KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 24/6

Hữu Vượng

Thứ sáu, 24/06/2022 09:48 (GMT+7)

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 4 có Phương Linh, Minh Cẩm, thi đấu.

Kết quả PBA Championship 2022 

Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-2 Park Han Ki (15-5, 3-15, 15-3, 14-15, 11-1)

Mã Minh Cẩm 3-0 Kim Dong Suk (15-3. 15-10, 15-8)

Kết quả LPBA Championship 2022 

Lee Mi Rae 2 – 1 Kim Min Young (2-11, 11-2, 9-8)

Sroung Pheavy 2 –0 Lee Ji Youn (11-7, 11-4)

Kim Ga Young 2 – 1 Yun Keung Nam (11-7, 7-11, 9-8)

Kim Min A 2-0 Natsumi Higashiuchi (11-5, 11-3)

Trong ngày thi đấu 23/6, bảng nam diễn ra vòng 32, trong khi bảng nữ diễn ra vòng tứ kết. Hầu hết các tay cơ mạnh đều đi tiếp. 

Vào đầu giờ chiều, Nguyễn Huỳnh Phương Linh chật vật thắng Park Han Ki với tỷ số 3-2. Tay cơ người Việt Nam giành ván đầu một cách khá dễ dàng nhưng để đối phương dẫn trước và giành lại ván 2. Ván 3 diễn ra tương tự ván 1, nhưng ván 4 thì Phương Linh bỏ lỡ tới 3 match point và để thua 14-5. Tới ván 5, tay cơ trẻ tuổi tiếp tục lỡ 3 match point khác, nhưng vẫn thắng 11-1.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6: Phương Linh đánh lúc 11h00  - Ảnh 1
Phương Linh (ảnh) và Mã Minh Cẩm đều đi tiếp

Trong khi đó, Mã Minh Cẩm thắng trắng Kim Dong Suk với tỷ số 3-0. Ngoại trừ ván 1 diễn ra khá chóng vành, ván 2 và ván 3 diễn ra rất lâu, dù Minh Cẩm thắng cách biệt. Phong độ tệ hại của cả 2 cùng với cách chơi an toàn của Minh Cẩm khiến hai ván đấu này kéo dài 25 và 29 phút.

Ở bảng nữ, cả 4 vận động viên được đánh giá cao nhất đều đi tiếp. Tuy vậy, Lee Mi Rae và Kim Ga Young thắng rất chật vật khi đều có tỷ số 9-8 ở ván 3. Đặc biệt, có thể coi Lee Mi Rae đã rất may mắn khi Kim Min Young không thể dứt điểm trận đấu dù gặp nhiều cơ dễ.

Chiêm ngưỡng nhan sắc ‘đốn tim’ NHM của thiên thần Bida Hàn Quốc Lee Mi Rae - Ảnh 7
Lee Mi Rae thoát thua thần kỳ

Vào ngày mai, Nguyễn Huỳnh Phương Linh gặp David Martinez, Mã Minh Cẩm gặp David Zapata. Kim Min A sẽ gặp Lee Mi Rae còn Sroung Pheavy gặp Kim Ga Young.

Diễn biến

13:32

Tỷ số Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-2 Park Han Ki (15-5, 3-15, 15-3, 14-15, 11-1)

Phương Linh cần tới 6 match point mới giành chiến thắng với tỷ số 3-2 trước Park Han Ki.

Thông tin

Hôm nay, giải BlueOne Resort PBA Championship 2022 diễn ra các trận đấu thuộc vòng 32 ở giải nam và tứ kết ở giải nữ. Ta có toàn bộ các tay cơ thu hút sự chú ý như Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm, Lee Mi Rae, Sroung Pheavy, Kim Ga Young, Kim Min A….

Nguyễn Huỳnh Phương Linh sẽ gặp Park Han Ki, tay cơ người Hàn Quốc. Trận này sẽ diễn ra lúc 11h00. Mã Minh Cẩm gặp Kim Dong Suk ở vòng 32. Trận này sẽ diễn ra lúc 18h30.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6: Phương Linh đánh lúc 11h00  - Ảnh 2
TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6: Phương Linh đánh lúc 11h00

Park Han Ki và Kim Dong Suk không phải là những tay cơ được đánh giá cao. Tuy nhiên, Kim Dong Suk đã thắng huyền thoại Choi Jun Ho ở vòng ngoài nên rất đáng chú ý. Cả Mã Minh Cẩm và Nguyễn Huỳnh Phương Linh đều thể hiện được đẳng cấp và khả năng của mình ở vòng ngoài nên đều mang tới sự an tâm.

4 tay cơ thu hút sự chú ý nhất giải nữ là Lee Mi Rae, Sroung Pheavy, Kim Ga Young và Kim Min A đều thi đấu. Ở tứ kết, 4 tay cơ này chưa gặp nhau. Trong đó, Kim Min A sẽ gặp đối thủ đến từ Nhật Bản Natsumi Higashiuchi. Còn lại, các cặp đấu khác đều gặp đối thủ Hàn Quốc.

PBA Tour 2022/23 có sự hiện diện của 4 tay cơ Việt Nam là Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm, Ngô Đình Nại và Nguyễn Quốc Nguyện. Trong số này, Phương Linh đang là tay cơ có thành tích cao nhất khi xếp hạng 20 trên bảng tổng sắp 4 năm qua.

BlueOne Resort PBA Championship 2022 là giải PBA Championship đầu tiên trong năm 2022, hay còn gọi là PBA Tour 1st. Tổng giải thưởng của giải đấu lên tới 200 triệu đồng.

TIN LIÊN QUAN

Phương Linh lọt vào vòng 32 PBA Championship 2022 sau loạt 'đấu súng'

Nguyễn Huỳnh Phương Linh vượt qua đối thủ Jeung Jae Kwon với tỷ số 1-0 ở lượt đấu súng sau khi hòa 2-2, qua đó lọt vào vòng 32 PBA Championship 2022.

Kết quả Billiards PBA Championship 2022 ngày 23/6: Phương Linh, Minh Cẩm, Lee Mi Rae thắng cuộc

Tất cả các tay vợt ưa thích của làng Billiards Việt Nam đều giành chiến thắng trong ngày 23/6.

Lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 24/6: Phương Linh, Mã Minh Cẩm có tiến sâu?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 24/6. Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm, Lee Mi Rae đều thi đấu trong ngày hôm nay.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Lịch thi đấu Bida 6 ngày trước

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Indonesia (nữ)
18:00
Malaysia (nữ)
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá