KẾT QUẢ billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-1 Lee Wan Se – PBA Championship 2022

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Lee Wan Se, thuộc vòng 128 PBA Championship 2022 ngày 22/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Sau thất bại đáng tiếc của Quốc Nguyện ở ngày thi đấu đầu tiên, tâm điểm của người hâm mộ billiards Việt Nam là Nguyễn Huỳnh Phương Linh, người ra quân đầu tiên trong ngày thi đấu thứ 2. Đối thủ của anh là tay cơ người Hàn Quốc Lee Wan Se.

KẾT QUẢ billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-1 Lee Wan Se – PBA Championship 2022 - Ảnh 2
Phương Linh ở pha ghi 2 điểm kết thúc ván 3 - Ảnh chụp màn hình

Ở ván 1, Phương Linh khởi đầu không quá tốt và để đối thủ dẫn trước với tỷ số 7-2 sau 3 lượt cơ. Tuy nhiên, ở lượt 4, vận động viên người Việt Nam thi đấu quá xuất sắc khi ghi liền 13 điểm để giành chiến thắng với tỷ số 15-7.

Sang ván 2, Lee Wan Se liên tục dẫn trước ở những đường cơ đầu tiên. Dù anh không thể kết thúc ván đấu sớm nhưng những thế bi khó khiến Phương Linh chật vật. Ván đấu kéo dài tới lượt cơ thứ 11, và Lee Wan Se giành chiến thắng với tỷ số 15-11 dù bỏ lỡ tới 2 set point.

KẾT QUẢ billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-1 Lee Wan Se – PBA Championship 2022 - Ảnh 3
Phương Linh với điểm Match point - Ảnh chụp màn hình

Tuy nhiên, ván 3 và ván 4 chứng kiến phong độ xuất sắc của Linh trong từng pha bóng. Anh thi đấu chắc chắn, ghi nhiều điểm bất ngờ, đặc biệt với một pha ‘trượt băng’ vô cùng đẳng cấp. Thậm chí, khi đang dẫn 13-6 ở ván 3, Linh thử thách bản thân với cú đánh 2 điểm (chạm băng trước mới chạm bi) và thành công, giành luôn chiến thắng 15-6 mà không cần phải có set point. Tới ván 4, Linh đã giành 13 điểm sau 3 lượt cơ, dẫn đối thủ với tỷ số 13-5 và cuối cùng kết thúc ván đấu với tỷ số 15-5.

Thắng chung cuộc 3-1 (15-7, 11-15, 15-6, 15-5), Nguyễn Huỳnh Phương Linh đã lọt vào vòng 64 của giải đấu. 

Trong ngày 22/6 còn 2 trận đấu khác có sự góp mặt của các tay cơ Việt Nam là Ngô Đình Nại và Mã Minh Cẩm. Các trận đấu này sẽ diễn ra lúc 13h30 và 16h00.

 

Diễn biến

12:34

Phương Linh thắng trận

Phương Linh thắng ván 4 với tỷ số 15-5, qua đó kết thúc trận đấu với tỷ số 3-1.

12:34

Phương Linh khởi đầu quá tốt

Chỉ sau 3 lượt cơ, Linh đã giành 13 điểm, dẫn đối thủ với tỷ số 13-5

12:15

XUẤT SẮC

Phương Linh thắng ván 3 với tỷ số 15-6 sau cú đánh ăn 2 điểm ở lượt cơ cuối.

11:54

Phương Linh liên tục dẫn trước ở ván 3

Sau 4 lượt cơ, Linh đã lên tới 9 điểm, dẫn đối thủ với tỷ số 9-4.

11:44

Lee Wan Se thắng ván 2

Dù có những khó khăn khi đánh trượt 2 set point nhưng tay cơ người Hàn Quốc vẫn thắng với tỷ số 15-11.

11:35

Phương Linh rút ngắn tỷ số

Lúc này, tỷ số đang là 9-11. Tay cơ Hàn Quốc đang thi đấu khá chắc tay

11:19

Lee Wan Se liên tục dẫn trước

Anh ghi liền 2 chuỗi 4 và 5 điểm, dẫn trước Phương Linh với tỷ số 9-3

11:13

Phương Linh thắng ván 1

Anh ghi liền 13 điểm để thắng đối thủ với tỷ số 15-7.

10:58

Phương Linh gỡ hòa 7-7

Sau khi để đối thủ dẫn trước, Phương Linh ăn liền 5 điểm để gỡ hòa 7-7

10:58

TRẬN ĐẤU BẮT ĐẦU

Phương Linh là người đề pa trước

Thông tin

Nguyễn Huỳnh Phương Linh hiện đang là tay cơ Việt Nam xuất sắc nhất PBA Tour. Dù chỉ tham gia từ năm 2021, đã giành 48 triệu won tiền thưởng, xếp hạng 20 toàn giải. Do đó, anh đang được PBA đánh giá rất cao.

TRỰC TIẾP billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Lee Wan Se, 11h00 ngày 22/6 – PBA Championship 2022 - Ảnh 1
TRỰC TIẾP billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Lee Wan Se, 11h00 ngày 22/6 – PBA Championship 2022 

Nguyễn Huỳnh Phương Linh là tay cơ trẻ, chưa có nhiều danh tiếng ở Việt Nam nhưng đã tham dự PBA. Anh có lối chơi sáng tạo, sẵn sàng thử thách những thế bi khó. Điều đó tạo ra sự hào hứng cho khán giả và giới chuyên môn.

Trong khi đó, Lee Wan Se là tay cơ mới, không có thành tích tại PBA các năm trước. Do đó, anh không được đánh giá quá cao tại PBA năm nay. Đặc biệt, PBA có thể thức thi đấu khác so với UMB thông thường nên các tay cơ cần thời gian làm quen nhất định.

Giải PBA (nam) và LPBA (nữ) Championship 2022 khởi tranh ngày 20/6 và đang thi đấu ở vòng ngoàia. Sẽ có tổng cộng 128 tay cơ ở giải nam tranh giải thưởng cao nhất lên tới 200 triệu won (3,75 tỷ đồng). Ở giải nữ, số lượng tay cơ tham gia là 140.

Các trận đấu đầu tiên sẽ diễn ra lúc 11h00 ngày 22/6. PBA Championship 2022 sẽ được trực tiếp trên các kênh của Thethao.vn, GGLive, Billiards Việt Nam trên lãnh thổ Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

KẾT QUẢ billiard Frederic Caudron 3-0 Min Jun - PBA Tour 1st 2022

Cơ thủ Frédéric Caudron sẽ có trận đấu đầu tiên tại PBA Championship 2022 khi gặp Sim Min Jun tại vòng 128.

Kết quả PBA Tour ngày 21/6: Quốc Nguyện rời giải đáng tiếc, Caudron thắng áp đảo

Kết quả PBA Tour – PBA Championship ngày 21/6: Cơ thủ Việt Nam Nguyễn Quốc Nguyện để thua đáng tiếc ở trận đấu đầu tiên, trong khi siêu sao Caudron thắng dễ để lọt vào vòng 64.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 22/6: Ngô Đình Nại bị loại

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 22/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 2 có Phương Linh, Minh Cẩm, Đình Nại thi đấu.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Cho Jae Ho bị hủy diệt bởi Martinez, Phương Linh và Minh Cẩm bất lực nhìn Green Force thua trận

Dù dẫn trước với 2 ván thắng, Green Force vẫn bị LAON lội ngược dòng thắng 4-2 sau ván đấu xuất thần của David Zapata trước Cho Jae Ho.

Đình Nại thất trận, đội trưởng thua sốc, Direct ‘tan nát’ trước Phoenix

Ngô Đình Nại vẫn chưa thể giành chiến thắng tại PBA Team League 2022, khiến Direct để thua 1-4 trước đội Phoenix.

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 8/8: Các tay cơ Việt Nam đánh đôi

Trực tiếp Bida 11 giờ trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 4 – 8/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu Billiards ngày 8/8: Minh Cẩm và Đình Nại đánh đôi tại PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 20 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải UMB và PBA trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

1QPay đánh bại Green Force trong ngày Quốc Nguyện, Phương Linh thất thủ

Cả 3 tay cơ Việt Nam có mặt ở trận này đều không cho thấy phong độ tốt, và 1QPay là đội giữ được mạch toàn thắng tại PBA Team League 2022.

Đình Nại bỏ lỡ 5 match point, Direct chật vật thắng Legend

Ngô Đình Nại không thể giành chiến thắng trước Palazon nhưng cuối cùng đội Direct vẫn thắng Legend với tỷ số 4-3 tại PBA Team League 2022.

KẾT QUẢ PBA Team League ngày 7/8: Quốc Nguyện đối đầu với Minh Cẩm

Trực tiếp Bida 1 ngày trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 2 – 7/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu, trong đó có cuộc nội chiến giữa Quốc Nguyện và Minh Cẩm.

Lịch thi đấu Billiards ngày 7/8: Quốc Nguyện đối đầu Mã Minh Cẩm tại PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải UMB và PBA trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Quốc Nguyện vượt qua Đình Nại, 1QPay đánh bại Direct

Ngô Đình Nại tiếp tục phong độ thi đấu không tốt khiến Direct thua trận thứ hai liên tiếp tại PBA Team League 2022.

Phương Linh thắng trắng 11-0, Green Force đè bẹp Heroes

Nguyễn Huỳnh Phương Linh cho thấy phong độ rất cao khi đánh bại Kim Nam Soo, giúp Green Force thắng Heroes với tỷ số 4-1.

Hạng nhất Anh
Vòng 2
West Brom
02:00
Watford
VĐQG Brazil
Vòng 21
Coritiba PR
06:00
Santos
Giao hữu quốc tế
Al-Wasl
22:59
Al-Jazira(UAE)
Avellino
22:59
US Casertana 1908
Giao Hữu ĐTQG
Iran U19
20:00
Afghanistan (U19)
Tajikistan U19
22:59
Kyrgyzstan U19
Bồ Đào Nha
Vòng 1
Gil Vicente
02:15
Pacos de Ferreira
VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Hacken
00:00
Helsingborg
Varbergs BoIS FC
00:00
IFK Goteborg
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 1
Istanbul BB
23:15
Kasimpasa
Fenerbahce
01:45
Umraniyespor
Ankaragucu
01:45
Konyaspor
Ba Lan
Vòng 4
Wisla Plock
00:00
Miedz Legnica
Cúp quốc gia Italia
Vòng 1
Genoa
22:45
Benevento
Modena
22:59
Sassuolo
Sassuolo
22:59
Modena
Cremonese
02:00
Ternana
Bologna
02:15
Cosenza Calcio 1914
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 1
FC Culpa
00:00
Maribo
Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 1
Penafiel
00:00
Leixoes
Hạng 2 Pháp
Vòng 2
Caen
01:45
Metz
Hạng 2 Hà Lan
Vòng 1
AZ Alkmaar (Youth)
01:00
MVV Maastricht
Jong Ajax (Youth)
01:00
SC Telstar
VĐQG Slovenia
Vòng 4
ND Gorica
01:15
FC Koper
VĐQG Romania
Vòng 4
Hermannstadt
22:00
FC Voluntari
FC Botosani
01:00
Farul Constanta
Đan Mạch
Vòng 4
Silkeborg
00:00
Aalborg
VĐQG Chile
Vòng 21
Huachipato
04:30
Union La Calera
VĐQG Bulgaria
Vòng 5
Septemvri Sofia
22:30
Lokomotiv Sofia
Lokomotiv Plovdiv
00:45
Arda
VĐQG Argentina
Vòng 12
Central Cordoba SDE
21:00
Defensa Y Justicia
Club Atletico Tigre
06:00
Rosario Central
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 4
Stal Rzeszow
22:59
Ruch Chorzow
Hạng 2 Nga
Vòng 3
Alania-d Vladikavkaz
21:00
FC Yessentuki
Hạng 2 Serbia
Vòng 2
Proleter
22:30
FK Zeleznicar Pancevo
Sevojno Uzice
02:00
Macva Sabac
Malaysia
Vòng 15
Negeri Sembilan
19:15
Pulau Pinang
Sabah
19:15
Sarawak United
MISC-MIFA
20:00
Pahang
Bulgaria B PFG
Vòng 4
Botev Plovdiv II
22:00
Minyor Pernik
Serbia
Vòng 5
Habitpharm Javor
00:00
Mladost Novi Sad
Hạng 2 Hungary
Vòng 2
Diosgyor VTK
01:15
SOROKSAR
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Fylkir (nữ)
02:15
Hafnarfjordur (nữ)
U23 Ngoại Hạng Anh
Vòng 8
Wolves U23
01:00
Chelsea U23
Nottingham Forest U23
01:00
Southampton U23
West Bromwich U23
01:00
Newcastle U23
Crystal Palace U23
01:00
Brighton U23
Leicester City U23
01:00
Tottenham Hotspur U23
Colombia Copa Premier
Vòng 6
Llaneros FC
03:00
Atletico FC
Universitario de Popayan
03:00
Valledupar FC
Real Santander
03:00
Bogota FC
Tigres Zipaquira
05:00
Deportes Quindio
Barranquilla FC
07:15
Leones
India Delhi Senior Division
Vòng
Rangers SC
17:45
Friends United
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
Dordoi-Dynamo Naryn
19:15
FC Kaganat
FC Abdish-Ata Kant
19:30
Nur Batken
Phần Lan
Vòng 17
Lahti
22:00
HIFK
England U21 Professional Development League 2
Vòng 8
Sheffield Wed U21
18:00
Swansea City U21
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 11
Brommapojkarna U21
05:00
Orebro U21
Norrkoping IFK U21
05:00
Athletic FC United U21
Dalkurd FF U21
05:00
Djurgardens U21
Vô địch Mexico nữ
Vòng 6
Club Necaxa (nữ)
05:00
Monterrey (nữ)
Aguilas de Leon (nữ)
07:00
Club America (nữ)
Juarez FC (nữ)
07:00
Atlas (nữ)
Tijuana (nữ)
09:00
Pachuca (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 9
Sportivo Dock Sud
01:30
Defensores Unidos
Latvian Higher League
Vòng 24
FK Spartaks Jurmala
22:00
BFC Daugavpils
Georgia Cup
Vòng 1
FC Matchakhela Khelvachauri
20:00
Dila Gori
Luxembourg National Division
Vòng 1
F91 Dudelange
00:30
Jeunesse Esch
Primera Division de Ecuador
Vòng 5
Gualaceo SC
07:00
9 de Octubre
Belarus Reserve League
Vòng
Bate Borisov Reserves
18:00
Slavia Mozyr Reserve
FC Gomel Reserves
21:00
Arsenal Dzyarzhynsk Reserves
Hạng 2 Paraguay
Vòng 20
Sportivo Iteno
01:30
Martin Ledesma
Independiente Luque
06:30
Sportivo Luqueno
Azerbaijan Premier League
Vòng 1
Turan Tovuz
20:00
FK Gilan Gabala
Hạng 2 Estonia
Vòng 22
Paide Linnameeskond B
22:00
Flora Tallinn II
Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 16
PK-35 Vantaa (nữ)
22:59
HJK Helsinki (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 6
Zibo Cuju F.C.
18:30
Qingdao Zhongneng
Norway 2.Liga
Vòng 15
Asker
00:00
Valerenga B
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 17
Klubi 04 Helsinki
22:30
Tampere United
Honka Akatemia
22:30
GrIFK Kauniainen
Chile Primera B
Vòng 23
Barnechea
23:30
Deportes Santa Cruz
San Luis Quillota
07:30
Rangers Talca
Municipal Iquique
07:30
Santiago Morning
Hạng nhất Na Uy
Vòng 19
Grorud
22:59
Kongsvinger
Start Kristiansand
22:59
Bryne
Asane Fotball
22:59
Fredrikstad
Sandnes Ulf
22:59
Skeid Oslo
Ranheim IL
22:59
Mjondalen IF
Israel Ligat Leumit Toto Cup
Vòng bảng
Ironi Nir Ramat HaSharon
19:00
Maccabi Kabilio Jaffa
AS Ashdod
19:00
Kafr Qasim
Maccabi Ahi Nazareth
19:00
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Acco
19:00
Hapoel Natzrat Illit
Hapoel Rishon Lezion
19:00
Hapoel Petah Tikva
Hapoel Afula
19:00
Ironi Tiberias
Hapoel Ramat Gan
19:00
Hapoel Kfar Saba
Israel Ligat Al Toto Cup
Vòng bảng
Hapoel Hadera
18:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Tel Aviv
18:00
Ashdod MS
Hạng 4 Nauy
Vòng
IF Floya
21:30
Stromsgodset B
Fram Larvik
22:00
Sparta Sarpsborg B
Strindheim IL
22:59
Rosenborg B
Kazakhstan Women’s Super League
Vòng
Tomiris Turan (nữ)
19:30
Okzhetpes (nữ)
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 18
Orebro
00:00
Orgryte
Vasteras SK FK
00:00
Brommapojkarna
AFC Eskilstuna
00:00
Jonkopings Sodra IF
VĐQG Uruguay
Vòng 2
Albion FC
01:00
Liverpool URU
Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 8
Club Lujan
01:30
Ferrocarril Midland
General Lamadrid
01:30
El Porvenir
Argentine Division 2
Vòng 28
Gimnasia Jujuy
01:00
Quilmes
San Martin San Juan
01:30
CA Brown Adrogue
Club Atletico Guemes
03:10
Instituto
Atletico Atlanta
07:10
Chacarita juniors
Armenia Premier League
Vòng 2
Shirak
20:30
Urartu
Estonia Teine Liiga
Vòng 22
JK Tallinna Kalev II
22:59
Laanemaa Haapsalu
Nomme JK Kalju II
22:59
Tallinna FC Ararat TTU
Hạng nhất Nga
Vòng 4
Neftekhimik Nizhnekamsk
22:00
Rubin Kazan
Baltika Kaliningrad
00:00
Arsenal Tula
Iceland
Vòng 16
Akranes
02:15
Valur Reykjavik
Leiknir Reykjavik
02:15
Keflavik
BRA SPC
Vòng 1
Sao Bento
05:30
Rio Claro
U21 Anh
Vòng 1
West Bromwich U21
22:59
Newcastle U21
Leicester City U21
01:00
Tottenham U21
Crystal Palace U21
01:00
Brighton U21
Wolverhampton U21
01:00
Chelsea U21
Nottingham Forest U21
01:00
Southampton U21
Brasileiro, Serie C
Vòng 18
Botafogo PB
06:00
Figueirense
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ceramica Cleopatra FC
23:30
Enppi
Talaea EI-Gaish
23:30
El Sharqia Dokhan
England U23 1.Liga
Vòng 8
Sheffield Wed U23
18:00
Swansea City U23
Peterborough United U23
20:00
Queens Park Rangers U23
Burnley U23
20:00
Charlton U23
Hull City U23
01:00
Millwall U23
Lebanese Elite Cup
Vòng bảng
Al-Ttadamon(KUW)
21:00
Al-Ansar (LIB)
Malaysia President Cup
Johor Darul Tazim III U21
19:15
Selangor U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá