'Idol giới trẻ' tỏa sáng, Nhật Bản thắng kịch tính 'ông lớn' ở VNL 2022

Yuji Nishida có trận đấu ấn tượng nhất là khả năng giao bóng giúp Nhật Bản vượt qua Italia với tỷ số 3-2.

Chạm trán ứng viên vô địch là đội tuyển bóng chuyền nam Italia, các chàng trai Nhật Bản được dự đoán sẽ có trận đấu vô cùng khó khăn. Thậm chí, có thể Nishida và các đồng đội sẽ phải nhận trận thua thứ 2 của mình ở Volleyball Nations League 2022.

Đúng như dự đoán của người hâm mộ, đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản khởi đầu khá chậm khi để cho Italia dẫn trước từ sớm trước khi vực dậy tinh thần để lội ngược dòng trong séc đấu đầu tiên.

'Idol giới trẻ' tỏa sáng, Nhật Bản thắng kịch tính 'ông lớn' ở VNL 2022 - Ảnh 1
Nishida ghi nhiều điểm nhất bên phía đội tuyển bóng chuyền Nhật Bản

Thế nhưng, chiến thắng đầu tiên không thể giúp Nhật Bản có được lợi thế khi liên tiếp để thua trong 2 séc đấu tiếp theo. Đặc biệt, dù dẫn trước trong hầu hết séc 3 nhưng Nhật Bản để thua 24-26 đầy tiếc nuối.

Bị dồn vào thế không còn gì để mất, Nhật Bản vùng lên mạnh mẽ để giành chiến thắng trong séc đấu thứ 4 trước khi vượt qua Italia với tỷ số sát nút trong séc đấu cuối cùng để khép lại trận đấu với một chiến thắng.

Dù không thể vươn lên ngôi đâu bảng nhưng chiến thắng trước đại diện rất mạnh của châu Âu giúp cho đội bóng nằm tiến tới rất gần tấm vé dự vòng tứ kết VNL 2022 thậm chí, có thể là đại diện duy nhất của châu Á ở vòng đấu này.

'Idol giới trẻ' tỏa sáng, Nhật Bản thắng kịch tính 'ông lớn' ở VNL 2022 - Ảnh 2
"Nam thần bóng chuyền" Takahashi Ran chắn bóng ghi điểm quyết định cho Nhật Bản

Nhật Bản vượt trội về khả năng giao bóng khi có tới 14 điểm ace, phần lớn do công của Nishida và Ishikawa. Trong khi đó, Italia lại là đội chắn bóng tốt hơn rất nhiều với có 14 điểm block so với 2 điểm của Nhật Bản.

Vượt qua đội tuyển Italia đầy kịch tính, các chàng trai xứ anh đào sẽ có trận đấu tiếp theo dự đoán "lành ít dữ nhiều" với các nhà đương kim vô địch Olympic là đội tuyển Pháp vào lúc 15h00 chiều nay tại Philippines.

TIN LIÊN QUAN

Xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022,

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 hôm nay nhanh nhất

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 hôm nay nhanh nhất. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Volleyball Nations League 2022 hôm nay nhanh nhất.

Xem trực tiếp bóng chuyền nam VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp bóng chuyền nam VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nam VNL 2022 mới nhất.

Sự nghiệp lẫy lừng của libero xuất sắc nhất lịch sử bóng chuyền thế giới

Sergio Santos là libero xuất sắc nhất trong lịch sử bóng chuyền thế giới. Anh là VĐV duy nhất chơi 4 trận chung kết Olympic liên tiếp.

'Anh cả' châu Á tạo địa chấn lớn ở Volleyball Nations League 2022

Iran vượt qua đội tuyển Mỹ với tỷ số 3-0, tạo nên cú sốc lớn nhất ở tuần 2 VNL 2022.

Thảm bại ở SEA Games 31, bóng chuyền Philippines nhận niềm vinh dự cực lớn

Mới đây, Liên đoàn bóng chuyền thế giới vừa công bố Philippines sẽ tiếp tục trở thành chủ nhà VNL trong hai năm tiếp theo.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bóng chuyền nam Cuba tung đội hình khủng, đội tuyển Nhật Bản lâm nguy

Bóng chuyền nam Cuba và Nhật Bản sẽ cạnh tranh khốc liệt cho tấm vé đi tiếp tại giải VĐTG sắp tới.

Vắng mặt trong danh sách tập trung, ngôi sao gốc Cuba hy vọng được tham dự giải VĐTG 2022

Leon cho biết mình đã hồi phục gần như hoàn toàn, sẵn sàng tham dự giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022.

Thêm sao trẻ bóng chuyền Nhật Bản xuất ngoại thi đấu ở nước ngoài

Đối chuyền 23 tuổi này được kỳ vọng sẽ trở thành cái tên sáng giá của giải PlusLiga trong chuyến xuất ngoại này.

Hai ngôi sao bóng chuyền nữ bất ngờ bỏ giải Vô địch thế giới 2022

Trong khi Ana Cristina xin rút lui thì Maja Ognjenovic cũng không có tên trong danh sách ban đầu.

Hai siêu sao bị loại khỏi giải bóng chuyền Vô địch thế giới 2022

Hai ngôi sao nổi tiếng bậc nhất của bóng chuyền nam thế giới vắng mặt tại giải bóng chuyền VĐTG 2022.

Bóng chuyền nữ Thái Lan 'quay xe', cử đội 1 quyết tâm vô địch AVC Cup 2022

Ở AVC Cup và tuần đầu tiên của ASEAN Grand Prix, Thái Lan sẽ cử đội hình mạnh nhất vừa tham gia thi đấu ở Volleyball Nations League 2022.

Croatia vô địch Challenger Cup, giành quyền lên chơi Volleyball Nations League 2023

Vượt qua đội tuyển Bỉ trong trận chung kết, các cô gái Croatia đã giành quyền lên chơi VNL 2023.

Bóng chuyền Cuba vô địch Challenger Cup, giành quyền lên chơi VNL 2023

Cuba giành quyền lên chơi VNL 2023 và hứa hẹn sẽ sớm khẳng định vị thế của mình.

Giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022 diễn ra khi nào, có bao nhiêu đội?

Giải bóng chuyền nam VĐTG 2022 có 24 đội bóng tham dự. Năm nay, giải đấu diễn ra từ cuối tháng 8 tại Ba Lan và Slovenia.

Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới mới nhất: Nhật Bản mất ngôi số 1 châu Á

Cập nhật bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới sau Volleyball Nations League 2022.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
India Delhi Senior Division
Vòng
Rangers SC
17:45
Friends United
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Dordoi-Dynamo Naryn
19:15
FC Kaganat
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Sheffield Wed U21
18:00
Swansea City U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
18:00
Slavia Mozyr Reserve
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Hadera
18:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Tel Aviv
18:00
Ashdod MS
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Wed U23
18:00
Swansea City U23
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Malaysia President Cup
Johor Darul Tazim III U21
19:15
Selangor U21

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền