Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nữ dự SEA Games 31 sẽ là ai?

Hải Phạm

Thứ năm, 17/03/2022 09:41 (GMT+7)

Hai chuyền hai nào sẽ giành suất dự SEA Games 31: Lâm Oanh, Thu Hoài hay Kim Thoa?

Cũng giống như đội tuyển nam, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31 đang tập trung với 16 VĐV trong đó có ba chuyền hai là Lâm Oanh, Thu Hoài và Kim Thoa.

Vậy hai chuyền hai nào sẽ có mặt trong danh sách chính thức của HLV Thái Thanh Tùng tham dự kỳ đại hội thể thao lớn nhất khu vực trên sân nhà vào tháng 5 tới?

Đoàn Thị Lâm Oanh

Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nữ dự SEA Games 31 sẽ là ai? - Ảnh 3
Lâm Oanh gần như chắc suất trong đội hình dự SEA Games sắp tới

Đội phó đội tuyển bóng chuyền nữu Việt Nam được nhận định là chuyền hai số 1 hiện nay. Cô gái Quảng Bình từng giành giải chuyền hai xuất sắc nhất tại giải VĐQG 2021 cũng được dự đoán là cây chuyền chính tại SEA Games 31 sắp tới.

So với hai cây chuyền hai còn lại, Lâm Oanh được đánh giá là người toàn diện nhất. Cô có lối chuyền ổn định, thủ bóng và chắn bóng tốt. Điểm còn thiếu của cô có lẽ là khả năng tạo đột biến vì lối chơi khá an toàn.

Xem thêm: Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 31

Võ Thị Kim Thoa

Kim Thoa có một mùa giải thăng hoa năm 2021 và giành một suất lên tuyển dù trước đó cô không được đánh giá cao. Trong chiến tích nửa đầu năm của VTV Bình điền Long An, Kim Thoa góp công không nhỏ.

Cũng giống như Lâm Oanh, chuyền hai của đội bóng miền Nam cũng sở hữu lối chuyền chắc chắn và khả ổn định nhưng thiếu khả năng tạo đột biến. Có lẽ, cô đang là người yếu thế nhất trong cuộc cạnh tranh với hai chuyền hai còn lại.

Nguyễn Thu Hoài

Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nữ dự SEA Games 31 sẽ là ai? - Ảnh 2
Thu Hoài có lối chơi đột biến, tạo bất ngờ

Từng là chuyền hai chính ở SEA Games 30 nhưng Thu Hoài bị nhận xét không còn phong độ tốt như trước. Màn thể hiện của cô ở giải VĐQG cũng không quá xuất sắc.

Tuy vậy, so với Lâm Oanh và Kim Thoa thì Thu Hoài lại mang một màu sắc khác biệt, là chuyền hai có thể tạo nên bước ngoặt bằng sự bột biến và táo bạo trong lối chơi.

TIN LIÊN QUAN

Top 5 đội bóng chuyền nam mạnh nhất Việt Nam

Cùng điểm qua 5 đội bóng chuyền nam được cho là mạnh nhất bóng chuyền Việt Nam hiện nay.

Top 5 đội bóng chuyền nữ mạnh nhất Việt Nam hiện nay

Cùng điểm qua 5 đội bóng chuyền nữ mạnh nhất Việt Nam hiện nay. Đứng đầu là BTL Thông Tin FLC.

Trò chuyện nhanh với Linh Chi về tin giải nghệ, sắp lấy chồng

Chuyền hai Linh Chi sẽ chính thức nghỉ thi đấu. Cô cũng hé lộ chuyện sẽ làm đám cưới trong năm nay.

Trung Quốc chốt danh sách, Việt Nam hồi hộp chờ bốc thăm Asian Cup 2022

Asian Cup - Cúp bóng chuyền nữ châu Á sẽ diễn ra từ 21-29/8/2022 với 10 đội bóng. Năm nay, Việt Nam sẽ trở lại giải đấu này.

Đâu mới là lò đào tạo Hoa khôi bóng chuyền Việt?

Tại Việt Nam, đội bóng chuyền nữ BTL Thông tin - FLC ngoài thành tích ‘khủng’ nhất còn được mệnh danh là đội bóng của những hoa khôi.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

Bế mạc khóa học thống kê do Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức tại Quảng Ninh

Ngày 15/5 khóa học thống kê cho các trọng tài bóng chuyền Việt Nam đã bế mạc tại Quảng Ninh và các học viên là HLV các đội bóng trong nước đã được cấp chứng chỉ từ Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam.

Phụ công Bùi Thị Ngà rạng rỡ trong ngày lên xe hoa

Hôm qua (11/5) phụ công Bùi Thị Ngà chính thức lên xe hoa về nhà chồng tại Hải Dương.

LỊCH BÓNG ĐÁ

VĐQG Thụy Điển
Vòng 9
GIF Sundsvall
00:00
Mjallby AIF
Hạng nhì Quốc gia Việt Nam
Vòng
Đà Nẵng 2
15:30
Quang Nam Reserves
Hai Nam Vinh Phuc
15:30
PVF Việt Nam
Hạng 2 Đức
Vòng
Hamburger SV
01:30
Hertha Berlin
VĐQG Ireland
Vòng 17
Sligo Rovers
01:45
Derry City
St. Patricks Athletic
01:45
Bohemians
Shelbourne
01:45
UC Dublin
Drogheda United
01:45
Shamrock Rovers
Finn Harps
02:00
Dundalk
VĐQG Romania
Vòng 10
Arges
21:30
FC Voluntari
Hạng 2 Nga
Vòng 32
Anzhi Makhachkala
20:30
FK Forte Taganrog
FC Yessentuki
21:00
Chernomorets Novorossiysk
Hạng 2 Scotland
Vòng
Saint Johnstone
01:45
Inverness
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Notts County
01:45
Grimsby Town
Phần Lan
Vòng 9
HIFK
22:00
KuPs
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Malmo U21
20:00
Kalmar U21
Helsingborg U21
21:00
Osters U21
Skowad U21
05:00
Orgryte U21
Latvian Higher League
Vòng 15
Metta/LU Riga
22:30
Riga FC
Super Nova
00:00
Rigas Futbola skola
Ghana Premier
Vòng 30
Techiman City
22:00
Accra Hearts of Oak
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 9
Fredericia
00:00
AC Horsens
Hvidovre IF
00:00
Helsingor
Nykobing FC
00:00
Lyngby
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Lithuania - 2.Division
Vòng 8
FK Panevezys-2
22:00
FK Zalgiris Vilnius B
U19 Pháp
Vòng
Nantes U19
19:30
StrasbourgU19
Israel Women First National
Vòng 27
Hapoel Raanana (nữ)
00:00
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
00:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
00:00
Maccabi Emekheifer (nữ)
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
00:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
River Plate (PAR)
02:00
3 De Febrero
Sportivo Luqueno
04:00
Martin Ledesma
Brazil Serie B
Vòng 9
Sport Club Recife PE
06:00
CRB AL
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 37
Al-adalh
01:00
Uhud
Al-Akhdoud
01:00
Al-Shoalah
Al-Jabalain
01:00
AL-jeel
Al-Kawkab
01:00
Al-Ameade
Al Khaleej Club
01:00
Al Sahel
Al-Nahdha
01:00
Al Kholood
Al-Qadasiya
01:00
Najran SC
Al Wehda Mecca
01:00
Al-Orubah
Bisha FC
01:00
Al-Draih
Hajer
01:00
AL-Rbeea Jeddah
Ả Rập Xê Út
Vòng 27
Al-Feiha
23:20
Dhamk
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al Hilal
Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
Djurgardens (nữ)
00:00
Hammarby (nữ)
Hạng 2 Estonia
Vòng 15
Viljandi Tulevik
22:59
Halliu football College
WK League
Vòng 3
Hyundai Steel Red Angels (nữ)
16:00
Gyeongju FC (nữ)
Changnyeong (nữ)
16:00
Seoul Amazones (nữ)
Malaysia Liga M3
Vòng
Ultimate FC
15:45
Tun Razak FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Belgium U17
21:30
Turkey U17
spain U17
21:30
Srbija C.Gora U17
Portugal U17
00:00
Denmark U17
Sweden U17
00:00
Scotland U17
Kazakhstan Division 2
Vòng
Jas Sunkar
15:00
FK Taraz Reserves
Norway 2.Liga
Vòng 7
Odd Grenland 2
20:00
Sotra
Valerenga B
22:00
Ullensaker/Kisa IL
Chile Primera B
Vòng 16
Barnechea
23:30
Deportes Temuco
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy
Vòng 7
Grorud
22:59
Bryne
Skeid Oslo
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Start Kristiansand
Sandnes Ulf
22:59
Mjondalen IF
KFUM Oslo
22:59
Kongsvinger
Angola Girabola League
Vòng 29
Bravos do Maquis
21:00
Desportivo Huila
Interclube Luanda
21:00
Sporting de Benguela
Academica Do Lobito
21:00
Cuando Cubango
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Halmstads
00:00
Brommapojkarna
Orebro
00:00
AFC Eskilstuna
Norrby IF
00:00
Utsiktens BK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
IBV Vestmannaeyjar (nữ)
01:00
Thor KA Akureyri (nữ)
Keflavik (nữ)
02:15
Trottur Reykjavik (nữ)
KR Reykjavik (nữ)
02:15
Afturelding (nữ)
Stjarnan (nữ)
03:15
UMF Selfoss (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Deportivo Riestra
01:35
Temperley
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 3
Deportivo Muniz
01:30
Yupanqui
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Beach Soccer World Cup - CONMEBOL Qualifier
Vòng bảng
Peru Beach Soccer
23:30
Venezuela Beach Soccer
Chile Beach Soccer
01:00
Colombia Beach Soccer
Uruguay Beach Soccer
02:30
Bolivia Soccer
Ecuador Beach Soccer
04:00
Argentina Islands Beach Soccer
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Bangladesh Police Club
16:00
Swadhinata KS
VIC Women’s Premier League
Vòng 8
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
South Melbourne (nữ)
Uzbek League
Vòng 10
Dinamo Samarqand
21:00
OTMK Olmaliq
Lokomotiv Tashkent
21:00
Pakhtakor
Qizilqum Zarafshon
21:00
Termez Surkhon
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Pharco
23:30
El Gounah

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền