Libero số 1 thế giới chuyển thi đấu chủ công: Nhận ngay kết quả sốc

Hải Phạm

Thứ năm, 27/01/2022 06:00 (GMT+7)

Jenia Grebenikov khiến nhiều người sốc khi thi đấu ở vị trí chủ công ở CEV Champions League trong trận đấu mới đây.

Một trận đấu vô cùng kỳ lạ vừa diễn ra tại CEV Champions League – giải bóng chuyền danh giá nhất của các CLB châu Âu trong cuộc đấu giữa hai CLB Zenit St. Petersburg của Nga và Vojvodia của Serbia.

Kết quả thua 0-3 của đại diện nước Nga khiến không ít người bị sốc khi Zenit St. Petersburg đang là đội bóng toàn thắng ở bảng đấu này. Họ cũng được đánh giá cao hơn rất nhiều so với đối thủ của mình.

Libero số 1 thế giới chuyển thi đấu chủ công: Nhận ngay kết quả số - Ảnh 1
Jenia Grebenikov là libero số 1 thế giới ở thời điểm hiện tại

Trận thua bất ngờ này khiến cho các chàng trai nước Nga bị tụt xuống thứ hai bảng đấu và gặp bất lợi trong cuộc đua giành vé đi tiếp. Kết quả này tới từ những quyết định sử dụng nhân sự sốc của đội bóng này.

Không rõ do thiếu nhân sự hay thiếu tôn trọng đối thủ mà trong đội hình thi đấu của Zenit St. Petersburg có tên Jenia Grebenikov – libero số 1 thế giới hiện tại nhưng thi đấu với vai trò… chủ công.

Jenia Grebenikov vừa giành giải Libero xuất sắc nhất Olympic Tokyo cũng như là libero số 1 thế giới nhiều năm qua. Thế nên, việc anh thi đấu chủ công khiến cả đối thủ lẫn khán giả phải bất ngờ.

Đây được coi là một cú sốc bởi lẽ việc libero thi đấu ở hàng công có lẽ chỉ diễn ra ở một giải đấu giao hữu hay các cuộc đọ sức vui giữa các cầu thủ chứ tại đấu trường danh giá nhất châu Âu như thế này thì quả thật chưa có tiền lệ.

Và không nằm ngoài dự đoán của mọi người, dù cho sở hữu chiều cao 1.88m cùng tầm bật đà lên tới 3.35m thì Jenia Grebenikov vẫn không thể thi đấu tốt. Những pha tấn công của anh kém hiệu quả rất nhiều so với các chủ công khác.

Libero số 1 thế giới chuyển thi đấu chủ công: Nhận ngay kết quả số - Ảnh 2
 Việc thi đấu chủ công là quá tầm với ngôi sao bóng chuyền Pháp này

Không ít những tình huống libero số 1 thế giới chỉ có thể xử lý bóng qua lưới hay bị block bởi hàng chắn cao ngất ngưởng của đối phương. Dù vậy, đây chắc chắn là kỉ niệm khó quên của ngôi sao người Pháp này.

Jenia Grebenikov sinh năm 1990, là tuyển thủ bóng chuyền Pháp gốc Nga vừa giành HCV Olympic Tokyo. Anh từng bị “ghẻ lạnh” tại Nga trước khi đi tìm cho mình một tương lai mới trong màu áo của đội tuyển Pháp.

Jenia Grebenikov đến với bóng chuyền từ rất sớm khi có cha là cựu VĐV cũng như huấn luyện viên bóng chuyền Nga nổi tiếng Vladimir Grebennikov. Lần đầu tiên chơi cho đội tuyển Pháp của Jenia Grebenikov là năm 2011 và tính tới thời điểm này, anh đã có trong tay vô số những danh hiệu lớn nhỏ từ giải tập thể cho tới cá nhân.

TIN LIÊN QUAN

Chấn động: 'Quái vật nghìn máu' Egonu chung team Zhu Ting?

Theo nhiều nguồn tin, khả năng cao hay tay đập "đáng sợ" này sẽ cùng về dưới mái nhà Vakifbank.

Bóng chuyền Mỹ chào đón 'khủng long' trở lại với tham vọng lớn

Dana Rettke cao tới 2.04m và là một trong những VĐV cao nhất làng bóng chuyền nữ nhận được sự chờ đón của người hâm mộ xứ sở Cờ hoa khi cô quyết tâm dấn thân vào môi trường bóng chuyền chuyên nghiệp.

Bóng chuyền Indonesia thoát án phạt nặng tại SEA Games 31

Nếu như án phạt mà WADA đưa ra vẫn được giữ nguyên thì Indonesia sẽ phải thi đấu các giải quốc tế dưới màu cờ của Ủy ban Olympic là điều đã được tính tới.

Chuyển nam giới thành công, 'hung thần bóng chuyền nữ Việt Nam' cầu hôn bạn gái

Aprilia Manganang là VĐV bóng chuyền từng làm mưa làm gió tại khu vực Đông Nam Á và đã gây ra vô số tranh cãi khi thi đấu cho đội tuyển bóng chuyền nữ Indonesia.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Ngày về từ SEA Games 31 chia hai nửa vui buồn của bóng chuyền Thái Lan

Đội tuyển bóng chuyền nam, nữ Thái Lan đã về nước sau khi kết thúc hành trình tại SEA Games 31.

'Búa máy' bóng chuyền nữ Brazil nhận án phạt nặng vì doping, có thể mất cả sự nghiệp

Nhiều khả năng án phạt này cũng chính thức khéo lại sự nghiệp của tay đập được mệnh danh là "búa máy" của bóng chuyền nữ Thế giới.

Bóng chuyền nam Campuchia tạo địa chấn, đứng trước cơ hội lịch sử ở SEA Games 31

Đội tuyển bóng chuyền nam Campuchia giành chiến thắng 3-1 trước Philippines và đứng trước cơ hội lọt vào bán kết SEA Games 31.

Bóng chuyền Thái Lan chốt danh sách, loại 'khủng long' trước giờ sang dự SEA Games 31

Hai đội tuyển bóng chuyền Thái Lan đã chính thức chốt danh sách dự SEA Games 31. Đã có sự thay đổi ở đội tuyển nam.

Bóng chuyền Thái Lan đặt mục tiêu thâu tóm HCV ở SEA Games 31

Mục tiêu của bóng chuyền Thái Lan là tiếp tục đứng đầu khu vực ở SEA Games 31.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan tham dự SEA Games 31 ở Việt Nam

Cập nhật danh sách chính thức đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan tham dự SEA Games 31 ở Việt Nam.

Người quyền lực hé lộ mục tiêu bóng chuyền nữ Thái Lan ở SEA Games 31

Những mục tiêu của bóng chuyền nữ Thái Lan trong năm 2022 đã được hé lộ.

Ukraine thay Nga tham dự giải vô địch bóng chuyền nam thế giới 2022

Liên đoàn bóng chuyền quốc tế (FIVB) đã xác nhận rằng Ukraine sẽ tham dự Giải vô địch bóng chuyền nam thế giới 2022 thay vì Nga.

Đối thủ bóng chuyền nữ Việt Nam tại SEA Games 31 tập huấn Brazil

Tại SEA Games 31, đối thủ khó chịu đối với các cô gái bóng chuyền Việt Nam chính là đội bóng chuyền nữ Philippines.

Bóng chuyền nữ Philippines nhận hung tin trước thềm SEA Games 31

Đội tuyển bóng chuyền nữ Philippines nhận tin không vui, ảnh hưởng tới mục tiêu giành HCV tại SEA Games 31.

LỊCH BÓNG ĐÁ

AFC Cup
Vòng bảng
Maziya
22:00
Mohun Bagan(Ind)
Al-Ansar (LIB)
22:00
Al-Seeb
Teshrin SC
22:00
Al-Nejmeh
Dhufar
22:00
CD Arabe Unido
Jableh SC
02:00
Al Kuwait SC
East Riffa
02:00
Hilal AL Quds
Al-Riffa
02:00
Shbab Alkhaleel
Copa Libertadores
Vòng bảng
Nacional Montevideo
05:15
Bragantino
Velez Sarsfield
05:15
Estudiantes La Plata
Flamengo
07:30
Sporting Cristal
Univ Catolica
07:30
Talleres Cordoba
Palmeiras
07:30
Deportivo Tachira
Club Sport Emelec
07:30
Independiente Petrolero
VĐQG Slovakia
Vòng
MSK Zilina
22:59
Trencin
Dunajska Streda
00:30
Tatran LM
Hạng 2 Đức
Vòng
Dynamo Dresden
01:30
Kaiserslautern
Hạng 2 Hà Lan
Vòng
Excelsior SBV
01:00
ADO Den Haag
Hạng 3 Pháp
Vòng
Villefranche
01:30
Quevilly
Tanzania Ligue 1
Vòng
Ruvu Shooting
20:00
Azam
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng
Tarsus Idman Yurdu
00:00
Bursa Niluferspor AS
Hạng nhất Mỹ
Vòng 5
New Mexico United
08:00
Phoenix Rising FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
CA River Plate Reserves
20:00
Rentistas Reserves
VĐQG Iran
Vòng 29
Tractor S.C.
22:30
Fajr Sepasi
Zob Ahan
22:30
Nassaji Mazandaran
Shahrdary Arak
22:30
Peykan
Foolad Khozestan
22:30
Sepahan
Persepolis Pakdasht
22:30
Gol Gohar FC
Mes Rafsanjan
22:30
Esteghlal Tehran
Naft Masjed Soleyman FC
22:30
Sanat-Naft
Persepolis
22:30
Shahr Khodrou
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng
Artvin Hopaspor
22:00
Utkoi
England Conference
Vòng
Halifax Town
01:45
Chesterfield
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 6
Djurgardens U21
21:00
Orebro U21
Mjallby AIF U21
21:00
Landskrona BoIS U21
Utsiktens BK U21
21:30
Varbergs BoIS U21
IFK Varnamo U21
22:00
Halmstads U21
Elfsborg U21
22:00
Norrby IF(U21)
IFK Goteborg U21
22:59
HackenU21
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 3
HotturHuginn
00:00
KFR Aegir
UMF Selfoss
01:00
Magni
Sindri
01:00
Akranes
Vestri
01:00
Afturelding
HK Kopavogs
02:15
Grotta Seltjarnarnes
Hviti Riddarinn
02:15
Kordrengir
Grindavik
02:15
IR Reykjavik
Dalvik Reynir
02:45
Thor Akureyri
Latvian Higher League
Vòng 15
FK Auda Riga
21:30
FK Liepaja
Tukums-2000
22:30
FK Valmiera
Copa Sudamericana
Group
Santos
05:15
Banfield
Union La Calera
05:15
Universidad Catolica
Internacional RS
07:30
9 de Octubre
Liga Dep. Universitaria Quito
07:30
Atletico Clube Goianiense
Dep.Independiente Medellin
07:30
Guairena
Defensa Y Justicia
07:30
CSD Antofagasta
USA National Premier Soccer League
Vòng
AFC Ann Arbor
06:30
Kalamazoo
Caledonia SC
06:30
NONA FC
East Atlanta
06:30
SC United Bantams
South Georgia Tormenta B
06:30
Asheville City
West Chester United
06:30
Real Central NJ
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
OSTO youth team
01:00
Salto SP Youth
Canadian Championship
Vòng 2
HFX Wanderers FC
05:00
Toronto FC
Pacific FC
09:00
York 9 FC
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 30
ES Setif
22:00
NA Hussein Dey
Finland Suomen Cup
Vòng 5
Klubi 04 Helsinki
22:00
HJK Helsinki
Inter Turku
22:30
Inter Turku II
Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Guarani de Trinidad
21:00
Club Fernando de la Mora
Sportivo San Lorenzo
05:30
Independiente Luque
Brazil Serie B
Vòng 9
Ponte Preta
07:30
Chapecoense SC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 36
FK Iskra Danilovgrad
22:00
FK Zeta
FK Buducnost Podgorica
22:00
OFK Petrovac
Decic Tuzi
22:00
FK Podgorica
FK Rudar Pljevlja
22:00
Jezero Plav
FK Sutjeska Niksic
22:00
Mornar
Hạng 3 Áo
Vòng 31
SC Gleisdorf
00:00
TUS Bad Gleichenberg
Sturm Graz (Youth)
00:00
SK Treibach
Union Gurten
00:00
SV Ried B
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 30
AmaZulu
20:00
Lamontville Golden Arrows
Orlando Pirates
00:30
Maritzburg United
Italia Primavera
Vòng
Atalanta U20
22:59
Juventus U20
Montenegro Division 2
Vòng 36
FK Mladost DG
22:00
FK Berane
OFK Titograd
22:00
Jedinstvo Bijelo Polje
Arsenal Tivat
22:00
FK Grbalj Radanovici
OSK Igalo
22:00
Bokelj Kotor
KOM Podgorica
22:00
Cetinje
Lithuania cup
Vòng 2
Klaipedos Granitas
22:30
Kauno Zalgiris
Ataka Vilnius
23:45
FK Riteriai
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
CA Huracan
01:35
Deportivo Madryn
Iran Div 2
Vòng
Shohada Babolsar
20:00
Niroye Zamini
Estonia U19 League
Vòng
Tartu JK Tammeka U19
21:30
Tartu FC Helios/Jogeva Noorus 96 U19
Hạng 4 Nauy
Vòng
Tiller
23:30
Byasen Toppfot
Strindheim IL
02:00
Melhus
Israel Cup
Chung kết
Maccabi Haifa
00:30
Hapoel Beer Sheva
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 9
Ostersunds FK
00:00
Orgryte
Jonkopings Sodra IF
00:00
Skovde AIK
Vô địch nữ Iceland
Vòng 6
Breidablik (nữ)
02:15
Valur (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 35
FC Pyunik
22:15
Ararat Yerevan
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 28
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
01:00
F.C.Barcelona Futsal
Levante Futsal
01:30
Cordoba Futsal
Catgas Energia Futsal
01:45
Xota Navarra Futsal
Vaidepenas Futsal
02:00
DKV Seguros Zaragoza Indoor So
CD Burela FS Pescados Ruben Futsal
02:15
Manzanares FS Futsal
Brazil national youth (U20) Football Championship
Sapucaiense RSU20
01:00
FBC Riograndense U20
Estonia Champions League
Vòng 13
Tallinna JK Legion
21:00
FC Flora Tallinn
FC Kuressaare
22:00
Nomme JK Kalju
Flora Paide
00:00
Tartu JK Maag Tammeka
Uzbek League
Vòng 10
Kuruvchi Bunyodkor
21:00
Nasaf Qarshi
Sogdiana Jizak
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
VĐQG Ai Cập
Vòng 20
Enppi
23:30
Ghazl El Mahallah
Holland Ligue 3
Vòng 32
GVVV Veenendaal
01:00
De Treffers
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Koninklijke HFC
Katwijk
01:00
IJsselmeervogels
AFC
01:00
Excelsior Maassluis
Cameroon Elite One
Vòng
Renaissance Ngoumou
20:00
Dragon Club Yaounde
Young Sports
20:00
Fauve Azur Elite
Stade Renard de Melong
20:00
Colombe du Dja et Lobo
PWD de Bamenda
20:00
OFTA of Kribi
Argentina Reserve League
Vòng
Lujan Reserves
20:00
Deportivo Liniers Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền