ĐT bóng chuyền bãi biển Việt Nam ở lại Thái Lan rèn quân dù bị loại khỏi World Tour Pro

Đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam sau khi dừng bước tại giải World Tour Pro vẫn ở lại Thái Lan tập luyện đến ngày 18/4.

Giải bóng chuyền bãi biển World Tour Pro tại Songkhla, Thái Lan diễn ra từ ngày 14/4 đến ngày 17/4. Tại đây, tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam tham dự với mong muốn cọ xát và kiểm tra trước SEA Games 31. Đúng như dự đoán của BHL, cả đội đều phải đối đầu với những đội mạnh và chúng ta sớm dừng bước.

Dừng bước tại World Tour Pro, tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam vẫn ở lại tập luyện - Ảnh 1
Tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam vẫn ở lại tập luyện cọ xát với các đối thủ mạnh

Đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam gồm 4 thành viên được chia làm 2 đội. Đội 1 bao gồm Nguyễn Thị Thanh Trâm & Trương Dương Thị Mỹ Huyền. Đội 2 gồm Nguyễn Lê Thị Tường Vy & Vũ Ngọc Lan Nguyên. Đây là những cái tên sẽ đại diện Việt Nam tham dự Đại hội thể thao Đông Nam Á vào tháng 5 tới tại Tuần Châu, Quảng Ninh.

Chính vì thế, giải đấu World Tour Pro được coi như cơ hội để BHL đội có cái nhìn chính xác nhất về quá trình tập luyện dài hơi tính từ đầu năm 2021 tới thời điểm này. Mặc dù sớm bị loại khi hai đội phải đối đầu nhau và đội thắng tham dự trận thứ 2 để thua đối thủ Nhật Bản (14/4) nhưng chúng ta còn quỹ thời gian từ ngày 15/4 đến 18/4 tại Thái Lan để “rèn binh”.

Dừng bước tại World Tour Pro, tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam vẫn ở lại tập luyện - Ảnh 2
Bóng chuyền bãi biển Việt Nam có những trận đấu tập bổ ích tại Thái Lan

Tại Songkhla, Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam đã có quãng thời gian bổ ích tập luyện với các đối thủ mạnh tại giải đấu để nâng cao kỹ chiến thuật. Thời điểm buổi sáng, BTC giải bóng chuyền bãi biển World Tour Pro vẫn sắp xếp lịch tập và hôm qua chúng ta có thêm 2 trận đấu bổ ích trước các đối thủ Vanuatu và Indonesia để đánh giá.

Trong thời gian tới, ngày 16/4 và 17/4 đội tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam vẫn tích cực tập luyện và tận dụng cơ hội không thể tốt hơn đấu với các đối thủ mạnh khác để giúp các VĐV tích lũy sau quá trình dài tập chay tại Trung tâm Huấn luyện thể thao Quốc gia Cần Thơ. Ngày 18/4 cả đội lên đường về nước để chuẩn bị cho giải đấu mới tại Cát Bà.

TIN LIÊN QUAN

Võ Thị Kim Thoa là ai? Chân dung tân binh tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam

Kim Thoa là VĐV được gọi bổ sung trong đợt tập huấn mới nhất của đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia chuẩn bị cho SEA Games 31.

Bốc thăm giải bóng chuyền nữ U19 châu Á: Việt Nam sáng cửa đi tiếp

Năm nay, giải bóng chuyền nữ U19 châu Á sẽ trở lại. Đội tuyển bóng chuyền nữ U19 Việt Nam sáng cửa vào vòng hai.

Tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam chốt ngày di chuyển ra Quảng Ninh

Ngày 8/5 sau giải đấu tại đảo Cát Bà, đội tuyển bóng chuyền Bãi biển Việt Nam sẽ di chuyển ra đảo Tuần Châu tập luyện chuẩn bị cho Sea Games 31.

Hai đội tuyển bóng chuyền bãi biển nữ Việt Nam gặp nhau trận mở màn giải World Tour Pro

Bóng chuyền bãi biển Việt Nam tham dự giải World Tour Pro tại Thái Lan với 2 đội và ngay trận ra quân chúng ta đã phải đối đầu với nhau.

Tuyển bóng chuyền nam quốc gia sớm di chuyển vào Khánh Hòa tập huấn

Hôm nay (14/4) đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia đã lên đường di chuyển vào Khánh Hòa để tập huấn ngắn hạn trước SEA Games 31.

Tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam sớm dừng bước tại World Tour Pro

Tuyển bóng chuyền bãi biển Việt Nam không thể có được kết quả khả quan tại giải đấu tập trung quá nhiều đội mạnh và chúng ta cũng chỉ đặt mục tiêu tập huấn, cọ xát trước thềm SEA Games 31.

5 đội bóng chuyền nữ hạng đội mạnh tham dự giải tập huấn tại Vĩnh Phúc

Ngày 19/4 tới đây, giải bóng chuyền nữ các đội mạnh tập huấn tại Vĩnh Phúc được khai mạc với 5 cái tên hiện đang góp mặt tại giải VĐQG.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thêm bóng chuyền nữ Thanh Hóa tham dự Đại hội TDTT Toàn quốc 2022

Như vậy, môn bóng chuyền trong nhà ở Đại hội TDTT toàn quốc 2022 đến thời điểm này sẽ là 9 đội nam và 10 đội nữ.

Điều chỉnh lịch thi đấu môn bóng chuyền của Đại hội TDTT toàn quốc 2022

Theo thông tin ban đầu, nội dung bóng chuyền trong nhà tại Đại hội TDTT toàn quốc 2022 sẽ diễn ra từ 29/11-8/12.

Đối chuyền số 1 Hoàng Thị Kiều Trinh tiếp tục chinh chiến Cup các CLB trẻ 2022

Kiều Trinh chính là tay đập số một của BTL Thông Tin cũng như là đối chuyền số 1 Việt Nam hiện nay.

Đội trưởng Hmia Êban của bóng chuyền Đắk Lắk lên xe hoa, hé lộ chuyện tình đẹp

Chồng của Hmia Êban là Huỳnh Đức, cả hai đã có thời gian dài bên nhau trước khi về chung một nhà.

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

HLV lão làng Bùi Huy Châm đến với bóng chuyền nam Vĩnh Long

HLV Bùi Huy Châm sẽ dẫn dắt bóng chuyền nam Vĩnh Long tại các giải đấu thời gian tới, gần nhất là ĐH thể thao toàn quốc 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

HLV Thái Lan vừa thay Nguyễn Hữu Hà dẫn dắt HCĐG Hà Nội là ai?

HLV Padejsuk Wannachote sinh năm 1968, từng dẫn dắt nhiều CLB bóng chuyền của Thái Lan.

Môn bóng chuyền cho phép VĐV nhập tịch, Việt kiều thi đấu ở ĐH TDTT: Cần yêu cầu gì?

Bộ môn Bóng chuyền sẽ được tổ chức ở Quảng Ninh. Điều lệ môn bóng chuyền cũng đã được đưa ra.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Lokomotiv Plovdiv
19:00
CSKA 1948 Sofia
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Romania
Vòng 8
Unirea Constanta
20:00
Gloria Buzau
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
FK Radnicki Novi Belgrad
19:00
FK Graficar Beograd
FK Radnicki Sremska Mitrovica
20:00
Proleter
FK Vrsac
20:00
Sevojno Uzice
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya
20:00
Hadiya Hossana
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Coastal Union
20:00
Kagera Sugar
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Bosnia Herzegovina U19 Liga
FK Buducnost Banovici U19
20:00
Siroki Brijeg U19
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Boston River Reserve
20:00
Albion fc Reserves
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Cardiff City U21
19:10
Reading U21
Charlton Athletic U21
20:00
Queens Park R U21
Millwall U21
20:00
Bristol City U21
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
al bashaer
20:10
Sohar Club
Al-Msnaa
20:10
Dhufar
Al Ittehad Salalah
21:45
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Tzeirey Um El Fahem
20:15
Ahva Reineh
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
United Arab Emirates U21
Vòng
Ittihad Kalba U21
20:15
Al Ain U21
Shabab Dubai U21
20:15
Al-Dhafra U21
Al Wahda Abu Dhabi U21
20:15
Al Bataeh U21
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
TuS Bersenbruck
20:00
Rotenburger SV
SV Curslack Neuengamme
20:00
TSV Sasel
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Germany Regionalliga
Vòng 15
TSV Aubstadt
19:00
Bayern Munchen (Youth)
Nurnberg (Youth)
19:00
FC Augsburg II
FC Pipinsried
19:00
FV Illertissen
Te Cu Kukuh Atta Seip
19:10
Unterhaching
Wurzburger Kickers
19:10
Wacker Burghausen
Iran Div 2
Vòng
Espad Tehran
19:20
Be'sat Kermanshah FC
Hạng 2 Jordan
Vòng 8
Al-Ahly
20:00
Ethad Al-Ramtha
Al-Tora
20:00
AL-Karmel
Blama
21:00
Kufer Soom
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
TuS Dietkirchen
20:00
FSV Fernwald
Viktoria Griesheim
20:00
SV Neuhof 1910
FC Hanau 93
20:00
TSV Steinbach II
KSV Baunatal
20:00
Rot-Weiss Walldorf
FC Giessen
20:00
Rot-Weiss Hadamar
Bayern Alzenau
20:00
FC 1906 Erlensee
FC Eddersheim
20:00
SV Unter-Flockenbach
SV Weidenhausen
20:00
Waldgirmes
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
Leixoes U23
21:00
Famalicao U23
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
Hạng nhất Nam Phi
Vòng 5
Platinum City
20:30
Cape Town Spurs
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Guam Island U17
20:00
Indonesia U17
Lebanon U17
20:00
Oman U17
Philippines U17
20:30
Japan U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Kuwait U17
01:00
Myanmar U17
Brazil Serie D
Femar FC
20:00
Desportiva Guarabira PB
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
20:30
Neftchi Fargona
Kuruvchi Kokand Qoqon
20:30
Termez Surkhon
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Brazil L
Vòng
Barra da Tijuca
20:00
Tigres Brasil
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Defensa y Justicia Reserves
Union Santa Fe Reserves
20:00
Rosario Central Reserves
Arsenal de Sarandi Reserves
20:00
Newell's Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền