Bóng chuyền nữ Hàn Quốc thảm bại, dân mạng 'quay xe' đòi gọi lại chị em họ Lee

Lee Da Yeong và Lee Jaeyeong được kêu gọi trở lại "giải cứu" bóng chuyền nữ Hàn Quốc.

Volleyball Nations League 2022 đã xác định được 8 cái tên vào vòng tứ kết được tổ chức tại Thổ Nhỹ Kỳ. 3/4 đại diện châu Á là Trung Quốc, Nhật Bản và Thái Lan đều góp mặt trong vòng đấu này với thứ hạng rất khả quan.

Trong khi đó, đại diện còn lại của bóng chuyền châu Á là Hàn Quốc lại xếp cuối cùng. Đội bóng từng lọt Top 4 Olympic Tokyo một năm trước nhận thành tích thảm hại nhất trong lịch sử của mình.

Bóng chuyền nữ Hàn Quốc thảm bại, dân mạng 'quay xe' đòi gọi lại chị em họ Lee - Ảnh 1
Bóng chuyền nữ Hàn Quốc thất bại thảm hại ở VNL 2022

Theo đó, sau khi kết thúc 3 tuần thi đấu với 12 lượt trận, đội tuyển bóng chuyền nữ Hàn Quốc để thua tất cả và không thể giành lấy dù chỉ một điểm nào. Họ kết thúc giải đấu với 0 trận thắng và 0 điểm, con số thất vọng nhất kể từ khi giải đấu này ra đời.

Thậm chí, cả 12 trận đấu đội tuyển xứ kim chi mới chỉ giành được vỏn vẹn có 3 séc thắng. May mắn cho họ là vì nằm trong nhóm được ưu tiên nên dù xếp cuối vẫn không bị xuống hạng.

Thất bại lịch sử của bóng chuyền nữ Hàn Quốc được lý giải là do sự chia tay của huyền thoại Kim Yeon Koung. Năm nay, ngôi sao bóng chuyền nữ thế giới đã không còn lên đội tuyển quốc gia.

Một nguyên nhân khác chính là sự thay đổi trên băng ghế huấn luyện và thực lực dàn VĐV của Hàn Quốc thực sự không được đánh giá cao. Không có bất cứ cái tên nào thi đấu được gọi là ổn ở bình diện thế giới.

Ngoài ra, sự thiếu vắng chị em nhà họ Lee là Lee Da Yeong và Lee Jaeyeong cũng được cho là nguyên nhân dẫn tới thảm bại này. Bởi lẽ, sau Kim Yeon Koung, đây là hai VĐV duy nhất đáp ứng được yếu tố chuyên môn ở các giải thế giới.

Bóng chuyền nữ Hàn Quốc thảm bại, dân mạng 'quay xe' đòi gọi lại chị em họ Lee - Ảnh 2
Chị em họ Lee được mong muốn quay lại giúp ĐTQG

Sau bê bối bắt nạt học đường trong quá khứ, hai chị em họ Lee bị cấm thi đấu và phải ra nước ngoài phát triển sự nghiệp. Làn sóng tảy chay cũng đề nghị cấm vĩnh viên lên ĐTQG với hai cô gái này.

Thế nhưng, sau thất bại thảm hại này nhiều người đã "quay xe" mong muốn gọi lại Lee Da Yeong và Lee Jaeyeong nếu không muốn một tương lai đen tối với bóng chuyền Hàn Quốc. Trước mắt là ở Cúp Vô địch nữ châu Á và giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

TIN LIÊN QUAN

Mắc sai lầm khó cứu, bóng chuyền nữ Nhật Bản thua đau đớn

Thất bại này có lẽ thầy trò HLV Manabe phải tự trách mình khi không bảo toàn được lợi thế.

Cất ngôi sao số 1, bóng chuyền nữ Nhật Bản thua đầy 'toan tính' ở VNL 2022

Không để Koga ra sân thay vào đó là nhiều gương mặt mới, Nhật Bản nhận trận thua thứ 2 liên tiếp sau chuỗi trận toàn thắng.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia, 20h30 tối nay 3/7

Link xem xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 Thái Lan vs Italia hôm nay.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan vào tứ kết, Hàn Quốc thua trắng ở VNL 2022

Kết thúc vòng loại VNL 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan đứng ở vị trí thứ 8.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan, Trung Quốc dự AVC Cup 2022

Trong danh sách của đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan, Ajcharaporn và Thatdao không có mặt tại giải đầu lần này.

Ngồi dự bị nhiều, ngôi sao bóng chuyền Cuba bỏ đội trước thềm giải Vô địch thế giới

Đối chuyền 36 tuổi cảm thấy mình không cần thiết với đội sau khi phải dự bị suốt nhiều giải vừa qua.

Kazakhstan rút lui khỏi AVC Cup 2022, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam thêm cơ hội Top 4

Cúp bóng chuyền nữ châu Á - AVC Cup 2022 sẽ diễn ra ở Quezon, Philippines từ 21-29/8/2022.

Bóng chuyền nam Cuba vô địch Pan-American Volleyball Cup 2022

Đây đã là lần thứ 15 Cuba giành chức vô địch của giải đấu này. Trong nhiều mùa giải qua, Cuba cũng luôn lên ngôi vô địch.

Đệ nhất mỹ nhân bỏ cuộc chơi, bóng chuyền Trung Quốc gặp hạn ở giải VĐTG

Zhang Changning cho biết hiện tại tình trạng thể chất và tâm lý của cô đều không thể phù hợp thi đấu ở các giải đấu đỉnh cao.

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 diễn ra khi nào, ở đâu?

Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022 sẽ diễn ra từ ngày 21-29/8 tại Philippines. Thethao.vn sẽ cập nhật lịch thi đấu, link xem trực tiếp AVC Cup 2022.

Trung Quốc vô địch AVC Cup 2022, 'nam thần bóng chuyền' giật 2 giải cá nhân

Vượt qua team 2 của Nhật Bản, đội tuyển bóng chuyền nam Trung Quốc lên ngôi vô địch AVC Cup 2022 một cách thuyết phục.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Australia nói gì khi tập huấn ở Việt Nam chuẩn bị cho AVC Cup 2022?

HLV trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Australia đã chia sẻ lý do và mục tiêu chọn Việt Nam làm địa điểm tập huấn cho AVC Cup 2022.

Bóng chuyền nữ Philippines 'quay xe', đổi đại diện dự AVC Cup 2022 phút chót

Đội bóng vô địch giải ngoại hạng của bóng chuyền nữ Philippines PVL Invitational sẽ đại diện nước chủ nhà tranh tài tại giải AVC Cup 2022.

Hồi kết cho tranh cãi Wilfredo Leon tham dự giải bóng chuyền nam Vô địch thế giới 2022

Trước làn sóng trái chiều của công chúng, mới đây Liên đoàn bóng chuyền Ba Lan đã đưa ra quyết định cuối cùng về sự việc của Wilfredo Leon.

Cúp C2 Châu âu
Playoff
HJK Helsinki
22:59
Silkeborg
Ferencvarosi TC
23:30
Shamrock Rovers
Malmo FF
00:00
Sivasspor
FC Zurich
00:00
Heart of Midlothian
FC Pyunik
00:00
Sheriff Tiraspol
Apollon Limassol FC
00:00
Olympiakos Piraeus
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Zalgiris Vilnius
Dnipro-1
01:00
AEK Larnaca
KAA Gent
01:30
Omonia Nicosia FC
Austria Wien
02:00
Fenerbahce
Cúp C3
Playoff
Rakow Czestochowa
22:59
Slavia Praha
Maccabi Tel Aviv
00:00
Nice
Young Boys
00:00
Anderlecht
Synot Slovacko
00:00
AIK Solna
Rigas Futbola skola
00:00
Linfield FC
CSKA Sofia
00:00
Basel
Molde
00:00
Wolfsberger AC
CS Universitatea Craiova
00:30
Hapoel Beer Sheva
Istanbul BB
00:45
Royal Antwerp
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Slovan Bratislava
Maribor
01:15
CFR Cluj
Lech Poznan
01:30
F91 Dudelange
FC Steaua Bucuresti
01:30
Viking
FC Koln
01:30
Fehervar Videoton
Villarreal
01:45
Hajduk Split
West Ham United
01:45
Viborg
Vaduz
02:00
Rapid Wien
Partizan Belgrade
02:00
Hamrun Spartans
AZ Alkmaar
02:00
Gil Vicente
FK Shkupi
02:00
KF Ballkani
Fiorentina
02:00
FC Twente Enschede
VĐQG Mexico
Vòng 9
Santos Laguna
07:05
Club Leon
Atletico San Luis
09:05
Pumas U.N.A.M.
Giao hữu quốc tế
SD Gernika
00:00
SD Amorebieta
UD Logrones
00:00
Osasuna B
UCAM Murcia
01:00
UD Melilla
VĐQG Argentina
Vòng 14
Barracas Central
00:30
Defensa Y Justicia
Aldosivi Mar del Plata
02:30
Velez Sarsfield
Union Santa Fe
05:00
Gimnasia La Plata
Talleres Cordoba
05:00
Patronato Parana
Banfield
07:30
Racing Club
Argentinos juniors
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 26
Deportivo Tachira
03:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo Metropolitano
03:00
Monagas SC
Portuguesa FC
03:00
Caracas FC
Academia Puerto Cabello
03:00
CD Hermanos Colmenares
Zulia FC
04:00
Aragua FC
Mineros de Guayana
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos
05:00
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
07:00
CF Atlante
Malaysia
Vòng 17
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Kuala Lumpur
19:15
Negeri Sembilan
Johor Darul Takzim
19:15
Melaka
Kedah
20:00
Sabah
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Pulau Pinang
20:00
Pahang
Colombia Copa Cup
Quarterfinals
Union Magdalena
05:30
La Equidad
Atletico Nacional Medellin
08:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
07:00
Pacific FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.1
Gintra Universitetas (nữ)
19:00
KuPs (nữ)
Paris FC (nữ)
19:00
Servette (nữ)
Ajax Amsterdam (nữ)
19:00
Kristianstads DFF (nữ)
FC Flora Tallinn (nữ)
20:30
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
PAOK Saloniki (nữ)
20:30
Swansea City (nữ)
Apollon Limassol LFC (nữ)
21:30
FK Riga (nữ)
SK Brann (nữ)
22:00
ALG Spor (nữ)
St. Polten (nữ)
22:00
Zfk Ljuboten (nữ)
Olimpia Cluj (nữ)
22:00
Glentoran (nữ)
ZNK Pomurje (nữ)
22:30
Shelbourne (nữ)
FC Twente Enschede (nữ)
22:59
Agarista CSF Anenii Noi (nữ)
BIIK Shymkent (nữ)
22:59
ZNK Split (nữ)
ZFK Breznica Pljevlja (nữ)
22:59
TJ Spartak Myjava(nữ)
Breidablik (nữ)
22:59
Rosenborg BK (nữ)
Fortuna Hjorring (nữ)
00:00
Eintracht Frankfurt (nữ)
Anderlecht (nữ)
01:00
UKS Lodz (nữ)
Ferencvarosi TC (nữ)
01:00
Glasgow Rangers (nữ)
Juventus (nữ)
01:30
Racing FC Union Luxembourg
Glasgow City (nữ)
01:35
Res Roma (nữ)
Real Madrid (nữ)
02:00
Sturm Graz/Stattegg (nữ)
Manchester City (nữ)
02:00
Tomiris Turan (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ)
02:00
KI Klaksvikar (nữ)
VĐQG Iran
Vòng 2
Malavan
22:00
Esteghlal Tehran
Mes Rafsanjan
22:59
Gol Gohar FC
Sepahan
23:30
Nassaji Mazandaran
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 15
Hafnarfjordur (nữ)
01:00
HK Kopavogur (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 3
Atletico FC
03:00
Tigres Zipaquira
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 22
Manta FC
07:00
CD Independiente Juniors
Libertad FC
07:30
Guayaquil SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Vikingur Reykjavik
03:00
Afrika Reykjavik
Mexico U20
Vòng 9
San Luis U20
21:00
Pumas U20
Santos Laguna U20
22:59
Leon U20
VĐQG Oman
Vòng 1
Sur Club
20:45
Al-Msnaa
Al-Seeb
00:55
al bashaer
Al Oruba Sur
03:00
Al-Suwaiq
Hạng nhất Iceland
Vòng 17
Kordrengir
01:00
Vestri
Fjolnir
01:00
Grindavik
Throttur Vogum
01:00
Grotta Seltjarnarnes
Fylkir
02:15
UMF Selfoss
Afturelding
02:15
KV Vesturbaer
Armenia Division 2
Vòng 4
Gandzasar Kapan
20:00
Shirak Gjumri B
Ararat-Armenia B
20:00
Gandzasar Kapan
Iceland 4 Deild
Vòng
Golfklubbur Grindavikur
01:30
Ymir
Alafoss
01:30
Smari 2020
Alftanes
03:00
KM Reykjavik
Lettir Reykjavik
03:00
KB(ICE)
Arborg
03:00
IBU Uppsveitir
Lithuania - 2.Division
Vòng 19
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
FK Neptunas Klaipeda
CONCACAF League
Vòng 2
Real Espana
05:00
Cartagines Deportiva SA
Alajuelense
07:00
Alianza FC (PAN)
CSD Municipal
09:00
CD Olimpia
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 4
Nomme JK Kalju
22:59
Levadia Tallinn
Tallinna FC Ararat TTU
22:59
Flora Tallinn II
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 18
Storfors AIK
00:30
Bodens BK
U19 Na uy
Vòng
Stromsgodset U19
19:00
Valerenga U19
Stabaek U19
20:00
Brann u19
Chile Cup
Vòng 4
Huachipato
05:00
Coquimbo Unido
Cobresal
07:30
Universidad de Chile
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 20
TPS Turku
22:30
Ekenas IF Fotboll
Cúp Quốc Gia Jordan
Vòng 2
Sahab SC
22:00
Al Wehda
AL Salt
00:30
Al Khaledeya
Moghayer Al Sarhan
00:30
Sama SC
U19 Iceland
Leiknir KB U19
03:00
HK Kopavogur Ymir II U19
Brazil Serie B
Vòng 25
Centro Sportivo Alagoano
06:00
Vasco da Gama
Tombense
07:30
Sport Club Recife PE
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta
22:30
MiPK
TuPS
22:59
FC Kuusysi
TPK
22:59
P-Iirot
ACE
22:59
TP-T
VPV Pallo-Veikot
22:59
Norrvalla FF
Esse IK
22:59
YPA Ylivieska
Ponnistajat
23:20
ToTe
PIF Parainen II
00:00
Peimari United
LPS Helsinki
00:00
HPS
Toolon Taisto
00:15
Atlantis II
MPS
00:40
FC Viikingit E
Kazakhstan Division 1
Vòng 16
Lashyn Karatau
19:00
Zhenis
Israel Leumit League
Vòng 24
AS Ashdod
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Hapoel Ramat Gan
Hapoel Rishon Lezion
22:59
Maccabi Petah Tikva FC
Hapoel Petah Tikva
22:59
Bnei Yehuda Tel Aviv
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Kfar Saba
Ironi Tiberias
22:59
Hapoel Acco
Maccabi Kabilio Jaffa
22:59
Maccabi Ahi Nazareth
Kafr Qasim
22:59
Hapoel Petah Tikva
Maccabi Petah Tikva FC
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Umm Al Fahm
22:59
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
22:59
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
00:00
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Afula
00:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Ramat Gan
00:00
Maccabi Kabilio Jaffa
Hapoel Acco
00:00
Ironi Tiberias
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 19
Honka Akatemia
22:30
EPS Espoo
Brazil Youth
Quarterfinals
Palmeiras (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Hạng 4 Nauy
Vòng
Senja
00:00
Mjolner
Brasil Cup
Quarterfinals
America MG
07:00
Sao Paulo
India Durand Cup
Neroca
19:40
Trau FC
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 1
Peresvet Podolsk
22:00
FK Kosmos Dolgoprudny
Brazil national youth (U20) Football Championship
Ceara Youth
19:30
Itarema EC U20
VĐQG Nga nữ
Vòng 8
Krasnodar FK (nữ)
00:00
Rubin Kazan (nữ)
Uzbek League
Vòng 16
Termez Surkhon
21:00
Metallurg Bekobod
Qizilqum Zarafshon
22:00
Dinamo Samarqand
VĐQG Ai Cập
Vòng 31
EL Masry
23:30
Ismaily
El Gounah
23:30
Ghazl El Mahallah
Kokakola Cairo
02:00
Ceramica Cleopatra FC
Argentina Reserve League
Vòng
Racing Club Reserves
20:00
Banfield Reserves

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền