KẾT QUẢ Billiards Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, 18h30 ngày 24/6

Hữu Vượng

Thứ sáu, 24/06/2022 15:43 (GMT+7)

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, thuộc vòng 32 PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Mã Minh Cẩm cần thận trọng và chắc chắn hơn trong từng đường cơ, dấu hiệu đáng mừng đầu tiên đã đến với quyền đề pa và 6 điểm ở lượt cơ thứ nhất cho Mã Minh Cẩm.

Mang trên chân một đôi giày sắc đỏ bước vào trận đấu, Kim Dong-sok tất nhiên rất hy vọng một điều gì đó thuận lợi sẽ đến với bản thân, nhưng qua những lượt cơ đầu tiên có thể thấy Mã Minh Cẩm hoàn toàn áp đảo về mọi mặt kể cả may mắn, khi anh ghi điểm set point bằng một điểm số từ "trên trời rơi xuống". Điểm số 15-3 phần nào phản ánh chiều hướng của set 1.

Không thành công với lượt đề pa ở set 2, đồng nghĩa với việc không thể áp đặt tâm lý lên đối thủ, Kim Dong-sok có vẻ không còn là chính mình khi liên tục bỏ sườn hoặc gặp những tình huống đá bi. Rất may Kim đã kịp định thần trở lại, bám đuổi Mã Minh Cẩm với điểm số 3-3 sau 4 lượt cơ. Thế trận đôi công diễn ra cho đến lượt cơ thứ 8, khi Kim Dong-sok có 2 lần bỏ lỡ liên tiếp, để cho Mã Minh Cẩm vượt lên dẫn 12-7. Không để lỡ cơ hội, Minh Cẩm kết thúc set 2 với chiến thắng 15-10 sau 12 lượt cơ. 

Trước khi set đấu thứ 3 diễn ra, Kim Dong-sok đã tiến đến bàn đấu làm một động tác nửa như vái chào nửa như thể dục thư giãn, có thể là biện pháp tâm linh của cơ thủ này. Hành động này phần nào có tác dụng bước đầu khi điểm số là 1-1 sau tận 6 lượt cơ đầu tiên. Tuy nhiên yếu tố tâm linh không kéo dài được lâu, Mã Minh Cẩm liên tục ghi điểm ở những lượt cơ tiếp theo. Về phần Kim, anh liên tục có những bước đi khập khễnh trên đôi hài đỏ của mình, điểm số là 11-6 sau 11 lượt cơ. Chiến thắng đến sau lượt cơ thứ 16 với điểm số 15-8. 

Dù chiến thắng của Mã Minh Cẩm là áp đảo với tỉ số chung cuộc là 3-0, nhưng phải xét đến sự yếu kém về phong độ của Kim Dong-sok cộng với sự thiếu cảm giác trong những hình bi bank shot. "Một chiến thắng với tổn thất lớn thì không khác gì một trận thua", 'xanh xao' bước vào vòng tiếp theo, Mã 'tư lệnh' cần phải xốc lại tinh thần toàn quân, hòng đảm bảo một chiến thắng ít tổn thất hơn và yên lòng hơn cho hậu phương đang từng ngày ngóng đợi. 

Diễn biến

19:41

Mã Minh Cẩm giành chiến thắng 3-0

Sau 15 lượt cơ tại set đấu thứ 3, Mã Minh Cẩm đã ghi tên vào vòng đấu tiếp theo, round 16.

TRỰC TIẾP Billiards Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, 18h30 ngày 24/6 - Ảnh 2
TRỰC TIẾP Billiards Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, 18h30 ngày 24/6
19:36

Chiến thắng đang ở rất gần tay cơ Việt Nam

Kết thúc lượt cơ 13, Mã Minh Cẩm chỉ còn cách chiến thắng 3 điểm nữa, 12-6 và tay cơ Hàn Quốc đã bi tâm lý đè nặng

19:31

Nửa cuối set đấu thứ 3, cơ hội cho Minh Cẩm

Lượt cơ thứ 8 và 9, Minh Cẩm tiếp tục có series, Dong-sok không theo kịp trong pha đôi công, điểm số là 10-6 cho Mã Minh Cẩm, cơ hội rất nhiều.

19:22

Lượt cơ thứ 7, Kim Dong-sok và Mã Minh Cẩm cùng tăng tốc

Sau những ý đồ chiến thuật nửa đầu set đấu, đến lượt cơ thứ 7, Mã Minh Cẩm cố bứt phá và ghi được series 3, Dong-sok bị dẫn trước buộc phải tấn công, tay cơ Hàn Quốc khá thành công với series 4. 

19:12

Set thứ 3, Kim Dong-sok khởi đầu lúng túng

Trong set đấu buộc phải thắng, tay cơ Hàn Quốc liên tiếp có những lượt cơ không ghi điểm, tuy nhiên Mã Minh Cẩm vẫn chưa tận dụng được cơ hội. 4 lượt cơ chỉ dừng lại điểm số 1-0

19:07

Tỉ số là 2-0 cho Mã Minh Cẩm

Set point đến với Minh Cẩm trong lượt cơ thứ 12, và tay cơ Việt Nam đã kết thúc set đấu với tỉ số 15-10

18:58

Chắt chiu từng điểm số

Set 2 diễn ra khá lâu, đến lượt cơ thứ 11, Mã Minh Cẩm có cơ hội kết thúc set đấu khi điểm số là 12-8, nhưng anh không bank-shot như ý

18:49

Set đấu chậm rãi

Nhiều lượt cơ trôi qua nhưng ít điểm số được thực hiện.  Điểm số là 5-3 sau 5 lượt cơ, nghiêng về Dong-sok

18:45

Dong-sok Kim bắt đầu set thứ 2

Hình bi đề pa không khó, nhưng Dong-sok đã bỏ lỡ, kết thúc lượt cơ đầu tiên, Mã Minh Cẩm tiếp tục có lợi thế.

18:43

Mã Minh Cẩm có set đấu

Đến set point thứ 2, tay cơ Việt Nam đã thành công có set thắng đầu tiên

18:34

Mã Minh Cẩm duy trì cách biệt trong suốt set đầu tiên

Tại lượt cơ thứ 5 điểm số là 11-2, bước sang lượt cơ thứ 6, Mã Minh Cẩm đã mang về set point

18:32

Set đầu tiên Minh Cẩm là người có lợi thế

Lượt cơ đầu tiên, Mã Minh Cẩm có series 6, Kim Dong-sok thì đánh hụt. Điểm số 6-0 cho tay cơ Việt Nam

18:30

Mã Minh Cẩm là người khởi động lượt đề pa

Trận đấu bán kết tối nay đã bắt đầu tranh tài

Thông tin

Mã Minh Cẩm sẽ gặp Kim Dong Suk, một cơ thủ chủ nhà. Minh Cẩm đã thể hiện được đẳng cấp của mình ở các ván đấu trước đó và đang được kỳ vọng sẽ tiến sâu tại giải năm nay.

Mã Minh Cẩm đã thắng Jang Nam Guk với tỷ số 3-0 ở vòng 64. Jang Nam Guk là người đã thắng Ngô Đình Nại nhưng hoàn toàn lép vế trước Minh Cẩm. Jang Nam Guk không tạo được sức ép nào trước phong cách chơi quá xuất sắc của Minh Cẩm và chấp nhận thất bại.

TRỰC TIẾP Billiards Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, 18h30 ngày 24/6 - Ảnh 1
TRỰC TIẾP Billiards Mã Minh Cẩm vs Kim Dong Suk, 18h30 ngày 24/6

Ở vòng 128, Minh Cẩm thắng Kwak Ji Hun với tỷ số 3-1. Anh để thua Kwak Ji Hun khá đậm ở ván 1 nhưng sau đó đã thắng ở 3 ván sau một cách dễ dàng. Đặc biệt ở ván 3, Mã Minh Cẩm nhập cuộc tốt và có cách biệt 7-0 sau 5 lượt cơ. Ngay sau đó, anh có chuỗi 6 điểm tại lượt cơ thứ 7 khép lại set 3 với điểm số 15-4.

Kim Dong Suk chính là người đánh bại huyền thoại Choi Jun Ho ở vòng 128 với tỷ số 5-1 trong loạt đấu súng, 2-2 sau loạt thi đấu chính. Cả 4 ván đấu, Kim Dong Suk thể hiện sự ngang bằng với đối thủ được đánh giá cao. Tới vòng 64, Kim Dong Suk thắng Shin Jung Ju với tỷ số 3-0.

Mã Minh Cẩm là tay cơ dày dặn kinh nghiệm, có lối chơi phá cách. Anh là người thi đấu tốt thứ 2 của Việt Nam tại đấu trường PBA, sau Phương Linh. Mã Minh Cẩm được đánh giá khá cao vì đã quen với PBA nhiều năm.

 

TIN LIÊN QUAN

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 24/6

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 4 có Phương Linh, Minh Cẩm, thi đấu.

KẾT QUẢ Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, 11h00 ngày 24/6

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Park Han Ki, thuộc vòng 32 PBA Championship 2022 ngày 24/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Nguyễn Huỳnh Phương Linh lọt vào vòng 16 PBA Championship 2022 sau 5 ván đấu căng thẳng

Nguyễn Huỳnh Phương Linh thắng Park Han Ki với tỷ số 3-2 sau 5 ván đấu tại vòng 32 PBA Championship 2022. Tay cơ người Việt Nam thể hiện sự bình tĩnh trong những đường bi quyết định.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Lịch thi đấu Bida 6 ngày trước

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
Giao hữu quốc tế
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Malaysia FA Cup
Vòng 2
Terengganu
20:00
Kedah
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Brazil national youth (U20) Football Championship
CR Flamengo (RJ) (Youth)
20:00
Bangu U20
Vasco da Gama U20
20:00
Botafogo RJ (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá