Bán kết Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Thổ Nhĩ Kỳ lại ôm hận trước Serbia, Italia vượt ải Hà Lan

Tuấn Linh

Thứ bảy, 04/09/2021 08:26 (GMT+7)

Những cái tên góp mặt ở trận tranh chung kết và tranh hạng 3 Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021 đã được xác định sau 2 trận bán kết diễn ra ngày 3/9.

Cuộc đối đầu giữa Serbia và Thổ Nhĩ Kỳ ở bán kết có thể coi là trận chung kết sớm và hứa hẹn sẽ rất kịch tích. Đây chính là 2 đội tuyển đã gặp nhau ở trận chung kết gần nhất của giải đấu vào năm 2019. Khi đó, Serbia cần đến 5 set đấu mới đánh bại được Thổ Nhĩ Kỳ để lên ngôi vô địch.

Giải năm nay, Serbia và Thổ Nhĩ Kỳ đều toàn thắng với phong độ thuyết phục, thậm chí Thổ Nhĩ Kỳ mới thua đúng 2 set. Ở lần tái đấu tại Nations League 2021 hồi tháng 6, 2 đội cũng kéo nhau vào set 5 mới phân định được thắng thua và các cô gái Thổ Nhĩ Kỳ là những người được nở nụ cười chiến thắng.

Bán kết Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Thổ Nhĩ Kỳ lại ôm hận trước Serbia, Italia vượt ải Hà Lan - Ảnh 1
Serbia có lần thứ 3 liên tiếp vào chung kết giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu

Đúng như sự kỳ vọng của người hâm mộ, Thổ Nhĩ Kỳ và Serbia đã tạo ra màn rượt đuổi tỉ số vô cùng ngoạn mục ngay ở set 1. Chiến thắng chỉ thuộc về Thổ Nhĩ Kỳ khi họ giành được điểm số thứ 34.

Set 2 cũng kịch tính không kém khi 2 đội thay nhau vượt lên dẫn trước, những tưởng Thổ Nhĩ Kỳ sẽ tiếp tục thắng khi dẫn 26-25 nhưng Serbia lại ghi liên tiếp 3 điểm để quân bình tỉ số trận đâu. Cách biệt của set 3 cũng là tối thiểu, Serbia giành 2 điểm số cuối cùng và thắng 25-23.

Bán kết Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu 2021: Thổ Nhĩ Kỳ lại ôm hận trước Serbia, Italia vượt ải Hà Lan - Ảnh 2
Italia (áo xanh) phải chờ đợi 12 năm mới lại góp mặt ở chung kết

Có lẽ vì quá mệt mỏi sau 3 set căng thẳng, Thổ Nhĩ Kỳ xuống sức và dễ dàng để thua 13-25 trong set 4, qua đó có lần thứ 2 liên tiếp ôm hận trước Serbia ở Giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu. Thổ Nhĩ Kỳ sẽ đối đầu với Hà Lan trong trận tranh hạng 3.

Ở trận bán kết thứ 2, Hà Lan dễ dàng để cho Italia dẫn trước 2-0 sau 2 set với các tỉ số lần lượt là 25-19 và 25-17. Các cô gái đến từ xứ sở hoa tulip kéo dài trận đấu sang set 4 nhờ thắng 25-16 ở set 3. Tuy nhiên, đội chiến thắng cuối cùng vẫn là Italia bởi Hà Lan chỉ giành được 18 đểm ở set 4.

Với kết quả này, Italia và Serbia sẽ đối đầu trong trận chung kết diễn ra lúc 1h sáng ngày 5/9 theo giờ Việt Nam, 3 giờ đồng hồ sau trận tranh hạng 3 giữa Hà Lan và Thổ Nhĩ Kỳ.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ vô địch châu Âu
Ngày Giờ Trận
4/9 22h00 Thổ Nhĩ Kỳ - Hà Lan
5/9 01h00 Serbia - Italia
TIN LIÊN QUAN

Giải vô địch bóng chuyền nữ châu Á 2021 chính thức hoãn sang năm 2022

Giải vô địch bóng chuyền nữ châu Á 2021 có kế hoạch diễn ra từ ngày 29/8 đến ngày 4/9/2021 đã chính thức hoãn lại đến năm 2022.

Cặp nữ thần bóng chuyền Hàn Quốc bị cấm xuất ngoại vì scandal bắt nạt

Cặp đôi song sinh nổi tiếng của bóng chuyền Hàn Quốc, Lee Jae Young và Lee Da Young đã gặp không ít rắc rối với vụ scandal bắt nạt bạn học trong quá khứ.

Cặp đôi vàng của bóng chuyền bãi biển Brazil đường ai nấy đi sau Olympic Tokyo

Cặp đôi bóng chuyền bãi biển nam Brazil Alison Cerutti và Alvaro Filho sẽ không tiếp tục sát cánh cùng nhau sau một kỳ Thế vận hội thất vọng tại Nhật Bản.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 hôm nay

Kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật kết quả bóng chuyền Cúp Hoa Lư Bình Điền 2022 mới nhất.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 16/5: Việt Nam thị uy sức mạnh

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 15/5: Việt Nam không thể tạo cú sốc

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Kết quả môn bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay.

Kết quả bóng chuyền SEA Games ngày hôm nay 14/5: Việt Nam đại thắng, Philippines đón ngày buồn

Cập nhật kết quả bóng chuyền SEA Games mới nhất. Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam khởi đầu suôn sẻ.

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5: Việt Nam giành thắng lợi trước đối thủ kỵ giơ

Kết quả bóng chuyền SEA Games 31 hôm nay 13/5. Cập nhật kết quả môn bóng chuyền SEA Games 31 mới nhất cùng Thethao.vn

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia Cúp FLC 2021 mới nhất

Kết quả VCK bóng chuyền hạng A quốc gia 2021 hôm nay. Kết quả thi đấu trực tiếp VCK bóng chuyền hạng A năm 2021 nội dung bóng chuyền nam, nữ nhanh chóng, chính xác trên thethao.vn

Đội bóng của Thanh Thúy thua ngược đương kim Á quân V.League

Với Thanh Thúy trong đội hình, PFU BlueCats đã khởi đầu rất tốt trong trận gặp đối thủ mạnh Toray Arrows, nhưng cuối cùng họ vẫn phải nhận thất bại chung cuộc.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 ngày 17/9: Nhật Bản hủy diệt Australia, Thái Lan thua trận thứ 4

Sau thất bại trước Trung Quốc ngày 16/9, đội tuyển Nhật Bản đã tìm lại cảm giác chiến thắng bằng màn hủy diệt Australia 3-0 ở lượt trận thứ 5 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

Kết quả Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021 chiều 13/9: Nhật Bản, Hàn Quốc toàn thắng, Thái Lan thua trận thứ 2 liên tiếp

Trong lượt trận thi đấu chiều ngày 13/9 của Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021, các đội tuyển Nhật Bản, Hàn Quốc, Australia gặt hái kết quả rất thuận lợi. Trong khi đó, Thái Lan và Kazakhstan đã thua trận thứ 2 liên tiếp.

Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021: Hạ Uzbekistan 3-0, Trung Quốc giữ chắc ngôi đầu

Trung Quốc đã có màn trình diễn ấn tượng qua 2 lượt trận đầu tiên của vòng 1 giải Giải bóng chuyền nam vô địch châu Á 2021.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Colombia (nữ) U20
07:00
Panama (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
08:00
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Argentina
Vòng 5
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Venados FC
07:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
USA Women Premier League
Vòng
BC United (nữ)
07:10
Indios Denver (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 18
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
North Texas SC
07:30
MINNESOTA United B
Houston Dynamo B
08:15
Tacoma Defiance
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền