Đội nhà thua trận thứ 7 liên tiếp, Thanh Thúy không 'gánh' nổi team

PFU Blue Cats nhận trận thua thứ 7 liên tiếp. Thanh Thúy vẫn là điểm sáng của đội bóng này.

Đúng như dự đoán của nhiều người, PFU Blue Cats tiếp tục phải đón nhận thất bại thứ 7 liên tiếp khi phải đối mặt với đội bóng rất mạnh là Hisamitsu Springs trong trận đấu muộn ngày hôm nay.

Trước cuộc chạm trán này, nhiều người đã dự đoán một cái kết không mấy khả quan cho "những chú mèo xanh" khi đội bóng này bị đánh giá yếu hơn đối thủ cả về phong độ hiện tại lẫn sức mạnh vốn có.

Đội nhà thua trận thứ 7 liên tiếp, Thanh Thúy không 'gánh' nổi team - Ảnh 1
Đội nhà thua trận thứ 7 liên tiếp, Thanh Thúy không 'gánh' nổi team 

Bước vào trận đấu này, tay đập chủ lực Valdes vẫn chưa thể lấy lại phong độ và thể lực nên không còn có sức mạnh như trước. Trọng trách ghi điểm chính được đặt lên vai của Thanh Thúy và hai chủ công.

Đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam cũng chính là cây ghi điểm hiệu quả nhất của đội nhà khi là người ghi được nhiều điểm và có hiệu suất tốt nhất so với các đội của mình.

Thế nhưng, một cánh én cũng không thể làm nên mùa xuân khi PFU Blue Cats  nhận thất bại chóng vánh trong 3 séc. Đặc biệt, trong séc đấu đầu tiên các cô gái này phải nhận tỷ số thua chóng vánh 11-25.

PFU Blue Cats thể hiện bộ mặt kém cỏi trong mọi khâu trước đối thủ quá mạnh. Hàng sau không tốt, tấn công không hiệu quả và các mảng miếng phối hợp cũng không tốt nên việc phải nhận thất bại là điều không khó hiểu.

Đội nhà thua trận thứ 7 liên tiếp, Thanh Thúy không 'gánh' nổi team - Ảnh 2
Tuần thi đấu được dự đoán vô cùng khó khăn của "những chú mèo xám"

Trận thua này tiếp tục khiến PFU Blue Cats phải dậm chân tại chỗ ở vị trí thứ 8 với 11 trận thắng và nếu tiếp tục chuỗi trận đáng thất vọng này thì mục tiêu cải thiện vị trí sẽ còn khó khăn hơn nữa.

Ngày mai, PFU Blue Cats sẽ có cuộc chạm trán đầy khó khăn trước NEC Red Rockets.

PFU Blue Cats 0 - 3 (11-25, 19-25, 20-25) Hisamitsu Springs

TIN LIÊN QUAN

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Thanh Thuý ghi điểm xếp thứ bao nhiêu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản?

Thanh Thuý ghi điểm xếp thứ bao nhiêu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản? Cô có nằm trong top đầu?

Chân dung người đồng đội đặc biệt nhất của Thanh Thúy ở Nhật Bản

Yurie Nabeya là đồng đội của Thanh Thúy ở cả hai lần thi đấu tại Nhật. Cô cũng là thành viên đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản.

Thanh Thúy tỏa sáng ở vị trí mới, đội nhà vẫn thua trận thứ 5 liên tiếp

Thanh Thúy thi đấu ở vị trí đối chuyền trong trận đấu hôm nay. Tuy vậy, PFU Blue Cats vẫn không tránh khỏi thất bại.

Giải mã chuỗi 6 trận thua liên tiếp của Thanh Thúy và đồng đội

CLB PFU Blue Cats trải qua 6 trận thua liên tiếp kể từ sau khi trở lại thi đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Những sự thật thú vị sau vòng một giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Cùng điểm qua những bất ngờ thú vị sau vòng 1 giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Chia bảng vòng hai giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022: Hai chủ nhà lâm nguy

Cả hai đội chủ nhà là Ba Lan và Hà Lan đều đứng trước nguy cơ bị loại sau vòng đấu này khi đang xếp ở những vị trí bất lợi.

Nhật Bản thắng nhẹ, Italia đè bẹp chủ nhà ở trận cuối vòng bảng đầu tiên

Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Bóng chuyền nữ Hàn Quốc chấm dứt chuỗi 18 trận toàn thua, nuôi hy vọng đi Olympic

Đội tuyển bóng chuyền nữ Hàn Quốc kết thúc chuỗi 18 trận toàn thua đáng hổ thẹn trong lịch sử của đội bóng vừa giành vị trí trong Top 4 Olympic Tokyo hồi năm ngoái.

Hàn Quốc 'rủ' Thái Lan giành chiến thắng bất ngờ, Mỹ thua bạc nhược

Thethao.vn cập nhật kết quả mới nhất giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Ngôi sao Bỉ ghi 41 điểm trước đội chủ nhà, bóng chuyền nữ Argentina làm nên lịch sử

Thethao.vn cập nhật kết quả mới nhất giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Bóng chuyền nữ Nhật Bản tạo địa chấn, vắng ngôi sao số 1 vẫn quật ngã Brazil

Dù thiếu đội trưởng Koga, Nhật Bản vẫn hạ gục Brazil đầy ấn tượng trong trận đấu vừa kết thúc.

CH Dominica tạo bất ngờ, Thái Lan thắng đậm Hàn Quốc ở giải VĐTG 2022

Thethao.vn cập nhật kết quả mới nhất giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Thái Lan, Trung Quốc thắng bất ngờ ở giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Thái Lan thua chóng vánh, Egonu và đồng đội suýt 'ôm hận' trước Bỉ

Thethao.vn cập nhật kết quả mới nhất giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Ngoại Hạng Anh
Vòng 9
Leicester City
02:00
Nottingham Forest
La Liga
Vòng 7
Rayo Vallecano
02:00
Elche
Serie A
Vòng 8
Verona
01:45
Udinese
VĐQG Brazil
Vòng 29
Sao Paulo
05:00
Coritiba PR
Botafogo RJ
06:00
Palmeiras
Bồ Đào Nha
Vòng 8
Maritimo
02:15
Casa Pia AC
VĐQG Thụy Điển
Vòng 24
IFK Varnamo
00:00
Mjallby AIF
IFK Goteborg
00:10
Elfsborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 8
Karagumruk
00:00
Istanbulspor
Ba Lan
Vòng 11
Slask Wroclaw
00:00
Warta Poznan
Nga
Vòng 11
Krylya Sovetov
22:59
FC Krasnodar
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 8
Zaragoza
02:00
Eibar
Hạng 2 Pháp
Vòng 10
Stade Lavallois MFC
01:45
Bordeaux
VĐQG Ireland
Vòng 26
Shelbourne
01:45
St. Patricks Athletic
VĐQG Romania
Vòng 12
FC Botosani
22:00
Universitaea Cluj
Chindia Targoviste
01:00
Rapid Bucuresti
Đan Mạch
Vòng 11
Nordsjaelland
00:00
Randers FC
VĐQG Chile
Vòng 26
Universidad de Chile
04:00
Audax Italiano
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
CSKA Sofia
21:30
Pirin Blagoevgrad
Beroe Stara Zagora
00:00
Levski Sofia
VĐQG Argentina
Vòng 23
Rosario Central
06:00
Union Santa Fe
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 12
Chrobry Glogow
22:59
Odra Opole
Hạng 3 Pháp
Vòng 8
Concarneau
23:30
Chateauroux
Hạng 3 Đức
Vòng 10
Ingolstadt
00:00
Zwickau
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 7
Erzurum BB
00:00
Denizlispor
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 25
FC Trollhattan
00:00
IK Oddevold
Hạng 2 Serbia
Vòng 12
Macva Sabac
22:59
Zlatibor Cajetina
Tanzania Ligue 1
Vòng 6
Ruvu Shooting
22:15
Young Africans
Azam
00:15
Singida United
Serbia
Vòng 13
Cukaricki Stankom
21:00
Radnicki Nis
Ghana Division 1
Vòng
Nania FC
22:00
Heart of Lions
Skyy FC
22:00
Cape Coast Ebusua Dwarfs
Unity FC
22:15
Young Apostles
Colombia Copa Premier
Vòng 15
Real Santander
03:00
Atletico Huila
Llaneros FC
03:00
Deportes Quindio
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 15
Patriotas FC
08:00
Union Magdalena
Brazil Youth cup
Vòng 2
Brasil de Pelotas U20
01:30
Palmeiras (Youth)
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Swansea City U21
21:00
Colchester United U21
Hull City U21
01:00
Crewe Alexandra U21
Sheffield Wed U21
01:00
Sheffield Utd U21
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 17
Sportivo Dock Sud
01:30
Comunicaciones BsAs
VĐQG Oman
Vòng 5
Al Ittehad Salalah
22:30
Al-Nasr(OMA)
Israel C League
Vòng
Beitar Haifa Yakov
22:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Ghana Premier
Vòng 4
Tamale City
22:00
Real Tamale United
Bolivia Reserve League
Vòng
Universitario de Vinto Reserves
21:00
Always Ready U23
Cyprus 1 Division
Vòng 5
Karmiotissa Polemidion
22:59
Olympiakos Nicosia FC
E.N.Paralimniou
22:59
Nea Salamis
Burkina Faso League
Vòng
Sally Tas
22:59
AS Douanes Ouagadougou
Primera Division de Ecuador
Vòng 12
Tecnico Universitario
07:00
Deportivo Cuenca
Lithuania - 2.Division
Vòng 24
Siauliai B
22:59
FK Panevezys-2
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
05:00
CD Olimpia
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 6
MC Alger
21:30
ASO Chlef
Germany Landespokal
SV Grohn
21:00
TSV Wulsdorf
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Mali U17
01:00
Cape Verde Islands U17
Liberia U17
04:00
Mauritania U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glentoran Reserves
01:45
Glenavon Reserves
Larne Reserves
01:45
Carrick Rangers Reserves
Newry City Reserves
01:45
Coleraine Reserves
Portadown Reserves
01:45
Dungannon Swifts Reserves
Ballymena Utd Reserves
01:45
Crusaders Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 29
Sol de America Pastoreo
00:30
2 de Mayo PJC
Club Fernando de la Mora
00:30
Independiente Luque
Bahrain Division
Vòng 2
Busaiteen
22:30
Malkia
Buri
22:30
Al-Ittihad(BHR)
Al-Tadhmon
22:30
Al-Ittifaq
Brazil Serie B
Vòng 33
Sampaio Correa
06:00
Ponte Preta
Guarani SP
06:00
Londrina PR
Italia Primavera
Vòng 6
Empoli U20
21:30
AS Roma U20
Ireland First Division
Vòng 35
Longford Town
01:45
Waterford United
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Hajer
22:05
Al-Hazm
Al Qaisoma
22:15
Al-Jabalain
Najran SC
00:15
Al-Ameade
Israel Leumit League
Vòng 7
Hapoel Ramat Gan
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Petah Tikva
22:59
Ironi Tiberias
Italy C1
Vòng 6
Padova
01:30
Feralpisalo
Hạng 2 Estonia
Vòng 30
Parnu JK
22:59
Tallinna FC Levadia B
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Norway 2.Liga
Vòng 23
Tromsdalen
21:00
Valerenga B
Flekkeroy
22:00
Odd Grenland 2
Colombia Regional League
Vòng
Club Deportivo La Chalaca
22:00
FC Leones Reserves
Chile Primera B
Vòng 30
Barnechea
01:30
Santiago Wanderers
Deportes Recoleta
01:30
Deportes Santa Cruz
Universidad de Concepcion
06:30
Deportes Temuco
San Luis Quillota
06:30
Municipal Iquique
Hạng nhất Na Uy
Vòng 26
Grorud
22:59
Raufoss
Start Kristiansand
22:59
KFUM Oslo
Stabaek
22:59
Asane Fotball
Ranheim IL
22:59
Sandnes Ulf
Kongsvinger
22:59
Sogndal
Argentine Torneo A
Vòng
Sportivo Belgrano
06:30
G.San Martin Formosa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Bodo Glimt 2
21:00
Rosenborg B
Sparta Sarpsborg B
00:00
Eik-Tonsberg
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SV Schalding Heining
21:00
Türkspor Augsburg
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 25
Trelleborgs FF
00:00
Jonkopings Sodra IF
Brazil Campeonato Carioca C
Vòng
Camp grand RJ
01:00
Sao Goncalo
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 17
CA Atlas
01:30
Real Pilar
Club Lujan
01:30
Argentino de Merlo
Ferrocarril Midland
04:00
Leandro N Alem
Israel Premier League
Vòng 6
Beitar Jerusalem
00:15
Maccabi Bnei Raina
Argentine Division 2
Vòng 36
Nueva Chicago
01:05
Quilmes
Deportivo Riestra
01:30
Guillermo Brown
Deportivo Moron
05:00
Instituto
All Boys
05:05
Santa Marina Tandil
Belgrano
07:00
Chacarita juniors
Ivory Coast Premier Division
Vòng
Bouake FC
22:30
Sporting Gagnoa
Racing d'Abidjan
01:00
ES Bafing
VĐQG Paraguay
Vòng 14
FC Nacional Asuncion
03:00
12 de Octubre
Guarani CA
05:00
resistencia SC
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 3
CD Mafra U23
22:59
Estoril U23
England Southern Premier League
Vòng 7
Beaconsfield SYCOB
01:45
Hartley Wintney
VĐQG Kuwait
Vòng 5
Al-Salmiyah
23:20
Kazma
VĐQG Hy Lạp
Vòng 6
Pas Giannina
22:00
Panaitolikos Agrinio
AEK Athens
00:00
Ionikos
AFC Championship U17
preliminaries
Kuwait U17
22:15
Myanmar U17
Turkmenistan U17
01:00
Syria U17
Bahrain U17
01:00
Qatar U17
Maldives U17
01:00
India U17
Iceland
Vòng 1
Breidablik
02:15
Stjarnan Gardabaer
U21 Anh
Vòng 7
Nottingham Forest U21
01:00
Sunderland U21
Argentina Reserve League
Vòng
Platense Reserves
21:00
Atletico Tucuman Reserve
Barracas Central Reserves
21:00
CA Aldosivi Reserves
U21 Bỉ
Vòng 5
Lommel SK U21
00:00
Lierse U21
AS Eupen U21
00:30
FCV Dender EH U21
Kortrijk U21
00:30
KV Oostende U21
Deinze U21
01:00
Excelsior Virton U21
RWD Molenbeek U21
01:00
St.-Truidense U21
Westerlo U21
01:00
RS Waasland Beveren U21

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền