Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia thua Vietinbank của HLV Phạm Kim Huệ

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia hiện đang tập huấn ở Việt Nam để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Trong khi đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang có chuyến tập huấn tại Thái Lan để chuẩn bị cho Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 diễn ra vào cuối tháng này thì Australia lại chọn Việt Nam là địa điểm tập huấn.

Theo đó, đội tuyển bóng chuyền nữ Australia hiện đang tập huấn ở Việt Nam để chuẩn bị cho AVC Cup 2022. Mới đây, đội bóng này đã có buổi đấu tập giao hữu với CLB Vietinbank của HLV Phạm Kim Huệ.

Trận giao hữu giữa Ngân hàng Công thương với đội tuyển bóng chuyền nữ Australia đã kết thúc với chiến thắng 3-2 dành cho Thu Hoài và đồng đội. Đây là kết quả khá bất ngờ với người hâm mộ.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia thua Vietinbank của HLV Phạm Kim Huệ - Ảnh 1
Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia đang có chuyến tập huấn tại Việt Nam

Bởi lẽ, Ngân hàng Công thương chỉ xếp hạng 7-8 tại giải Vô địch quốc gia và không có quá nhiều tay đập nổi bật trong đội hình. Việc để thua trước đội chủ nhà phần nào phản ánh thực lực của các cô gái châu Úc.

Dù sở hữu chiều cao và đội hình có tầm vóc tốt bậc nhất của giải nhưng Australia lại khá yếu, đặc biệt trong kĩ thuật cá nhân cũng như khả năng phối hợp tập thể. Ngay sau trận đấu này, Australia sẽ di chuyển xuống Ninh Bình và sẽ có trận giao hữu với đội chủ nhà tại đây.

Còn đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ có trận giao hữu với đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan trước khi bay sang Philippines để tham gia giải đấu. Hai đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam và Australia không nằm chung bảng.

Tại AVC Cup 2022 sắp tới, mục tiêu của Australia có lẽ chỉ là cọ xát và học hỏi còn đội tuyển nữ Việt Nam hoàn toàn có cơ hội lọt Top 4 nếu thi đấu tốt tại giải này.

Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra ở Quezon, Philippines từ 21-29/8/2022. Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm ở bảng A cùng Trung Quốc, Hàn Quốc, Philippines và Iran.

TIN LIÊN QUAN

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giao hữu với đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan

Hiện chưa rõ thời gian diễn ra trận giao hữu giữa đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam và đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan.

Ai sẽ đánh cặp cùng chủ công Trần Thị Thanh Thúy ở AVC Cup 2022?

Đinh Thị Thúy không góp mặt, vậy chủ công nào sẽ đánh cặp cùng Trần Thị Thanh Thúy ở Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tích cực tập luyện trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tích cực tập luyện dưới sự dẫn dắt của HLV Nguyễn Tuấn Kiệt để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Bóng chuyền nữ Philippines 'quay xe', đổi đại diện dự AVC Cup 2022 phút chót

Đội bóng vô địch giải ngoại hạng của bóng chuyền nữ Philippines PVL Invitational sẽ đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải AVC Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

HLV lão làng Bùi Huy Châm đến với bóng chuyền nam Vĩnh Long

HLV Bùi Huy Châm sẽ dẫn dắt bóng chuyền nam Vĩnh Long tại các giải đấu thời gian tới, gần nhất là ĐH thể thao toàn quốc 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

HLV Thái Lan vừa thay Nguyễn Hữu Hà dẫn dắt HCĐG Hà Nội là ai?

HLV Padejsuk Wannachote sinh năm 1968, từng dẫn dắt nhiều CLB bóng chuyền của Thái Lan.

Môn bóng chuyền cho phép VĐV nhập tịch, Việt kiều thi đấu ở ĐH TDTT: Cần yêu cầu gì?

Bộ môn Bóng chuyền sẽ được tổ chức ở Quảng Ninh. Điều lệ môn bóng chuyền cũng đã được đưa ra.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 hôm nay

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu, kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022.

Bóng chuyền nữ Việt Nam 'bay màu' khỏi bảng xếp hạng thế giới: Tại sao?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không còn có tên trên bảng xếp hạng của LĐBC thế giới.

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu

Các nhà vô địch BTL Thông Tin chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng Việt Hương lại không thể góp mặt.

Chủ công Nguyệt Anh nhận vinh dự lớn sau chiến tích cùng ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam

Chủ công Phạm Thị Nguyệt Anh vinh dự được kết nạp Đảng tại chi bộ đội bóng BTL Thông Tin.

Giao hữu quốc tế
Kenya Police FC
20:10
Bidco United
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Indonesia Super League
Vòng 11
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Nur Batken
20:15
FC Ilbirs
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Israel B League
Vòng 4
Sport Club Dimona
20:30
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Serbia
Vòng 1
Macva Sabac
21:00
Crvena Zvezda
VĐQG Peru
Vòng 13
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Brazil Serie D
AA Esmac
19:55
Parauapebas/PA
Uzbek League
Vòng 20
Qizilqum Zarafshon
20:45
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti
Argentina Reserve League
Vòng
Almagro Reserves
19:40
Chacarita Juniors Reserves
River Plate R
20:00
Argentinos Jrs Reserves
Nueva Chicago Reserves
20:00
Ferro Carril Oeste Reserves
Atletico Tucuman Reserve
21:00
CA Patronato Reserves
Almirante Brown Reserves
21:00
Tristan Suarez Reserves
Colon Reserves
21:00
Estudiantes LP Reserves
CA Aldosivi Reserves
21:00
Tigre Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền