Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022: Việt Nam tránh được bảng tử thần

Việt Nam nằm ở bảng A tại Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022. Đây được đánh giá là bảng đấu nhẹ ký hơn bảng còn lại.

Sau rất nhiều mong đợi, cuối cùng lễ bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 cũng chính thức diễn ra. Năm nay, có 10 đội tuyển bóng chuyền nữ tham dự và được chia làm hai bảng.

Có ba đội bóng phải tham gia bốc thăm chia bảng gồm Việt Nam, Iran và Philippines. Ba đội sẽ bốc thăm để chia vào hai bảng đấu đã được sắp xếp trước đó. Hai đội sẽ vào bảng A trong khi đội còn lại sẽ hoàn thành bảng B.

Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nữ châu Á: Việt Nam tránh được bảng tử thần - Ảnh 1
Hai bảng đấu tại Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022

Kết quả bốc thăm Cúp bóng chuyền nữ châu Á:

Bảng A: Trung Quốc, Hàn Quốc, Philippines, Việt Nam và Iran.

Bảng B: Nhật Bản, Thái Lan, Kazakhstan, Đài Bắc Trung Hoa và Australia.

Theo đó, đội tuyển  bóng chuyền nữ Việt Nam được đánh giá là rơi vào bảng đấu khá nhẹ ký và dễ thở hơn so với bảng đấu kia khi chung bảng Trung Quốc, Hàn Quốc, Philippines và Iran.

Trung Quốc và Hàn Quốc đều bận khá nhiều giải đấu quan trọng nên thường cử đội hình 2 tham dự giải đấu này. Hơn nữa, nếu không còn sự phục vụ của Kim Yeon Koung thì Hàn Quốc cũng không được đánh giá cao.

Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nữ châu Á: Việt Nam tránh được bảng tử thần - Ảnh 2
Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam từng giành hạng 4 giải đấu này

Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra ở Quezon, Philippines từ 21-29/8/2022. Đây là giải đấu được tổ chức vào các năm chẵn và thường không được các đội bóng hàng đầu quá quan tâm.

Trung Quốc hiện vẫn là đương kim vô địch của giải đấu và cũng là đội tuyển vô địch nhiều nhất với 5 lần. Thành tích tốt nhất của đội tuyển Việt Nam là lọt vào Top 4 năm 2012 với dàn hảo thủ như Ngọc Hoa, Đỗ Thị Minh, Bùi Thị Ngà, Đào Thị Huyền...

TIN LIÊN QUAN

Sao bóng chuyền bận rộn với giải hội làng trong điều kiện bình thường mới

Thời gian này, mặc dù dịch COVID-19 vẫn đang hoành hành với tốc độ lây lan khủng khiếp nhưng các sự kiện thể thao đã trở lại trong điều kiện bình thường mới nên cac VĐV bóng chuyền có nhiều đất diễn.

Trò chuyện nhanh với Linh Chi về tin giải nghệ, sắp lấy chồng

Chuyền hai Linh Chi sẽ chính thức nghỉ thi đấu. Cô cũng hé lộ chuyện sẽ làm đám cưới trong năm nay.

Cựu hoa khôi bóng chuyền Đặng Thu Huyền ghi danh thi Hoa hậu hoàn vũ Việt Nam 2022

Sớm nay Hoa khôi bóng chuyền một thời Đặng Thu Huyền đã chính thức công bố việc mình sẽ ghi danh trong cuộc thi Hoa Hậu Hoàn Vũ Việt Nam 2022.

Trung Quốc chốt danh sách, Việt Nam hồi hộp chờ bốc thăm Asian Cup 2022

Asian Cup - Cúp bóng chuyền nữ châu Á sẽ diễn ra từ 21-29/8/2022 với 10 đội bóng. Năm nay, Việt Nam sẽ trở lại giải đấu này.

Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nữ dự SEA Games 31 sẽ là ai?

Hai chuyền hai nào sẽ giành suất dự SEA Games 31: Lâm Oanh, Thu Hoài hay Kim Thoa?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Tiền thưởng giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022 là bao nhiêu?

So với các giải đấu mời khác, giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022 có số tiền thưởng rất khủng.

Giải bóng chuyền nữ Cup LienVietPostBank 2022: Đương kim vô địch quốc gia rút lui

Geleximco Thái Bình đã xin rút khỏi giải. Hà Phú Thanh Hóa là cái tên được mời thay thế.

Đại hội Thể thao toàn quốc thắt chặt kiểm tra đăng ký VĐV môn bóng chuyền

Tại Đại hội Thể thao toàn quốc lần 9-2022, Tổng cục Thể dục Thể thao sẽ phối hợp cùng Liên đoàn bóng chuyền Việt Nam kiểm tra kỹ càng danh sách VĐV đăng ký tham dự môn bóng chuyền, nhằm tránh những tranh cãi.

VTV Bình Điền Long An công bố danh sách dự ĐH TDTT 2022: Vắng Ngọc Hoa, Thanh Thúy về nước

Ngọc Hoa nhiều khả năng sẽ tham dự với tư cách trợ lý cho HLV Lương Nguyễn Ngọc Hiền tại giải đấu này.

Thêm bóng chuyền nữ Thanh Hóa tham dự Đại hội TDTT Toàn quốc 2022

Như vậy, môn bóng chuyền trong nhà ở Đại hội TDTT toàn quốc 2022 đến thời điểm này sẽ là 9 đội nam và 10 đội nữ.

Điều chỉnh lịch thi đấu môn bóng chuyền của Đại hội TDTT toàn quốc 2022

Theo thông tin ban đầu, nội dung bóng chuyền trong nhà tại Đại hội TDTT toàn quốc 2022 sẽ diễn ra từ 29/11-8/12.

Đối chuyền số 1 Hoàng Thị Kiều Trinh tiếp tục chinh chiến Cup các CLB trẻ 2022

Kiều Trinh chính là tay đập số một của BTL Thông Tin cũng như là đối chuyền số 1 Việt Nam hiện nay.

Đội trưởng Hmia Êban của bóng chuyền Đắk Lắk lên xe hoa, hé lộ chuyện tình đẹp

Chồng của Hmia Êban là Huỳnh Đức, cả hai đã có thời gian dài bên nhau trước khi về chung một nhà.

Vụ Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái: Diễn biến mới nhất

Chuyện Nguyệt Anh, Kiều Trinh được mời sang Thái thi đấu vẫn chưa thể có quyết định cuối cùng.

Kết quả giải bóng chuyền Cup Quân đội mở rộng 2022: Chủ giải ẵm trọn 2 chức vô địch

Nam và nữ Quân đội đã vượt qua các đối thủ để giành chức vô địch Cup Quân đội mở rộng 2022.

Cúp C2 Châu âu
Vòng bảng
Sheriff Tiraspol
23:45
Sociedad
Sturm Graz
23:45
Lazio
FC Zurich
23:45
PSV Eindhoven
Crvena Zvezda
23:45
Ferencvarosi TC
Omonia Nicosia FC
23:45
Manchester United
HJK Helsinki
23:45
Ludogorets Razgrad
Monaco
23:45
Trabzonspor
Malmo FF
23:45
Union Berlin
Midtjylland
02:00
Feyenoord
Arsenal
02:00
Bodo Glimt
SC Freiburg
02:00
Nantes
Fenerbahce
02:00
AEK Larnaca
Olympiakos Piraeus
02:00
Qarabag
Rennes
02:00
Dynamo Kyiv
AS Roma
02:00
Betis
Sporting Braga
02:00
Saint Gilloise
Cúp C3
Vòng bảng
FC Pyunik
23:45
FK Zalgiris Vilnius
Synot Slovacko
23:45
Nice
Dnipro-1
23:45
Vaduz
Molde
23:45
Shamrock Rovers
Sivasspor
23:45
KF Ballkani
Anderlecht
23:45
West Ham United
Lech Poznan
23:45
Hapoel Beer Sheva
Silkeborg
23:45
FC Steaua Bucuresti
Villarreal
02:00
Austria Wien
Basel
02:00
Slovan Bratislava
FC Koln
02:00
Partizan Belgrade
AZ Alkmaar
02:00
Apollon Limassol FC
KAA Gent
02:00
Djurgardens
Heart of Midlothian
02:00
Fiorentina
Slavia Praha
02:00
CFR Cluj
Rigas Futbola skola
02:00
Istanbul BB
VĐQG Brazil
Vòng 30
Avai FC SC
05:00
Botafogo RJ
Palmeiras
05:00
Coritiba PR
America MG
06:00
Sao Paulo
Giao Hữu ĐTQG
Qatar
11:00
Bolivia
Ba Lan
Vòng 2
Piast Gliwice
01:45
Rakow Czestochowa
VĐQG Argentina
Vòng 23
CA Huracan
05:00
Talleres Cordoba
Lanus
05:00
Argentinos juniors
Gimnasia La Plata
07:30
Boca Juniors
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Tachira
04:00
Portuguesa FC
Academia Puerto Cabello
06:15
Deportivo Lara
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
Tepatitlan de Morelos
07:00
Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethio Electric FC
17:00
Kedus Giorgis
Legetafo Legedadi
20:00
Dire Dawa
VĐQG Iran
Vòng 8
Peykan
20:30
Shahrdary Arak
Nassaji Mazandaran
21:30
Zob Ahan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Ilbirs
17:00
FK Alga Bishkek
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 3
Al-Hilal (Youth)
19:10
Al-Ettifaq (Youth)
Al-Nasr (Youth)
19:10
Hajer (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
19:10
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al Raed U20
19:10
Al-Taawon Youths
Ohud Medina Youths
19:10
Al-Shabab (Youth)
Al-Ansar Youths
19:10
Al-Fath (Youth)
Al Wehda (Youth)
19:10
Al-Ittihad (Youth)
Al-Qadasiya (Youth)
19:10
Arar (Youth)
Al Khaleej Youths
19:10
Jeddah Youth
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Atletico Bucaramanga
05:30
Aguilas Doradas
Atletico Nacional Medellin
08:00
Dep.Independiente Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Olmedo Riobamba
Phần Lan
Vòng 3
Honka Espoo
21:45
Inter Turku
Israel C League
Vòng
MS Hapoel Lod
23:30
AC Hamachtesh Givataim
Shafaram
00:30
Maccabi Ahva Shaab
FC Hapoel Bnei Ashdod
01:00
Hapoel Segev Shalom
Ghana Premier
Vòng 5
Asante Kotoko FC
22:00
Samartex
Azadegan League
Vòng 7
Shahr Khodrou
20:00
Esteghlal Mollasani
Arman Gohar Sirjan
20:15
Fajr Sepasi
Chadormalou Ardakan
20:15
Shahrdari Hamedan
Khooshe Talaee Sana Saveh
20:30
Darya Babol
Baderan Tehran FC
20:45
Shahrdari Astara
Van Pars Isfahan
20:45
Mes Shahr-e Babak
Chooka Talesh
20:45
Kheybar Khorramabad
Esteghlal Khozestan
21:00
Saipa
Khalij Fars Mahshahr
21:00
Pars Jonoubi Jam
India Delhi League Women
Vòng
Garhwal (nữ)
17:30
Hans WFC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Kodagu FC
17:40
Young Challengers
Jordan
Vòng 19
Shabab AlOrdon
22:00
Moghayer Al Sarhan
Al Aqaba SC
00:30
Maan
U19 Na uy
Vòng
Baerum U19
23:30
Fredrikstad U19
Nordstrand U19
23:30
Sarpsborg 08 U19
Stabaek U19
01:00
Kongsvinger U19
Follo U19
01:15
Gran IL U19
Valerenga U19
01:15
Eidsvold TF U19
Ham-Kam U19
01:15
Lillestrom U19
Asker U19
01:15
FF Lillehammer U19
Lyn Oslo U19
01:15
Skeid Oslo U19
Oppsal U19
01:15
KFUM U19
CAF U-17 Championship
Groups(CE)
Somalia U17
17:00
Ethiopia U17
South Sudan U17
17:00
Tanzania U17
Algeria U20 Youth League
Vòng
CS Constantine U21
21:30
MC Alger U21
NC Magra U21
21:30
RC Arba U21
JS Kabylie U21
21:30
Paradou AC U21
CR Belouizdad U21
21:30
US Biskra U21
USM Alger U21
22:00
ES Setif U21
Ả Rập Xê Út
Vòng 6
Al-Taawon
22:30
Al Wehda Mecca
Al-Tai
22:30
Al Khaleej Club
Al-Ettifaq
01:00
Al Hilal
Al-Baten
01:00
Dhamk
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Raed
SAG
Vòng bảng
Chile U19
19:00
Ecuador U19
Colombia U19
21:15
Argentina U19
Peru U19
01:00
Venezuela U19
Paraguay U19
02:00
Uruguay U19
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Blooming
05:15
Universitario De Vinto
Universitario de Sucre
07:30
Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 1
Aral Nukus
18:00
Shurtan Guzor
Yangiyer
18:00
FK G'ijduvon
Armenia Cup
Vòng 1
Lernayin Artsakh
18:00
FK Van Charentsavan
BKMA
19:00
FC Noah
VĐQG Peru
Vòng 14
Sport Boys
01:00
Alianza Atletico Sullana
Norway 2.Liga
Vòng 22
Valerenga B
22:59
Baerum SK
U21 Ukraina
Vòng 6
Veres Rivne U21
17:00
Metalist Kharkiv U21
WBCUP
Latvia (nữ)
17:00
Faroe Islands (nữ)
Qatar B
Vòng
Al Nasa(QAT)
00:00
Al Mesaimeer Club
Women World Cup Europe Qualifying
Playoff
Portugal (nữ)
00:00
Belgium (nữ)
Wales (nữ)
00:00
Bosnia and Herzegovina (nữ)
Scotland (nữ)
00:00
Austria (nữ)
Indonesia Division 1
Vòng
Semen Padang
18:30
PSKC Cimahi
Cyprus Cup
Vòng 1
AEL Limassol
21:00
Ermis Aradippou
VĐQG Paraguay
Vòng 15
resistencia SC
03:30
Libertad
Sol de America
03:30
FC Nacional Asuncion
12 de Octubre
06:00
Guarani CA
VĐQG Kuwait
Vòng 6
Al-Sahel
23:15
Al-Arabi Club (KUW)
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Hala
20:45
Al-Muharraq
Al-Hadd
23:45
Manama Club
AFC Championship U17
preliminaries
Northern Mariana Island U17
11:00
China PR U17
Brazil Serie D
Figueirense
01:00
Hercilio Luz SC
Cup nữ Đan Mạch
Vòng 3
Skjold (nữ)
23:30
HB Koge (nữ)
Uzbek League
Vòng 21
Navbahor Namangan
21:00
Dinamo Samarqand
Termez Surkhon
21:00
Pakhtakor

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền