Mã Minh Cẩm ngược dòng vào vòng 64 PBA Championship 2022

Hữu Vượng

Thứ tư, 22/06/2022 15:42 (GMT+7)

Tay cơ người Việt Nam Mã Minh Cẩm để thua Kwak Ji Hun khá đậm ở ván 1 nhưng sau đó đã thắng ở 3 ván sau để giành quyền đi tiếp tại PBA Championship 2022.

Tỷ số chung cuộc 3-1 (3-15, 15-13, 15-4, 15-9)

Ở ván này, cả 2 tay cơ nhập cuộc không tốt. Minh Cẩm khởi đầu trận đấu bằng lượt cơ 2 điểm, nhưng sau đó đánh hỏng ở nhiều lượt cơ kế tiếp. Anh bị dẫn 3-13 và mất ván đầu tiên sau 10 lượt cơ cùng tỉ số 3-15.

Mã Minh Cẩm ngược dòng vào vòng 64 PBA Championship 2022 - Ảnh 1
Mã Minh Cẩm ghi điểm số quyết định - Ảnh chụp màn hình

Sang set 2, Minh Cẩm liên tục dẫn trước sau khi ăn chuỗi 8 điểm liên tiếp để tạo tỉ số dẫn trước 9-4. Mặc dù vào cuối trận, Minh Cẩm liên tục đánh hỏng và mất set point, nhưng Ji Hun cũng chỉ ghi được 4 điểm để lên điểm số 13. Minh Cẩm thực hiện set point thứ 2 thành công để đưa tỉ số trận đấu về 1-1

Mã Minh Cẩm tiếp tục nhập cuộc tốt ở ván 3 và có cách biệt 7-0 sau 5 lượt cơ. Ngay sau đó, anh có chuỗi 6 điểm tại lượt cơ thứ 7 khép lại set 3 với điểm số 15-4.

Tới ván 4, cảm giác thi đấu hưng phấn tại set đấu cuối cùng giúp Minh Cẩm có cách biệt điểm số 4-1 ở lượt cơ thứ 3, duy trì 8-3 ở lượt cơ thứ 5. Dù đối thủ đã gỡ điểm ở những cơ sau đó nhưng Minh Cẩm vẫn thắng với tỷ số 15-9 với chuỗi ăn 4 điểm đánh gãy liên tiếp.

Trước đó, Nguyễn Huỳnh Phương Linh đã thăng hoa, dễ dàng lọt vào vòng 64 PBA Championship 2022. Anh thắng Lee Wan Se với tỷ số 3-1 (15-7, 11-15, 15-6, 15-5) và tiếp tục tiến bước.

Tay cơ còn lại đến từ Việt Nam là Ngô Đình Nại sẽ ra quân vào lúc 18h30 hôm nay, 22/6.

TIN LIÊN QUAN

KẾT QUẢ billiard Nguyễn Huỳnh Phương Linh 3-1 Lee Wan Se – PBA Championship 2022

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Lee Wan Se, thuộc vòng 128 PBA Championship 2022 ngày 22/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

KẾT QUẢ billiard Mã Minh Cẩm 3-1 Kwak Ji Hun – PBA Championship 2022

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Mã Minh Cẩm vs Kwak Ji Hun, thuộc vòng 128 PBA Championship 2022 ngày 22/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Nguyễn Huỳnh Phương Linh thăng hoa, dễ dàng lọt vào vòng 64 PBA Championship 2022

Tay cơ người Việt Nam ghi nhiều điểm bi khó để giành chiến thắng trong trận đấu gặp Lee Wan Se ở vòng 128 PBA Championship 2022

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dick Jaspers nhiễm COVID-19: Không dự Grand Prix, bỏ ngỏ World Games 2022

Tay cơ số 1 thế giới Dick Jaspers không thể tham dự giải Grand Prix ở Capelle nhưng không muốn từ bỏ World Games 2022.

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
U19 Lào
19:00
Cambodia U19
Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Schalke 04 (Youth)
16:30
Sportfreunde Lotte
Antalyaspor
18:00
Metalist Kharkiv
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
Trung Quốc
Vòng 9
Shanghai Shenhua
16:30
Hebei FC
Beijing Guoan
16:30
Meizhou Hakka
Henan Songshan Longmen
18:30
Guangzhou City
Cangzhou Mighty Lions
18:30
Shenzhen FC
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
India Shillong Premier League
Vòng
Rangdajied United
17:30
Langsning SC
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
Women’s ASEAN Football Championship
Vòng bảng
Cambodia (nữ)
18:00
Vietnam (nữ)
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
Maldives Premier League
Vòng
TC Sports Club
18:00
Da Grande SC
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Comoros
19:00
Botswana
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Bangladesh Premier League
Vòng 19
Chittagong Abahani
17:00
Bashundhara Kings
hạng 2 Trung Quốc
Vòng 2
Quanzhou Yaxin
18:30
Jinan XingZhou
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá