Bảng xếp hạng bóng chuyền nữ VNL 2022 mới nhất: Nhật Bản chễm chệ ngôi đầu

Thanh Huyền

Thứ hai, 06/06/2022 08:48 (GMT+7)

Thethao.vn cập nhật bảng xếp hạng giải bóng chuyền nữ Volleyball Nations League 2022. Cập nhật BXH giải bóng chuyền quốc tế VNL 2022 mới nhất.

Tuần thi đấu đầu tiên của Volleyball Nations League 2022 (VNL 2022) đã khép lại với những kết quả hết sức bất ngờ. Trong đó, các đội bóng châu Á là những đội bóng gây ấn tượng mạnh nhất.

Bảng xếp hạng Volleyball Nations League 2022 sau tuần đấu đầu tiên chứng kiến Nhật Bản và Trung Quốc, hai đội tuyển bóng chuyền hàng đầu châu Á thống trị vị trí đầu tiên.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền VNL 2022 mới nhất: Nhật Bản chễm trệ ngôi đầu - Ảnh 1
Nhật Bản là đội duy nhất toàn thắng tính tới thời điểm này

Cả hai đã tạo nên những cú sốc khi vượt qua các đối thủ được đánh giá cao hơn như Mỹ, Ý hay Thổ Nhỹ Kỳ để có thể dẫn đầu bảng xếp hạng VNL 2022 qua đó giành nhiều lợi thế trong cuộc đua vào vòng chung kết.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản đang đứng đầu bảng xếp hạng VNL 2022 với 4 trận toàn thắng. Trung Quốc và Mỹ xếp lần lượt phía sau khi kém hơn 1 trận thắng.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan sau khi tạo cú sốc vượt qua Trung Quốc đã leo lên vị trí thứ 7 với 3 chiến thắng, chiến tích rất lớn với đội tuyển nước này nếu so với giải đấu năm ngoái.

Hà Lan, CH Dominica và Hàn Quốc là ba cái tên xếp cuối cùng. Trong đó, đại diện châu Á là đội duy nhất chưa có được bất cứ séc thắng nào. Rõ ràng, việc không còn Kim Yeon Koung đã khiến sức mạnh đội bóng này sụt giảm đáng kể.

Volleyball Nations League 2022 năm nay có 16 đội tuyển bóng chuyền nữ mạnh nhất thế giới như Mỹ, Brazil, Trung Quốc, Nhật Bản, Serbia, Ý, Thổ Nhỹ Kỳ... Các đội sẽ thi đấu 3 tuần vòng bảng để chọn ra các đội vào tứ kết.

Với những sự biến động của bóng chuyền nữ thế giới thời gian qua, VNL 2022 hứa hẹn vô cùng hấp dẫn và những trận đấu kịch tính. Năm nay, giải đấu cũng là nơi tích lũy điểm số quan trọng của các đội tuyển trên hành trình giành vé đi Olympic Paris 2024.

Bảng xếp hạng Volleyball Nations League 2022 mới nhất

Hạng   Trận đấu  
    Won Points Set Ratio Point Ratio
1 Nhật Bản 4 11 4.000 1.256
2 Trung Quốc 3 10 1.833 1.134
3 Mỹ 3 9 3.000 1.171
4 Thổ Nhĩ Kỳ 3 9 2.500 1.096
5 Serbia 3 9 1.833 1.061
6 Brazil 3 9 1.800 1.068
7 Thái Lan 3 8 1.571 1.002
8 Ba Lan 3 8 1.500 1.089
9 Canada 2 6 1.166 1.088
10 Italia 2 6 1.000 1.003
11 Đức 1 5 888 1.024
12 Bỉ 1 2 545 931
13 Bulgaria 1 2 272 882
14 Hà Lan 0 2 416 904
15 CH Dominican 0 0 166 741
16 Hàn Quốc 0 0 0 633

 

TIN LIÊN QUAN

Xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào?

Xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 ở đâu, trên kênh nào? Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022,

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 hôm nay nhanh nhất

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ VNL 2022 hôm nay nhanh nhất. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Volleyball Nations League 2022 hôm nay nhanh nhất.

Tiền thưởng giải bóng chuyền VNL 2022 là bao nhiêu?

Tiền thưởng giải bóng chuyền VNL 2022 là bao nhiêu? Nhà vô địch nam nữ có nhận số tiền thưởng như nhau?

Ngôi sao bóng chuyền nữ Thái Lan gặp chấn thương ở VNL 2022: Có nghiêm trọng?

Phụ công Thatdao gặp chấn thương trong trận thua 2-3 của Thái Lan trước đội tuyển Bỉ.

Bóng chuyền nữ Nhật Bản tạo chấn động ở VNL 2022, hạ đội tuyển số 1 thế giới

Đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản đã giành chiến thắng 3-0 trước Mỹ, đội tuyển bóng chuyền nữ số 1 thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

'Idol giới trẻ' tỏa sáng, Nhật Bản thắng kịch tính 'ông lớn' ở VNL 2022

Yuji Nishida có trận đấu ấn tượng nhất là khả năng giao bóng giúp Nhật Bản vượt qua Italia với tỷ số 3-2.

Thảm bại ở SEA Games 31, bóng chuyền Philippines nhận niềm vinh dự cực lớn

Mới đây, Liên đoàn bóng chuyền thế giới vừa công bố Philippines sẽ tiếp tục trở thành chủ nhà VNL trong hai năm tiếp theo.

'Anh cả' châu Á tạo địa chấn lớn ở Volleyball Nations League 2022

Iran vượt qua đội tuyển Mỹ với tỷ số 3-0, tạo nên cú sốc lớn nhất ở tuần 2 VNL 2022.

Sự nghiệp lẫy lừng của libero xuất sắc nhất lịch sử bóng chuyền thế giới

Sergio Santos là libero xuất sắc nhất trong lịch sử bóng chuyền thế giới. Anh là VĐV duy nhất chơi 4 trận chung kết Olympic liên tiếp.

Trung Quốc bị xử thua tức tưởi vì COVID-19, Nhật Bản tiếp tục lên 'đỉnh'

Không đủ người thi đấu, đội tuyển bóng chuyền nam Trung Quốc bị xử thua 0-3 trước các nhà đương kim vô địch Pháp.

Ai ghi nhiều điểm nhất ở Volleyball Nations League 2022?

Không phải các tay đập tới từ cường quốc bóng chuyền, ngôi sao người Bỉ đang ghi nhiều điểm nhất VNL 2022.

Bóng chuyền nữ Hàn Quốc có séc thắng đầu tiên, thất bại 8 trận liên tiếp

Đội tuyển bóng chuyền nữ Hàn Quốc có séc thắng đầu tiên ở VNL 2022. Dù vậy, họ vẫn không tránh khỏi trận thua thứ 8 liên tiếp.

'Gặp nạn COVID-19', Thái Lan tức tưởi bị đối thủ ngược dòng cướp chiến thắng

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan thua ngược 2-3 trước Ba Lan ở Volleyball Nations League 2022.

Bị COVID-19 càn quét nửa đội hình, bóng chuyền nữ Thái Lan được chấp nhận điều đặc biệt

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan được phép bổ sung 5 VĐV sau khi có tới 8 người dương tính với COVID-19.

Ngược dòng kịch tính trước Trung Quốc, bóng chuyền trẻ Nhật Bản vô địch châu Á

Bị dẫn trước 2-0, các cô gái Nhật Bản thi đấu bùng nổ để giành chức vô địch giải bóng chuyền U18 châu Á.

AFC Cup
Vòng bảng
Visakha FC
16:00
Bali United
LeeMan
17:00
Chao Pak Kei
Phnom Penh FC
17:00
Viettel FC
Tainan City Steel
17:00
LeeMan
Tampines Rovers FC
19:00
PSM Makassar
Kedah
20:00
Kaya FC
Young Elephants FC
21:00
Hougang United FC
Neftchi Kochkor
21:00
FC Altyn Asyr
Dordoi-Dynamo Naryn
21:00
Kopetdag Asgabat
CSKA Pamir Dushanbe
00:00
Sogdiana Jizak
Giao hữu quốc tế
Sonderjyske
17:30
Fredericia
Vojvodina Novi Sad
18:00
UTA Arad
Domzale
18:00
Crvena Zvezda
FC Copenhagen
18:00
Silkeborg
Terek Grozny
21:00
Zenit Penza
Slavia Sofia
22:00
Arda
Cracovia Krakow
22:59
Olympiakos Piraeus
Crusaders
00:30
Saint Mirren
Giao Hữu ĐTQG
Paraguay (nữ) U20
04:00
Venezuela (nữ) U20
Kosovo (nữ)
18:00
North Macedonia (nữ)
Burkina Faso (nữ)
18:00
Togo(w)
Finland (nữ)
22:15
Japan (nữ)
VĐQG Thụy Điển
Vòng 11
Malmo FF
00:00
Helsingborg
IK Sirius FK
00:00
IFK Goteborg
Elfsborg
00:00
Varbergs BoIS FC
Kalmar
00:00
IFK Varnamo
VĐQG Ireland
Vòng 19
Shelbourne
01:45
Derry City
Sligo Rovers
01:45
Dundalk
St. Patricks Athletic
01:45
Shamrock Rovers
Siêu cúp Mexico
Match
Atlas
07:30
CDSyC Cruz Azul
VĐQG Brazil
Vòng 14
Sao Paulo
04:00
Juventude
Ceara
04:00
Atletico Clube Goianiense
Goias
04:00
Cuiaba
VĐQG Argentina
Vòng 5
Racing Club
04:00
Aldosivi Mar del Plata
Argentinos juniors
06:30
Arsenal de Sarandi
Patronato Parana
01:30
Independiente
Atletico Tucuman
06:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Venezuela
Vòng 18
Academia Puerto Cabello
06:15
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Tepatitlan de Morelos
05:00
CSyD Dorados de Sinaloa
Venados FC
07:05
Correcaminos UAT
Pumas Tabasco
09:05
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
Falkenberg
00:00
Angelholms FF
Canadian Premier League
Vòng 6
Cavalry FC
06:00
FC Edmonton
USA Women Premier League
Vòng
Paisley Athletic (nữ)
04:00
New Jersey Copa (nữ)
Nashville Rhythm FC (nữ)
05:00
Alabama (nữ)
San Diego Parceiro (nữ)
05:00
Oceanside Dutch Lions FC (nữ)
Maplebrook Fury(w)
06:00
Mankato Utd (nữ)
Manitou FC (nữ)
06:30
Joy AC (nữ)
LA Premier (nữ)
05:30
Elite Girls Academy (nữ)
Myanmar Professional League
Vòng 1
Mahar United
15:30
Shan United
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportes Tolima
07:00
Atletico Nacional Medellin
Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 4
Kordrengir
02:15
Afturelding
Akranes
02:45
Breidablik
Latvian Higher League
Vòng 19
FK Liepaja
22:00
Super Nova
Metta/LU Riga
22:59
FK Auda Riga
USA National Premier Soccer League
Vòng
Pittsburgh Hotspurs
04:00
FC Buffalo
Charlotte Independence
05:00
Forward Madison FC
Belarus Reserve League
Vòng
Dinamo Brest Reserves
20:00
Dinamo Minsk Reserves
FC Minsk Reserves
21:00
Belshina Babruisk Reserve
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
22:00
Slavia Mozyr Reserve
USA USL League Two
Vòng
Project 51O
05:00
Marin FC Legends
Miami AC
05:00
Caledonia SC
Hudson Valley Hammers
06:00
Cedar star
East Atlanta
06:30
South Georgia Tormenta B
VĐQG Belarus
Vòng 12
Energetik-BGU Minsk
22:00
Dnepr Mogilev
Chile Cup
Vòng 3
Union La Calera
04:00
Santiago Morning
Coquimbo Unido
04:30
Melipilla
Huachipato
04:30
Puerto Montt
Universidad de Chile
03:00
General VelAsquez
CONCACAF Championship U20
1/8 Final
Haiti U20
05:00
Jamaica U20
El Salvador U20
07:30
Dominican Republic U20
Mexico U20
09:30
Puerto Rico U20
Hạng 2 Paraguay
Vòng 14
Sportivo Trinidense
21:00
Atletico Colegiales
Independiente Luque
04:00
Club Fernando de la Mora
Brazil Serie B
Vòng 15
Sampaio Correa
06:00
Centro Sportivo Alagoano
Operario Ferroviario PR
06:00
Chapecoense SC
Ireland First Division
Vòng 22
Athlone Town
01:45
Waterford United
Longford Town
01:45
Salthill Devon Galway
Bray Wanderers
01:45
Wexford (Youth)
Treaty United
01:45
Cork City
Iraqi Premier League
Vòng 38
Samarra
21:00
Al-Naft
Argentina Youth League
Vòng
CA Atlanta U20
20:00
All Boys U20
Ả Rập Xê Út
Vòng 30
Al Ittihad(KSA)
01:00
Al-Baten
Al-Nasr(KSA)
01:00
Al-Fateh
Al Raed
01:00
Abha
Al-Shabab(KSA)
01:00
Al Ahli Jeddah
Al-Tai
01:00
Al-Hazm
Dhamk
01:00
Al-Taawon
Al-Feiha
01:00
Al-Ettifaq
Al Hilal
01:00
Al-Faisaly Harmah
Bolivia Primera Division
Vòng 1
Bolivar
06:30
Blooming
Ecuador Cup
CD El Nacional
06:00
Barcelona SC(ECU)
European Women
Vòng bảng
Czech (nữ) U19
16:00
France (nữ) U19
Sweden (nữ) U19
20:00
Germany (nữ) U19
England (nữ) U19
22:30
Norway (nữ) U19
Spain (nữ) U19
22:30
Italy (nữ) U19
Trinidad & Tobago
Vòng
Trinidad Tobago Police FC
04:15
AC Port Of Spain
VĐQG Peru
Vòng 18
Alianza Lima
06:00
Inti Gas Deportes
Dep.San Martin
03:30
Deportivo Municipal
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 5
Beijing BeiKong
14:30
Heilongjiang Lava Spring
Shanxi Chang An Athletic FC
14:30
Jiangxi Liansheng FC
Bei Li Gong
14:30
Kunshan FC
Xinjiang Tianshan Leopard
18:30
Sichuan Jiuniu
Norway 2.Liga
Vòng 12
Valerenga B
18:00
Traff
Odd Grenland 2
00:00
Flekkeroy
BRA D4
Rio Branco AC
05:00
Sao Raimundo/RR
Trem-AP
06:15
Sao Raimundo
Alagoinhas Atletico BA
06:30
Santa Cruz PE
Canadian Premier Soccer League
Vòng 5
Brantford Galaxy SC
05:00
SC Scarborough Ontario
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
01:30
Vasco da Gama U20
Libyan Premier League
Vòng 18
Al Mahalla
22:00
Al-Madina
J Verhoe Leigh
22:00
Al ittihad(LBY)
Al-Ahli tripoli
22:00
Abu Salim
Al-Shat
22:00
Al Khmes
Al Zawi A
22:00
Al Athad
Hạng nhất Na Uy
Vòng 11
Asane Fotball
22:59
Sandnes Ulf
Grorud
22:59
Brann
Ranheim IL
22:59
KFUM Oslo
Sogndal
22:59
Mjondalen IF
Bryne
22:59
Stjordals Blink
Argentine Torneo A
Vòng
Douglas Haig
23:45
Central Norte Salta
Sarmiento Resistencia
01:00
G.San Martin Formosa
Racing de Cordoba
06:30
Union Sunchales
Sportivo Belgrano
06:30
Defensores Pronunciamiento
Hạng 4 Nauy
Vòng
Sparta Sarpsborg B
22:00
Fram Larvik
Forde
22:30
Molde B
Halsen
22:59
Start Kristiansand B
Volda
23:30
IL Hodd B
Fredrikstad B
00:00
Eik-Tonsberg
Stabaek B
00:00
Lokomotiv Oslo
Bjarg
00:00
Hou Ge Xinte B team
Stromsgodset B
00:30
Gjelleraasen IL
Kongsvinger IL B
01:00
Honefoss BK
USA MLS Next Pro League
Vòng
Chicago flame B
04:00
New England Revolution B
Women World Cup Europe Qualifying
Vòng bảng
Georgia (nữ)
22:59
Ireland (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 11
Landskrona BoIS
00:00
Orebro
Brommapojkarna
00:00
Osters IF
VĐQG Uruguay
Vòng 3
CA Penarol
04:00
Liverpool URU
Rentistas
01:00
Albion FC
Wanderers FC
05:15
Torque
Argentine Division 2
Vòng 21
Tristan Suarez
04:00
Atletico Rafaela
San Martin Tucuman
06:30
Guillermo Brown
Sacachispas
01:30
Atletico Atlanta
Ferrol Carril Oeste
04:00
Chaco For Ever
Nueva Chicago
05:00
Club Atletico Guemes
Defensores de Belgrano
07:15
Chacarita juniors
VĐQG Paraguay
Vòng 21
FC Nacional Asuncion
05:45
Guarani CA
Sportivo Ameliano
04:00
Guairena
Tacuary
06:15
Sol de America
Argentina Ding Group Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Sportivo Barracas
01:30
Deportivo Muniz
Jamaica Premier League
Vòng 30
Harbour View FC
05:15
Waterhouse FC
Bangladesh Premier League
Vòng 22
Swadhinata KS
16:00
Mohammedan Dhaka
Mohammedan Dhaka
17:00
Sheikh Jamal
VIC Women’s Premier League
Vòng 13
FC Bulleen Lions (nữ)
17:15
Emerging Athlete Program (nữ)
Hạng nhất Malaysia
Vòng 10
Kelantan
20:00
Darul Takzim II
Brasileiro, Serie C
Vòng 12
Volta Redonda
04:00
Aparecidense GO
SC Paysandu Para
05:00
Brasil de Pelotas
Figueirense
06:00
Remo Belem (PA)
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
El Gounah
00:00
El Sharqia Dokhan
Pharco
00:00
Al-Ittihad Alexandria
Kokakola Cairo
02:30
Talaea EI-Gaish
USA Independent League
Vòng
California Utd Strikers
06:00
LA Force
Dominican Republic Liga
Vòng
Atletico Pantoja
05:00
Cibao FC
Indonesia President Cup
Vòng bảng
PSS Sleman
16:00
Dewa United FC
Persis Solo FC
20:30
Persita Tangerang
Swden Women Divi.1
Vòng 13
IFK Norrkoping DFK (nữ)
00:00
IK Uppsala (nữ)
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Philadelphia Union
05:25
New York City FC
Vancouver Whitecaps
07:00
New England Revolution

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền