Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31

Việt Bình

Thứ tư, 12/01/2022 00:05 (GMT+7)

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31 đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam công bố trong ngày hôm qua (11/1) với những gương mặt quen thuộc.

Sự vắng mặt đáng chú ý nhất trong bản danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31 chính là Từ Thanh Thuận. Từ Thanh Thuận đã không góp mặt trong đợt tập trung thứ 3 từ tháng 5/2021 trên tuyển do những lý do cá nhân nên việc anh được chờ đợi trở lại trong dợt tập trung này là hoàn toàn có thể hiểu được.

Xét về kinh nghiệm thi đấu quốc tế, đẳng cấp của Thanh Thuận trong làng bóng chuyền nam Việt Nam hiện nay khó có VĐV nào có thể so sánh, song với phong độ hiện tại, Thanh Thuận khó có thể cạnh tranh được với những tài năng trẻ đang lên tại đội. Tuy nhiên, đây mới chỉ là bản danh sách dự kiến do chúng ta là chủ nhà của kỳ Đại hội Thể thao Đông Nam Á lần thứ 31 nên chúng ta hoàn toàn có thể đăng kỳ bổ sung và sửa đổi trong thời gian tới.

Đặc biệt, trong danh sách tập trung lần này có sự xuất hiện của "sếu vườn" Cù Văn Hoàn là một trong những VĐV thi đấu khá nổi bật tại Tràng An Ninh Bình trong Vòng 2 và Vòng chung kết giải bóng chuyền VĐQG vừa qua. Đây cũng được coi là sự ghi nhận đáng kể đối với anh chàng sở hữu chiều cao 2,00m này. Cùng với Văn Hoàn đó là sự xuất hiện của Lê Văn Thành (Hà Tĩnh) cũng góp mặt trong thành phần đội tuyển đợt này.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31 - Ảnh 3
Chuyền hai Giang Văn Đức tiếp tục nhận được sự tin tưởng trong danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31

Hai gương mặt mới được gọi trở lại trong danh sách lần này chính là chuyền hai Đinh Văn Tú (TP.HCM) và Nguyễn Văn Nam (Thể Công). Hai VĐV này có tên trong đợt tập trung đầu tiên của HLV Li Huan Ning từ đầu năm 2021, song đến đợt tập trung thứ 2 họ không xuất hiện do chuyên gia Li Huan Ning muốn tìm kiếm thêm những nhân tố mới cho đội.

Như vậy, với sự xuất hiện của bản danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31, các VĐV sẽ được tập trung tại Trung tâm Huấn luyện Thể thao Quốc gia Hà Nội từ sau Tết Nguyên Đán 2022 tới đây. Hiện tại, HLV Li Huan Ning đã có mặt ở Việt Nam và đang cách ly y tế theo quy định của Sở Y tế Hà Nội và sẵn sàng ăn Tết ở Việt Nam để chờ hội quân ngay sau những ngày nghỉ lễ.


Danh sách đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam tham dự SEA Games 31

Nguyễn Đình Nhu (Sanest Khánh Hòa)

Dương Văn Tiên (Sanest Khánh Hòa)

Huỳnh Trung Trực (Sanest Khánh Hòa)

Giang Văn Đức (Tràng An Ninh Bình)

Lâm Văn Sanh Tràng An Ninh Bình)

Trịnh Duy Phúc Tràng An Ninh Bình)

Cù Văn Hoàn Tràng An Ninh Bình)

Nguyễn Xuân Thanh (Thể Công)

Nguyễn Văn Nam (Thể Công)

Phạm Văn Hiệp (Biên Phòng)

Phạm Thái Hưng (Đà Nẵng)

Lê Văn Thành (Hà Tĩnh)

Nguyễn Văn Quốc Duy (Tràng An Ninh Bình)

Quản Trọng Nghĩa (BTL Cảnh sát Cơ động)

Vũ Ngọc Hoàng (Hà Nội)

Trần Anh Tú (VLXD Bình Dương)

Đinh Văn Tú (TP.HCM)

Phạm Quốc Dư (Long An)

TIN LIÊN QUAN

Bamboo Airways Vĩnh Phúc chốt tân binh cho mùa giải 2022

Tưởng như đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh Phúc sẽ khó khăn trong việc tuyển mộ quân số chuẩn bị cho giải VĐQG 2022 song tới thời điểm này họ đã có nhũng cái tên đầu tiên gia nhập.

Rộ tin HLV Thái Thanh Tùng dẫn dắt đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31

Theo nhiều nguồn tin, HLV Thái Thanh Tùng đã được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam chính thức mời ngồi lên ghế nóng đội tuyển tại SEA Games 31.

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai?

HLV Thái Thanh Tùng của tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam là ai? HLV Thái Thanh Tùng có thể trở thành HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31 trên sân nhà.

Hóa chất Đức Giang Hà Nội thế chấp cặp đôi tài năng để có được chữ ký của Nguyễn Thị Thủy

Chuyền hai Nguyễn Thị Thủy về với Hóa chất Đức Giang Hà Nội để gia tăng sức mạnh trong cuộc đua vô địch năm 2022 nhưng đằng sau đó là việc chuyển đổi khá hấp dẫn.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 có gì mới?

Ngày hôm qua (10/1) danh tính HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia dự SEA Games 31 đã được hé lộ và NHM trông chờ vào bản danh sách VĐV tham dự.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31

Ngày hôm nay (11/1) Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã công bố danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tham dự SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cận cảnh nhà thi đấu 5000 chỗ Quảng Ninh chuẩn bị cho môn bóng chuyền SEA Games 31

Tại SEA Games 31, tỉnh Quảng Ninh là đơn vị xếp thứ 2 trong số những địa phương đăng cai các môn thi đấu với nhà thi đấu 5000 chỗ, SVĐ Cẩm Phả và khu du lịch Tuần Châu…

Huỳnh Trung Trực là ai? Chân dung libero hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội hình đội bóng chuyền nam phố Biển - Sanest Khánh Hòa và đội tuyển quốc gia Việt Nam thì libero Huỳnh Trung Trực là cái tên không thể thiếu.

Từ Thanh Thuận ở lại với bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa thêm 3 năm

Thời gian qua, nhiều thông tin cho rằng Từ Thanh Thuận trở lại với đội bóng chuyền nam Vĩnh Long nhưng cho tới hôm nay, anh đã xác nhận việc ở lại đội bóng chuyền nam Sanest Khánh Hòa.

Loạn danh sách đội tuyển bóng chuyền dự SEA Games 31: Tắc trách ở đâu?

Ngày 11/1 danh sách hai đội tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia được công bố và lan tràn trên mạng xã hội với nhiều bản danh sách khác nhau.

Chuyền hai Hồng Đào trở lại trong màu áo đội bóng chuyền nữ Than Quảng Ninh

Theo những thông tin mới nhất mà Thethao.vn có được thì cựu chuyền hai Hồng Đào đã quyết định trở lại trong màu áo Than Quảng Ninh tại mùa giải 2022.

Nguyễn Thị Trinh gia nhập Ninh Bình Doveco: Thi đấu vị trí lạ?

Phụ công Nguyễn Thị Trinh chính thức gia nhập Ninh Bình Doveco với bản hợp đồng 2 năm. Điều này xóa tan những tin đồn trước đó về bến đỗ của phụ công tài năng này.

Phạm Thái Hưng là ai? Chân dung phụ công hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Nhắc đến Phạm Thái Hưng, người hâm mộ bóng chuyền Việt Nam nhớ đến biệt danh “vua ẵm cúp” của chàng sếu vườn có chiều cao tới 1,98m này.

Tập trung đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31: Hai cái tên trẻ nhất là ai?

Hoàng Thị Kiều Trinh và Vi Thị Như Quỳnh là hai cái tên trẻ nhất đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong đợt tập trung lần này.

Giang Văn Đức là ai? Chân dung chuyền hai hàng đầu bóng chuyền nam Việt Nam

Trong đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam, tuyển thủ, chuyền hai Giang Văn Đức vẫn là một biểu tượng và linh hồn của đội suốt nhiều năm qua.

Tung đội hình này ở SEA Games 31, bóng chuyền nữ Việt Nam cao 'vô đối'

Nếu tung đội hình này ra sân, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ có chiều cao trung bình khoảng 1.85m.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Ballymena Utd Reserves
02:45
Linfield Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Lija Athletic
03:00
Zejtun Corinthians
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền