Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình

Việt Bình

Thứ tư, 27/04/2022 11:30 (GMT+7)

Tại Ninh Bình, đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia đang có chuyến tập huấn ngắn ngày trước thềm SEA Games 31.

Đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia có quãng thời gian bổ ích trước thềm SEA Games 31  khi tập huấn tại Ninh Bình. Tại đây ngoài việc tập luyện tại môi trường mới để thay đổi không khí thì việc đấu tập với đội bóng mạnh được coi là đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia thu nhỏ sẽ là những bài tập vô cùng quan trọng với các nữ tuyển thủ.

Trước ngày xuống Ninh Bình, tuyển bóng chuyền nữ quốc gia đón chào sự trở lại của chủ công đội trưởng Trần Thị Thanh Thúy sau khi hoàn thành nghĩa vụ cho CLB PFU BlueCats. Tại Ninh Bình, Thanh Thúy dần hòa nhập trở lại với đội và cho thấy khả năng của mình bên cạnh những VĐV trở lại sau dịch COVID-19.

Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 13
HLV Lê Thái Bình cùng các VĐV trong 1 buổi tập của tuyển bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình

HLV Thái Thanh Tùng và BHL đã có những bài tập bổ ích giúp các VĐV thư giãn cũng như tăng cường sự đoàn kết trong nội bộ đội tuyển. Các trận đấu tập giữa tuyển bóng chuyền nữ quốc gia cùng Ninh Bình Doveco được bổ sung thêm một vài vị trí và cả những VĐV nam trẻ của đội Tràng An Ninh Bình. Đây cũng là nét mới giúp BHL nhìn ra những điểm mạnh, điểm yếu của các vị trí.

Theo HLV Thái Thanh Tùng, sau chuyến đi này, ngày 28/4 đội sẽ chốt danh sách và lên đường ra Quảng Ninh tiếp tục tập huấn cho tới trước ngày khai mạc SEA Games 31 vào 13/5.

Không khí buổi tập ngập tiếng cười của các VĐV tại Ninh Bình

Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 5
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 1
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 3
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 2
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 4
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 7
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 8
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 10
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 9
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 11
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 12
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 16
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 15
Buổi tập ngập tiếng cười của các cô gái bóng chuyền Việt Nam tại Ninh Bình - Ảnh 14
TIN LIÊN QUAN

Chủ nhà Bamboo Airways Vĩnh Phúc xếp hạng 4 giải bóng chuyền tập huấn

Trận tranh hạng 3 giải bóng chuyền tập huấn Vĩnh Phúc mở rộng đã kết thúc với phần thắng nghiêng về các cô gái Ngân hàng.

Vượt qua Geleximco Thái Bình, Than Quảng Ninh vô địch giải tập huấn Vĩnh Phúc mở rộng 2022

Than Quảng Ninh đã xuất sắc giành thắng lợi trước các cô gái bóng chuyền Geleximco Thái Bình trong trận chung kết giải vô địch giải tập huấn Vĩnh Phúc mở rộng 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia chốt danh sách 16 VĐV sau chuyến tập huấn Khánh Hòa

Sau chuyến tập huấn tại Khánh Hòa, đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia đã lên danh sách sơ bộ 16 VĐV và tiếp tục loại thêm 2 VĐV trong tuần tới để hoàn thiện danh sách gửi lên BTC SEA Games 31.

Tuyển bóng chuyền nam quốc gia về Hà Nội sau chuyến tập huấn Nha Trang

Sau chuyến tập huấn ngắn ngày, đội tuyển bóng chuyền nam quốc gia đã về tới Hà Nội và chuẩn bị cho những ngày tập luyện trước SEA Games 31.

Dàn sao bóng chuyền nam tỏa sáng tại giải bóng chuyền các CLB TP Thái Bình 2022

Thái Bình được coi là cái nôi của bóng chuyền Việt Nam khi sản sinh ra nhiều huyền thoại của nước nhà tại đấu trường khu vực và quốc tế.

Lễ trao thưởng 'độc lạ' tại giải bóng chuyền Vĩnh Phúc Mở rộng 2022: VĐV được chuyển khoản ngay sau trận

Mặc dù chỉ là một giải đấu giao hữu giúp các đội tập huấn song, các đội bóng vẫn nhận được phần thưởng xứng đáng sau nỗ lực của mình.

Vừa giành Hạng nhì tại Vĩnh Phúc, HLV Trần Văn Giáp tiếp tục lên ngôi vô địch tại Thái Bình

Trần Văn Giáp hiện là HLV trưởng đội bóng chuyền nữ Geleximco Thái Bình đang thi đấu tại giải bóng chuyền VĐQG.

Ngân hàng Công thương chốt 2 ngoại binh Thái Lan cho giải VĐQG 2022

Theo những thông tin mới nhất, đội bóng chuyền nữ Ngân hàng Công thương đã có 2 bản hợp đồng đầu tiên với ngoại binh trong mùa giải 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Về đội hình xuất phát của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trong trận chung kết SEA Games 31 nhiều khả năng vẫn là những cái tên quen thuộc như suốt các trận đấu vừa qua.

Dự đoán đội hình xuất phát đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam ở chung kết SEA Games 31

Đội hình nào của HLV Li Huan Ning sử dụng trong trận chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31? Việt Nam vs Indonesia, 14h00 ngày 22/5.

Chân dung ngôi sao bóng chuyền châu Phi mới cập bến Hóa chất Đức Giang Hà Nội

Laetitia Moma Bassoko là một trong những ngôi sao của bóng chuyền châu Phi.

ĐT bóng chuyền nam Việt Nam nhận thưởng 500 triệu đồng sau khi vào chung kết SEA Games 31

Vượt qua Thái Lan trong trận bán kết, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam chính thức vào chung kết SEA Games 31.

Dự đoán đội hình ra sân của đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam trận gặp Thái Lan

Trong trận bán kết với Thái Lan, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam nhiều khả năng vẫn giữ nguyên bộ khung chính của mình.

'Vượt ải' Philippines, bóng chuyền nữ Việt Nam vào chung kết SEA Games 31 gặp Thái Lan

Trận chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 giữa Việt Nam và Thái Lan sẽ diễn ra lúc 17h00 ngày 22/5 tại NTĐ Đại Yên, tỉnh Quảng Ninh.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng để vào chung kết SEA Games 31?

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cần bao nhiêu séc thắng trước Philippines để vào chung kết SEA Games 31?

Vì sao LĐBC Châu Á công khai xin lỗi Bích Tuyền của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam?

Phóng viên truyền thông của LĐBC Châu Á đã công khai xin lỗi Bích Tuyền của ĐT bóng chuyền nữ Việt Nam.

Bế mạc khóa học thống kê do Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam tổ chức tại Quảng Ninh

Ngày 15/5 khóa học thống kê cho các trọng tài bóng chuyền Việt Nam đã bế mạc tại Quảng Ninh và các học viên là HLV các đội bóng trong nước đã được cấp chứng chỉ từ Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam.

Phụ công Bùi Thị Ngà rạng rỡ trong ngày lên xe hoa

Hôm qua (11/5) phụ công Bùi Thị Ngà chính thức lên xe hoa về nhà chồng tại Hải Dương.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Kuala Lumpur
17:00
Visakha FC
Gokulam Kerala FC
18:00
Bashundhara Kings
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Logan Lightning (nữ)
16:30
Mitchelton (nữ)
Weston Pud(nữ)
16:30
Dare southwest Queensland (nữ)
The Gap NPL (nữ)
16:30
Brisbane City (nữ)
Capalaba (nữ)
16:30
Brisbane Olympic (nữ)
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Bayburt Ozel Idare
19:30
Bodrumspor
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Deportes Quindio
06:00
Bogota FC
Fortaleza F.C
08:00
Tigres Zipaquira
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
FFSA PL
Vòng 9
Adelaide Hills
17:00
Eastern United
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Norrkoping IFK U21
21:00
Dalkurd FF U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Chile Primera D
Vòng
Deportes Limache
06:00
San Antonio Unido
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
NSW Premier W-League
Vòng
Northern Tigers FC (nữ)
16:30
Blacktown Spartans(nữ)
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Deportivo Cuenca
07:00
Orense SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Cúp nữ QG Nauy
Vòng 2
Grand Bodo (nữ)
00:00
Tromso (nữ)
BRA D4
Trem-AP
06:15
Humaita AC
Chile Primera B
Vòng 16
Deportes Recoleta
05:00
San Luis Quillota
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
VĐQG Uruguay
Vòng
Torque
05:00
Plaza Colonia
Torque
05:00
Plaza Colonia
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Argentine Division 2
Vòng 16
Chaco For Ever
07:10
Almagro
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Australia FFA Cup
Qual.
Willoughby Dalley
16:00
Wollongong Olympic FC
Peninsula Power
16:30
Gold Coast Knights
Bayside United FC
16:30
Rochedale Rovers
Brisbane Olympic United FC
16:30
Redcliffe PCYC
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Jamaica Premier League
Vòng 19
Portmore United
05:00
Montego Bay Utd
Molynes United
07:30
Arnett Gardens
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Virginia United
16:45
Surfers Paradise
Komala
17:00
Magic United TFA
Grange Thistle SC
17:15
Samford Ranges
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Bangladesh Premier League
Vòng 17
Rahmatganj MFS
16:00
Muktijoddha SKC
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Hạng nhất Malaysia
Vòng 2
Kuching FA
19:15
Terengganu B
Brasileiro, Serie C
Vòng 7
Ypiranga(RS)
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền