Chung kết giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản: Cú sốc lớn

Hải Phạm

Chủ nhật, 10/04/2022 15:52 (GMT+7)

Một trận thua bất ngờ của các nhà đương kim vô địch trước đối thủ bị đánh giá yếu hơn trong trận chung kết.

Sau những trận đấu gây cấn tới tận vòng cuối cùng để xác định được những cái tên đi tiếp, trận chung kết giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản cuối cùng cũng được diễn ra với hai cái tên JT Marvelous và Hisamitsu Springs.

Nếu như các nhà đương kim vô địch JT Marvelous khẳng định sức mạnh gần như tuyệt đối tại vòng bảng thì các cô gái Hisamitsu Springs đã vượt qua được Toray trong Golden Set để giành quyền vào chung kết.

Chung kết giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản: Cú sốc lớn - Ảnh 1
 Các nhà đương kim vô địch đã nhận trận thua bất ngờ

Nếu như ở vòng loại, Hisamitsu Springs từng khiến nhiều người lo lắng khi thể hiện một phong độ kém cỏi ở nửa đầu mùa giải thì các cô gái “cao dán mùa xuân” càng đánh càng hay để ghi tên mình vào trận chung kết.

Mặc dù bị đánh giá thấp hơn một chút so với đối thủ nhưng Hisamitsu Springs lại tạo nên một cơn địa chấn thật sự khi vượt qua các nhà đương kim vô địch trong lượt đi trận chung kết.

Mở đầu trận đấu, cả hai cống hiến cho người hâm mộ một cuộc rượt đuổi tỉ số hấp dẫn trước khi Akinradewo cùng đồng đội giành được chiến thắng ở điểm số sát nút cuối séc. Séc hai kịch bản lặp lại nhưng Thatdao và đồng đội là những người giành phần thắng.

Thế nhưng, đó là tất cả những gì mà ngôi sao người Thái Lan cùng đội bóng của mình làm được trước khi thất bại liên tiếp trong hai séc đấu và để thua chung cuộc 1-3 trước đối thủ của mình.

Chung kết giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản: Cú sốc lớn - Ảnh 2
 Akinradewo có được trận đấu xuất sắc trước đối thủ

Nhà đương kim vô địch Olympic Tokyo Andrea Drews vẫn là người ghi điểm tốt nhất trận đấu với 32 điểm nhưng không thể giúp đội bóng giành được chiến thắng. Bên kia lưới, đồng đội của cô là Akinradewo Forke cũng có ngày thi đấu xuất sắc với 25 điểm dù thi đấu ở vị trí phụ công.

Cái tên đáng chú ý khác trong trận đấu này là Arisa Inoue với 24 điểm. Cô đang là chủ công người Nhật thi đấu tốt nhất tại giải VĐQG năm nay.

Cả hai đội bóng sẽ còn gặp nhau trong trận chung kết lượt về ngày 17/10. Liệu Hisamitsu Springs có tiếp tục giành chiến thắng hay các cô gái JT Marvelous sẽ lật ngược lại thế cờ?

TIN LIÊN QUAN

Thanh Thuý khép lại giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản bằng trận thua nhanh

PFU Blue Cats không thể giành được chiến thắng trong trận đấu cuối cùng của mình ở giải VĐQG Nhật Bản.

Bảng xếp hạng chung cuộc giải bóng chuyền VĐQG Nhật Bản 2022: Đội bóng của Thanh Thuý xếp thứ mấy?

Vòng bảng giải bóng chuyền VĐQG Nhật Bản đã khép lại, đội bóng của Thanh Thuý xếp vị trí không quá cao.

Ngoại binh Đông Nam Á ở giải VĐQG Nhật Bản: Thanh Thuý ghi điểm số 2, ai xếp số 1?

Các ngoại binh Đông Nam Á có một mùa giải khá thành công tại giải VĐQG Nhật Bản.

'Búp bê Thụy Điển' vượt qua 'thần đồng bóng chuyền' theo cách khó tin

Dù thăng hoa giành chiến thắng trong trận lượt về nhưng ngôi sao trẻ người Nga không thể cùng đồng đội thắng tiếp Golden Set.

Siêu sao Zhu Ting phẫu thuật thành công, chia sẻ tham vọng cực lớn

Zhu Ting vừa trải qua ca phẫu thuật cổ tay. Chấn thương từng khiến cô và bóng chuyền nữ Trung Quốc phải nhận thảm bại tại Olympic Tokyo.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Bóng chuyền nữ Hàn Quốc thảm bại, dân mạng 'quay xe' đòi gọi lại chị em họ Lee

Lee Da Yeong và Lee Jaeyeong được kêu gọi trở lại "giải cứu" bóng chuyền nữ Hàn Quốc.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan vào tứ kết, Hàn Quốc thua trắng ở VNL 2022

Kết thúc vòng loại VNL 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan đứng ở vị trí thứ 8.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia, 20h30 tối nay 3/7

Link xem xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia hôm nay.

Cất ngôi sao số 1, bóng chuyền nữ Nhật Bản thua đầy 'toan tính' ở VNL 2022

Không để Koga ra sân thay vào đó là nhiều gương mặt mới, Nhật Bản nhận trận thua thứ 2 liên tiếp sau chuỗi trận toàn thắng.

Mắc sai lầm khó cứu, bóng chuyền nữ Nhật Bản thua đau đớn

Thất bại này có lẽ thầy trò HLV Manabe phải tự trách mình khi không bảo toàn được lợi thế.

Thất bại trước Brazil, đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc nhận mưa chỉ trích

Cư dân mạng Trung Quốc đang rất phẫn nộ và chỉ trích HLV Cai Bin trong cách dùng người.

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á là giải gì, có lớn không?

Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á là giải đấu lớn nhất của bóng chuyền nữ châu Á. Việt Nam được cho là đăng cai Giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á 2023.

'Idol giới trẻ' tỏa sáng, Nhật Bản thắng kịch tính 'ông lớn' ở VNL 2022

Yuji Nishida có trận đấu ấn tượng nhất là khả năng giao bóng giúp Nhật Bản vượt qua Italia với tỷ số 3-2.

Thảm bại ở SEA Games 31, bóng chuyền Philippines nhận niềm vinh dự cực lớn

Mới đây, Liên đoàn bóng chuyền thế giới vừa công bố Philippines sẽ tiếp tục trở thành chủ nhà VNL trong hai năm tiếp theo.

'Anh cả' châu Á tạo địa chấn lớn ở Volleyball Nations League 2022

Iran vượt qua đội tuyển Mỹ với tỷ số 3-0, tạo nên cú sốc lớn nhất ở tuần 2 VNL 2022.

Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Oud Heverlee
22:00
KFCO Wilrijk
FC Sozopol
22:00
Chernomorets Burgas
Wisla Krakow
22:00
Hapoel Beer Sheva
Sparta Praha
22:00
Rijeka
ND Gorica
22:00
Slask Wroclaw
Podbeskidzie Bielsko-Biala
22:00
GKS Pniowek Pawlowice Slaskie
FC Utrecht
22:15
Racing Genk
Urozhay Krasnodar
22:15
SKA Rostov
Greuther Furth
22:30
Ingolstadt
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Slaven Koprivnica
22:30
Aris Limassol
Spartak Pleven
22:45
FC Dunav Ruse
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Metalac Gornji Milanovac
22:59
Zvi Jerzy Da
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Gyirmot SE
22:59
Raca Bratislava
Warta Poznan
22:59
Chojniczanka Chojnice
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
Pforzheim
22:59
Freiberg
Sokol Dolna Zdana
22:59
Trencin
Worgl Obi SV
22:59
Sint-Truidense
Monaco
22:59
Austria Wien
Budapest Honved
22:59
NK Nafta
Racing Union Luxemburg
23:30
Saint Gilloise
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
BSG Chemie Leipzig
23:30
FC Blau-Weiss Leipzig
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
SVG Bleiburg
23:30
Wolfsberger AC Amateure
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
NK Primorje
23:30
Tabor Sezana
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Gambia Division 2
Vòng
Tallinding United
22:59
Jam City
Red Hawks FC
22:59
Greater Tomorrow FC
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Latvian Higher League
Vòng 9
FK Auda Riga
22:00
BFC Daugavpils
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Uruguay Amateur Cup
Mar de Fondo
23:30
Sportivo Huracan FC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
PonPa
22:30
Tervarit-j
Kiisto Vaasa
22:59
SIF
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Maldives Premier League
Vòng
Maziya SRC
22:59
Club Valencia MDV
Gambia GFA League
Vòng
Banjul Hawks FC
23:30
Fortune FC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền