Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới?

Việt Bình

Thứ ba, 11/01/2022 16:29 (GMT+7)

Ngày hôm qua (10/1) danh tính HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia dự SEA Games 31 đã được hé lộ và NHM trông chờ vào bản danh sách VĐV tham dự.

So với đội tuyển tại SEA Games 30 được tổ chức tại Philippines thì gần như sẽ không có biến động quá nhiều trong lần tập trung mới này. Gần như các vị trí tại đội tuyển năm 2019 vẫn giữ được sự ổn định, song có một điều chắc chắn là đội sẽ được bổ sung thêm vài vị trí mới.

Tại vị trí chủ công, những cái tên mới nhiều khả năng được góp mặt trong lần tập trung này có thể kể tới như Nguyễn Thị Uyên, Phạm Thị Nguyệt Anh hay Vi Thị Như Quỳnh. Đây là 3 trong số những gương mặt nỏi bật nhất của 2 năm qua và đang khẳng định được mình tại giải đấu quốc nội.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới? - Ảnh 1
Nguyễn Thị Thủy nhiều khả năng được gọi tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31

Vị trí đối chuyền, Bích Tuyền là cái tên đáng giá nhất bên cạnh một Kim Thanh hay Kiều Trinh vẫn có sự ổn định tuyệt đối tại CLB trong 2 mùa giải vừa qua. Chia sẻ cùng báo chí, “sao dội bom” Bích Tuyển thời gian qua cho biết cô sẵn sàng góp mặt tại đội tuyển nếu như được giao nhiệm vụ.

Vị trí chuyền hai nhiều khả năng sẽ có sự biến động khi chỉ có mình Lâm Oanh giữ được phong độ so với SEA Games 2019. Nhiều gương mặt mới được nhắm tới như Kim Thoa hay Nguyễn Thị Thủy đều là sự bổ sung đáng tin cậy cho đội tuyển trong thời gian qua.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới? - Ảnh 3
Thanh Thúy vẫn là lựa chọn số 1 tại vị trí chủ công

Nếu như libero Nguyễn Thị Kim Liên vẫn giữ được vai trò và vị trí của mình tại CLB VTV Bình Điền Long An thì một Lê Thị Thanh Liên đang giữ danh hiệu VĐV phòng thủ xuất sắc nhất 2 năm liên tiếp cũng là một sự bổ sung đáng kể. Chưa nói tới libero Bùi Thị Huệ được đánh giá là một trong những gương mặt không mới nhưng đáng tin cậy bậc nhất nếu như cô đồng ý lên thi đấu cho đội tuyển thêm một lần nữa trong vai trò mới.

Về phụ công, ngoài những gương mặt quen thuộc như Nguyễn Thị Trinh, Trần Thị Bích Thủy, Bùi Thị Ngà, Lưu Thị Huệ thì một Thanh Thúy đang thi đấu rất tốt trong vị trí này tại PFU BlueCats cũng là một sự chú ý. Nếu như Thanh Thúy thi đấu phụ công thì chủ công sẽ được Đinh Thúy, Nguyễn Thị Uyên hay kể cả Bích Tuyền gánh vác đều là những phương án được nghĩ tới. Cạnh đó, một Trà Giang đang tìm lại phong độ cũng là bài toán khó để BHL cân nhắc gọi tên trong lần tập trung này.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới? - Ảnh 2
Nguyệt Anh là gương mặt đáng được chờ đợi tại đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31

Những gương mặt phụ công được dự đoán sẽ làm mới cho đội tuyển có lẽ thuộc về Lý Thị Luyến hay Đào Thị Nhung. Đây là hai trong số những gương mặt có sự tiến bộ nhất định và đang thi đấu khá ổn trong mùa giải bóng chuyền VĐQG 2021 vừa qua. 

Hiện tại danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia vẫn chưa được công bố song điểm qua những tên tuổi kể trên có thể thấy rằng mục tiêu bảo vệ tấm Huy chương bạc tại SEA Games 31 trên sân nhà là hoàn toàn có thể. Chỉ có điều với những con người như thế, chúng ta sẽ lắp ghép và vận hành ra sao khi trước mắt, các giải đấu quốc tế để cọ xát và thử nghiệm đội hình chưa thể trở lại. Đây là một trong những khó khăn lớn nhất trên hành trình khẳng định mình của bóng chuyền nữ Việt Nam trong khu vực.

TIN LIÊN QUAN

Theo thầy trên tuyển, libero Kim Liên chia tay VTV Bình Điền Long An

Ngày hôm qua, phía CLB bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An cho biết libero Nguyễn Thị Kim Liên đang thực hiện các thủ tục để thanh lý hợp đồng.

Chuyển nhượng bóng chuyền: Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về Hóa chất Đức Giang Hà Nội?

Nguyễn Thị Thủy được coi là chuyền hai hàng đầu của bóng chuyền Việt Nam. Cô đã có màn trình diễn xuất sắc trong chính màu áo Hóa chất Đức Giang Hà Nội tại mùa giải 2020.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Danh sách chủ công có bất ngờ?

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Liệu những chủ công nào sẽ có tên trong danh sách tập trung chuẩn bị cho trận đánh lớn quan trọng của năm 2022?

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai?

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai? HLV Thái Thanh Tùng có thể trở thành HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31 trên sân nhà.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy

Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về với Hóa chất Đức Giang Hà Nội để gia tăng sức mạnh trong cuộc đua vô địch năm 2022 nhưng đằng sau đó là việc chuyển đổi khá hấp dẫn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cận cảnh nhà thi đấu 5000 chỗ Quảng Ninh chuẩn bị cho môn bóng chuyền SEA Games 31

Tại SEA Games 31, tỉnh Quảng Ninh là đơn vị xếp thứ 2 trong số những địa phương đăng cai các môn thi đấu với nhà thi đấu 5000 chỗ, SVĐ Cẩm Phả và khu du lịch Tuần Châu…

Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội hình đội bóng chuyền nam phố Biển - Sanest Khánh Hòa và đội tuyển quốc gia Việt Nam thì libero Huỳnh Trung Trực là cái tên không thể thiếu.

Từ Thanh Thuận ở lại với bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa thêm 3 năm

Thời gian qua, nhiều thông tin cho rằng Từ Thanh Thuận trở lại với đội bóng chuyền nam Vĩnh Long nhưng cho tới hôm nay, anh đã xác nhận việc ở lại đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa.

Loạn danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31: Tắc trách ở đâu?

Ngày 11/1 danh sách hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia được công bố và lan tràn trên mạng xã hội với nhiều bản danh sách khác nhau.

Chuyền hai Hồng Đào trở lại trong màu áo đội bóng chuyền nữ Than Quảng Ninh

Theo những thông tin mới nhất mà Thethao.vn có được thì cựu chuyền hai Hồng Đào đã quyết định trở lại trong màu áo Than Quảng Ninh tại mùa giải 2022.

Nguyễn Thị Trinh gia nhập Ninh Bình Doveco: Thi đấu vị trí lạ?

Phụ công Nguyễn Thị Trinh chính thức gia nhập Ninh Bình Doveco với bản hợp đồng 2 năm. Điều này xóa tan những tin đồn trước đó về bến đỗ của phụ công tài năng này.

Phạm Thái Hưng là ai? Chân dung phụ công hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Nhắc đến Phạm Thái Hưng, người hâm mộ bóng chuyền Việt Nam nhớ đến biệt danh “vua ẵm cúp” của chàng sếu vườn có chiều cao tới 1,98m này.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Hai cái tên trẻ nhất là ai?

Hoàng Thị Kiều Trinh và Vi Thị Như Quỳnh là hai cái tên trẻ nhất đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong đợt tập trung lần này.

Giang Văn Đức là ai? Chân dung chuyền hai hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam, tuyển thủ, chuyền hai Giang Văn Đức vẫn là một biểu tượng và linh hồn của đội suốt nhiều năm qua.

Tung đội hình này ở SEA Games 31, bóng chuyền nữ Việt Nam cao 'vô đối'

Nếu tung đội hình này ra sân, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ có chiều cao trung bình khoảng 1.85m.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Atletico Madrid
00:30
Levante
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Clermont
01:00
Strasbourg
Lille
01:00
Lorient
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
SR Donaufeld Wien
00:30
Hellas Kagran
SG Union Sandersdorf
00:45
Eilenburg
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
SC Mannsworth
01:30
ASK Mannersdorf
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
TSV Wulsdorf
01:30
LTS Bremerhaven
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
RB Leipzig
00:30
Hansa Rostock
Hannover 96
00:30
Monchengladbach
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Vòng 24
Racing Genk
02:45
Mechelen
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
CD Mosconia
00:30
CD Tuilla
Almeria B
00:45
Huetor Tajar
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Torrent C.F
01:00
Atzeneta UE
SD Beasain
01:30
Uritarra
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Beti Gazte
01:30
Urduliz FT
CD Lagun Onak
01:30
CD Vitoria(SPA)
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Aurrera Ondarroa
01:30
Tolosa
Ciudad de Murcia
01:30
Deportiva Minera
Ceuta B
01:45
Recreativo Huelva
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
UD San Pedro
02:00
UD Torre del Mar
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
Groningen
00:45
NEC Nijmegen
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền