Cù Văn Hoàn là ai? Chân dung phụ công cao nhất đội tuyển bóng chuyền quốc gia

Nhắc đến Cù Văn Hoàn là nhắc tới chàng phụ công cao hàng đầu tại giải bóng chuyền VĐQG trong nhiều năm qua khi anh sở hữu chiều cao lên tới 2,00m.

Trong thành phần tập trung đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia chuẩn bị cho SEA Games 31, Cù Văn Hoàn nổi lên là một phụ công có chiều cao vượt trội so với các đồng đội. Sở hữu chiều cao lên tới 2,00m, Cù Văn Hoàn hiện là VĐV cao nhất đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia hiện nay.

Năm 2021, Cù Văn Hoàn cùng đội bóng chủ quản là Tràng An Ninh Bình lên ngôi vô địch quốc gia. Với bản thân chàng phụ công có biệt danh”sếu vườn” thì đây là thành công khiến anh có mặt trên tuyển quốc gia chuẩn bị cho SEA Games 31.

Cù Văn Hoàn là ai? Chân dung phụ công cao nhất đội tuyển bóng chuyền quốc gia - Ảnh 2
Cù Văn Hoàn (20) trong màu áo Tràng An Ninh Bình tại giải bóng chuyền VDQG 2021

Trong 3 lần tập trung trước đây, Cù Văn Hoàn không góp mặt nhưng tới kỳ tập trung quan trọng nhất chuẩn bị cho SEA Games thì với phong độ xuất sắc tại giải VĐQG Cúp Bamboo Airways năm 2021, anh đã trở thành mắt xích quan trọng trong đội hình của HLV Li Huan Ning.

Cù Văn Hoàn sinh năm 1996 quê tại Nam Định và anh đến với bóng chuyền Ninh Bình như 1 cơ duyên nhờ chiều cao vượt trội. Năm 2017, chàng phụ công được đội bóng chủ quản cử sang Thái Lan tập huấn tại CLB bóng chuyền Không lực hoàng gia Thái Lan. Tại giải VĐQG những năm qua, Cù Văn Hoàn luôn là người đứng đầu danh sách cầu thủ cao nhất giải.

Cù Văn Hoàn là ai? Chân dung phụ công cao nhất đội tuyển bóng chuyền quốc gia - Ảnh 1
Cù Văn Hoàn đọ chiều cao cùng Chế Quốc Vô Lít tại giải bóng chuyền VĐQG 2021

Nói về chỉ số chiều cao thì Văn Hoàn hiện tại đang bị lứa đàn em là Chế Quốc Vô Lít cùng Trương Thế Khải (TP.HCM) cạnh tranh khi hai VĐV này đều có chiều cao không hề kém cạnh. Tại đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia hiện nay chỉ có phụ công “vua ẵm cúp” Phạm Thái Hưng là có thể tiệm cận chiều cao của anh khi sở hữu số đo 1,98m.

Trong đợt dịch COVID-19 vừa qua tại Trung tâm Huấn luyện thể thao Quốc gia Hà Nội thì phụ công Cù Văn Hoàn cùng một số thành viên đội tuyển và BHL đã không may dương tính với COVID-19. Mặc dù vậy, tới thời điểm hiện tại mọi thứ đã dần ổn định và anh cùng các đồng đội đã sẵn sàng tập luyện trở lại chuẩn bị cho trận đánh lớn SEA Games 31 diễn ra vào tháng 5 tới.

TIN LIÊN QUAN

Trần Việt Hương là ai? Chân dung ngọc nữ đội tuyển bóng chuyền quốc gia

Cô gái xinh đẹp Trần Việt Hương là phụ công của đội bóng chuyền nữ quân đội BTL Thông tin - FLC hiện đang là thành viên đội dự tuyển quốc gia chuẩn bị cho SEA Games 31.

Bóng chuyền trẻ Việt Nam vẫn chưa được quan tâm đúng mức

Năm 2022, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã có những cải tiến mới về hai giải đấu quan trọng nhất trong hệ thống thi đấu nhưng tại các giải trẻ dường như vẫn chưa có sự thay đổi.

Top 5 vận động viên bóng chuyền nam Việt Nam nổi tiếng nhất

Dưới đây là những vận động viên bóng chuyền nam nổi tiếng nhất Việt Nam. Gồm có: Ngô Văn Kiều, Từ Thanh Thuận...

Kỳ SEA Games trước, bóng chuyền Việt Nam nhận thưởng bao nhiêu?

Trong các môn thể thao tập thể thành tích cao, có lẽ bóng chuyền là môn nhận được ít tiền thưởng nhất so với những môn thi đấu khác tại các kỳ SEA Games.

Nguyễn Văn Quốc Duy là ai? Chân dung đối chuyền mới nổi của bóng chuyền Việt

Trong 2 mùa giải qua, đối chuyền Nguyễn Văn Quốc Duy nổi lên như một thần đồng bóng chuyền Việt giữa những ngôi sao đã cống hiến cho bóng chuyền nước nhà hơn một thập kỷ qua.

Lê Thị Thanh Liên là ai? Chân dung libero mệnh danh là 'Messi bóng chuyền'

Hai năm qua, VĐV góp công lớn trong ngôi Á quân của đội bóng mới nổi Hóa chất Đức Giang Hà Nội chính là libero Lê Thị Thanh Liên.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tập huấn tại Thái Lan để chuẩn bị cho Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia thua Vietinbank của HLV Phạm Kim Huệ

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia hiện đang tập huấn ở Việt Nam để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tích cực tập luyện trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tích cực tập luyện dưới sự dẫn dắt của HLV Nguyễn Tuấn Kiệt để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Ai sẽ đánh cặp cùng chủ công Trần Thị Thanh Thúy ở AVC Cup 2022?

Đinh Thị Thúy không góp mặt, vậy chủ công nào sẽ đánh cặp cùng Trần Thị Thanh Thúy ở Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giao hữu với đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan

Hiện chưa rõ thời gian diễn ra trận giao hữu giữa đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam và đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan.

Hình ảnh đầu của Thanh Thúy ở Nhật, đón một tin không vui?

Nhiều khả năng, chủ công Thanh Thúy vẫn phải thi đấu ở vị trí phụ công không phải sở trường của mình.

Cúp bóng chuyền châu Á sắp 'khai tử', bóng chuyền nữ Việt Nam trước cơ hội mới

Năm nay là năm cưới AVC Cup được tổ chức và từ sang năm, một giải đấu mới sẽ được ra đời để thay thế.

Sao bóng chuyền Việt Nam chia sẻ về mùa Vu Lan báo hiếu 2022

Cùng nghe những chia sẻ của các VĐV về mùa Vu Lan, kỷ niệm mùa Vu Lan cũng như lời chúc của họ tới các bậc sinh thành và mọi người.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam sẽ tập trung từ ngày 28/7 sau đó di chuyển sang Thái Lan và tập huấn 20 ngày tại đây.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tập huấn ở Thái, đội tuyển Australia tới Ninh Bình

Trong khi Việt Nam sang Thái Lan tập huấn thì đội tuyển bóng chuyền nữ Australia sẽ tới Ninh Bình tập huấn và thi đấu giao hữu.

Cúp C1 châu Âu
Playoff
FC Copenhagen
02:00
Trabzonspor
Glasgow Rangers
02:00
PSV Eindhoven
Bodo Glimt
02:00
Dinamo Zagreb
Trung Quốc
Vòng 13
Shanghai Port
18:30
Shenzhen FC
Shenzhen FC
19:00
Shanghai Port
Hạng nhất Anh
Vòng 4
Coventry City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Hull City
Birmingham City
01:45
Watford
Norwich City
01:45
Huddersfield Town
Swansea City
01:45
Millwall
Bristol City
01:45
Luton Town
Preston North End
01:45
Rotherham United
Queens Park Rangers (QPR)
02:00
Blackpool
VĐQG Mexico
Vòng 9
Atlas
07:00
FC Juarez
Mazatlan FC
08:00
Queretaro FC
Puebla
09:05
Necaxa
Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 31
Yokohama FC
17:00
Thespa Kusatsu
VĐQG Argentina
Vòng 14
Central Cordoba SDE
02:30
Colon de Santa Fe
Sarmiento Junin
02:30
Godoy Cruz Antonio Tomba
San Lorenzo
05:00
CA Platense
Independiente
07:30
CA Huracan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 33
FC Anyang
17:00
Bucheon FC 1995
Busan I Park
17:00
Seoul E-Land FC
Hạng 4 Anh
Vòng 4
Mansfield Town
01:45
AFC Wimbledon
Crewe Alexandra
01:45
Sutton United
Doncaster Rovers
01:45
Stockport County
Colchester United
01:45
Bradford City
Barrow
01:45
Walsall
Hartlepool United
01:45
Tranmere Rovers
Swindon Town
01:45
Leyton Orient
Stevenage Borough
01:45
Rochdale
Newport County
01:45
Salford City
Grimsby Town
01:45
Carlisle United
Crawley Town
01:45
Northampton Town
Gillingham
01:45
Harrogate Town
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Mineros de Zacatecas
05:05
Atletico La Paz
Cancun FC
07:05
Alebrijes de Oaxaca
Monterrey B
09:05
Venados FC
Hạng 2 Romania
Vòng 2
Dinamo Bucuresti
22:00
FC Otelul Galati
Malaysia
Vòng 15
Melaka
20:00
Kuala Lumpur
Bulgaria B PFG
Vòng 5
Strumska Slava
22:00
FK Levski Krumovgrad
Tanzania Ligue 1
Vòng 1
Singida United
18:00
Tanzania Prisons
Polisi Tanzania FC
20:00
Young Africans
Dodoma Jiji FC
22:59
Mbeya City
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
England Conference North Division
Vòng 3
Banbury United
01:45
Boston United
Southport FC
01:45
Darlington
Buxton FC
01:45
Leamington
Spennymoor Town
01:45
Alfreton Town
Chester FC
01:45
Hereford United
Chorley FC
01:45
Blyth Spartans
Farsley Celtic
01:45
AFC Fylde
Gloucester City
01:45
Peterborough Sports
Kettering Town
01:45
AFC Telford United
Kidderminster Harriers
01:45
Curzon Ashton FC
Kings Lynn
01:45
Brackley Town
Scarborough
01:45
Bradford Park Avenue
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 2
Brightlingsea Regent
01:45
Canvey Island
Folkestone
01:45
Hastings United
Haringey Borough
01:45
Herne Bay
Hornchurch
01:45
Enfield Town
Horsham
01:45
Corinthian Casuals
lewes
01:45
Carshalton Athletic FC
Potters Bar Town
01:45
Bishop's Stortford
Bowers Pitsea
01:45
Margate
Colombia Copa Premier
Vòng 7
Leones
07:35
Cucuta
Atletico Huila
05:00
Boyaca Chico
Real Cartagena
07:15
Real Santander
England Conference
Vòng 3
Chesterfield
01:45
Wrexham
Eastleigh
01:45
Dagenham Redbridge
Halifax Town
01:45
Southend United
Gateshead
01:45
Notts County
Maidenhead United
01:45
Altrincham
Maidstone United
01:45
Dorking
Oldham Athletic
01:45
Wealdstone FC
Boreham Wood
01:45
Aldershot Town
Woking
01:45
Scunthorpe United
Bromley
01:45
Torquay United
Yeovil Town
01:45
Barnet
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
CD El Nacional
05:00
CD Puerto Quito
SC Imbabura
05:00
Sociedad Deportivo Quito
Libertad FC
05:00
Guayaquil SC
Manta FC
05:00
CD Independiente Juniors
Chacaritas SC
05:00
Olmedo Riobamba
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Colchester United U21
17:00
Sheffield Wed U21
Cardiff City U21
18:00
Peterborough U21
Bristol City U21
19:00
Hull City U21
Ipswich U21
19:00
Wigan U21
Millwall U21
20:00
Barnsley U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Norrkoping IFK U21
19:00
Athletic FC United U21
Landskrona BoIS U21
21:00
Helsingborg U21
Kalmar U21
22:00
Osters U21
Trelleborg U21
22:00
Mjallby AIF U21
HackenU21
22:00
Elfsborg U21
Varbergs BoIS U21
22:00
Skowad U21
Norrby IF(U21)
22:00
Orgryte U21
Jonkopings Sodra U21
00:00
Utsiktens BK U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Pachuca (nữ)
07:00
Queretaro (nữ)
Mazatlan FC (nữ)
09:00
Tigres (nữ)
Santos Laguna (nữ)
09:00
Unam Pumas (nữ)
Mexico U20
Vòng 9
Atlas U20
21:00
FC Juarez U20
Puebla U20
21:00
Necaxa U20
Mazatlan U20
22:00
Queretaro U20
Cúp Nữ Thụy Điển
Vòng 2
Bergdalens IK (nữ)
00:00
Ulricehamns IFK (nữ)
Ope IF (nữ)
00:00
Sundsvalls DFF (nữ)
Orebro Soder (nữ)
00:00
Ravasens IK Karlskoga (nữ)
Rimbo (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Qviding Fif (nữ)
00:30
Alingsas (nữ)
NSW Premier W-League
Vòng
Football NSW Institute (nữ)
16:30
Apia L Tigers (nữ)
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 5
Sonderjyske
23:30
Helsingor
Hvidovre IF
23:30
Fremad Amager
Herfolge Boldklub Koge
00:00
Nykobing FC
Vendsyssel
00:00
Hobro
Primera Division de Ecuador
Vòng 6
Deportivo Cuenca
07:00
Delfin SC
Qatar
Vòng 3
Al-Arabi SC
21:25
Al Markhiya
Al Duhail
23:35
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Tallinna FC Olympic
00:00
JK Saare Latte
Tallinna Wolves
00:30
Maksatransport)
Portugal Torneio de Abertura Liga Revela??o U23
Vòng 3
Portimonense U23
22:59
Estoril U23
Farense U23
22:59
Benfica U23
U19 Na uy
Vòng
Sogndal U19
20:00
Rosenborg U19
Chile Cup
Vòng 4
Santiago Morning
02:00
Cobreloa
Audax Italiano
05:00
Univ Catolica
Universidad de Concepcion
07:30
CD Magallanes
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
MP MIKELI
22:30
KTP Kotka
Belgian Cup
Vòng 3
FCV Dender EH
01:00
RFC Wetteren
Hạng 2 Paraguay
Vòng 21
Sportivo Luqueno
06:15
Sportivo Iteno
Brazil Serie B
Vòng 25
Londrina PR
06:30
Bahia
Slovakia Cup
Vòng 2
OFK Tovarniky
22:00
TJ Spartak Myjava
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 4
FK Rudar Pljevlja
22:59
FK Buducnost Podgorica
OFK Petrovac
00:00
Decic Tuzi
Jedinstvo Bijelo Polje
01:00
Jezero Plav
Arsenal Tivat
01:00
Mornar
FK Sutjeska Niksic
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 8
Cape Town City
00:30
Maritzburg United
Mamelodi Sundowns
00:30
AmaZulu
Bắc Anh
Vòng 2
Belper Town
01:45
FC United of Manchester
Gainsborough Trinity
01:45
Hyde F.C.
Marine
01:45
Lancaster City
Morpeth Town
01:45
Guiseley
Nantwich Town
01:45
Warrington Rylands
Radcliffe Borough
01:45
Matlock Town
Stalybridge Celtic
01:45
Warrington Town AFC
Ashton United
01:45
South Shields
Whitby Town
01:45
Liversedge
Atherton Collieries
01:45
Stafford Rangers
Bamber Bridge
01:45
Marske United
Montenegro Division 2
Vòng 1
FK Berane
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Celik Niksic
KOM Podgorica
22:00
Bokelj Kotor
Otrant
22:00
FK Podgorica
Lithuania cup
Quarterfinals
FK Zalgiris Vilnius
22:59
FK Riteriai
Lietava Jonava
22:59
Hegelmann Litauen
Germany Regionalliga
Vòng 4
Eintracht Norderstedt
23:30
Hamburger SV (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 10
Aurora
06:00
Royal Pari FC
Turkmenistan
Vòng 4
Energetik Mary
20:00
HTTU Asgabat
FC Ahal
20:00
Sagadam FK
FC Altyn Asyr
20:00
Kopetdag Asgabat
Nebitchi
20:00
FC MERW
Hạng 2 Jordan
Vòng
Al-Tora
21:00
Al-Baq's
Al Hashemeya
21:00
Sama Al Sarhan
Al-Ahly
21:00
Kufer Soom
Hạng 3 Anh
Vòng 4
Bolton Wanderers
01:45
Morecambe
Milton Keynes Dons
01:45
Port Vale
Oxford United
01:45
Lincoln City
Charlton Athletic
01:45
Plymouth Argyle
Portsmouth
01:45
Cambridge United
Shrewsbury Town
01:45
Derby County
Forest Green Rovers
01:45
Accrington Stanley
Peterborough United
01:45
Sheffield Wednesday
Barnsley
01:45
Bristol Rovers
Burton Albion
01:45
Ipswich Town
Exeter City
01:45
Wycombe Wanderers
Fleetwood Town
01:45
Cheltenham Town
VĐQG Peru
Vòng 7
FBC Melgar
07:00
Academia Deportiva Cantolao
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Shanghai Jiading City Fight Fat
14:30
Bei Li Gong
Zibo Cuju F.C.
18:30
Heilongjiang Lava Spring
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
FC Vaajakoski
22:30
Komeetat
Brasil Women's Cup
Flamengo/RJ (nữ)
06:00
Internacional(w)
Chile Primera B
Vòng 24
CD Copiapo S.A.
07:00
San Luis Quillota
Santiago Wanderers
05:00
Deportes Temuco
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Sectzya Nes Ziona
00:30
Hapoel Tel Aviv
Ashdod MS
00:30
Hapoel Jerusalem
Hạng 4 Nauy
Vòng
Pors Grenland
22:59
Start Kristiansand B
Nordstrand
00:00
Grorud B
Raufoss IL B
01:00
Kongsvinger IL B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Colombia (nữ) U20
06:00
New Zealand (nữ) U20
Mexico (nữ) U20
06:00
Germany (nữ) U20
Australia (nữ) U20
09:00
Spain (nữ) U20
Brasil (nữ) U20
09:00
Costa Rica (nữ) U20
USA MLS Next Pro League
Vòng
MINNESOTA United B
07:00
Tacoma Defiance
England Southern League Central Division
Vòng 3
Tamworth
01:45
Rushall Olympic
Rushden Diamonds
01:45
Hitchin Town
Basford Utd
01:45
Nuneaton Borough
Bromsgrove Sporting FC
01:45
Alvechurch
Hednesford Town
01:45
Stourbridge
Mickleover Sports
01:45
Coalville
Needham Market
01:45
St Ives Town
Royston Town
01:45
Leiston FC
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 19
Osters IF
00:00
Orebro
Vasteras SK FK
00:00
Trelleborgs FF
VĐQG Uruguay
Vòng 6
CS Cerrito
22:59
Cerro Largo
Centro Atletico Fenix
01:30
CA River Plate
Vô địch nữ Iceland
Vòng 13
UMF Selfoss (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Trottur Reykjavik (nữ)
01:00
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
Afturelding (nữ)
02:15
Keflavik (nữ)
Czech Republic U19 League
Vòng 3
Tescoma Zlin U19
18:30
Slavia Praha U19
Argentine Division 2
Vòng 29
Ferrol Carril Oeste
07:10
Almirante Brown
Agropecuario de Carlos Casares
07:10
Club Atletico Guemes
England Southern Premier League
Vòng 3
Dorchester Town
01:45
Plymouth Parkway
Hanwell Town
01:45
Chesham United
Hayes Yeading United
01:45
Hendon
Merthyr Town
01:45
Tiverton Town
Metropolitan Police
01:45
Beaconsfield SYCOB
North Leigh
01:45
Winchester City
Salisbury FC
01:45
Hartley Wintney
Weston Super Mare
01:45
Yate Town
BRA SPC
Vòng 1
Noroeste
02:00
Botafogo B SP
Uzbek League
Vòng 16
Kuruvchi Kokand Qoqon
21:00
Navbahor Namangan
Lokomotiv Tashkent
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
Wales Challenge Cup
Vòng 2
Guilsfield
21:00
Racine town
Trefelin
21:00
Tufts Vail
Caersws
21:00
Will Holly town
Llandudno
21:00
Caernarfon
VĐQG Costa Rica
Vòng 6
Perez Zeledon
08:00
Puntarenas
England Conference South Division
Vòng 3
Hampton Richmond Borough
01:45
Bath City
Slough Town
01:45
Chelmsford City
St Albans City
01:45
Hungerford Town
Welling United
01:45
Cheshunt
Chippenham Town
01:45
Oxford City
Weymouth
01:45
Worthing
Concord Rangers
01:45
Dulwich Hamlet
Braintree Town
01:45
Hemel Hempstead Town
Dartford
01:45
Havant Waterlooville
Dover Athletic
01:45
Tonbridge Angels
Eastbourne Borough
01:45
Ebbsfleet United
Farnborough Town
01:45
Taunton Town
Cúp Quốc Gia Séc
Vòng 1
Uhersky Brod
22:00
Vyskov
Hranice KUNZ
22:00
MFK Karvina
Aritma Praha
22:59
FK Olympie Brezova
Australia Capital Territory U23 League
Vòng
OConnor Knights U23
15:45
Canberra Olympic U23
England U23 1.Liga
Vòng 8
Colchester United U23
17:00
Sheffield Wed U23
Cardiff City U23
18:00
Peterborough United U23
Bristol City U23
19:00
Hull City U23
Ipswich U23
19:00
Wigan U23
Millwall U23
20:00
Barnsley U23
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 8
Los Angeles FC
09:30
DC United

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền