Lịch thi đấu các giải bóng chuyền châu Á năm 2022

Hải Phạm

Thứ tư, 02/03/2022 18:05 (GMT+7)

Cập nhật lịch thi đấu các giải bóng chuyền châu Á năm 2022 mới nhất. Đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Việt Nam sẽ tham gia nhiều giải đấu.

Sau hai năm chịu ảnh hưởng của dịch COVID-19 với rất nhiều các sự kiện, giải đấu bị hủy thì 2022 sẽ là một năm bận rộn của bóng chuyền châu Á. Không tính các giải cấp độ thế giới như giải bóng chuyền Vô địch thế giới, Volleyball Nations League hay giải Vô địch các CLB thế giới thì ở cấp độ châu Á vẫn có rất nhiều giải đấu.

Giải đấu đầu tiên chính là giải Vô địch các CLB nữ châu Á. Ban đầu, đại diện Việt Nam là BTL Thông Tin FLC. Tuy nhiên, vì hầu hết đội hình chính đang tập trung chuẩn bị cho SEA Games cùng đội tuyển quốc gia cũng như dịch bệnh phức tạp nên đội bóng này đã rút khỏi giải đấu.

Lịch thi đấu các giải bóng chuyền châu Á năm 2022 - Ảnh 1
Các CLB bóng chuyền Việt Nam không tham gia các giải đấu quốc tế trong năm nay

Đây là năm thứ 3 liên tiếp đội bóng quân đội giành được quyền tham gia nhưng từ chối, phần lớn do ảnh hưởng từ dịch bệnh. Giải đấu sẽ diễn ra tại Kazakhstan từ ngày 24/4 đến ngày 1/5.

Tiếp đó là giải Vô địch các CLB nam châu Á diễn ra tại Iran từ ngày 15/5 đến ngày 22/5. Đây là giải đấu cũng không có sự góp mặt của đại diện Việt Nam do CLB Tràng An Ninh Bình rút khỏi giải với lý do tương tự như BTL Thông Tin FLC.

Ở cấp độ ĐTQG, giải bóng chuyền nam Vô địch châu Á 2022 sẽ diễn ra tại Đài Bắc Trung Hoa từ ngày 7/8 đến ngày 14/8. Hiện chưa rõ đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam có tham gia giải đấu này hay không.

Còn đội tuyển nữ cũng sẽ trở lại ở giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2022 được tổ chức tại Philippines từ ngày 21/8 đến ngày 28/8.

Lịch thi đấu các giải bóng chuyền châu Á năm 2022 - Ảnh 2
Các đội tuyển bóng chuyền nam, nữ có một năm bận rộn

Đây là giải đấu mà các đội tuyển hàng đầu không mang tới đội hình mạnh nhất do vướng giải Vô địch thế giới. Tại giải đấu kỳ trước, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam không thi tham gia dù luôn nằm trong Top 5 nhiều giải qua.

Ngay sau đó, các đội tuyển bóng chuyền nam châu Á sẽ tiếp tục tham gia Asiad Hàng Châu được tổ chức tại Trung Quốc từ ngày 10/9 đến ngày 25/9. Bóng chuyền Việt Nam cũng sẽ tham gia giải đấu này.

Còn với riêng khu vực Đông Nam Á, các đội tuyển bóng chuyền sẽ tham gia SEA Games 31 được tổ chức tại Việt Nam từ ngày 12/5 đến ngày 23/5. Tại giải đấu này, trong khi mục tiêu của đội tuyển bóng chuyền nữ là bảo vệ tấm HCB thì các chàng trai bóng chuyền nam đặt mục tiêu HCV.

Lịch thi đấu bóng chuyền châu Á năm 2022 mới nhất:

STT Tên giải đấu Thời gian tổ chức Địa điểm Cấp độ
1 Giải bóng chuyền Vô địch các CLB nữ châu Á 24/4 - 1/5 Kazakhstan CLB
2 Giải bóng chuyền Vô địch các CLB nam châu Á 15/5 - 22/5 Iran CLB
3 SEA Games 31 12/5 - 22/5 Việt Nam ĐTQG
4 Giải bóng chuyền nam Vô địch châu Á 7/8 - 14/8 Đài Bắc Trung Hoa ĐTQG
5 Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 21/8 - 28/8 Philippines ĐTQG
6 Asiad Hàng Châu 10/9 - 25/9 Trung Quốc ĐTQG
TIN LIÊN QUAN

Top 5 vận động viên bóng chuyền nam Việt Nam nổi tiếng nhất

Dưới đây là những vận động viên bóng chuyền nam nổi tiếng nhất Việt Nam. Gồm có: Ngô Văn Kiều, Từ Thanh Thuận...

Kỳ SEA Games trước, bóng chuyền Việt Nam nhận thưởng bao nhiêu?

Trong các môn thể thao tập thể thành tích cao, có lẽ bóng chuyền là môn nhận được ít tiền thưởng nhất so với những môn thi đấu khác tại các kỳ SEA Games.

Cù Văn Hoàn là ai? Chân dung phụ công cao nhất đội tuyển bóng chuyền quốc gia

Nhắc đến Cù Văn Hoàn là nhắc tới chàng phụ công cao hàng đầu tại giải bóng chuyền VĐQG trong nhiều năm qua khi anh sở hữu chiều cao lên tới 2,00m.

Đội tuyển bóng chuyền Việt Nam trở lại tập luyện sau làn sóng dịch COVID-19

Ngày hôm nay (28/2) đội tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia đã trở lại tập luyện sau khi chiến đấu với dịch COVID-19 ảnh hưởng trong 10 ngày qua.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu tứ kết bóng chuyền nữ VNL 2022: Ba đại diện châu Á gặp khó

Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu vòng tứ kết Volleyball Nations League 2022.

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 mới nhất: Căng thẳng tuần 3!

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền Volleyball Nations League 2022 tuần 3 chính xác nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền nam VNL 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền nam VNL 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp bóng chuyền Volleyball Nations League 2022 chính xác nhanh nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 mới nhất

Lịch thi đấu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 hôm nay mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải Vô địch quốc gia bóng chuyền 2022 chính xác nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất. Cập nhật lịch thi đấu bóng chuyền nữ VNL 2022 tuần 2 mới nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền Cúp Hoa Lư - Bình Điền 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải bóng chuyền Cúp Hoa Lư năm 2022 mới nhất.

Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền hạng A năm 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch trực tiếp giải bóng chuyền hạng A toàn quốc hôm nay nhanh và chính xác nhất.

Lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 Việt Nam vs Thái Lan chính xác nhất

Cập nhật lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nữ SEA Games 31 Việt Nam vs Thái Lan chính xác nhất. Thethao.vn cập nhật thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất.

Lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất

Cập nhật lịch thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất. Thethao.vn cập nhật thi đấu chung kết bóng chuyền nam SEA Games 31 Việt Nam vs Indonesia chính xác nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền nam, nữ SEA Games 31 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp bóng chuyền nam, nữ tại đại hội thể thao ĐNA 2022 nhanh, chính xác nhất.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Cambodia U19
15:00
Malaysia U19
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Hàn Quốc
Vòng 20
Gimcheon Sangmu
17:00
Jeju United
Seongnam FC
17:00
Pohang Steelers
Ulsan Hyundai FC
17:30
Gangwon FC
Giao hữu quốc tế
Volgar-Gazprom Astrachan
15:00
Yenisey Krasnoyarsk
Slovan Duslo Sala
15:00
Raca Bratislava
Sportakademklub Moscow
15:00
Spartak Moscow Youth
Ural Sverdlovsk Oblast
16:00
FC Ufa
Brondby IF
17:30
Lyngby
Annecy
18:00
Servette
Macclesfield Town
18:00
Crewe Alexandra
Varda SE
18:00
Alki Larnaka FC
NK Publikum Celje
18:00
Sarajevo
Warta Poznan
18:00
Aalborg
Bolton Wanderers
18:00
Stockport County
Fortuna Koln
18:00
Ahrweiler BC
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
UEFA Europa Conference
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
Gwangju Football Club
17:00
Bucheon FC 1995
Daejeon Citizen
17:30
Ansan Greeners FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Brisbane City (nữ)
16:30
Peninsula Power (nữ)
Brisbane Olympic (nữ)
16:30
Queensland Lions(w)
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
NSW Premier League
Vòng 18
Sutherland Sharks
16:30
A.P.I.A. Leichhardt Tigers
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
Belarus Reserve League
Vòng
Dnepr Mogilev Reserves
16:00
FC Minsk Reserves
Torpedo Zhodino Reserves
17:00
FC Slutsk Reserves
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Australia Victorian Women's Cup
Heidelberg United (nữ)
16:30
South Melbourne (nữ)
QLD Division 1
Vòng 16
Sunshine Coast FC
16:30
Western Pride
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
VĐQG Đài Loan nữ
Vòng 14
Taichung Blue Whale (nữ)
16:00
Inter Taoyuan FC (nữ)
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Malaysia Liga M3
Vòng
KSR Sains
15:45
Manjung City FC
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 7
Shenyang City Public
18:30
Heilongjiang Lava Spring
WBCUP
Latvia (nữ) U17
16:00
Estonia (nữ) U17
Latvia (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
QLD Premier League
Vòng 16
Brisbane Roar (Youth)
16:30
Capalaba Bulldogs
Sunshine Coast Wanderers FC
16:30
Queensland Lions SC
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Timor Leste (nữ)
15:00
Myanmar (nữ)
Laos (nữ)
18:00
Cambodia (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Australia Queensland Premier League 2
Vòng
Albany Creek
16:30
Souths United
Brisbane Wolves
16:30
Holland Park Hawks FC
Taringa Rovers
16:30
Grange Thistle SC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Australia Tasmania Super League Women
Olympia FC Warriors (nữ)
15:00
Taroona (nữ)
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
Australia FFV State Knockout Cup
Bán kết
Oakleigh Cannons
16:30
Avondale FC
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)
NSW-N Premier League
Vòng 17
Hamilton Olympic
15:15
Valentine

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền