KẾT QUẢ billiard Nguyễn Quốc Nguyện 2-2 (p) Hwang Ji Won - PBA Championship 2022

Hữu Vượng

Thứ ba, 21/06/2022 17:55 (GMT+7)

Cơ thủ Nguyễn Quốc Nguyện sẽ có trận đấu đầu tiên tại PBA Championship 2022 khi gặp Hwang Ji Won tại vòng 128.

Tỷ số chung cuộc: 9-15, 15-0, 3-15, 15-3 (0-1 p.)

Trận đấu diễn ra ngày 21/6 là trận đầu tiên mà Nguyễn Quốc Nguyện thi đấu tại PBA Tour. Do đó, anh có những tình huống xử lý ban đầu không thành công khi chưa quen thể thức và cách thi đấu. Với lợi thế đó, Hwang Ji Won dẫn trước 7-0, 9-3 rồi thắng chung cuộc với tỷ số 15-9 sau 11 đường cơ.

Quốc Nguyện chia tay PBA Championship 2022 sau loạt đấu súng đáng tiếc - Ảnh 1
Quốc Nguyện chia tay PBA Championship 2022 sau loạt đấu súng đáng tiếc - Ảnh chụp màn hình

Sang ván 2, Quốc Nguyện thực hiện cú ăn 5 băng xuất sắc ngay ở tình huống ghi điểm đầu tiên và ghi liền 5 điểm. Ván 2 Hwang Ji Won gần như không có cơ hội khi Quốc Nguyện giấu bi quá hay, giành chiến thắng trắng với tỷ số 15-0 chỉ sau 4 đường cơ.

Ở ván 3, Hwang Ji Won nhập cuộc tốt hơn dù đối thủ là người đề pa. Tay cơ người Hàn Quốc dẫn trước rất xa với tỷ số 13-0 rồi kết thúc ván đấu với tỷ số 15-3. Tới ván 4, thế trận của ván 2 lập lại và lần này, tay cơ Việt Nam thắng với tỷ số 15-3 sau khi dẫn 5-0 và 9-3.

TRỰC TIẾP Billiard Nguyễn Quốc Nguyện vs Hwang Ji Won, 18h30 ngày 21/6 - PBA Championship 2022 - Ảnh 1
Quốc Nguyện bị loại ở vòng 128 PBA Championship 2022 - Ảnh: FBNV

Với việc giành chiến thắng ở ván 4, Quốc Nguyện được quyền chọn việc đề pa hay nhường đối thủ ở loạt đấu súng. Nhận thấy thế bi quá khó, Quốc Nguyện đã nhường Hwang Ji Won đánh trước, nhưng tay cơ này xuất sắc giành điểm. Dù vậy, Hwang Ji Won đánh trượt ở lượt cơ 2 và chỉ giành 1 điểm.

Trong loạt đấu súng, các tay cơ bắt buộc phải san bằng điểm số của đối thủ ở lượt cơ trước. Do đó, Nguyễn Quốc Nguyện chỉ cần giành 1 điểm ở lượt cơ của mình, nhưng cuối cùng anh đánh hỏng khi bi cái đập bi ăn điểm đầu tiên sau khi chạm 2 băng, chấp nhận thua cuộc và bị loại.

Vào ngày 22/6, Mã Minh Cẩm, Nguyễn Huỳnh Phương Linh và Ngô Đình Nại sẽ thi đấu. Đối thủ của nhóm VĐV Việt Nam sẽ là các tay cơ Hàn Quốc.

Diễn biến

19:57

Quốc Nguyện thua cuộc

Ở loạt penalty, Quốc Nguyện nhường đối thủ đề pa trước trong thế khó nhưng Ji Won đã thành công. Dù Ji Won chỉ ghi được 1 điểm nhưng Quốc Nguyện không thể giành điểm trong lượt cơ sau, để thua đáng tiếc với tỷ số 0-1.

19:50

Quốc Nguyện giành chiến thắng ở ván 4

Tay cơ Việt Nam thắng với tỷ số 15-3

19:48

Hiện tại, tỷ số đang là 9-3

Quốc Nguyện bỏ lỡ 1 số pha cơ bản khá đáng tiếc

19:42

Quốc Nguyện đang dẫn 5-0 ở ván 3

Sau 4 lượt cơ, Ji Won chưa ghi được điểm nào

19:23

Quốc Nguyện thua đậm ở ván 3

Ji Won dẫn trước rất xa với tỷ số 13-0 rồi kết thúc ván đấu với tỷ số 15-3.

19:15

Quốc Nguyện thắng trắng 15-0

Chỉ cần 5 lượt cơ, Quốc Nguyện đã giành chiến thắng ở ván 2. Trong đó có nhiều pha điều cơ cực kỳ chất lượng

19:00

Quốc Nguyện giành 3 điểm đầu tiên ở ván 2

Anh đang có khởi đầu khá tốt trước đối thủ Hàn Quốc

18:49

Hwang Ji Won thắng ván 1

Tỷ số là 15-9. Ở vòng 128, ai giành 3 ván thắng trước sẽ chiến thắng.

18:44

Quốc Nguyện bắt đầu làm quen với luật thi đấu PBA

Do đó, anh liên tục bị đối phương dẫn điểm và rơi vào thế phòng ngự, đẩy bi ra thế khó để không cho đối phương ghi điểm.

18:44

Quốc Nguyện ghi liền 4 điểm

Đây là những điểm số đầu tiên của tay cơ Việt Nam tại giải PBA.

18:38

Quốc Nguyện đánh hỏng ở những đường cơ đầu tiên

Điều này tạo điều kiện cho Ji Won lên 7 điểm

18:37

Hwang Ji Won ghi liền 5 điểm

Sau khi đề pa tốt, Hwang Ji Won ghi liền 5 điểm trong lượt cơ đầu tiên của mình.

Thông tin

Bàn 1 (Quốc Nguyện 18h30)

Nguyễn Quốc Nguyện là cơ thủ Billiard 3 băng nổi tiếng ở Việt Nam. Hiện nay, anh đang thi đấu tại giải PBA ở Hàn Quốc. Anh được kỳ vọng sẽ cùng Mã Minh Cẩm, Phương Linh và Đình Nại giúp billiards 3 băng Việt Nam tiến sau tại giải PBA.

Đối thủ của Quốc Nguyện là Hwang Ji Won, một đối thủ không quá mạnh tại giải này. Tay cơ người Việt Nam được kỳ vọng sẽ giành chiến thắng để đi tiếp vào vòng 64 vận động viên mạnh nhất.

TRỰC TIẾP Billiard Nguyễn Quốc Nguyện vs Hwang Ji Won, 18h30 ngày 21/6 - PBA Championship 2022 - Ảnh 1
TRỰC TIẾP Billiard Nguyễn Quốc Nguyện vs Hwang Ji Won, 18h30 ngày 21/6 - PBA Championship 2022 - Ảnh 1

Theo thể thức thi đấu, ở giải nam vòng 128 và 64 tay cơ sẽ thi đấu 4 set, mỗi set 15 điểm nếu hòa 2-2 sẽ đánh luân lưu (đấu súng). Tới vòng 32 và vòng 16 tay cơ sẽ thi đấu 5 set (set cuối 11 điểm), các vòng tứ kết đến chung kết thi đấu 7 set (set cuối 11 điểm). Trong khi đó, ở các giải Carom 3 băng thông thường thì tay cơ sẽ đánh đến 40 điểm hoặc 50 điểm thông.

Đáng chú ý, nếu 1 tay cơ đánh trúng bi đầu tiên và ghi điểm sẽ được 1 điểm, nhưng nếu đánh trúng băng đầu tiên và ghi điểm sẽ được 2 điểm. Đây là nét mới của giải PBA so với các giải UMB.

Năm 2009, Nguyễn Quốc Nguyện giành chức vô địch Tp Hồ Chí Minh, đây là bước khởi đầu cho chặng đường thi đấu thể thao chuyên nghiệp. Anh từng giành 2 HCĐ tại giải World Cup billiards Carom 3 băng tại Guri Hàn Quốc năm 2014 và giải VĐQG năm 2016. 

Trận đấu sẽ diễn ra lúc 18h30 ngày 21/6 . PBA Championship 2022 sẽ được trực tiếp trên các kênh của Thethao.vn, GGLive, Billiards Việt Nam trên lãnh thổ Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

Lee Mi Rae thắng áp đảo ở vòng 64 LPBA Championship 2022

Tay cơ xinh đẹp người Hàn Quốc Lee Mi Rae áp đảo 3 đối thủ còn lại ở bàn 3 vòng 64 LPBA Championship 2022, qua đó giành vé vào chơi ở vòng 32.

Kim Ga Young dễ dàng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022

Vận động viên xinh đẹp Kim Ga Young bỏ cách các đối thủ của mình ở khoảng cách xa trong trận Survival tại vòng 64 LPBA Championship 2022.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 21/6: Quốc Nguyện dừng bước, Caudron đi tiếp

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 21/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày đầu tiên có Quốc Nguyện và Caudron tthi đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Lịch thi đấu Bida 6 ngày trước

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Indonesia U19
20:00
U19 Thái Lan
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
Tobol Kostanai
21:00
Ferencvarosi TC
HJK Helsinki
22:59
Rigas Futbola skola
Bodo Glimt
22:59
KI Klaksvik
F91 Dudelange
00:30
KF Tirana
HSK Zrinjski Mostar
01:00
Sheriff Tiraspol
Maribor
01:15
Shakhter Soligorsk
Slovan Bratislava
01:30
Dinamo Batumi
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Anh (nữ)
02:00
Austria (nữ)
J-League 1
Vòng 20
Urawa Red Diamonds
17:30
Kyoto Sanga
Giao hữu quốc tế
AZ Alkmaar (Youth)
17:30
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
Bristol City
20:00
Cheltenham Town
Mechelen
21:00
Go Ahead Eagles
Tescoma Zlin
22:00
Vyskov
Szentlorinc SE
22:00
Szekszard UFC
Lisen
22:00
Banik Ostrava
Diosgyor VTK
22:00
Dukla Banska Bystrica
FC Steaua Bucuresti
22:00
CS Mioveni
Greuther Furth
22:00
Ingolstadt
FSV Optik Rathenow
22:00
SV Babelsberg 03
Kazincbarcika
22:00
Mezokovesd Zsory
Carl Zeiss Jena
22:30
Schott Jena
St.Polten
22:30
Videoton Puskas Akademia
Schalke 04
22:30
SC Verl
Stade Nyonnais
22:59
Lausanne Sports
CS Universitatea Craiova
22:59
Al Duhail
SC Imst
22:59
Almere City FC
Eintracht Braunschweig
22:59
Union Berlin
AZ Alkmaar
22:59
PAOK Saloniki
Oud Heverlee
22:59
KFCO Wilrijk
Fortuna Sittard
22:59
VfL Bochum
Paksi SE Honlapja
22:59
Szegedi AK
TSV 1860 Munchen
23:30
LASK Linz
Grazer AK
23:30
Wolfsberger AC
Wiener Viktoria
23:30
Celtic FC
Wacker Burghausen
23:30
Borussia Dortmund (Youth)
Saint Gilloise
23:30
Racing Union Luxemburg
FC Liefering
00:00
SV Grodig
Sportverein Sonsbeck
00:00
SV Straelen
Hannover 96 Am
00:00
SV Ramlingen Ehlershausen
Fortuna Dusseldorf (Youth)
00:00
TVD Velbert
Hamburger SV (Youth)
00:00
Eintracht Norderstedt
Wattenscheid 09
00:00
TUS Bovinghausen 04
Patro Eisden
00:00
Willem II
Jeunesse Esch
00:30
Swift Hesperange
RKSV Nuenen
00:30
Helmond Sport
SV Donaustauf
00:30
Te Cu Kukuh Atta Seip
Katwijk
00:30
PEC Zwolle
Kendal Town
01:30
Carlisle United
Brora Rangers
01:30
Ross County
Brechin City
01:45
Aberdeen
Cúp C3
Qual.1
Inter Turku
22:00
KF Drita Gjilan
Vikingur Gotu
01:00
Europa FC
Copa Libertadores
1/8 Final
Colon de Santa Fe
05:15
Talleres Cordoba
Palmeiras
05:15
Cerro Porteno
Flamengo
07:30
Deportes Tolima
River Plate
07:30
Velez Sarsfield
Na Uy
Vòng 11
Molde
00:00
Jerv
Trung Quốc
Vòng 9
Zhejiang Greentown
17:30
Dalian Pro
Changchun Yatai
18:30
Shandong Taishan
Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 25
FC Anyang
17:30
Chungnam Asan
Busan I Park
17:30
Gimpo FC
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
CD Alacranes de Durango
05:00
Atletico La Paz
Mineros de Zacatecas
07:05
Club Chivas Tapatio
Correcaminos UAT
09:05
CF Atlante
Hạng nhất Mỹ
Vòng 7
Pittsburgh Riverhounds
06:00
Indy Eleven
Atlanta United FC II
06:30
Birmingham Legion
Detroit City
06:30
Hartford Athletic
New Mexico United
08:00
Rio Grande Valley
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Grindavik (nữ)
02:15
Tindastoll Neisti (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Talaea EI-Gaish
22:59
Mozart Suez
Pyramids FC
02:00
Ceramica Cleopatra FC
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Jonkopings Sodra U21
22:59
Varbergs BoIS U21
India Shillong Premier League
Vòng
Ryntih SC
17:30
Shillong Lajong FC
Chile Primera D
Vòng
Deportes Ovalle
02:00
CD Municipal Mejillones
Copa Sudamericana
1/8 Final
Ceara
05:15
The Strongest
Santos
07:30
Deportivo Tachira
FBC Melgar
07:30
Deportivo Cali
Kenya Super League
Vòng
Muranga Seal
19:00
Kisumu All Stars
Gusii FC
19:00
MCF FC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Noroeste (Youth)
01:00
Corinthians Paulista (Youth)
Osasco Audax Youth
01:00
Ituano (Youth)
XV de Jau (Youth)
01:00
Mirassol FC (Youth)
XV de Piracicaba (Youth)
01:00
Ponte Preta (Youth)
Penapolense (Youth)
01:00
Monte Azul SP (Youth)
Agua Santa SP Youth
01:00
Capivariano FC SP Youth
Sao Bento SP (Youth)
01:00
Palmeiras (Youth)
Inter Bebedouro SP Youth
01:00
Sao Paulo (Youth)
Portuguesa (Youth)
01:00
Aracatuba SP Youth
Sao Jose AP (Youth)
01:00
Santos (Youth)
Tanabi SP (Youth)
01:00
Ferroviaria SP (Youth)
Sao Caetano (Youth)
01:00
Ibrachina Youth
Botafogo-SP (Youth)
01:00
SKA Brasil Youth
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Zambia (nữ)
00:00
Tunisia (nữ)
Togo(w)
03:00
Cameroon (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Florida U23
02:00
Miami AC
Blackstones
03:00
Vermont Green
North Carolina FC U23
04:00
West Virginia Alliance FC
FC Miami City
05:00
Caledonia SC
Boston
06:00
Seacoast Utd Phantoms
Cedar star
06:00
Hudson Valley Hammers
Charlotte Independ B
06:00
Charlotte Eagles
AFC Cleveland
06:00
South Bend Lions
Fort Wayne FC
06:00
Toledo Villa FC
FC Lehigh Valley United
06:00
West Chester United
Lionsbridge FC
06:00
Christos FC
FC Motown
06:00
Westchester Flames
Philadelphia Lone Star
06:00
Ocean City Noreasters
Lansing City
06:00
Midwest United
Tri Cities FC
06:00
Southern Soccer Academy Kings
Asheville City
06:30
SC United Bantams
Blackwatch Rush
06:30
AC Connecticut
Manhattan SC
06:30
Long Island Rough Riders
Northern Virginia FC
06:30
Virginia Beach City
Minneapolis City SC
07:00
Thunder Bay cold
Chicago City SC
07:00
Chicago Fire Premier
Springfield ASC
07:00
Chicago Dutch Lions
Colorado ISA
07:00
New Mexico U23
Davis Legacy SC
09:30
Ventura County Fusion
Lithuania - 2.Division
Vòng 15
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
Alytis Alytus Dainava
19:00
Siauliai B
FK Trakai II
20:00
Babrungas
FK Trakai II
20:00
Babrungas
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Atomsfera Mazeikiai
22:59
FK Neptunas Klaipeda
Banga Gargzdai B
22:59
FK Minija
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
22:59
FK Zalgiris Vilnius B
FK Panevezys-2
22:59
Ekranas Panevezys
Nevezis Kedainiai
22:59
Garr and Ava
Kazlu Ruda FK Silas
22:59
Atletas Kaunas
Jordan
Vòng 10
Maan
00:30
Sahab SC
Hạng 2 Phần Lan
Vòng 13
Ekenas IF Fotboll
22:30
Gnistan Helsinki
MP MIKELI
22:30
PIF Parainen
PK-35 Vantaa
22:30
SJK Akatemia
Jaro
22:30
PEPO Lappeenranta
KPV
22:30
JaPS
U19 Iceland
Keflavik Reynir Vidir II U19
03:00
Haukar U19
Brazil Serie B
Vòng 17
Gremio Novorizontin
07:30
Brusque FC
Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Argentinos juniors
03:00
Defensa Y Justicia
Brazil Campeonato Mineiro U20
Vòng
Minas Boca/MG Youth
19:00
America MG Youth
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Always Ready
02:00
Nacional Potosi
Aurora
05:15
Club Guabira
Blooming
07:30
Real Santa Cruz
European Women
Bán kết
Spain (nữ) U19
20:00
Sweden (nữ) U19
Norway (nữ) U19
22:30
France (nữ) U19
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
8 de Setiembre
23:45
General Caballero
24 de Septiembre 1969
01:45
Atletico Colegiales
Kazakhstan Division 2
Vòng
Ordabasy Reserves
18:30
FK Kaspyi Aktau Reserves
FC Arys
19:00
Akademia Ontustyk Reserves
Jas Qyran
19:00
Khan Tengri FC
BRA D4
Sao Paulo Crystal FC
02:00
Icasa CE
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 11
Lahden Reipas
22:30
PeKa
Brazil Youth
Vòng bảng
Fluminense RJ (Youth)
05:00
RB Bragantino Youth
WBCUP
Lithuania (nữ) U19
19:00
Estonia (nữ) U19
Argentine Torneo A
Vòng
Huracan Las Heras
02:00
Sol de Mayo
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Philippines (nữ)
18:00
Singapore (nữ)
Indonesia (nữ)
18:00
Malaysia (nữ)
Maldives Premier League
Vòng
Club Green Streets
18:00
Super United Sports
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Mauritius
19:00
Swaziland
Lesotho
22:00
Malawi
Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Americano RJ
00:45
Volta Redonda
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
Kauno Zalgiris
21:00
Baltija Panevezys
BRA SPC
Vòng 1
Oeste
05:00
Sao Caetano
VĐQG Costa Rica
Vòng
Alajuelense
09:00
Cartagines Deportiva SA
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Hubei Chufengheli FC
18:30
Yanbian Longding

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá