Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 chiều 13/9: Nhật Bản, Hàn Quốc toàn thắng, Thái Lan thua trận thứ 2 liên tiếp

Tuấn Linh

Thứ hai, 13/09/2021 21:08 (GMT+7)

Trong lượt trận thi đấu chiều ngày 13/9 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021, các đội tuyển Nhật Bản, Hàn Quốc, Australia gặt hái kết quả rất thuận lợi. Trong khi đó, Thái Lan và Kazakhstan đã thua trận thứ 2 liên tiếp.

Nhật Bản đối đầu với Bahrain trong trận đấu chiều ngày 13/9. Đây là 2 đội đều đã thắng trận mở màn của bảng A. Nhật Bản và Bahrain tạo ra màn rượt đuổi tỉ số ấn tượng trong set 1. Đại diện Đông Á dẫn trước ở đầu set nhưng rồi để cho đối thủ gỡ hòa và lội ngược dòng thắng 25-23.

Nhưng ưu thế trong set 2 hoàn toàn thuộc về Nhật Bản, Ran Takahashi và các đồng đội chỉ để cho đối thủ giành được 17 điểm. Kịch bản của set 3 tương tự như set 1 nhưng Nhật Bản đã không để cho đối thủ lật ngược lại được tình thế và thắng 25-23. Bahrain vượt lên dẫn trước 3-0 ở đầu set 4 nhưng không duy trì được cách biệt để rồi thua đậm 16-25.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 chiều 13/9: Nhật Bản, Hàn Quốc toàn thắng, Thái Lan thua trận thứ 2 liên tiếp - Ảnh 1
Nhật Bản đã thắng 2 trận liên tiếp ở giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021

Hàn Quốc cũng gặt hái chiến thắng thứ 2 liên tiếp trong buổi chiều hôm nay. Không giống như Nhật Bản, Hàn Quốc hoàn toàn áp đảo từ những pha bóng đầu tiên trong cuộc đối đầu với Kazakhstan. Trận đấu kết thúc chỉ trong 3 set với tỉ số lần lượt là 25-21, 25-17 và 25-16.

3-0 cũng là tỉ số của các trận đấu giữa Australia và Kuwait, Iran gặp Thái Lan. Đây đã là thất bại thứ 2 liên tiếp của cả Kuwait và Thái Lan. Kết thúc lượt thi đấu thứ 2, các đội Nhật Bản, Iran, Pakistan, Trung Quốc, Australia, Hàn Quốc và Đài Bắc Trung Hoa đã chắc suất Top 2 ở bảng đấu của mình nhờ 2 trận toàn thắng.

Ở chiều ngược lại, Ấn Độ, Thái Lan, Kuwait, Hongkong, Uzbekistan, Kazakhstan và Saudi Arabia không còn cơ hội vươn lên nửa trên bảng xếp hạng.

Kết quả giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 ngày 13/9

Hongkong 0-3 Pakistan

Saudi Arabia 0-3 Đài Bắc Trung Hoa

Ấn Độ 0-3 Qatar

Uzbekistan 0-3 Trung Quốc

Nhật Bản 3-1 Bahrain

Hàn Quốc 3-0 Kazakhstan

Australia 3-0 Kuwait

Iran 3-0 Thái Lan

TIN LIÊN QUAN

Liên đoàn bóng chuyền thế giới can thiệp, chị em nhà Lee có cơ hội được xuất ngoại thi đấu

Liên đoàn bóng chuyền thế giới (FIVB) sẽ vào cuộc điều tra vụ cặp chị em song sinh Lee Da Yeong và Lee Jae Yeong bị cấm xuất ngoại thi đấu.

Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021: Hạ Uzbekistan 3-0, Trung Quốc giữ chắc ngôi đầu

Trung Quốc đã có màn trình diễn ấn tượng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng 1 giải Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Lịch thi đấu Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021. Cập nhật lịch phát sóng trực tiếp giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 nhanh chóng, chính xác trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 hôm nay

Kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 mới nhất.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 16/5: Việt Nam thị uy sức mạnh

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 15/5: Việt Nam không thể tạo cú sốc

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Kết quả môn bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam khởi đầu suôn sẻ.

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5: Việt Nam giành thắng lợi trước đối thủ kỵ giơ

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5. Cập nhật kết quả môn bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia Cúp FLC 2021 mới nhất

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia 2021 hôm nay. Kết quả thi đấu trực tiếp VCK bóng chuyền hạng A năm 2021 nội dung bóng chuyền nam, nữ nhanh chóng, chính xác trên thethao.vn

Đội bóng của Thanh Thúy thua ngược đương kim Á quân V.League

Với Thanh Thúy trong đội hình, PFU BlueCats đã khởi đầu rất tốt trong trận gặp đối thủ mạnh Toray Arrows, nhưng cuối cùng họ vẫn phải nhận thất bại chung cuộc.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 ngày 17/9: Nhật Bản hủy diệt Australia, Thái Lan thua trận thứ 4

Sau thất bại trước Trung Quốc ngày 16/9, đội tuyển Nhật Bản đã tìm lại cảm giác chiến thắng bằng màn hủy diệt Australia 3-0 ở lượt trận thứ 5 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021: Hạ Uzbekistan 3-0, Trung Quốc giữ chắc ngôi đầu

Trung Quốc đã có màn trình diễn ấn tượng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng 1 giải Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Vượt ải Serbia, Italia lần thứ 3 vô địch châu Âu

Suất xắc quật ngã đội chủ nhà Serbia trong trận chung kết, đội tuyển Italia có lần thứ 3 lên ngôi tại Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Portland Timbers Reserve
09:00
Colorado Rapids II
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền