Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 7: Xác định 11 đội đi tiếp, 4 cái tên chắc chắn bị loại

Tuấn Linh

Thứ tư, 25/08/2021 10:48 (GMT+7)

Cục diện của vòng bảng giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 đã trở nên rõ ràng hơn sau ngày thi đấu thứ 7 với những đội tuyển đã cầm chắc suất đi tiếp hoặc bị loại.

Hà Lan và Thổ Nhĩ Kỳ là 2 đội toàn thắng tại bảng D trước ngày thi đấu thứ 7. Người hâm mộ kỳ vọng vào một trận đấu hấp dẫn khi 2 đội chạm trán chiến đấu vì ngôi đầu. Nhưng những diễn biến trên sân đấu hoàn toàn nghiêng về phía Thổ Nhĩ Kỳ.

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 7: Xác định 11 đội đi tiếp, 4 cái tên chắc chắn bị loại - Ảnh 1
Niềm vui của đội tuyển nữ Thổ Nhĩ Kỳ khi giành ngôi đầu bảng

Trận đấu kết thúc chỉ sau 3 set với tỉ số lần lượt là 25-21, 25-21 và 25-20. Như vậy, đội tuyển bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ đã chính thức kết thúc vòng bảng với 5 trận toàn thắng, giành 15 điểm tuyệt đối mà chỉ thua 1 set duy nhất. Vị trí cuối bảng D cũng đã được xác định thuộc về Romania khi họ chưa có được điểm nào và đã kém đội áp chót 4 điểm.

Cũng chắc suất bị loại như Romania là Azerbaijan, Tây Ban Nha và Hy Lạp. Trong đó, Tây Ban Nha và Hy Lạp đều là các đội góp mặt ở bảng B. Điều đó cũng có nghĩa là 4 suất đi tiếp của bảng đấu này đã hoàn toàn được xác định thuộc về Ba Lan, Bulgaria, Đức và CH Séc. Lượt trận cuối cùng chỉ còn có ý nghĩa phân hạng để xếp cặp đấu vòng loại trực tiếp.

11 đội đã cầm chắc vé đi tiếp bao gồm: Serbia, Bỉ, Nga, Ba Lan, Bulgaria, Đức, CH Séc, Croatia, Italia, Thổ Nhĩ Kỳ, Hà Lan.

Kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày 24-25/8

Bảng A

Bosnia và Herzegovina - Bỉ 0-3 (23 - 25, 19 - 25, 15 - 25)

Azerbaijan - Serbia 0-3 (17 - 25, 20 - 25, 19 - 25)

Bảng B

Đức - Hy Lạp 3-0 (25 - 20, 25 - 17, 25 - 22)

Bulgaria - Cộng hòa Séc 3-0 (26 - 24, 25 - 12, 25 - 19)

Bảng C

Hungary - Croatia 1-3 (19 - 25, 25 - 21, 17 - 25, 21 - 25)

Thụy Sĩ - Slovakia 1-3 (25 - 21, 14 - 25, 19 - 25, 22 - 25)

Bảng D

Hà Lan - Thổ Nhĩ Kỳ 0-3 (21 - 25, 21 - 25, 20 - 25)

Romania - Phần Lan 1-3 (25-18, 22-25, 22-25, 22-25)

TIN LIÊN QUAN

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 4: Pháp, Tây Ban Nha thua 3 set trắng

Ngày thi đấu thứ 4 của giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 tiếp tục diễn ra với những cặp đấu hấp dẫn và đã có bất ngờ xảy ra.

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 5: Serbia vững ngôi đầu, Đức thắng kịch tính Bulgaria

Ngày thi đấu thứ 5 của giải chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 tiếp tục chứng kiến sức mạnh vượt trội của nhà đương kim vô địch Serbia so với phần còn lại của bảng đấu.

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021 ngày thứ 6: Ba Lan, Thổ Nhĩ Kỳ nối dài mạch thắng

Bước sang ngày thi đấu thứ 6 của Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Âu 2021, các đội tuyển mạnh Ba Lan, Thổ Nhĩ Kỳ vẫn tiếp tục chứng tỏ sức mạnh vượt trội tại bảng đấu của mình.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 16/5: Việt Nam thị uy sức mạnh

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 15/5: Việt Nam không thể tạo cú sốc

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Kết quả môn bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam khởi đầu suôn sẻ.

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5: Việt Nam giành thắng lợi trước đối thủ kỵ giơ

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5. Cập nhật kết quả môn bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia Cúp FLC 2021 mới nhất

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia 2021 hôm nay. Kết quả thi đấu trực tiếp VCK bóng chuyền hạng A năm 2021 nội dung bóng chuyền nam, nữ nhanh chóng, chính xác trên thethao.vn

Đội bóng của Thanh Thúy thua ngược đương kim Á quân V.League

Với Thanh Thúy trong đội hình, PFU BlueCats đã khởi đầu rất tốt trong trận gặp đối thủ mạnh Toray Arrows, nhưng cuối cùng họ vẫn phải nhận thất bại chung cuộc.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 ngày 17/9: Nhật Bản hủy diệt Australia, Thái Lan thua trận thứ 4

Sau thất bại trước Trung Quốc ngày 16/9, đội tuyển Nhật Bản đã tìm lại cảm giác chiến thắng bằng màn hủy diệt Australia 3-0 ở lượt trận thứ 5 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 chiều 13/9: Nhật Bản, Hàn Quốc toàn thắng, Thái Lan thua trận thứ 2 liên tiếp

Trong lượt trận thi đấu chiều ngày 13/9 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021, các đội tuyển Nhật Bản, Hàn Quốc, Australia gặt hái kết quả rất thuận lợi. Trong khi đó, Thái Lan và Kazakhstan đã thua trận thứ 2 liên tiếp.

Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021: Hạ Uzbekistan 3-0, Trung Quốc giữ chắc ngôi đầu

Trung Quốc đã có màn trình diễn ấn tượng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng 1 giải Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Vượt ải Serbia, Italia lần thứ 3 vô địch châu Âu

Suất xắc quật ngã đội chủ nhà Serbia trong trận chung kết, đội tuyển Italia có lần thứ 3 lên ngôi tại Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 7
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
Djurgardens U21
22:00
Orebro U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 29
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:30
FK Berane
OFK Titograd
22:30
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:30
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:30
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:30
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Colombia Regional League
Vòng
FC Leones Reserves
22:05
Atletico Nacional Medellin Reserves
Medellin City FC
22:05
Estudiantes de Medellin
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Columbia U19 League
Vòng
Atletico Zamba U19
22:10
Academia de Crespo U19
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 15
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Tallinna JK Legion
22:00
Levadia Tallinn
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Bamboutos de
21:30
Fovu Baham
Yafoot FC
21:30
Eding Sport FC
UMS de Loum
22:00
Coton Sport
Djiko FC de Bandjoun
22:00
Racing de Bafoussam
Argentina Reserve League
Vòng
Excursionistas Reserves
22:00
Leandro N. Alem Reserves
Sportivo Italiano Reserves
22:00
San Martin Burzaco Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền