Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31

Việt Bình

Thứ ba, 11/01/2022 23:40 (GMT+7)

Ngày hôm nay (11/1) Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã công bố danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31.

Trong bản danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31 có khá nhiều gương mặt mới xuất hiện so với kỳ Đại hội Thể thao Đông Nam Á trước. Đặc biệt, gương mặt được chờ đợi nhất chính là "sao dội bom" Bích Tuyền đã góp mặt cùng với người thầy của mình tại CLB Ninh Bình Doveco.

Năm nay, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31 với mục tiêu bảo vệ tấm Huy chương Bạc đã giành được tại Philippines 3 năm trước. Đây là mục tiêu không quá khó khăn với đội tuyển bởi những VĐV có phong độ tốt nhất tại giải VĐQG năm qua đều được tập trung.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31 - Ảnh 3
Sao dội bom Bích Tuyền góp mặt tại danh sách tập trung lần này

Đặc biệt, tại danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31 có sự làm mới trên băng ghế huấn luyện khi HLV Thái Thanh Tùng trở lại với vị trí ghế nóng. Đây là HLV nhận được sự tín nhiệm cao của Liên đoàn cũng như các VĐV là thành viên đội tuyển. Ông thầy người Thái Bình là mọt trong số những HLV có tiếng trong làng bóng chuyền nữ với phong cách ôn hòa nhưng không kém phần quyết liệt.

Được biết, đây mới chỉ là bản danh sách dự kiến để tập trung đợt đầu để đăng ký với BTC SEA Games 31. Trong đợt tập trung này, các VĐV được tập trung tại Trung tâm Huấn luyện Thể thao Quốc gia Hà Nội. Do chúng ta là chủ nhà của kỳ Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 nên Liên đoàn vẫn có thể sửa đổi, bổ sung danh sách so với danh sách đã đăng ký lần này.

Danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31

1- Trần Thị Thanh Thúy (1997 - CLB VTV Bình Điền Long An)

2- Nguyễn Thị Kim Liên (1993 - CLB BVTV ình Điền Long An)

3- Hoàng Thị Kiều Trinh (2001 - CLB BTL Thông tin - FLC)

4- Đoàn Thị Lâm Oanh (1998 - CLB BTL Thông tin - FLC)

5- Bùi Thị Ngà (1994 - CLB BTL Thông tin - FLC)

6- Phạm Thị Nguyệt Anh (1998 - CLB BTL Thông tin - FLC)

7- Trần Việt Hương (1998 - CLB BTL Thông tin - FLC)

8- Nguyễn Thị Phương (1999 - CLB BTL Thông tin - FLC)

9 - Nguyễn Thị Trinh (1997 - CLB ĐakLak)

10 - Lưu Thị Huệ (1999 - CLB Than Quảng Ninh)

11- Nguyễn Thị Bích Tuyền (2000 - CLB Ninh Bình Doveco)

12 - Nguyễn Thị Uyên (1999 - CLB Geleximco Thái Bình)

13 - Trần Thị Bích Thủy (2000 - CLB Hóa Chất Đức Giang Hà Nội)

14 - Lê Thị Thanh Liên (1993 - CLB Hóa Chất Đức Giang Hà Nội)

15 - Nguyễn Thu Hoài (1998 - Ngân hàng Công Thương)

16 - Đinh Thị Thúy (1998 - Kinh Bắc Bắc Ninh)

TIN LIÊN QUAN

Bamboo Airways Vĩnh Phúc chốt tân binh cho mùa giải 2022

Tưởng như đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh Phúc sẽ khó khăn trong việc tuyển mộ quân số chuẩn bị cho giải VĐQG 2022 song tới thời điểm này họ đã có nhũng cái tên đầu tiên gia nhập.

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai?

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai? HLV Thái Thanh Tùng có thể trở thành HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31 trên sân nhà.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy

Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về với Hóa chất Đức Giang Hà Nội để gia tăng sức mạnh trong cuộc đua vô địch năm 2022 nhưng đằng sau đó là việc chuyển đổi khá hấp dẫn.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới?

Ngày hôm qua (10/1) danh tính HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia dự SEA Games 31 đã được hé lộ và NHM trông chờ vào bản danh sách VĐV tham dự.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Bùi Quang Ngọc ra mắt CLB bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa

Ngày hôm qua (24/1) HLV Bùi Quang Ngọc chính thức ra mắt CLB bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa tại thành phố biển - Nha Trang.

Top 5 chủ công xuất sắc nhất của bóng chuyền nữ Việt Nam hiện nay

5 chủ công xuất sắc nhất hiện nay của bóng chuyền nữ Việt Nam gồm: Trần Thị Thanh Thuý, Đinh Thị Thuý, Phạm Thị Nguyệt Anh, Vi Thị Như Quỳnh và Nguyễn Thị Uyên.

Lùi lịch Cúp bóng chuyền Hoa Lư - Bình Điền năm 2022

Giải bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền năm 2022 dự kiến tổ chức trong tháng 3/2022, song với những lý do khác nhau, BTC giải đã quyết định hoãn sang sau SEA Games 31.

Thể thức tối ưu cho giải bóng chuyền VĐQG Việt Nam hiện nay?

Tại cuộc họp ủy viên ban chấp hành Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam, nhiều thành viên đã đưa ra ý kiến về thể thức thi đấu của mùa giải mới với những phương án lạ lùng nhất sau gần 20 năm tiến lên chuyên nghiệp.

Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ Việt Nam nổi tiếng nhất

Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ Việt Nam nổi tiếng nhất gồm: Phạm Thị Kim Huệ, Nguyễn Thị Ngọc Hoa, Bùi Thị Huệ, Trần Thị Thanh Thuý và Bùi Thị Ngà.

Phạm Văn Hiệp là ai? Chân dung đối chuyền trẻ tài năng bóng chuyền nam Việt Nam

Phạm Văn Hiệp là đối chuyền, đội trưởng đội bóng Biên Phòng và anh có mặt trong danh sách tập trung đội tuyển quốc gia tham dự SEA Games 31.

Thanh Thúy không ra sân trận gặp Hisamitsu Springs hôm nay vì... COVID-19

Theo lịch thi đấu, ngày hôm nay (23/1) đội bóng PFU BluCats sẽ có trận lượt về với đối thủ Hisamitsu Springs, tuy nhiên do đối thủ có VĐV dương tính COVID-19 khiến trận đấu bị hoãn.

Những điều 'lạ' của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tập trung chuẩn bị cho SEA Games 31 có những điều hết sức thú vị.

Ngoại binh được chấp nhận, bóng chuyền Việt Nam sẽ cất cánh?

Ngày hôm qua ban chấp hành Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã có buổi họp trực tuyến để quyết định một số vấn đề, trong đó có việc chấp thuận cho ngoại binh thi đấu tại giải VĐQG từ mùa giải 2022.

Chính thức: Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

Danh sách tập trung đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31 với 18 VĐV dưới sự dẫn dắt của HLV Li Huan Ning.

LỊCH BÓNG ĐÁ

1/8 Final
Senegal
22:59
Cape Verde
Morocco
02:00
Malawi
Vòng 8
Melbourne Victory
15:45
Sydney FC
Vòng 23
Coventry City
02:45
Stoke City
Nottingham Forest
02:45
Barnsley
Queens Park Rangers (QPR)
02:45
Swansea City
Luton Town
02:45
Bristol City
Birmingham City
02:45
Peterborough United
Scotland
Vòng 23
Saint Mirren
02:45
Aberdeen
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Bán kết
Benfica
02:45
Boavista FC
Vòng 24
Royal Antwerp
00:45
Sint-Truidense
Charleroi
03:00
Kortrijk
KAA Gent
03:00
Oostende
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 21
Excelsior SBV
02:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng 17
Orleans US 45
01:00
Sedan
Le Mans
02:00
Cholet So
Hạng 4 Anh
Vòng 24
Leyton Orient
02:45
Newport County
Scunthorpe United
02:45
Bristol Rovers
Walsall
02:45
Bradford City
Barrow
02:45
Salford City
Hạng 3 Đức
Vòng 23
Hallescher FC
01:00
BFC Viktoria 1889
SV Waldhof Mannheim
01:00
Viktoria koln
TSV 1860 Munchen
01:00
Kaiserslautern
VfL Osnabruck
01:00
Wurzburger Kickers
SC Freiburg (Youth)
01:00
Te Cu Kukuh Atta Seip
Hạng 2 Mexico
Vòng 4
Tepatitlan de Morelos
06:00
Tlaxcala FC
Venados FC
08:00
Pumas Tabasco
Mineros de Zacatecas
10:00
Cancun FC
England Conference North Division
Vòng 19
Kettering Town
02:45
Kidderminster Harriers
Guiseley
02:45
Alfreton Town
York City
02:45
Bradford Park Avenue
Hereford United
02:45
Gloucester City
Chorley FC
02:45
AFC Fylde
Boston United
02:45
Farsley Celtic
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Hornchurch
02:45
Horsham
lewes
02:45
Cray Wanderers
Bishop's Stortford
02:45
Bognor Regis Town
Cheshunt
02:45
Bowers Pitsea
Worthing
02:45
Folkestone
Enfield Town
02:45
Carshalton Athletic FC
Haringey Borough
02:45
Kingstonian
Portugal Liga 3
Vòng
Alverca
02:30
Uniao Leiria
England Conference
Vòng 26
Aldershot Town
02:45
Southend United
Wrexham
02:45
Grimsby Town
Bromley
02:45
Woking
Dover Athletic
02:45
Eastleigh
Halifax Town
02:45
Boreham Wood
Kings Lynn
02:45
Altrincham
Stockport County
02:45
Maidenhead United
Torquay United
02:45
Solihull Moors
Wealdstone FC
02:45
Notts County
Weymouth
02:45
Dagenham Redbridge
Brazil Campeonato Paulista
Vòng 1
Botafogo SP
05:00
Santo Andre
Corinthians Paulista (SP)
07:00
Ferroviaria SP
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 2
Envigado FC
04:00
Deportivo Pasto
Independiente Santa Fe
06:05
Aguilas Doradas
Atletico Bucaramanga
08:10
Millonarios
Brazil Campeonato Carioca
Vòng 1
Boavista F.C
07:00
Botafogo RJ
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Tijuana (nữ)
10:00
Saint Louis Athletica (nữ)
Brazil Mato-grossense Division 1
Vòng 2
Sociedade Acao
06:30
Academia Futebol
Israel Youth League
Hapoel Beer Sheva U19
19:30
Sectzya Nes Ziona U19
Cúp Liên Đoàn Oman
Bán kết
Al Ittehad Salalah
20:30
Oman Club
Bahla
22:30
Saham
Spain Primera Division RFEF
Vòng 20
Real Madrid Castilla
01:00
Albacete
Athletic Bilbao B
01:00
Cultural Leonesa
UE Llagostera
02:00
Barcelona B
Australia W-League
Vòng 9
Melbourne Victory (nữ)
13:05
Sydney FC (nữ)
England Johnstone
Quarterfinals
Wigan Athletic
02:00
Arsenal U21
Hartlepool United
02:00
Charlton Athletic
Rotherham United
02:00
Cambridge United
Sutton United
02:45
Harrogate Town
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 15
Biskra
20:30
OM Medea
USM Alger
20:30
Paradou AC
ASO Chlef
20:30
WA Tlemcen
MC Oran
20:30
MC Magra
NA Hussein Dey
20:30
CS Constantine
CR Belouizdad
21:00
RC Relizane
JS Saoura
23:00
ES Setif
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
match
Nautico (PE)
06:00
Campinense
Bắc Anh
Vòng 23
South Shields
02:45
Witton Albion
FC United of Manchester
02:45
Whitby Town
Morpeth Town
02:45
Stalybridge Celtic
Radcliffe Borough
02:45
Stafford Rangers
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 21
Al-adalh
19:20
Al Kholood
Najran SC
19:50
Al-Kawkab
Al-Qadasiya
21:55
AL-jeel
Al Wehda Mecca
22:45
Al Sahel
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Croatia Indoor Soccer
23:30
Russia Indoor Soccer
Poland Indoor Soccer
02:30
Slovakia Indoor Soccer
Hạng 2 Bỉ
Vòng 15
Jeunesse Molenbeek
02:00
Westerlo
Hạng 3 Anh
Vòng 23
Burton Albion
02:45
Milton Keynes Dons
AFC Wimbledon
02:45
Ipswich Town
Gillingham
02:45
Shrewsbury Town
Fleetwood Town
02:45
Plymouth Argyle
England Southern League Central Division
Vòng 21
Leiston FC
02:45
Biggleswade Town
Stratford Town
02:45
Coalville
Stourbridge
02:45
Stratford Town
Bắc Anh Hạng nhất
Vòng
Shildon
02:45
Yorkshire Amateur
Colney Heath
02:45
Runcorn Linnets
Ấn Độ Super League
Vòng 15
Mumbai City
21:00
Northeast United
England Southern Premier League
Vòng 18
Hartley Wintney
02:45
Poole Town
Hayes Yeading United
02:45
Wimborne Town
Hendon
02:45
Swindon Supermarine
Dorchester Town
02:45
Truro City
Weston Super Mare
02:45
Farnborough Town
Jamaica Premier League
Vòng 2
Portmore United
01:00
Arnett Gardens
Reykjavik Football Tournament
Vòng bảng
Fjolnir
01:00
Vikingur Reykjavik
Welsh Premier League
Vòng 18
Flint Town
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Hạng 3 Scotland
Vòng 15
Elgin City
02:45
Kelty Hearts
England Conference South Division
Vòng 24
Braintree Town
02:45
Welling United
Chippenham Town
02:45
St Albans City
Dartford
02:45
Concord Rangers
Dorking
02:45
Oxford City
Dulwich Hamlet
02:45
Eastbourne Borough
Hampton Richmond Borough
02:45
Bath City
Hemel Hempstead Town
02:45
Hungerford Town
Maidstone United
02:45
Ebbsfleet United
Slough Town
02:45
Billericay Town
England U23 1.Liga
Vòng 13
Cardiff City U23
19:00
Swansea City U23
Watford U23
19:00
Millwall U23
Coventry City U23
20:00
Hull City U23
Colchester United U23
20:00
Ipswich U23
Barnsley U23
20:00
Crewe Alexandra U23
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 24
Carrick Rangers
02:45
Ballymena United
Cliftonville
02:45
Linfield FC
Glenavon Lurgan
02:45
Dungannon Swifts
Glentoran FC
02:45
Coleraine
Portadown
02:45
Crusaders
Warrenpoint Town
02:45
Larne FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền