Danh sách các đội bóng chuyền nam tham dự giải Hạng A quốc gia năm 2022

Thái Hà

Thứ hai, 30/05/2022 11:28 (GMT+7)

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 chính thức khởi tranh từ ngày 4/6 tới đây tại Quảng Ngãi với số lượng đông đảo các đội bóng tham dự.

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 không còn được mang tên Cúp FLC do nhà tài trợ rút khỏi giải đấu sau những trục trặc trong thời gian qua. Hiện tại, năm nay giải được Liên đoàn bóng chuyền Việt Nam tạm thời lấy tên giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 như các mùa giải trước đó.

Năm nay, giải bóng chuyền Hạng A quốc gia được tổ chức vòng đấu bảng tại nhà thi đấu TDTT tỉnh Quảng Ngãi. Tại nội dung nam có sự góp mặt của 13 đội bóng chuyền trên toàn quốc tham dự. Đáng chú ý tại giải năm nay vẫn là những tên tuổi như Đà Nẵng, Quân khu 3 hay BTL Cảnh sát Cơ động. Đặc biệt đội bóng đương kim Á quân Đà Nẵng đã có 2 năm liên tiếp về nhì và năm nay, đội bóng quyết tâm lên hạng với những nhân tố trẻ nổi bật.

Danh sách các đội bóng chuyền nam tham dự giải Hạng A quốc gia năm 2022 - Ảnh 1
Trận đấu giữa Vĩnh Long vs BTL Cảnh sát Cơ động tại giải Hạng A quốc gia năm 2021

So với các mùa giải trước, vòng đấu bảng của giải bóng chuyền Hạng A quốc gia thường được chia ra thành khu vực miền Nam 1 bảng và khu vực miền Bắc, miền Trung tạo thành 1 bảng đấu. Năm nay, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam quyết định tổ chức chung tại 1 địa điểm và Vòng chung kết sẽ được tổ chức tại Trà Vinh vào cuối năm.

Nội dung nam giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 dự kiến sẽ rất hấp dẫn với sự góp mặt của nhiều đội bóng mạnh. Đặc biệt với 13 đội bóng tham dự, giải đấu sẽ là cơ hội để các đội trình làng nhiều VĐV trẻ triển vọng cho bóng chuyền nước nhà khi nguồn nhân tài này đang ngày một trở nên khan hiếm.

Danh sách các đội bóng chuyền nam tham dự giải Hạng A quốc gia năm 2022

1 - Đà Nẵng

2 - Quân khu 3

3 - Bộ tư lệnh Cảnh sát Cơ động

4 - Công an Phú Thọ

5 - Công an TP.HCM

6 - Sanest Sanna Khánh Hòa

7 - Trà Vinh

8 - Kon Tum

9 - Trẻ Ninh Bình

10 - Đông Anh Hà Nội

11 - Quảng Nam

12 - Trung tâm TDTT Quân đội

13 - Công an Hải Dương

TIN LIÊN QUAN

Sôi động giải bóng chuyền các đội mạnh quốc gia tại Vĩnh Long đầu tháng 6

Một trong những giải đấu bóng chuyền kế tiếp sau SEA Games chính là giải các đội mạnh quốc gia được tổ chức tại Vĩnh Long đầu tháng 6 tới đây.

Xôn xao việc Ngọc Hoa trở lại thi đấu cho VTV Bình Điền Long An

Ngày hôm nay, nhiều thông tin xôn xao việc phụ công Ngọc Hoa trở lại thi đấu cho đội bóng chuyền nữ VTV Bình Điền Long An khiến NHM cảm thấy vui mừng.

Chủ công Lê Quang Đoàn khoác áo bóng chuyền nam Thể công mùa giải 2022

Đội bóng Á quân giải bóng chuyền VĐQG mùa này đã bổ sung thêm chủ công, thành viên đội dự tuyển quốc gia Lê Quang Đoàn.

VTV Bình Điền Long An tập huấn tại Thái Bình trước Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022

Đội đương kim vô địch Cúp Hoa Lư - Bình Điền đã di chuyển ra Thái Bình tập huấn hướng đến mục tiêu bảo vệ thành công ngôi vô địch tại Ninh Bình.

Bamboo Airways Vĩnh Phúc tập huấn cùng VTV Bình Điền Long An tại Thái Bình

Đội bóng chuyền nữ Bamboo Airways Vĩnh Phúc hiện đang có chuyến tập huấn tại Thái Bình từ ngày 26/5 vừa qua để chuẩn bị cho giải VĐQG 2022.

VĐV bóng chuyền Thanh Liên và Bích Thủy nhận quà khủng sau chiến tích SEA Games 31

Hai VĐV của đội bóng chuyền nữ Hóa chất Đức Giang Hà Nội nhận phần thưởng khủng từ ông bầu Đào Hữu Huyền sau chiến tích tại SEA Games 31.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngoại binh Thái vừa cập bến TP. Hồ Chí Minh 'đẳng cấp' thế nào?

Wanchai Tabwises là ngôi sao đình đám một thời của bóng chuyền nam Thái Lan. Anh là nỗi khiếp sợ của các đội bóng trong khu vực.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6

Link xem trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình 20h00 ngày 18/6. Thethao.vn cập nhật trực tiếp bóng chuyền nam chung kết Biên Phòng vs Tràng An Ninh Bình.

'Ngôi sao hội làng' Bùi Văn Cường bất ngờ cập bến Biên Phòng

Ngôi sao chuyên đánh hội làng Bùi Văn Cường sẽ gia nhập Biên Phòng cho mùa giải 2022.

Liên tiếp nổ 'bom tấn' ngoại binh, bóng chuyền Việt Nam gây sốc

Liên tiếp những cái tên mới cập bến các CLB bóng chuyền Việt Nam khiến không ít người bất ngờ, bao gồm đối chuyền xuất sắc nhất thế giới Polina Rahimova.

Xuất hiện 'cứu tinh' phút cuối, bóng chuyền Vĩnh Phúc giải cơn nguy

Một nhà tài trợ (tạm gọi - HL) đã đồng hành cùng đội và vẫn giữ nguyên tên cũ như hiện nay - Bamboo Airways Vĩnh Phúc.

Giải bóng chuyền Hạng A - Nơi tập dượt cho các đội bóng giàu truyền thống

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 đang diễn ra tại Quảng Ngãi với không ít đội bóng trẻ tham dự với mục tiêu tập dượt và cọ xát chuẩn bị cho tương lai.

Ngoại binh Thái vừa cập bến Tràng An Ninh Bình 'khủng' thế nào?

Kissada Nilsawai là cái tên không hề xa lạ khi anh chính là đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nam Thái Lan tại SEA Games 31.

'Hot boy bóng chuyền' Quản Trọng Nghĩa cập bến Biên Phòng: Quá bất ngờ

Quản Trọng Nghĩa chính thức khoác áo CLB Biên Phòng cho mùa giải 2022.

Thêm danh tính 2 ngoại binh 'khủng' đến với bóng chuyền Việt Nam

Thể Công và Than Quảng Ninh là hai đội bóng mới nhất công bố danh tính ngoại binh của mình.

Cuộc đua ngoại binh bóng chuyền: Người thì hừng hực, kẻ vẫn thờ ơ

Mùa giải 2022, bóng chuyền Việt Nam bắt đầu mở cửa với ngoại binh và hiện tại, các đội bóng bắt đầu rục rịch cuộc đua khốc liệt.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền