đội bóng chuyền nữ Ninh Bình Doveco tập trung quân số chuẩn bị cho mùa giải 2022 và đã phát hiện có VĐV dương tính COVID-19.

Bamboo Airways Vĩnh Phúc chốt tân binh cho mùa giải 2022

Tưởng như đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh Phúc sẽ khó khăn trong việc tuyển mộ quân số chuẩn bị cho giải VĐQG 2022 song tới thời điểm này họ đã có nhũng cái tên đầu tiên gia nhập.

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bóng chuyền nam Hà Tĩnh nhận thưởng lớn ngày cuối năm

Ngày hôm qua (27/1) đội bóng chuyền nam Hà Tĩnh đã nhận thưởng lớn từ lãnh đạo tỉnh nhờ thành tích vượt trội trong mùa giải 2021 vừa qua tại giải VĐQG.

Libero Âu Hồng Nhung bất ngờ lên xe hoa, báo tin vui cho người hâm mộ

Những ngày cuối năm 2021 (âm lịch), libero số 1 của đội bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC Âu Hồng Nhung bất ngờ báo tin vui cho người hâm mộ khi quyết định lên xe hoa về nhà chồng.

Bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa vẫn tích cực tập luyện cận Tết

Trong khi nhiều đội bóng chuyền đã cho VĐV nghỉ Tết Nguyên Đán từ rất sớm thì đội bóng phố Biển - Sanest Khánh Hòa vẫn tích cực tập luyện chuẩn bị cho mùa giải mới.

Top 5 phụ công xuất sắc nhất bóng chuyền nữ Việt Nam hiện nay

Top 5 phụ công xuất sắc nhất bóng chuyền nữ Việt Nam hiện nay: Bùi Thị Ngà, Đinh Thị Trà Giang, Nguyễn Thị Trinh, Trần Thị Bích Thuỷ và Lưu Thị Huệ.

Nguyễn Thị Bích Tuyền là ai? Chân dung ‘sao dội bom’ hàng đầu Việt Nam

Nhắc tới Nguyễn Thị Bích Tuyền là nhắc tới chân dung sao dội bom hàng đầu Việt Nam hiện đang thi đấu cho Ninh Bình Doveco.

HLV Bùi Quang Ngọc ra mắt CLB bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa

Ngày hôm qua (24/1) HLV Bùi Quang Ngọc chính thức ra mắt CLB bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa tại thành phố biển - Nha Trang.

Top 5 chủ công xuất sắc nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam hiện nay

5 chủ công xuất sắc nhất hiện nay của bóng chuyền nữ Việt Nam gồm: Trần Thị Thanh Thuý, Đinh Thị Thuý, Phạm Thị Nguyệt Anh, Vi Thị Như Quỳnh và Nguyễn Thị Uyên.

Lùi lịch Cúp bóng chuyền Hoa Lư - Bình Điền năm 2022

Giải bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền năm 2022 dự kiến tổ chức trong tháng 3/2022, song với những lý do khác nhau, BTC giải đã quyết định hoãn sang sau SEA Games 31.

Thể thức tối ưu cho giải bóng chuyền VĐQG Việt Nam hiện nay?

Tại cuộc họp ủy viên ban chấp hành Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam, nhiều thành viên đã đưa ra ý kiến về thể thức thi đấu của mùa giải mới với những phương án lạ lùng nhất sau gần 20 năm tiến lên chuyên nghiệp.

Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ Việt Nam nổi tiếng nhất

Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ Việt Nam nổi tiếng nhất gồm: Phạm Thị Kim Huệ, Nguyễn Thị Ngọc Hoa, Bùi Thị Huệ, Trần Thị Thanh Thuý và Bùi Thị Ngà.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VL World Cup kv Nam Mỹ
Vòng 1
Colombia
04:00
Peru
Venezuela
05:00
Bolivia
Vòng 12
Perth Glory
18:05
FC Macarthur
Vòng 29
Huddersfield Town
02:45
Stoke City
Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 19
Yverdon
01:30
Stade Ouchy
Aarau
02:15
Neuchatel Xamax
Vòng 3
Puebla
10:00
Club Tijuana
Vòng 25
Sint-Truidense
02:45
Charleroi
VĐQG Croatia
Vòng 21
Istra 1961 Pula
00:00
HNK Gorica
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 25
Valladolid
03:00
Sporting Gijon
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 20
SC Farense
01:00
Estrela da Amadora
Clube Desportivo Trofense
03:15
SL Benfica B
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Caen
01:00
Chamois Niortais
Nimes
01:00
Valenciennes
USL Dunkerque
01:00
Paris FC
Ajaccio
01:00
AJ Auxerre
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 24
FC Oss
02:00
Den Bosch
VĐQG Romania
Vòng 23
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
01:00
CS Universitatea Craiova
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Villefranche
01:00
Sete FC
Boulogne
01:00
Red Star FC 93
Hạng 3 Đức
Vòng 24
Wurzburger Kickers
01:00
SC Freiburg (Youth)
Hạng 2 Scotland
Vòng 24
Greenock Morton
02:45
Raith Rovers
Hạng 2 Mexico
Vòng 5
Tlaxcala FC
06:00
Venados FC
Mineros de Zacatecas
08:00
Tepatitlan de Morelos
Indonesia Super League
Vòng 21
Persik Kediri
15:15
Bhayangkara Surabaya United
Madura United
18:15
PSIS Semarang
Barito Putera
20:00
PSM Makassar
Arema Malang
20:45
Persipura Jayapura
Rwanda
Vòng
Marines FC
20:00
Kiyovu FC
APR FC
20:00
Police(RWA)
Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense
21:30
Montalegre
Alverca
02:30
Sporting CP B
Botola 2
Vòng 17
Stade Marocain du Rabat
21:30
Kawkab de Marrakech
Renaissance Zmamra
21:30
Wydad Fes
Chabab Ben Guerir
21:30
UTS Union Touarga Sport Rabat
Olympique Dcheira
21:30
USM Oujda
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Club Necaxa (nữ)
01:00
Chivas Guadalajara (nữ)
Queretaro (nữ)
06:00
Unam Pumas (nữ)
Saint Louis Athletica (nữ)
06:00
Club America (nữ)
Tigres (nữ)
08:00
Atlas (nữ)
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 26
Newry City
02:45
Dundela
Israel C League
Vòng
Hapoel Kiryat Ono
16:00
Moadon Sport Roch Tel Aviv
Beitar Ramat Gan
16:30
Tzeirey Tira
Hapoel Qalansawe
16:45
Hapoel Ramat Israel
Hapoel Ironi Karmiel
16:45
Tzeirei Sakhnin
Maccabi Ironi Sderot
17:00
Beitar Ironi Maale Adumim
Hapoel Bnei Musmus
18:00
Tzeirey Um El Fahem
Hapoel Mahane Yehuda
18:30
Sporting Club Tel Aviv
Shimshon Bnei Tayibe
19:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Ghana Premier
Vòng 15
Aduana Stars
22:00
Bechem United
Israel B League
Vòng 21
Maccabi Tzur Shalom
17:00
Tzeirey Kafr Kana
Shimshon Tel Aviv
17:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
17:15
Bnei Eilat
Sport Club Dimona
17:15
Maccabi Yavne
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
17:45
Maccabi Tamra
Shimshon Kafr Qasim
17:45
Maccabi Kabilio Jaffa
Rubi Shapira
17:59
Hapoel Bnei Pardes
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
17:59
Hapoel Azor
Hapoel Bnei Lod
18:00
AS Nordia Jerusalem
Hapoel Kfar Shalem
18:00
MS Ironi Kuseife
Hapoel Kaukab
18:30
Hapoel Migdal HaEmek
Moadon Sport Tira
18:30
Hapoel Iksal
Azadegan League
Vòng 16
Baderan Tehran FC
16:30
Qashqai Shiraz
Esteghlal Mollasani
17:30
Shahrdari Hamedan
Kheybar Khorramabad
17:30
FC Vista Turbine
Khooshe Talaee Sana Saveh
17:30
Esteghlal Khozestan
Mashin Sazi
17:30
Arman Gohar Sirjan
Malavan
17:30
Shahin Bushehr
Mes Shahr-e Babak
17:30
Shahrdari Astara
Pars Jonoubi Jam
17:30
Mes krman
Saipa
17:30
Khouneh Be Khouneh
Cyprus 1 Division
Vòng 19
PAEEK
00:00
AEP Paphos
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Serverense
01:30
CD Binissalem
CD Buzanada
03:00
Marino
Australia W-League
Vòng 9
WS Wanderers (nữ)
15:45
Adelaide United (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 22
Afan Lido
02:30
Cambrian Clydach
Ammanford
02:30
Goytre Utd
Risca Utd
02:30
Llantwit Major
Airbus UK Broughton
02:30
Conwy Utd
Ruthin Town FC
02:30
Llandudno
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
Hạng 2 Síp
Vòng 18
Nea Salamis
22:00
Onisilos Sotiras
Finland Suomen Cup
Vòng 3
Inter Turku
19:00
HIFK
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Burnley U23
02:00
Sheffield Utd U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 17
Al-Sadd FC(SA)
19:40
Al-Rawdhah
Al-Zlfe
19:45
Arar FC
Al-Taqdom
19:50
Al Najma(KSA)
Al-Jndal
20:00
Al Qaisoma
Al-Ansar
20:10
Al-Rayyan
Al Dahab
20:10
Al Entesar
Afief
20:40
Al-Thuqbah
Israel Women First National
Vòng 15
AS Tel Aviv University (nữ)
15:00
Hapoel Raanana (nữ)
Estonia Winter Tournament
Vòng bảng
Tartu JK Maag Tammeka
23:30
Tallinna JK Legion
JK Tallinna Kalev II
01:30
Tallinna FC Ararat TTU
Algeria U20 Youth League
Vòng
MC Alger U21
16:00
ASO Chlef U21
Paradou AC U21
16:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Arba U21
16:00
RC Relizane U21
WA Tlemcen U21
21:00
MC Oran U21
ES Setif U21
21:00
US Biskra U21
Olympique Medea U21
21:00
USM Alger U21
NC Magra U21
21:00
CR Belouizdad U21
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Al Nasr Cairo
19:30
Olympic El Qanal
El Entag Al Harby
19:30
Telecom Egypt
El Sekka El Hadid
19:30
Bur Fouad
Italia Primavera
Vòng 15
Lecce U20
18:30
Sampdoria Youth
Cagliari U19
18:30
AS Roma U20
Fiorentina U20
20:30
Bologna U20
Sassuolo U20
22:30
Pescara U20
Israel Leumit League
Vòng 22
Hapoel Umm Al Fahm
20:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Raanana
20:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Maccabi Ahi Nazareth
20:00
Hapoel Akko
AS Ashdod
20:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Kfar Saba
20:00
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
00:00
Ironi Nir Ramat HaSharon
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Rishon Lezion
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Slovenia Indoor Soccer
23:30
Finland Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Italy Indoor Soccer
Ukraine Indoor Soccer
02:30
Portugal Indoor Soccer
Netherland Futsal
02:30
Serbia Indoor Soccer
Germany Regionalliga
Vòng 23
Germania Halberstadt
01:00
Berliner FC Dynamo
ZFC Meuselwitz
01:00
FSV luckenwalde
Hạng 2 Bỉ
Vòng 18
KVSK Lommel
02:00
Lierse
Belgium Women's Premier League
Vòng 16
Charleroi (nữ)
02:00
KAA Gent Ladies (nữ)
Anderlecht (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Racing Genk (nữ)
02:30
Oud Heverlee Leuven (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Bidda SC
22:00
Al Nasa(QAT)
Mexico Liga TDP
Vòng
CD Novillos Neza
00:00
CD Muxes
CD Halcones de Rayon
04:00
Club Carsaf
R-Reyes FC
05:00
Cuervos de Silver Soccer
Malta First Division League
Vòng 14
Mgarr United FC
22:59
Qrendi
Lija Athletic
03:00
Naxxar Lions
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Osdorf
01:30
SC Victoria Hamburg
Hamm United
01:30
HSV Barmbek Uhlenhorst
Cúp QG Pháp
1/8 Final
Nantes
03:00
Stade Brestois
Palestine
Vòng
Hilal AL Quds
20:00
Shbab Alkhaleel
Thagafi Tulkarem
20:00
Islami Kalkelea
Markz Balata
22:59
Al Birah
Liga de Elite
Vòng 3
Cheng Fung
20:00
CD Monte Carlo
Zambia Super League
Vòng
ZESCO United Ndola
18:00
Indeni FC
Forest Rangers
20:00
Power Dynamos
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Jamshedpur FC
21:00
FC Goa
Hạng nhì UAE
Vòng
Al Mooj
20:00
Baynounah SC
Al Ittifaq Dubai
23:30
Al-Hilal United FC
Welsh Premier League
Vòng 21
Bala Town F.C.
02:45
Newtown AFC
Caernarfon
02:45
The New Saints
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
Aberystwyth Town
03:00
Newi Cefn Druids
Egypt League Cup
Vòng bảng
Ghazl El Mahallah
19:30
Pharco
Enppi
19:30
Talaea EI-Gaish
Ceramica Cleopatra FC
22:00
Zamalek
Hạng nhất UAE
Vòng 17
Al Bataeh
20:10
Ahli Al-Fujirah
Al-Rams
20:10
Dabba Al-Fujairah
Al Taawon
20:10
Al-Hamriyah
City Club
20:15
Gulf Heroes FC
Hạng 2 Tây Ban Nha nữ
Vòng
Real Union de Tenerife B (nữ)
22:59
CD Achaman Santa Lucia (nữ)
Tanzania Cup
Azam
20:00
Transit Camp
England U23 1.Liga
Vòng 11
Charlton U23
20:00
Queens Park Rangers U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 25
Ballymena United
02:45
Cliftonville
Thái Lan x
Vòng 24
Khonkaen United
18:00
Suphanburi FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền