Điểm danh các giải bóng chuyền lớn trong năm 2022: Thời gian và địa điểm tổ chức

Việt Bình

Thứ sáu, 14/01/2022 16:21 (GMT+7)

Năm 2022, các sự kiện thể thao được trở lại trong tình hình bình thường mới. Bóng chuyền Việt Nam có một năm bận rộn

Các giải đấu trong năm của bóng chuyền Việt Nam trải đều trong tất cả các tháng tính từ thời điểm sau Tết Nguyên Đán 2022. Hiện tại, thời gian này các đội bóng mới tập trung quân số trở lại sau khi giải VĐQG 2021 vừa kết thúc trong tháng 12 vừa qua.

Trong thời gian tới, sau khi kết thúc đợt nghỉ Tết Nguyên Đán các VĐV thuộc hai đội dự tuyển bóng chuyền nam, nữ quốc gia sẽ tập trung tại Trung tâm Huấn luyện Thể thao Quốc gia Hà Nội để chuẩn bị cho SEA Games 31. Cùng thời gian này, các CLB cũng sẵn sàng cho một mùa giải mới trong năm.

Cúp bóng chuyền Hoa Lư - Bình Điền 2022

Giải đấu đầu tiên của cấp CLB của bóng chuyền Việt Nam thường mở đầu bằng Cúp bóng chuyền Hoa Lư. Đây là năm thứ 2 Công ty cổ phần phân bón Bình Điền đồng hành cùng giải đấu nên giải chính thức được mang tên Cúp bóng chuyền Hoa Lư - Bình Điền 2022. Mùa giải trước hai đội bóng chuyền nam Tràng An Ninh Bình và VTV Bình Điền Long An đã lên ngôi ngay tại Ninh Bình.

Điểm danh các giải bóng chuyền lớn trong năm 2022: Thời gian và địa điểm tổ chức - Ảnh 3
Năm 2022 các giải bóng chuyền diễn ra dày đặc

Giải bóng chuyền Bãi biển Tiền SEA Games

Đây là hai giải đấu được diễn ra trong tháng 4 dự kiến từ ngày 20-23/4/2022 tại Tuần Châu, Hạ Long, Quảng Ninh. Đây cũng chính la địa điểm tổ chức môn này tại SEA Games 31 sắp tới. Tại giải đấu, hai đội tuyển bóng chuyền bãi biển nam, nữ Việt Nam sẽ có cơ hội cọ xát, đánh giá chất lượng đội hình trước Đại hội.

Bóng chuyền SEA Games 31

Giải đấu quan trọng hàng đầu của bóng chuyền Việt Nam được diễn ra từ 13-22/5 tại Quảng Ninh. Đây chính là đấu trường quan trong hàng đầu của bóng chuyền Việt Nam trong năm 2022. Tại giải đấu này, mục tiêu cho đội tuyển nam là tấm Huy chương vàng, đội nữ là tấm Huy chương bạc.

Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia Cúp FLC năm 2022

Điểm danh các giải bóng chuyền lớn trong năm 2022: Thời gian và địa điểm tổ chức - Ảnh 1
Giải bóng chuyền Hạng A quốc gia sẽ trở lại vào tháng 7

Năm nay, do các giải đấu quan trong diễn ra sớm nên giải Hạng A quốc gia Cúp FLC được dự kiến thi đấu từ ngày 4-17/6. Địa điểm thi đấu được Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam ấn định là Quảng Ngãi. Đây cũng được đánh giá là một trong những giải đấu quan trọng bậc nhất của bóng chuyền Việt Nam trong năm 2022.

Giải bóng chuyền bãi biển 2x2

Giải đấu truyền thống của bóng chuyền bãi biển 2x2 năm nay được tổ chức từ ngày 23-26/9 tại hai địa điểm Quảng Trị và Khánh Hòa.

Giải bóng chuyền VĐQG năm 2022

Sau SEA Games, giải bóng chuyền VĐQG 2022 sẽ trở lại dự kiến từ ngày 3-16/7. Năm nay, giải bóng chuyền VĐQG sẽ được tổ chức tại hai địa điểm là Ninh Bình và Vĩnh Phúc với 2 bảng đấu. Theo lịch dự kiến, giải năm nay chỉ có 1 Vòng bảng và ngay sau đó là Vòng chung kết, xếp hạng do có Đại hội TDTT toàn quốc.

Giải Vô địch bóng chuyền Trẻ toàn quốc

Điểm danh các giải bóng chuyền lớn trong năm 2022: Thời gian và địa điểm tổ chức - Ảnh 4
Giải Vô địch bóng chuyền U23 quốc gia lần thứ 2 trở lại tại Đăk Nông

Sau một năm bị hoãn giải Vô địch bóng chuyền trẻ toàn quốc được trở lại từ ngày 7-20/8. Năm nay, Liên đoàn bóng chuyền Việt Nam dự kiến tổ chức giải đấu tại Buôn Ma Thuột, Đăk Lăk.

Cũng trong tháng 8 hai giải đấu Cúp bóng chuyền nam, nữ Châu Á cũng được tổ chức tại Đài Loan (tuyển nam) và Philippines (Tuyển nữ)

Giải Bóng chuyền Bãi biển trẻ và giải Đồng đội 2x2

Trong tháng 9 giải bóng chuyền Bãi biển trẻ và giải bóng chuyền Bãi biển Đồng đội 2x2 dự kiến được tổ chức từ ngày 10-18 tại Cần Thơ.

Cũng trong thời gian này, giải đấu quốc tế quan trọng của hai đội tuyển bóng chuyền nam và nữ Việt Nam chính là ASIAD 2022 được tổ chức tại Hàng Châu, Trung Quốc. Thời gian dự kiến từ ngày 8-16 (nội dung nữ) và 17-25/9 (nội dung nam).

Giải Vô địch bóng chuyền trẻ Cúp CLB năm 2022

Mùa giải trước, do dịch COVID-19 bùng phát khiến giải đấu không thể diễn ra do vậy năm nay, giải Vô địch bóng chuyền trẻ Cúp CLB năm 2022 chính thức trở lại từ 2-15/10. Theo Liên đoàn bóng chuyền Việt Nam đưa ra lịch thi đấu dự kiến thì địa điểm tổ chức giải đấu sẽ là Bắc Kạn.

Vòng chung kết giải bóng chuyền Hạng A quốc gia

Điểm danh các giải bóng chuyền lớn trong năm 2022: Thời gian và địa điểm tổ chức - Ảnh 2
Các trận đấu tại VCK giải Hạng A đầy hấp dẫn

Kết thúc Vòng đấu bảng giải bóng chuyền Hạng A quốc gia năm 2022 vào tháng 6, các đội bóng lọt vào Vòng chung kết giải bóng chuyền Hạng A quốc gia sẽ thi đấu từ ngày 20-29/10. Địa điểm thi đấu dự kiến tổ chức tại Trà Vinh.

Giải Vô địch bóng chuyền U23 quốc gia lần thứ 2 năm 2022

Giải Vô địch bóng chuyền U23 quốc gia là giải đấu mới được đưa vào hệ thống thi đấu của Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam. Năm 2021, do ảnh hưởng của dịch COVID-19 khiến giải đấu không thể diễn ra. Năm nay, Giải Vô địch bóng chuyền U23 quốc gia lần thứ 2 sẽ được nối lại từ 5-18/12. Địa điểm thi đấu dự kiến vẫn là nơi đã tổ chức giải đấu trong năm 2020 là Đăk Nông.

 

TIN LIÊN QUAN

Những sự vắng mặt đáng tiếc của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam dự SEA Games 31

Mặc dù danh sách dự kiến đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia đã điều chỉnh bổ sung, song tới thời điểm hiện tại những gương mặt thiếu vắng trong lần này vẫn để lại sự tiếc nuối.

Tuyển Việt Nam tham dự Giải vô địch bóng chuyền các câu lạc bộ châu Á

Năm 2022 trở thành năm bận rộn của bóng chuyền Việt Nam khi chúng ta tham dự khá nhiều giải đấu quốc tế, trong đó có Giải vô địch bóng chuyền các câu lạc bộ châu Á.

HLV Bùi Quang Ngọc thay ông Thái Quang Lai ngồi ghế nóng Sanest Khánh Hòa

Ngày hôm nay (13/1) HLV Bùi Quang Ngọc đã xác nhận ngôi vào ghế nóng thay cho ông Thái Quang Lai tại đội bóng chuyền nam phố Biển - Sanest Khánh Hòa.

Bùi Thị Ngà là ai? Chân dung phụ công hàng đầu bóng chuyền nữ Việt Nam

Trong thành phần đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nhiều năm qua, phụ công Bùi Thị Ngà là một trong những VĐV có sức ảnh hưởng lớn nhất lên toàn đội.

Chuyển nhượng VĐV bóng chuyền Việt Nam: Yếu và thiếu ở đâu?

Chuyển nhượng bóng chuyền Việt Nam thời gian qua khá sôi động. Điều đó chứng tỏ các đội bóng chuyền tại Việt nam đang được đầu tư mạnh mẽ và rất bài bản.

Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ cao nhất Việt Nam

Chiều cao luôn là tiêu chí đầu tiên của những VĐV bóng chuyền. Hiện tai Top 5 vận động viên bóng chuyền nữ cao nhất Việt Nam bao gồm Trần Thị Thanh Thúy, Lý Thị Luyến, Bích Tuyền...

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản tuần này

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản tuần này: Gặp Okayama Seagulls vào 12h00 ngày 15, 16/1.

Lịch thi đấu bóng chuyền Việt Nam 2022 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền Việt Nam 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp các giải bóng chuyền Việt Nam mùa giải 2022 nhanh chóng, chính xác nhất.

Lịch thi đấu chung kết nam, xếp hạng nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay ngày 25/12

Lịch thi đấu chung kết nam, xếp hạng nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, sau nhiều năm hai đội bóng Thể Công và Tràng An Ninh Bình mới góp mặt trong một trận chung kết.

Lịch thi đấu bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay mới nhất. Xem lịch trực tiếp bóng chuyền VĐQG 2021 cập nhật nhanh nhất tại Thethao.vn

Lịch thi đấu chung kết nữ, xếp hạng nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay ngày 24/12

Lịch thi đấu chung kết nữ, xếp hạng nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, lần thứ hai liên tiếp BTL Thông Tin FLC và HCĐG Hà Nội sẽ đụng độ nhau trong trận chung kết.

Lịch thi đấu bán kết nam, xếp hạng nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay ngày 23/12

Lịch thi đấu bán kết nam và xếp hạng nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, Thể Công sẽ gặp Hà Tĩnh và Sanest Khánh Hòa gặp Tràng An Ninh Bình ngày 23/12.

Lịch thi đấu bán kết nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021

Lịch thi đấu bán kết nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, Thể Công sẽ gặp Hà Tĩnh và Sanest Khánh Hòa sẽ chạm trán với Tràng An Ninh Bình ngày 23/12.

Lịch thi đấu bán kết nữ, xếp hạng nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021 hôm nay ngày 22/12

Lịch thi đấu bán kết nữ và xếp hạng nam giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, BTL Thông Tin FLC sẽ gặp Ninh Bình Doveco và Than Quảng Ninh gặp HCĐG Hà Nội ngày 22/12.

Lịch thi đấu bán kết nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021

Lịch thi đấu bán kết nữ giải bóng chuyền vô địch quốc gia 2021, BTL Thông Tin FLC sẽ gặp Doveco Ninh Bình và Than Quảng Ninh gặp HCĐG Hà Nội ngày 22/12.

Lịch thi đấu Vòng chung kết bóng chuyền VĐQG năm 2021

Sau khi khép lại vòng 2 giải bóng chuyền VĐQG Cúp Bamboo Airways năm 2021, các trận đấu của Vòng chung kết hứa hẹn nhiều hấp dẫn.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Vòng 17
Leicester City
02:30
Tottenham Hotspur
Brentford
03:00
Manchester United
Vòng 21
Celta Vigo
01:00
Osasuna
Valencia
03:30
Sevilla
Getafe
01:00
Granada CF
Vòng 20
Montpellier
01:00
Troyes
Vòng 4
Sociedad
03:00
Atletico Madrid
Elche
01:00
Real Madrid
Athletic Bilbao
03:30
Barca
Bán kết
Arsenal
02:45
Liverpool
Vòng bảng
Egypt
02:00
Sudan
Guinea Bissau
02:00
Nigeria
Cote D Ivoire
23:00
Algeria
Sierra Leone
23:00
Equatorial Guinea
Gambia
02:00
Tunisia
Mali
02:00
Mauritania
Giao hữu quốc tế
TUS Bovinghausen 04
01:15
Holzwickeder SC
Centro Sportivo Paraibano
01:20
Auto Esporte Clube PB
Baumit Jablonec
01:30
FC Lincoln
Bergisch Gladbach 09
01:30
TuRU Dusseldorf
SFC Stern 1900
02:00
FC Neubrandenburg 04
Tusker
19:00
Vihiga Bullets
Kakamega Homeboyz
19:00
Nairobi Star City
Vòng 24
Hull City
02:45
Blackburn Rovers
Reading
03:00
Luton Town
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 22
Alanyaspor
21:00
Hatayspor
Galatasaray
00:00
Kasimpasa
Cúp Quốc Gia Đức
Vòng 3
Hertha Berlin
02:45
Union Berlin
TSG Hoffenheim
02:45
SC Freiburg
1/8 Final
Inter Milan
03:00
Empoli
AS Roma
03:00
Lecce
Vòng 1
Club Leon
10:00
Atlas
Atletico San Luis
10:00
FC Juarez
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 21
CD Lugo
03:00
Almeria
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 18
Academica Coimbra
01:00
Rio Ave
Hạng 2 Pháp
Vòng 20
Toulouse
01:00
Nancy
Amiens
01:00
Ajaccio
Hạng 2 Mexico
Vòng 3
Celaya FC
06:00
CF Atlante
Pumas Tabasco
08:00
Tampico Madero
Alebrijes de Oaxaca
10:00
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
06:00
Venados FC
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 10
Diagoras
20:00
Ergotelis
Tanzania Ligue 1
Vòng
Mbeya City
20:00
Ruvu Shooting
England Continental Cup
Quarterfinals
Manchester City (nữ)
02:00
Bristol Academy (nữ)
Arsenal (nữ)
02:15
Manchester United (nữ)
Tottenham Hotspur (nữ)
02:30
Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ)
02:30
Chelsea FC (nữ)
Argentina Torneo B
Unidos de Olmos
03:00
Club Deportivo Zoe
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 18
Cray Wanderers
02:45
Leatherhead
Rwanda
Vòng
Alpha FC
19:00
Impessa FC
Nyagatare FC
19:00
Rugende FC
Gitikinyoni FC
19:00
Aspor FC
Kirehe FC
19:00
Vision FC
Gicumbi FC
20:00
Mukura
Musanze FC
20:00
Gasogi Utd
Police(RWA)
20:00
Rutsiro FC
Portugal Liga 3
Vòng
Vitoria Setubal
02:30
UD Santarem
Portugal Campeonato Nacional
CSD Camara Lobos
03:00
Limianos
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Aguilas Doradas
06:00
Real Bucaramanga
America de Cali
08:05
Envigado FC
Malta Premier League
Vòng 14
Birkirkara FC
03:00
Balzan FC
Cúp Quốc Gia Hy Lạp
Quarterfinals
Aris Thessaloniki
02:30
Lamia
Mexico U20
Vòng 3
San Luis U20
22:00
FC Juarez U20
Nigerian Premier League
Vòng 7
Kwara United
22:00
Kano Pillars
Remo Stars
22:00
Abia Warriors
Vòng bảng
China (nữ)
17:00
Chinese Taipei (nữ)
India (nữ)
21:00
Iran (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Real Avila CF
01:00
CD Guijuelo
UF Beniganim
01:00
Recambios Colon CD
CD Gerena
01:00
Puente Genil
Jove Espanol
01:30
CD Olimpic Xativa
Portugalete
01:30
Leioa
Santutxu FC
01:30
Pasaia KE
CD Basconia
01:30
Anaitasuna
Vianes
01:30
Calahorra B
CD Utrera
01:30
UD Tomares
Cultural de Durango
01:45
Barakaldo CF
CD Pozoblanco
02:00
CA Antoniano
CD Bullense
02:00
Murcia B
La Union CF
02:00
Lorca Deportiva FC
Yeclano Deportivo
02:00
UCAM Cartagena
Getafe B
02:00
CD Colonia Moscardo
Villajoyosa
02:00
Silla CF
SD Lenense
02:00
the Sith
CD Huetor Vega
02:00
CD Alhaurino
CD Binissalem
02:00
CE Felanitx
SD Deusto
02:15
Amurrio
Villaverde Boetticher CF
02:30
RSD Alcala Henares
UD San Pedro
02:30
UD Torre del Mar
Alhaurin de la Torre
02:30
UD Melilla
Tudelano
02:30
CD Agoncillo
CF Trival Valderas
02:30
CF Pozuelo Alarcon
Juventud Torremolinos CF
02:30
CD El Palo
AD Hogar Alcarreno
02:30
Villarrubia CF
Torrejon CF
02:30
Alcorcon B
Olivenza FC
03:00
SP Villafranca
Scotland FA Cup
Vòng 4
Hibernian
02:45
Cove Rangers
Primera Division de Honduras
Vòng 1
Lobos UPNFM
06:00
CD Vida
CD Olimpia
08:00
Real Sociedad Tocoa
Honduras Progreso
08:15
CD Motagua
CD Victoria
08:15
Real Espana
Marathon
08:06
Platense
Cúp Liên Đoàn Anh U23
Vòng bảng
Nottingham Forest U23
02:00
Queens Park Rangers U23
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 16
Arar FC
21:00
Afief
Israel Women First National
Vòng 14
Hapoel Beer Sheva (nữ)
22:00
Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:00
Maccabi Hadera (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
00:30
Hapoel Marmorek Irony Rehovot (nữ)
Bnot Netanya (nữ)
01:30
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Linfield Reserves
02:45
Ballymena Utd Reserves
Ballymena Utd Reserves
02:45
Linfield Reserves
Kuwaiti Crown Prince Cup
Vòng 1
Al-Salibikhaet
20:25
Burgan SC
Al-Salmiyah
23:25
Al-Qadsia SC
Algeria U20 Youth League
Vòng
WA Tlemcen U21
17:00
JS Kabylie U21
CS Constantine U21
17:00
USM Alger U21
MC Alger U21
17:00
HB Chelghoum Laid U21
RC Relizane U21
17:00
NA Hussein Dey U21
Paradou AC U21
17:00
US Biskra U21
NC Magra U21
17:00
ASO Chlef U21
ES Setif U21
17:00
RC Arba U21
CR Belouizdad U21
17:00
MC Oran U21
BRA SE
Vòng
America SE
01:15
Boca Juniors SE
Ả Rập Xê Út
Vòng 18
Al-Ettifaq
21:50
Abha
Al-Shabab(KSA)
22:10
Al-Fateh
Spain Super Cup Women
Barcelona (nữ)
01:15
Real Madrid (nữ)
Levante UD (nữ)
01:30
Atletico de Madrid (w)
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Nejmeh
19:15
Shabab Sahel
Al-Hikma
19:15
Al Akhaahli Alay
Al Bourj
19:15
Sporting Club Beirut
Al-Ansar (LIB)
19:15
Shabab El-Bourj
Vô địch Futsal châu Âu
Vòng bảng
Netherland Futsal
02:30
Ukraine Indoor Soccer
Kazakhstan Indoor Soccer
23:30
Slovenia Indoor Soccer
Italy Indoor Soccer
02:30
Finland Indoor Soccer
Andorra Super league
Vòng 12
Inter Club Escaldes
02:45
CE Carroi
Atletic Club D Escaldes
22:00
UE Engordany
UE Santa Coloma
02:45
FC Ordino
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
02:00
Vilafranquense U19
FC Penafiel U19
02:00
Padroense U19
Benfica U19
02:00
Vitoria FC Setubal U19
England Ryman(Isthmian) League
Vòng
Hullbridge Sports
02:45
Bury Town
Libyan Premier League
Vòng 9
Shah Bob Chyba
20:00
AlHilal
Abu Salim
20:00
Al-Ahli tripoli
Al Khmes
20:00
Al-Shat
KNVB Cup
Vòng 3
NAC Breda
02:00
PEC Zwolle
FC Twente Enschede
03:00
AZ Alkmaar
PSV Eindhoven
00:45
SC Telstar
AFC Ajax
03:00
Excelsior Maassluis
Qatar B
Vòng
Al Mesaimeer Club
21:45
Muaidar SC
Al Shahaniya
21:45
Al-Khuraitiat
Malta First Division League
Vòng 12
Marsaxlokk FC
22:59
Melita FC Saint Julian
Qrendi
03:00
Luqa St. Andrew's
Tarxien Rainbows F.C
03:00
Senglea Athletic
Cyprus Cup
Vòng 2
Xylotympou
22:00
Omonia Nicosia FC
Ấn Độ Super League
Vòng 14
Kerala Blasters FC
21:00
Mohun Bagan(Ind)
Chennai Titans
21:00
Northeast United
Cúp Quốc Gia Oman
Quarterfinals
Al-Nasr(OMA)
20:25
Fnjaa
England Southern Premier League
Vòng 17
Tiverton Town
02:45
Yate Town
Gosport Borough
02:45
Hayes Yeading United
Brazil national youth (U20) Football Championship
Castanhal EC U20
01:15
Tuna Luso U20
Bahraini Premier League
Vòng 10
Al Khaldiya
21:55
Al-Muharraq
Al-Najma
00:30
Al-Ahli(BHR)
Egypt League Cup
Vòng bảng
El Sharqia Dokhan
19:30
Al-Ittihad Alexandria
Pyramids FC
19:30
EL Masry
Kokakola Cairo
22:00
Misr Elmaqasah
Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 2
Bahia
05:15
United Nations Club
DOS Meyer
07:30
Alagoinhas Atletico BA
Portugal Campeonato Nacional Women
Varzim (nữ)
02:30
Famalicao (nữ)
Clube Condeixa (nữ)
04:30
AD Grijo (nữ)
BRA CP
Vòng 4
America FC Natal RN
01:00
Globo
ABC RN
06:00
Potiguar RN
Potyguar-CN RN
06:00
CE Forca e Luz RN
Santa Cruz RN
01:00
ASSU RN

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền