Lịch thi đấu bóng chuyền Việt Nam 2022 hôm nay mới nhất

Việt Cường

Chủ nhật, 02/01/2022 12:00 (GMT+7)

Lịch thi đấu bóng chuyền Việt Nam 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp các giải bóng chuyền Việt Nam mùa giải 2022 nhanh chóng, chính xác nhất.

Các giải đấu trong năm 2022 được nối lại sau một năm nhiều biến động của bóng chuyền Việt Nam. Có thể nói, năm 2021 là một năm “toàn màu xám” khi tất cả các giải trẻ và giải bóng chuyền hơi thuộc hệ thống thi đấu của Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đề bị hủy bỏ.

Dich COVID-19 khiến các sự kiện thi đấu thể thao bị tê liệt. Đứng trước những khó khăn đó, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam quyết định chỉ tổ chức 2 giải đấu quan trọng nhất là giải Hạng A quốc gia và giải VĐQG. Mặc dù khó khăn nhưng bằng sự nỗ lực và quyết tâm của Liên đoàn cùng đơn vị đăng cai, các giải đấu đã thành công tốt đẹp.

Để thích ứng với thời kỳ “bình thường mới”, dưới sự chỉ đạo của Chính phủ, Tổng cục TDTT, năm 2022 các giải đấu sẽ trở lại bình thường. Mới đây, Liên đoàn Bóng chuyền Việt Nam đã đưa ra danh sách dự kiến các giải đấu trong năm của bóng chuyền Việt Nam.

Danh sách, lịch trình các giải bóng chuyền Việt Nam diễn ra trong năm 2022 - Ảnh 1
Các giải bóng chuyền Việt Nam diễn ra với mật độ dày đặc

Có thể thấy năm 2022 là một năm bận rộn của bóng chuyền Việt khi chúng ta căng mình trên đấu trường khu vực, châu lục cộng thêm Đại hội TDTT toàn quốc. Chính vì thế, có rất nhiều giải đấu được NHM, VĐV và các đội bóng chờ đợi và mong mỏi.

Có thể kể tới những giải đấu quan trọng nhất như SEA Games 31, giải VĐQG, giải Hạng A quốc gia hay Đại hội TDTT toàn quốc. Bên cạnh đó các giải đấu dành cho lứa trẻ cũng được quan tâm khá sát sao như giải Trẻ Cúp các CLB toàn quốc, Trẻ quốc gia hay U23 quốc gia lần thứ 2… tất cả tạo nên một bức tranh sôi động trong năm 2022.

LỊCH THI ĐẤU BÓNG CHUYỀN VIỆT NAM 2022

STT Tên giải Địa điểm Thời gian
1 SEA Games bóng chuyền trong nhà Quảng Ninh Tháng 5
2 SEA Games bóng chuyền bãi biển Quảng Ninh Tháng 5
3 Hạng A (Bảng A) Quảng Ngãi Tháng 6
4 Giải bóng chuyền bãi biển (2x2) Quảng Trị, KH Tháng 6
5 Giải Vô địch quốc gia Ninh Bình Tháng 7
6 Giải Vô địch quốc gia Vĩnh Phúc Tháng 7
7 Giải bóng chuyền bãi biển (4x4) Khánh Hòa Tháng 7
8 Giải U19 nữ Châu Á Semey, KAZ Tháng 7
9 Giải trẻ toàn quốc Đắk Lắk Tháng 8
10 AVC cúp (tuyển nam-check ĐL) Taipei Tháng 8
11 AVC cúp (tuyển nữ) Philippines Tháng 8
12 Giải bóng chuyền bãi biển trẻ Cần Thơ Tháng 9
13 Giải bóng chuyền bãi biển (2x2 đồng đội) Cần Thơ Tháng 9
14 ASIAD - Bóng chuyền nữ Hangzhou-CHN Tháng 9
15 ASIAD - Bóng chuyền nam Hangzhou-CHN Tháng 9
16 Giải trẻ các câu lạc bộ Bắc Kạn Tháng 10
17 Hạng A (Chung kết) Trà Vinh Tháng 10
18 ĐHTTTQ Quảng Ninh Tháng 11
19 Giải U23 Đắk Nông Tháng 12
20 Giải bóng chuyền hơi khu vực phía Bắc
Đang cập nhật thông tin
21 Giải bóng chuyền hơi khu vực phía Nam
TIN LIÊN QUAN

Đinh Thị Thúy sắp rời Kinh Bắc Bắc Ninh gia nhập Ninh Bình Doveco

Tái hợp với Thanh Thúy, Đinh Thúy sẽ gia tăng sức mạnh cho đội bóng vừa giành hạng 4 mùa giải bóng chuyền vô địch quốc gia năm 2021.

Quốc Duy gia nhập đội bóng chuyền đương kim vô địch quốc gia 2021

Chủ công trẻ xuất sắc nhất năm 2021 đã đồng ý gia nhập đội bóng chuyền đương kim vô địch quốc gia - Tràng An Ninh Bình trong mùa giải 2022

Chốt thời gian và địa điểm tổ chức giải bóng chuyền VĐQG 2022

Giải bóng chuyền VĐQG Cúp Bamboo Airways năm 2022 đã được lên lịch dự kiến và địa điểm thi đấu giúp các đội bóng có thời gian chuẩn bị cho một mùa giải mới.

Có cần thiết thay đổi tên gọi ‘giải bóng chuyền VĐQG năm 2022’?

Mùa giải 2021 giải bóng chuyền VĐQG mang tên Cúp Bamboo Airways song bước sang năm 2022 đặt ra nhiều vấn đề khi đội bóng Vô địch giải Hạng A nội dung nữ thăng hạng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu bóng chuyền nam, nữ SEA Games 31 2022 hôm nay

Lịch thi đấu bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp bóng chuyền nam, nữ tại đại hội thể thao ĐNA 2022 nhanh, chính xác nhất.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 3/4

Trận đấu giữa PFU Blue Cats và JT Marvelous sẽ diễn ra vào lúc 12h00 ngày 3/4.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 2/4

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 2/4. PFU Blue Cats chạm trán JT Marvelous.

Lịch thi đấu của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022

Lịch thi đấu của đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam tại Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 mới nhất.

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 25/3

Lịch thi đấu của Thanh Thuý ở giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 25/3. Trận đấu giữa PFU Blue Cats và Hisamitsu Springs sẽ diễn ra lúc 15h00 ngày 25/3.

Lịch thi đấu các giải bóng chuyền nam châu Á năm 2022

Năm nay, có hai giải bóng chuyền nam châu Á đáng chú ý là Cúp bóng chuyền nam châu Á và giải Vô địch các CLB nam châu Á.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 20/3

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay. PFU Blue Cats sẽ chạm trán NEC Red Rockets.

Lịch thi đấu các giải bóng chuyền nữ châu Á năm 2022

Năm 2022 sẽ có hai giải bóng chuyền châu Á lớn dành cho bóng chuyền nữ là Cúp bóng chuyền nữ châu Á và giải vô địch các CLB châu Á.

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay 19/3

Lịch thi đấu của Thanh Thúy tại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản hôm nay. Trận đấu giữa Hisamitsu Spings và PFU Blue Cats sẽ diễn ra lúc 13h00 ngày 19/3.

Lịch thi đấu các giải bóng chuyền trẻ châu Á năm 2022

Năm nay, có khá nhiều giải bóng chuyền trẻ châu Á được tổ chức. Lịch thi đấu, bốc thăm chia bảng đã được diễn ra.

LỊCH BÓNG ĐÁ

Ngoại Hạng Anh
Vòng 37
Southampton
01:45
Liverpool
Hàn Quốc
Vòng 13
Suwon Samsung Bluewings
17:00
Gimcheon Sangmu
Incheon United
17:30
Daegu FC
VĐQG Úc
Vòng
Western United FC
16:05
Melbourne Victory
Hạng nhất Anh
Vòng
Nottingham Forest
01:45
Sheffield United
Copa Libertadores
Vòng bảng
CA Penarol
05:15
Cerro Porteno
Caracas FC
05:15
The Strongest
Bragantino
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Univ Catolica
Sporting Cristal
07:30
Talleres Cordoba
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Serie B Italia
Vòng
Benevento
01:30
Pisa
Hạng 2 Pháp
Vòng
Paris FC
01:30
Sochaux
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
ADO Den Haag
01:00
FC Eindhoven
VĐQG Chile
Vòng 13
Curico Unido
07:30
Audax Italiano
VĐQG UAE
Vòng 24
Emirates Club
21:15
Al Oruba (UAE)
Al-Dhafra
21:15
Al Ahli(UAE)
Al-Wasl
21:15
Ajman
Khor Fakkan
00:00
Al-Jazira(UAE)
Al Nasr Dubai
00:00
Al Ain
Al Wehda(UAE)
00:00
Ittihad Kalba
Banni Yas
00:00
Al-Sharjah
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 16
Daejeon Citizen
17:00
Busan I Park
Jeonnam Dragons
17:00
FC Anyang
Seoul E-Land FC
17:30
Gimpo FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Addis Ababa Ketema
14:00
Dire Dawa
Bahir Dar Kenema FC
17:00
Adama City
Arba Minch
20:00
Awassa Kenema
Malaysia
Vòng 9
Sarawak United
19:15
Kuala Lumpur
Terengganu
19:15
Melaka
Pulau Pinang
20:00
Sabah
Kedah
20:00
Negeri Sembilan
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Kutahyaspor
20:00
Artvin Hopaspor
Yldrm Belediyesispor
20:00
Utkoi
Celspor
00:00
Orduspor
Fethiyespor
00:00
Ofspor
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng
Wolves U23
01:00
Norwich City U23
Colombia Copa Premier
Vòng 2
Tigres Zipaquira
08:00
Deportes Quindio
Llaneros FC
03:00
Boyaca Chico
Leones
05:30
Real Cartagena
Fortaleza F.C
07:40
Bogota FC
Phần Lan
Vòng 8
AC Oulu
22:00
KuPs
HJK Helsinki
22:00
Lahti
FC Haka
22:00
SJK Seinajoen
Vô địch Mexico nữ
Vòng
Monterrey (nữ)
09:05
Pachuca (nữ)
Croatia 3.Division
Vòng
Vuteks Sloga
22:30
NK Belisce
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 14
CA Fenix Pilar
01:35
Comunicaciones BsAs
USA Women
Vòng 5
North Carolina (nữ)
06:05
Portland Thorns FC (nữ)
Copa Sudamericana
Group
Banfield
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
05:15
Dep.Independiente Medellin
Ceara
05:15
General Caballero
Atletico Junior Barranquilla
07:30
Oriente Petrolero
Atletico Clube Goianiense
07:30
CSD Antofagasta
9 de Octubre
07:30
Guairena
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng
Odense BK Reserve
19:00
Silkeborg IF Reserve
Armenia Division 2
Vòng 28
Pyunik B
20:00
Gandzasar Kapan
Urartu II
20:00
Shirak
Alashkert B Martuni
20:00
BKMA II
Ararat-Armenia B
20:00
Lernayin Artsakh
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Perlis United FC
20:00
Kuching FA
ICE WC
Vòng 2
Augnablik (nữ)
02:00
Haukar (nữ)
Georgia Primera Division
Vòng 14
FC Sioni Bolnisi
19:30
Dila Gori
FC Gagra
19:30
Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi
22:00
FC Telavi
Dinamo Batumi
00:00
Lokomotiv Tbilisi
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 22
JS kabylie
23:30
JS Saoura
Georgia Division
Vòng 12
FC Metalurgi Rustavi
20:00
Gareji Sagarejo
FC Shukura Kobuleti
20:00
Samtredia
Spaeri FC
20:00
WIT Georgia Tbilisi
Tunisia
Vòng 5
U.S.Monastir
22:00
Sifakesi
Brazil Serie B
Vòng 8
Gremio Novorizontin
07:30
Sport Club Recife PE
Portugal U23 Cup
Semi Final
Maritimo U23
17:00
Braga U23
Benfica U23
17:00
Estoril U23
Hạng 3 Áo
Vòng 14
SV Spittal
00:00
Wolfsberger AC Amateure
Iraqi Premier League
Vòng 27
Al Quwa Al Jawiya
00:00
Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 36
Al Sahel
22:59
Al-Kawkab
Al-Shoalah
23:05
Al Wehda Mecca
AL-Rbeea Jeddah
23:35
Al Kholood
Uhud
23:35
Al-Nahdha
Al-adalh
01:00
Al Khaleej Club
Lebanese Premier League
Vòng 10
Al-Hikma
20:00
Al-Safa
Al Akhaahli Alay
20:00
Sporting Club Beirut
Lithuania cup
Vòng 2
FK Tauras Taurage
22:00
Marijampole City
Germany Regionalliga
Vòng 38
Viktoria Aschaffenburg
00:00
Schweinfurt 05 FC
VCK U17 Châu Âu
Vòng bảng
Srbija C.Gora U17
21:30
Belgium U17
Denmark U17
21:30
Sweden U17
Scotland U17
00:00
Portugal U17
Turkey U17
00:00
spain U17
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 4
Tampere United
22:00
Klubi 04 Helsinki
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Benfica U19
23:30
GD Estoril-Praia U19
Chile Primera B
Vòng 15
Deportes Temuco
05:00
Cobreloa
Argentine Torneo A
Vòng
Sol de Mayo
01:30
Sansinena
Angola Girabola League
Vòng 28
Petro Atletico de Luanda
22:30
Sporting de Benguela
Argentine Division 2
Vòng 15
Almirante Brown
07:10
Villa Dalmine
Australia FFA Cup
Qual.
Monaro Panthers
16:00
Canberra Olympic
Charleston City Blues
16:00
Hamilton Olympic
Dandenong Thunder
16:30
Port Melbourne
Melbourne Knights
16:30
Collingwood
Mongolia Premier League
Vòng 11
Khangarid Klub
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 18
Siti Worley Garden J
07:30
Molynes United
VĐQG Hy Lạp
Vòng 10
AEK Athens
00:00
Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki
00:00
Panathinaikos
Pas Giannina
00:00
Aris Thessaloniki
Estonia Champions League
Vòng 14
Tartu JK Maag Tammeka
22:00
JK Tallinna Kalev
FC Flora Tallinn
00:00
FC Kuressaare
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng 11
FK Kapaz Ganca
19:00
Sabah II
Keshla FK II
19:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
19:00
Zaqatala FK
Qarabag II
19:00
Qaradag Lokbatan
Standard Sumgayit II
19:00
FK Qabala II
Turan Tovuz
19:00
Zira FK II
Bangladesh Premier League
Vòng 16
Sheikh Jamal
16:00
Saif Sporting Club
Uzbek League
Vòng 9
Metallurg Bekobod
20:30
Dinamo Samarqand
Nasaf Qarshi
20:30
Qizilqum Zarafshon
Navbahor Namangan
20:30
Neftchi Fargona
Hạng nhất Malaysia
Vòng 5
FAM-MSN Project Squad
19:15
Pahang UiTM FC
Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Confianca SE
06:00
Ferroviario CE
VĐQG Ai Cập
Vòng 19
El Gounah
21:00
Misr Elmaqasah
Kokakola Cairo
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Zamalek
02:00
Talaea EI-Gaish

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền