Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Daniel Sanchez là nhà vô địch châu Âu, vừa lên ngôi tháng 6/2022. Nhờ kết quả ở giải này và một số giải khác như World Cup carom TPHCM..., tay cơ người Tây Ban Nha giành thêm 64 điểm, vươn lên vị trí thứ hai trên bảng xếp hạng. Do đó, Quyết Chiến và Marco Zanetti lần bị đẩy xuống vị trí thứ 3 và thứ 4.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới - Ảnh 1
Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Trên bảng xếp hạng UMB tháng trước, Daniel Sanchez chỉ xếp hạng 4, sau Trần Quyết Chiến của Việt Nam. Nhưng Sanchez đã thắng Dick Jaspers ở trận chung kết châu Âu. Jaspers hiện đang là tay cơ số 1 thế giới và từng nhiều lần thắng Sanchez ở các giải đấu cấp độ toàn cầu.

Dù thua ở trận chung kết châu Âu, Dick Jaspers vẫn rất an toàn ở vị trí số 1 thế giới với 200 điểm dẫn trước các đối thủ bám đuổi. Cùng lúc, tay cơ Sidhom Sameh người Ấn Độ vượt qua Eddy Merckx với khoảng cách 1 điểm để chiếm lấy vị trí số 5.

Sắp tới, World Games (tháng 7) và World Cup Seoul (tháng 8) là những giải đấu được giới hâm mộ billiards carom mong chờ. Dự kiến thứ hạng của các tay cơ sau 2 giải này sẽ có sự thay đổi.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới - Ảnh 2
Bảng xếp hạng UMB tháng 7/2022

Quyết Chiến cũng tham dự World Games ở nội dung carom 3 băng cùng với 15 cơ thủ khác, tranh tài giành huy chương vàng. Ngoài Quyết Chiến, giải còn có sự xuất hiện của nhiều cơ thủ xuất sắc nhất thế giới như Dick Jaspers, Eddy Merckx hay Marco Zanetti…

Là tay cơ hạt giống, Quyết Chiến sẽ gặp vận động viên người Ecuador Javier Teran ở vòng ngoài. Nếu thi đấu tốt, anh có thể gặp Marco Zanetti ở bán kết và Dick Jaspers hoặc Eddy Merckx ở trận tranh HCV.

Trần Quyết Chiến vừa giành HCV ở nội dung carom 3 băng tại SEA Games 31 và tham dự Billiard World Cup 3C 2022. Tại giải này, anh lọt vào vòng tứ kết.

TIN LIÊN QUAN

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đội của Minh Cẩm, Phương Linh đánh bại Angels, chiếm vị trí thứ hai PBA Team League 2022

Mã Minh Cẩm thắng 1, thua 1 khi Green Force đánh bại Angels ở lượt cuối vòng 1 PBA Team League 2022.

Quốc Nguyện toàn thắng, 1QPay vẫn để thua Phoenix

Dù Nguyễn Quốc Nguyện thắng cả Caudron nhưng 1QPay vẫn thua nhà đương kim vô địch Phoenix với tỷ số 3-4 tại PBA Team League 2022.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 11/8: Filler có Golden Break, Duy Hải đi tiếp

Kết quả Bida 9 giờ trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 11/8: Ngày cuối vòng 1

Trực tiếp Bida 10 giờ trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 7 – 11/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu Billiards ngày 11/8: Lượt cuối vòng 1 PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 18 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Direct ‘quật ngã’ Green Force trong ngày xuất thần của Đình Nại

Ngô Đình Nại 2 lần đánh bại Mã Minh Cẩm để giúp Direct đánh bại Green Force tại PBA Team League.

Quốc Nguyện xuất thần, 1QPay kịch tính đánh bại LAON

Nguyễn Quốc Nguyện có 2 ván thắng xuất sắc để giúp 1QPay vượt qua LAON, qua đó giữ chắc ngôi đầu bảng PBA Team League 2022.

KẾT QUẢ PBA Team League ngày 10/8: Quốc Nguyện đánh trận quan trọng

Trực tiếp Bida 1 ngày trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 6 – 10/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8: Hoa Nguyễn xuống nhánh thua gặp đối thủ của Shaw

Kết quả Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Lịch thi đấu Billiards ngày 10/8: Đại chiến cơ thủ Việt Nam

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Giao Hữu ĐTQG
Vietnam U19
18:30
Malaysia U19
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
India Shillong Premier League
Vòng
Mawkhar SC
17:30
Langsning SC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Colombia Regional League
Vòng
Molino Viejo
19:10
E.D.P IND. Medellin
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
India Regional Cup
Bengaluru B
17:33
Kodagu FC
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Argentina Reserve League
Vòng
Quilmes Reserves
19:00
CA Brown de Adrogue Reserves
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá