KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 22/6: Ngô Đình Nại bị loại

Hữu Vượng

Thứ tư, 22/06/2022 09:34 (GMT+7)

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 22/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 2 có Phương Linh, Minh Cẩm, Đình Nại thi đấu.

Kết quả PBA Championship 2022 

Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-1 Lee Wan Se (15-7, 11-15, 15-6, 15-5)

Mã Minh Cẩm 3-1 Kwak Ji Hun (3-15, 15-13, 15-4, 15-9)

Ngô Đình Nại 2-2 p. Jang Nam Guk (11-15, 15-8, 4-15, 15-9, 0-4)

Kết quả LPBA Championship 2022 

Lee Mi Rae 82 – Jang Hye Ri 66 - Kang Ji Eun 30 – Heo Ji Yeon 22

Sroung Pheavy 66 – Yong Hyun Ji 58 – Jung Eun Yeong 42 – Lee Yu Joo 34

Kim Ga Young 83 – Lee Ji Youn 55 – Baek Min Joo 35 – Kim Min Ji 27

Trong ngày thi đấu 22/6, hầu hết các tay cơ mạnh đều đi tiếp. Chỉ đáng tiếc khi Ngô Đình Nại mất vé ở loạt ‘đấu súng’. 

Kết quả PBA Championship 2022 ngày 22/6: Phương Linh, Minh Cẩm đi tiếp, Đình Nại chia tay giải - Ảnh 1
Mã Minh Cẩm thể hiện đẳng cấp của mình - Ảnh: PBA

Vào buổi sáng, Nguyễn Huỳnh Phương Linh thi đấu thăng hoa trước Lee Wan Se. Ngay ở lượt 4 ván 1, vận động viên người Việt Nam đã thi đấu xuất sắc khi ghi liền 13 điểm để giành chiến thắng với tỷ số 15-7. Tới ván 3, khi đang dẫn 13-6, Linh thử thách bản thân với cú đánh 2 điểm (chạm băng trước mới chạm bi) và thành công, giành luôn chiến thắng 15-6 mà không cần phải có set point. Chung cuộc, anh thắng với tỷ số ván là 3-1.

Ngay sau lượt của Phương Linh, Mã Minh Cẩm cũng thể hiện được đẳng cấp trước Kwak Ji Hun. Sau khi thua 3-15 ở ván 1, Minh Cẩm thắng cả 3 ván còn lại, đặc biệt là màn ‘hủy diệt’ ở ván 3 khi có cách biệt 7-0 sau 5 lượt cơ và có chuỗi 6 điểm tại lượt cơ thứ 7 để khép lại set 3 với điểm số 15-4.

Kết quả PBA Championship 2022 ngày 22/6: Phương Linh, Minh Cẩm đi tiếp, Đình Nại chia tay giải - Ảnh 2
Phương Linh thi đấu rất ấn tượng - Ảnh chụp màn hình

Vào buổi tối, Ngô Đình Nại thi đấu. Tuy nhiên, phong độ của anh không quá tốt, còn đối thủ quá may mắn ở một số lượt ghi điểm quyết định. Chung cuộc, anh thua 0-4 ở lượt penalty dù hòa 2-2 ở lượt đấu chính.

Ở bảng nữ LPBA Championship 2022, cả 3 tay cơ hạt giống là Lee Mi Rae, Sroung Pheavy và Kim Ga Young đều dẫn đầu ở bàn của mình theo thể thức Survival để đi tiếp. Trong đó, Lee Mi Rae và Kim Ga Young thắng khá áp đảo, trong khi tay cơ người Campuchia Sroung Pheavy chỉ hơn đối thủ xếp thứ hai 8 điểm.

Vào ngày 23/6, Nguyễn Huỳnh Phương Linh và Mã Minh Cẩm sẽ tiếp tục thi đấu. Chúng tôi sẽ cập nhật lịch thi đấu sớm nhất.

Diễn biến

14:58

Minh Cẩm thắng chung cuộc

 

Với 3 lần đánh bi gãy liên tiếp, Mã Minh Cẩm kết thúc trận đấu với tỷ số 15-9 ở ván 4.

14:56

Minh Cẩm liên tục dẫn trước ở ván 4

Sau khi dẫn 5-1, Minh Cẩm tiếp tục dẫn 9-5 và 11-9 ở ván 4

14:10

Minh Cẩm chật vật thắng ván 2

Dù thi đấu lỗi và bỏ lỡ 1 set point nhưng cuối cùng Minh Cẩm vẫn thắng với tỷ số 15-13.

14:04

Ji Hon thắng ván đầu

Chiến thắng khá áp đảo với tỷ số 15-3

13:49

Minh Cẩm thắng ván 3 khá dễ dàng

Cơ thủ người Việt Nam giành liên tiếp 6 điểm để thắng 15-4 sau 7 lượt cơ.

13:48

Phương Linh giành chiến thắng

Thắng chung cuộc Lee Wan Se 3-1 (15-7, 11-15, 15-6, 15-5), Nguyễn Huỳnh Phương Linh đã lọt vào vòng 64 của giải đấu. 

13:00

Phương Linh thăng hoa ở ván 3

Anh ghi liên tiếp 13 điểm để thắng ván 3 với tỷ số 15-7. Hiện tỷ số set đang là 2-1.

09:41

Lịch thi đấu của các tay cơ Việt Nam ngày 22/6

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 22/6: Phương Linh, Minh Cẩm thi đấu - Ảnh 3

Thông tin

BlueOne Resort PBA Championship 2022 là giải PBA Championship đầu tiên trong năm 2022, hay còn gọi là PBA Tour 1st. Đây là giải billiard Carom 3 băng được tổ chức tại Hàn Quốc mang tới rất nhiều giải thưởng cho các tay cơ tham dự. Giải có sự tham gia của nhiều tay cơ người Việt Nam.

Giải PBA (nam) và LPBA (nữ) Championship 2022 khởi tranh ngày 20/6 và đang thi đấu ở vòng ngoài. Sẽ có tổng cộng 128 tay cơ ở giải nam tranh giải thưởng cao nhất lên tới 200 triệu won (3,75 tỷ đồng). Ở giải nữ, số lượng tay cơ tham gia là 140.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 22/6: Phương Linh, Minh Cẩm thi đấu - Ảnh 1

Trong ngày thi đấu 22/6, sẽ có 3 tay cơ Việt Nam thi đấu là Mã Minh Cẩm, Nguyễn Huỳnh Phương Linh và Ngô Đình Nại. Đối thủ của chúng ta là 3 tay cơ nước chủ nhà.

Các trận đấu đầu tiên trong ngày 22/6 sẽ diễn ra lúc 11h00. PBA Championship 2022 sẽ được trực tiếp trên các kênh của Thethao.vn, GGLive, Billiards Việt Nam trên lãnh thổ Việt Nam.

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 22/6: Phương Linh, Minh Cẩm thi đấu - Ảnh 2
Phương Linh đang là tay cơ Việt Nam thành công nhất PBA - Ảnh: PBA

Khán giả lưu ý, thể thức thi đấu PBA khác với UMB. Ở giải nam vòng 128 và 64 tay cơ sẽ thi đấu 4 set, mỗi set 15 điểm nếu hòa 2-2 sẽ đánh luân lưu (đấu súng). Tới vòng 32 và vòng 16 tay cơ sẽ thi đấu 5 set (set cuối 11 điểm), các vòng tứ kết đến chung kết thi đấu 7 set (set cuối 11 điểm). Trong khi đó, ở các giải Carom 3 băng thông thường thì tay cơ sẽ đánh đến 40 điểm hoặc 50 điểm thông.

TIN LIÊN QUAN

Quốc Nguyện chia tay PBA Championship 2022 sau loạt đấu súng đáng tiếc

Hòa Hwang Ji Won 2-2 ở 4 ván đấu chính, Nguyễn Quốc Nguyện không thể giành 1 điểm ở lượt cơ đầu tiên, qua đó thua trận đấu thuộc vòng 128 PBA Championship 2022.

KẾT QUẢ billiard Frederic Caudron 3-0 Min Jun - PBA Tour 1st 2022

Cơ thủ Frédéric Caudron sẽ có trận đấu đầu tiên tại PBA Championship 2022 khi gặp Sim Min Jun tại vòng 128.

Kết quả PBA Tour ngày 21/6: Quốc Nguyện rời giải đáng tiếc, Caudron thắng áp đảo

Kết quả PBA Tour – PBA Championship ngày 21/6: Cơ thủ Việt Nam Nguyễn Quốc Nguyện để thua đáng tiếc ở trận đấu đầu tiên, trong khi siêu sao Caudron thắng dễ để lọt vào vòng 64.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dick Jaspers nhiễm COVID-19: Không dự Grand Prix, bỏ ngỏ World Games 2022

Tay cơ số 1 thế giới Dick Jaspers không thể tham dự giải Grand Prix ở Capelle nhưng không muốn từ bỏ World Games 2022.

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
India (nữ) U17
16:00
Faroe Islands (nữ) U16
Iceland (nữ) U16
16:00
Finland (nữ)U16
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Myanmar Professional League
Vòng 2
YANGON UNITED
15:30
Yadanabon FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Cambodia Cup
Next Step FC
15:30
Siem Reap
Banteay Meanchey
15:30
Soltilo Angkor
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
Mohammedan Dhaka
17:00
Uttar Baridhara SC
Bangladesh Police Club
17:00
Rahmatganj MFS
Abahani Limited
17:00
Swadhinata KS
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSIS Semarang
16:00
Arema Malang
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Malaysia President Cup
Kuching FA U21
15:15
UiTM U21
Sabah U21
15:15
Sarawak U21
Pulau Pinang U21
15:45
Kelantan United U21
Melaka U21
15:45
Selangor U21
Terengganu FC III U21
15:45
Johor Darul Tazim III U21
Negeri Sembilan NAZA U21
15:45
Petaling Jaya City FC U21
Kuala Lumpur FA U21
15:45
Pahang U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá