Phương Linh thắng trắng 11-0, Green Force đè bẹp Heroes

Nguyễn Huỳnh Phương Linh cho thấy phong độ rất cao khi đánh bại Kim Nam Soo, giúp Green Force thắng Heroes với tỷ số 4-1.

Heroes 1-4 Green Force 

Kim Nam Soo và Kim Im Gwon 11-7 Cho Jae Ho và Kim Huyn Woo 

Yong Ji Huyn và Lee Mi Rae 8-9 Kim Min A và Kim Bo Mi 

Yim Sung Kyun 11-15 Cho Jae Ho 

Kim Jong Won và Yong Ji Hyun 7-9 Mã Minh Cẩm và Kim Bo Mi 

Kim Nam Soo 0-11 Nguyễn Huỳnh Phương Linh 

Ở lượt 1 diễn ra ngày hôm qua, Green Force thắng Legend với tỷ số 4-2 nhờ 18 điểm của Kim Bo Mi (ghi toàn bộ điểm số ở trận đánh đôi và giành Pecert Q ở trận đánh đơn). Trong khi đó, Heroes tiếp tục thể hiện phong độ yếu kém kéo dài từ mùa giải trước. 

Tới lượt 2, đội trưởng Cho Jae Ho của Green Force tiếp tục thể hiện phong độ không tốt. Hôm qua, anh thua cả 2 trận đánh đơn và đánh đôi nam - nữ. Hôm nay, Jae Ho chỉ ghi được 4 điểm trước khi để cặp Kim Nam Soo và Kim Im Gwon thắng nhanh với tỷ số 11-7. 

Phương Linh thắng trắng 11-0, Green Force đè bẹp Heroes - Ảnh 1
Phương Linh thắng trắng 11-0 trước Kim Nam Soo ở ván quyết định - Ảnh PBA

Kim Min A và Kim Bo Mi có trận đấu đôi nữ căng thẳng với Yong Ji Huyn và Lee Mi Rae khi hai bên so kè từng điểm số. Cuối cùng, nhà vô địch LPBA 2022 chặng 2 đã giành điểm số quyết định để thắng 9-8, gỡ hòa 1-1 cho Green Force. 

Ván 3, Cho Jae Ho đã cho thấy được khả năng của mình khi có những đường bi đẳng cấp, thắng Yim Sung Kyun chỉ sau 6 lượt cơ. Tới ván 4, Kim Bo Mi và Mã Minh Cẩm cho thấy sự ăn ý khi đánh đôi nam - nữ, giành chiến thắng với tỷ số 9-7. 

Mãi tới ván 5, Phương Linh mới được ra sân ván 1 của ngày hôm qua. Dù vậy, tay cơ Việt Nam chỉ cần 2 lượt để thắng trắng 11-0 trong sự ngơ ngác của đối thủ, qua đó giành chiến thắng chung cuộc với tỉ số 4-1 cho Green Force. 

Như vậy, sau 2 lượt, Green Force toàn thắng và có tỷ số ván là 8-3. Trong khi đó, Heroes toàn thua, có tỷ số ván là 2-8. 

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu Billiards ngày 6/8: Đình Nại đối đầu Quốc Nguyện tại PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải UMB và PBA trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Hàng loạt cơ thủ Pool Việt Nam chinh phục các giải ở Mỹ, Tây Ban Nha

Dương Quốc Hoàng, Lường Đức Thiện, Nguyễn Tuấn Anh... và nhiều cơ thủ Pool Việt Nam sẽ tham gia các giải đấu hấp dẫn ở Mỹ, Tây Ban Nha.

KẾT QUẢ PBA Team League ngày 6/8: Quốc Nguyện đối đầu với Đình Nại

Trực tiếp Bida 5 ngày trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 2 – 6/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu, trong đó có cuộc nội chiến giữa Quốc Nguyện và Đình Nại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 11/8: Filler có Golden Break, Duy Hải đi tiếp

Kết quả Bida 7 phút trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 11/8: Ngày cuối vòng 1

Trực tiếp Bida 1 giờ trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 7 – 11/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu Billiards ngày 11/8: Lượt cuối vòng 1 PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 9 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Direct ‘quật ngã’ Green Force trong ngày xuất thần của Đình Nại

Ngô Đình Nại 2 lần đánh bại Mã Minh Cẩm để giúp Direct đánh bại Green Force tại PBA Team League.

Quốc Nguyện xuất thần, 1QPay kịch tính đánh bại LAON

Nguyễn Quốc Nguyện có 2 ván thắng xuất sắc để giúp 1QPay vượt qua LAON, qua đó giữ chắc ngôi đầu bảng PBA Team League 2022.

KẾT QUẢ PBA Team League ngày 10/8: Quốc Nguyện đánh trận quan trọng

Trực tiếp Bida 1 ngày trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 6 – 10/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8: Hoa Nguyễn xuống nhánh thua gặp đối thủ của Shaw

Kết quả Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Lịch thi đấu Billiards ngày 10/8: Đại chiến cơ thủ Việt Nam

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Đội của Minh Cẩm, Phương Linh ‘hủy diệt’ nhà đương kim vô địch PBA Team League

Sau 2 trận thua liên tiếp, Green Force bất ngờ thắng ‘hủy diệt’ trước đội Phoenix của Caudron tại lượt 5 vòng 1 PBA Team League 2022.

Ngô Đình Nại thắng trận đầu tại PBA Team League, Direct vẫn thua ngược Angels

Tay cơ đến từ Việt Nam Ngô Đình Nại vượt qua Can Capak nhưng Direct vẫn nhận trận thua 3-4 trước Angels.

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Zulia FC
03:00
Aragua FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Mineros de Guayana
03:00
Zamora Barinas
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Cimarrones de Sonora
09:05
Leones Negros
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Myanmar Professional League
Vòng 7
Ispe FC
15:30
Chinland
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất Mỹ
Vòng 8
San Diego loyalty
09:05
Monterey Bay FC
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
NSW Premier W-League
Vòng
Sydney Olympic FC (nữ)
16:15
Manly Utd (nữ)
Liga Nacional de Guatemala
Vòng 4
Antigua GFC
09:00
CSD Municipal
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
Primera Division de Honduras
Vòng 3
Marathon
10:05
CD Olimpia
Georgia Division
Vòng 19
FC Merani Tbilisi
18:00
Spaeri FC
WIT Georgia Tbilisi
18:00
Samtredia
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Guatemala D2
Vòng
CD Zacapa
09:00
San Benito FC
Sacachispas GT
09:00
Chimaltenango FC
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp C1 Châu Đại Dương
Vòng bảng
(Nikao Sokattak FC
10:00
Auckland City
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
Panama
Vòng 4
Costa Del Este
08:30
Plaza Amador
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
19:00
Tromso B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Costa Rica (nữ) U20
09:00
Australia (nữ) U20
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
Nicaragua Apertura league
Vòng 5
Jalapa
09:00
Diriangen
UNAN Managua
09:00
Juventus Managua
Australia Victorian Premier League U20
Vòng 25
Green Gully Cavaliers U20
11:00
Eastern Lions U20
South Melbourne U20
11:00
Dandenong City U20
Melbourne Knights U20
11:00
Altona Magic U21
Hume City U20
11:00
Dandenong Thunder U20
St. Albans Saints U20
11:00
Oakleigh Cannons U20
Heidelberg United U20
11:00
Avondale FC U20
Bentleigh greens U20
11:00
Port Melbourne Sharks SC U20
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá