KẾT QUẢ Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, 11h00 ngày 24/6

Hữu Vượng

Thứ sáu, 24/06/2022 10:13 (GMT+7)

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, thuộc vòng 32 PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Bàn 2: (Phương Linh 11h00, Phevy Sroung 16h00)

https://www.youtube.com/c/BilliardsTVON/featured

Diễn biến

12:45

Set quyết định, set 5

Phương Linh thi đấu quá hay ở set cuối cùng, sau 2 lượt cơ điểm số là 10-2. Park Han Ki không thể thay đổi được cục diện. Phương Linh chiến thắng

12:30

3 match point nhưng không thành công

Thi đấu rất hay ở set thứ 4 và có tới 3 match point nhưng người chiến thắng ở game quan trọng  này là Park Han Ki. Tỉ số 2-2

12:20

Han-ki Park cố gắng bám đuổi

Han-ki Park trong set đấu không còn gì để mất, cố gắng bám đuổi và thành công cân bằng 8-8, nhưng vậy là chưa đủ, Phương Linh vẫn rất tỉnh táo dẫn lại 10-8 (lượt cơ thứ 6)

12:14

Set 4 vẫn là sàn diễn của tay cơ Việt Nam

Có lợi thế tỉ số, tâm lý thoải mái hơn đã khiến Phương Linh điều tiết set đấu rất hợp lý, và nhiều pha ra điểm đẹp mắt, điểm số là 7-2 có lợi cho Phương Linh 

12:09

Kết quả set 3: 15-3

Phương Linh dẫn trước trận đấu với tỉ số 2-1

12:02

Sức bật lò xo

Bị kìm nén quá nhiều trong set 2, Phương Linh trỗi dậy mạnh mẽ và dẫn 13-0 chỉ sau 2 lượt cơ

11:52

Set thứ 3, Phương Linh khởi sắc

Mở đầu set thứ 3, Phương Linh ghi series 5 điểm và có khí thế hưng phấn hơn hẳn Han-ki Park

11:40

Han-ki Park cân bằng tỉ số 1-1 sau 14 lượt cơ

15-3 là điểm số của set 2, một set đấu rất chậm.

11:32

Bước ngoặt ở set 2

Lượt cơ thứ 9, Han-ki Park tăng tốc thành công với series 6, dẫn trước 8-1

11:23

Set 2 Han-ki Park chủ động thi đấu chậm lại

Có lẽ đây là quyết sách đúng của tay cơ Hàn Quốc để giảm sự hưng phấn của Phương Linh, 6 lượt cơ trôi qua, điểm số là 0-1

11:13

Nửa cuối set 1 diễn ra chậm chạp, nhưng kết quả vẫn không ngoài dự đoán

Han-ki Park thiếu suôn sẻ trong những hình bankshot, Phương Linh cũng không ghi được nhiều điểm số trong suốt 4 lượt cơ. Đến lượt cơ thứ 7 Phương Linh mới cụ thể hóa game đấu này bằng tỉ số 1-0. 

11:08

Set 1 lấn lướt của Phương Linh

Dẫn trước 8-2 ở lượt cơ thứ nhất, đến lượt cơ thứ 2 Phương Linh tiếp tục gia tăng khoảng cách với Han-ki Park là 12-2.

10:57

Phương Linh là người thắng ở lượt thi đề pa, anh sẽ khởi đầu set thứ nhất

Tay cơ Việt Nam là người có lượt cơ đầu tiên ở trận đấu này, và mọi chuyện đang rất êm mượt với series 8 điểm của Phương Linh 

10:44

Đã có luồng trực tiếp từ Billiard Vietnam, chúng ta sẽ cùng BLV Nguyễn Ân theo dõi trận đấu này

Các bạn có thể vào facebook page 'Billiard Vietnam' để cập nhật giải đấu, nhớ ấn theo dõi nhé.

Thông tin

Nguyễn Huỳnh Phương Linh sẽ gặp Park Han Ki, một cơ thủ chủ nhà. Phương Linh đã phần nào thể hiện được đẳng cấp của mình ở các ván đấu trước đó và đang được kỳ vọng sẽ tiến sâu tại giải năm nay.

TRỰC TIẾP Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, 11h00 ngày 24/6 - Ảnh 1
TRỰC TIẾP Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, 11h00 ngày 24/6

Park Han Ki là tay cơ chưa có nhiều tên tuổi. Ở vòng 64, Park Han Ki đã thắng Kwon Hyuk Min với tỷ số 3-1. Park Han Ki để thua ván 1 nhưng áp đảo ở ván 2, tỏ ra trên cơ ở ván 3. Ván 4, 2 tay cơ thi đấu ngang tài ngang sức, nhưng đẳng cấp lên tiếng đúng lúc giúp Han Ki thắng với tỷ số 15-14. Trước đó, ở vòng 128, Park Han Ki vượt qua Ko Jun Seo với tỷ số 3-0 ở loạt đấu súng, sau khi hòa 2-2 ở loạt đấu chính.

Trong khi đó, Nguyễn Huỳnh Phương Linh thắng Jeung Jae Kwon ở vòng 64 sau loạt đấu súng. Anh thắng ván 1 khá dễ dàng nhưng bị đối thủ dẫn ngược trong ván 2 và ván 3. Tới ván 4, Phương Linh thể hiện đẳng cấp vào lúc quan trọng nhất, thăng 15-12. Ở loạt penalty, anh thắng với tỷ số 1-0. 

Trước đó, tại vòng 128, Linh gặp Lee Wan Se. Nguyễn Huỳnh Phương Linh thi đấu ổn định, có tính sáng tạo và đồng thời rất chắc chắn khi ra cơ và thắng với tỷ số 3-1, trong đó ván 3 và ván 4 anh thắng rất thuyết phục, ván đầu có chuỗi ăn 13 điểm.

Nguyễn Huỳnh Phương Linh là tay cơ thi đấu tốt nhất của Việt Nam tại đấu trường PBA. Năm ngoái, anh xếp hạng 7 chung cuộc. Anh đã quen với cách thức thi đấu ở PBA nên được đánh giá có khả năng tiến sâu.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Billiards PBA Championship 2022 ngày 23/6: Phương Linh, Minh Cẩm, Lee Mi Rae thắng cuộc

Tất cả các tay vợt ưa thích của làng Billiards Việt Nam đều giành chiến thắng trong ngày 23/6.

Lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 24/6: Phương Linh, Mã Minh Cẩm có tiến sâu?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 24/6. Nguyễn Huỳnh Phương Linh, Mã Minh Cẩm, Lee Mi Rae đều thi đấu trong ngày hôm nay.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 24/6

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 4 có Phương Linh, Minh Cẩm, thi đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

Kết quả APlus Cup of Pool 2022 ngày 28/6: Lương Chí Dũng dừng bước

Trong khi Lương Chí Dũng dừng bước thì Dương Quốc Hoàng, Đặng Thành Kiên đều đi tiếp tại APlus Cup of Pool 2022.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 27/6: Cho Jae Ho vô địch, Caudron dừng bước ở bán kết

Cho Jae Ho đánh bại David Zapata để vô địch PBA Championship 2022/23 chặng 1, trong khi Caudron, Uymaz dừng bước ở bán kết.

Kết quả APlus Cup of Pool 2022 ngày 27/6: Xuân Billiards bị loại

Trong khi Lương Chí Dũng, Dương Quốc Hoàng, Đặng Thành Kiên đều đi tiếp thì Xuân Billiards bị loại đáng tiếc

Cho Jae Ho đánh bại David Zapata, vô địch PBA Championship 2022

Tay cơ nước chủ nhà Cho Jae Ho lên ngôi vô địch PBA Championship – Chặng 1 PBA Tour 2022 sau chiến thắng 4-1 trước David Zapata.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 27/6

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 27/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 7 có Frederic Caudron, Biron Uymaz thi đấu.

Lịch thi đấu PBA Championship 2022 ngày 27/6: Frederic Caudron thi đấu lúc mấy giờ?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 27/6. Hôm nay diễn ra các trận tứ kết giải nam và chung kêt giải nữ

Kết quả APlus Cup of Pool 2022 ngày 26/6: Hữu Bình, Trường An xuống nhánh thua

Các trận đấu thuộc vòng bảng APlus Cup of Pool 2022 không có nhiều kết quả bất ngờ khi các tay cơ được đánh giá cao đều giành chiến thắng.

Giao hữu quốc tế
Levski Sofia
22:00
Lokomotiv Sofia
Cukaricki Stankom
22:00
Slask Wroclaw
Petrolul Ploiesti
22:00
Al Markhiya
TSV Hartberg
22:30
Universitaea Cluj
St.Polten
22:30
Rapid Bucuresti
Hamburger SV
22:30
Hajduk Split
Stade Ouchy
22:30
Servette
HSK Zrinjski Mostar
22:30
FK Igman Konjic
Botev Vratsa
22:45
Spartak Pleven
LKS Nieciecza
22:59
MFK Karvina
Slavoj Trebisov
22:59
Tatran Presov
TuS Makkabi Berlin
22:59
Hertha Berlin
RCO Agde
22:59
Kozarmisleny SE
Slavia Praha
22:59
Olympiakos Piraeus
SV Waldhof Mannheim
22:59
Aarau
BFC Viktoria 1889
22:59
Union Berlin
ND Gorica
22:59
Tabor Sezana
Havelse
22:59
VfL Osnabruck
Monaco
22:59
St. Gallen
Zulte-Waregem
22:59
Charleroi
KF Drita Gjilan
22:59
Vlazrimi Struga
GKS Tychy
22:59
Garbarnia Krakow
Wolfsberger AC
22:59
Hansa Rostock
Lugano U21
22:59
Bellinzona
Sarajevo
23:00
Backa Topola
FC Blau Weiss Linz
23:30
Sparta Praha B
Maribor
23:30
Partizani Tirana
Cherno More Varna
23:30
Etar
Qarabag
23:30
CS Universitatea Craiova
Sarajevo
23:30
FK Backa Topola
FC Monheim
23:35
VfL Bochum
Yverdon
23:45
FC Sion
Schalke 04 (Youth)
00:00
SpVg Schonnebeck
TuS Bersenbruck
00:00
TuS Blau-Weiss Lohne
TSV Buchbach
00:00
VFB Hallbergmoos
Wuppertaler
00:00
TUS Bovinghausen 04
CSKA Moscow
00:00
Zenit St. Petersburg
FC Deisenhofen
00:00
FC Pipinsried
Go Ahead Eagles
00:00
PAOK Saloniki
Fc Remscheid
00:00
Viktoria koln
Germania Halberstadt
00:00
MTV Wolfenbuttel
Svelta Melsele
00:30
Red Star Waasland
Lausanne Sports
01:00
Dynamo Kyiv
Clachnacuddin
01:30
Inverness
Raith Rovers
01:45
Queen of South
Giao Hữu ĐTQG
Denmark (nữ)
22:59
Norway (nữ)
Botswana (nữ)
01:00
Togo(w)
Copa Libertadores
1/8 Final
Talleres Cordoba
05:15
Colon de Santa Fe
Cerro Porteno
05:15
Palmeiras
Deportes Tolima
07:30
Flamengo
Velez Sarsfield
07:30
River Plate
Hạng 2 Mexico
Vòng 1
Club Chivas Tapatio
05:00
CD Alacranes de Durango
Tlaxcala FC
07:05
Cimarrones de Sonora
Monterrey B
09:05
Monarcas Morelia
Hạng 2 Iceland
Vòng 9
UMF Njardvik
01:00
KF Fjallabyggdar
Volsungur husavik
01:30
IR Reykjavik
Haukar Hafnarfjordur
02:15
Throttur Reykjavik
Reynir Sandgerdi
02:15
Vikingur Olafsvik
KFR Aegir
02:15
HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir
02:15
Magni
Gambia Division 2
Vòng
Young Africans FC
23:30
FC Wagadou
Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC
06:00
Valour
Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Charleston Battery
06:30
Atlanta United FC II
Rio Grande Valley
07:30
El Paso Locomotive FC
San Diego loyalty
09:00
Orange County Blues FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 9
Fjolnir (nữ)
01:30
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Grindavik (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Cúp Mỹ
Quarterfinals
Orlando City
06:00
Nashville
Brazil U20 Cup
Concordia U20
01:00
Criciuma SC (Youth)
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
The Strongest
05:15
Ceara
Deportivo Tachira
07:30
Santos
Deportivo Cali
07:30
FBC Melgar
USA National Premier Soccer League
Vòng
Greenville Triumph
06:00
North Carolina
FC Tucson
09:00
Richmond Kickers
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Palmeiras (Youth)
01:00
Uniao Mogi Youth
Sao Paulo (Youth)
01:00
Gremio Osasco Youth
Corinthians Paulista (Youth)
01:00
EC Sao Bernardo U20
GD Saocarlense Youth
01:00
CA Taquaritinga SP U20
Penapolense (Youth)
01:00
Assisense SP U20
Tanabi SP (Youth)
01:00
Gremio Novorizontin (Youth)
Ponte Preta (Youth)
01:00
CA Guacuano U20
Taubate (Youth)
01:00
Joseense SP Youth
Portuguesa (Youth)
01:00
Paulista (Youth)
Olimpia SP U20
01:00
Comercial FC U20
Guarani SP (Youth)
01:00
CA Metropolitano U20
Ibrachina Youth
01:00
Colorado Caieiras SP Youth
Vocem SP Youth
01:00
Aracatuba SP Youth
Independente SP Youth
01:00
XV de Piracicaba (Youth)
RB Bragantino Youth
01:00
Itapirense Youth
XV de Jau (Youth)
01:00
Sao Carlos (Youth)
Ituano (Youth)
01:00
Salto SP Youth
Santacruzense U20
01:00
Andradina SP Youth
Juventus-AC (Youth)
01:00
Nacional AC SP (Youth)
Santos (Youth)
01:00
Jabaquara SP U20
America SP (Youth)
01:00
Votuporanguense (Youth)
Capivariano FC SP Youth
01:00
Inter de Limeira (Youth)
Maua SP Youth
01:00
Agua Santa SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
Osasco Audax Youth
01:00
SERC Brasil U20
Desportivo Brasil Youth
01:00
Comercial Tiete SP Youth
Mirassol FC (Youth)
01:00
Catanduva/SP Youth
Sao Caetano (Youth)
01:00
Uniao Suzano Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
Francana Youth
EC Uniao Suzano SP Youth
01:00
Santo Andre (Youth)
Monte Azul SP (Youth)
01:00
Inter Bebedouro SP Youth
Portuguesa Santista U20
01:00
Mauaense SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Flamengo-SP (Youth)
Brasilis FC U20
01:00
Mogi Mirim (Youth)
Ferroviaria SP (Youth)
01:00
Noroeste (Youth)
OSTO youth team
01:00
Sharjah SP Youth
USA USL League Two
Vòng
Chicago Fire Premier
04:00
Saint Louis U23
New Jersey Copa
04:00
Hudson Valley Hammers
Cedar star
06:00
Westchester Flames
Christos FC
06:00
Lionsbridge FC
NONA FC
06:00
Florida U23
North Carolina Fusion U23
06:00
West Virginia Alliance FC
South Bend Lions
06:00
Toledo Villa FC
Tampa Bay United
06:00
Florida Elite
Tobacco Road
06:00
Charlotte Independ B
FC Motown
06:00
Morris Elite
Real Central NJ
06:05
Reading United
AFC Ann Arbor
06:30
Flint City Bucks
Boston
06:30
AC Connecticut
South Georgia Tormenta B
06:30
Southern Soccer Academy Kings
West Chester United
06:30
Ocean City Noreasters
FA Euro
07:00
Long Island Rough Riders
Minneapolis City SC
07:00
Manitoba
Louisiana Krewe FC
07:00
Texas United
AHFC Royals
07:00
Corpus Christi FC
Chicago Dutch Lions
07:00
Chicago City SC
San Francisco City
09:00
Marin FC Legends
VĐQG Belarus
Vòng 9
FC Gomel
00:00
FC Torpedo Zhodino
Georgia Primera Division
Vòng 20
Dinamo Batumi
00:00
Dinamo Tbilisi
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 15
Sifhalla
00:30
Lidkopings FK
Huddinge IF
01:00
Syrianska Eskilstuna IF
Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
FC Trollhattan
00:00
Vanersborg FK
Husqvarna
00:00
Motala AIF FK
Ullared
00:30
Onsala BK
Jarfalla
01:00
IFK Stocksund
Finland Suomen Cup
Quarterfinals
Inter Turku
22:00
HJK Helsinki
FC Haka
22:30
KuPs
PK-35 Vantaa
22:59
HIFK
CONCACAF Championship U20
Quarterfinals
Dominican Republic U20
06:00
Jamaica U20
Guatemala U20
09:00
Mexico U20
Brazil Serie B
Vòng 15
Nautico (PE)
05:00
Criciuma
CRB AL
07:30
Tombense
Gremio Novorizontin
07:30
Vasco da Gama
Iraqi Premier League
Vòng 38
Naft Al Junoob
23:40
Newroz SC(IRQ)
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Tervarit-j
22:30
HauPa
FC Jyvaskyla Blackbird
22:59
PK-37 Iisalmi
RPS Lions
22:59
STPS
FC Kuusysi
23:30
JäPS/47
Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 15
KI Klaksvik
00:30
NSI Runavik
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Lanus
02:00
Godoy Cruz Antonio Tomba
Deportivo Madryn
02:00
Club Atletico Tigre
Aldosivi Mar del Plata
04:05
Newells Old Boys
Gimnasia La Plata
07:30
Flandria
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Obreros Unidos
00:30
2 de Mayo PJC
Sport Colonial
03:00
Sol de America Pastoreo
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 6
EPS Espoo
22:30
SalPa
Vantaa
22:30
HJS Akatemia
FC Ilves-Kissat
22:59
GrIFK Kauniainen
Poland Division 4
Vòng
Unia Solec Kujawski
22:00
WKP Wloclavia Wloclawek
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Gjovik Lyn
22:59
Stabaek
Byasen Toppfot
22:59
Sandefjord
Kjelsas
22:59
Skeid Oslo
Moss
22:59
Start Kristiansand
Sotra
22:59
Haugesund
Eidsvold Turn
22:59
Molde
Lillestrom
22:59
Aalesund FK
Valerenga
01:15
Bodo Glimt
Mongolia Premier League
Vòng 17
FC Ulaanbaatar
12:00
Erchim
Jamaica Premier League
Vòng 30
Waterhouse FC
05:00
Harbour View FC
Dunbeholden FC
07:30
Cavalier FC
Estonia Champions League
Vòng 18
Tallinna JK Legion
23:30
Flora Paide
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Volta Redonda
01:00
Macae
Botola Pro 1
Vòng 29
MCO Mouloudia Oujda
00:00
Wydad Casablanca
Renaissance Sportive de Berkane
00:00
SCCM Chabab Mohamedia
Club Salmi
00:00
Hassania Agadir
Union Touarga Sport Rabat
00:00
RCOZ Oued Zem
IRT Itihad de Tanger
00:00
Maghreb Fez
DHJ Difaa Hassani Jadidi
00:00
CAYB Club Athletic Youssoufia
OCK Olympique de Khouribga
00:00
Olympique de Safi
Raja Casablanca Atlhletic
00:00
FAR Forces Armee Royales
Uzbek League
Vòng 13
Pakhtakor
22:00
Kuruvchi Bunyodkor
VĐQG Ai Cập
Vòng 23
Pyramids FC
00:00
Enppi
Smouha SC
02:30
EL Ahly
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 6
Toronto FC
06:30
Columbus Crew
FC Cincinnati
06:30
New York City FC
Chicago Fire
07:00
Philadelphia Union
Seattle Sounders
09:00
Montreal Impact
Los Angeles FC
09:30
FC Dallas
LA Galaxy
09:30
Minnesota United FC
Portland Timbers
09:30
Houston Dynamo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá