Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tập huấn tại Thái Lan để chuẩn bị cho Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang có những ngày tháng tập luyện bận rộn trên đất Thái sau khi bắt đầu chuyến tập huấn của mình tại đây từ ngày 9/8 để chuẩn bị cho Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022.

Đây là chuyến xuất ngoại đầu tiên của đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia sau nhiều năm, được nhận xét là cơ hội lớn cho các VĐV có thể trau dồi và phát triển thêm kĩ năng của bản thân.

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái - Ảnh 1
Các VĐV tươi cười tích cực tập luyện tại Thái Lan

Dưới sự dẫn dắt của HLV Nguyễn Tuấn Kiệt, hiện đang có 13 VĐV trong danh sách triệu tập. Cái tên duy nhất vắng mặt là đội trưởng, chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Việt Nam Trần Thị Thanh Thúy.

Theo đó, ngay sau khi kết thúc giải VDDQG, Thúy "cò" đã sang Nhật để tập luyện cùng CLB PFU Blue Cats cho mùa giải mới. Tại đây, cô sẽ trở lại vị trí phụ công thay vì chủ công như sở trường.

Thanh Thúy sẽ hội ngộ với các đồng đội tại Philippines ngay trước khi giải đấu bắt đầu.

Năm nay, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nằm cùng bảng với chủ nhà Philippines, Trung Quốc, Hàn Quốc và Iran. Nếu thi đấu tốt, thầy trò HLV Nguyễn Tuấn Kiệt hoàn toàn có cơ hội lọt vào Top 4 của giải đấu.

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Năm nay cũng là năm cuối cùng AVC Cup được tổ chức trước khi nó chính thức nhường lại cho một giải đấu khác với phiên bản phù hợp hơn với VNL 2023.

Một vài hình ảnh tập luyện của các cô gái chân dài Việt Nam trên đất Thái: 

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái - Ảnh 3
Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái - Ảnh 2

 

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái - Ảnh 4

Loạt ảnh tập luyện của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam trên đất Thái - Ảnh 5
Ảnh Warissara
TIN LIÊN QUAN

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tích cực tập luyện trên đất Thái

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam đang tích cực tập luyện dưới sự dẫn dắt của HLV Nguyễn Tuấn Kiệt để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Bóng chuyền nữ Philippines 'quay xe', đổi đại diện dự AVC Cup 2022 phút chót

Đội bóng vô địch giải ngoại hạng của bóng chuyền nữ Philippines PVL Invitational sẽ đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải AVC Cup 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia thua Vietinbank của HLV Phạm Kim Huệ

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia hiện đang tập huấn ở Việt Nam để chuẩn bị cho AVC Cup 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia nói gì khi tập huấn ở Việt Nam chuẩn bị cho AVC Cup 2022?

HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Australia đã chia sẻ lý do và mục tiêu chọn Việt Nam làm địa điểm tập huấn cho AVC Cup 2022.

Trung Quốc vô địch AVC Cup 2022, 'nam thần bóng chuyền' giật 2 giải cá nhân

Vượt qua team 2 của Nhật Bản, đội tuyển bóng chuyền nam Trung Quốc lên ngôi vô địch AVC Cup 2022 một cách thuyết phục.

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 diễn ra khi nào, ở đâu?

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Thethao.vn sẽ cập nhật lịch thi đấu, link xem trực tiếp AVC Cup 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Thổ Nhỹ Kỳ vs CH Dominica, 22h30 ngày 28/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Thổ Nhỹ Kỳ vs CH Dominica, 22h30 hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Brazil vs Colombia, 20h00 ngày 28/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Brazil vs Colombia, 20h00 hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Nhật Bản vs Trung Quốc, 19h15 ngày 28/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Nhật Bản vs Trung Quốc, 19h15 hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Thái Lan vs Croatia, 19h00 ngày 28/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Thái Lan vs Croatia, 19h00 hôm nay 28/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Mê mẩn vẻ gợi cảm của libero xuất sắc nhất làng bóng chuyền thế giới

Brenda Castillo cao 1.67m, bắt đầu chơi bóng chuyền năm 2007. Cô sở hữu bộ sưu tập hơn 100 giải thưởng cá nhân.

Thái Lan thua chóng vánh, Egonu và đồng đội suýt 'ôm hận' trước Bỉ

Thethao.vn cập nhật kết quả mới nhất giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Italia vs Bỉ, 23h00 ngày 27/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Italia vs Bỉ, 22h30 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ CH Dominica vs Croatia, 22h30 ngày 27/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới CH Dominica vs Croatia, 22h30 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Hàn Quốc vs Thổ Nhỹ Kỳ, 19h00 ngày 27/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Hàn Quốc vs Thổ Nhỹ Kỳ, 19h00 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Trung Quốc vs Colombia, 19h00 ngày 27/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới Trung Quốc vs Colombia, 19h00 hôm nay 27/9. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ vô địch thế giới hôm nay.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 16
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Estudiantes Tecos
05:00
Universidad Guadalajara II
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền