Lịch thi đấu Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022

Hứa Lâm

Thứ hai, 06/06/2022 14:10 (GMT+7)

Lịch thi đấu Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022 mới nhất hôm nay. Cập nhật lịch thi đấu giải Billiard hàng đầu châu Âu.

Liên đoàn billiard Châu Âu (CEB) đã quyết định chọn Hà Lan là quốc gia đăng cai tổ chức giải đấu 3-Cushion thường niên European Championship năm 2022. Harry Mathijssen, người đứng đầu hội sự kiện billiard Hà Lan là trưởng ban tổ chức.

Thời gian giải đấu diễn ra từ ngày 14-18/06/2022 tại rạp hát Benelux, thị trấn Berlicum miền nam đất nước Hà Lan.

Lịch thi đấu Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022 - Ảnh 2

Giải đấu quy tụ 64 cơ thủ chia làm 2 nhóm. Nhóm đầu tiên là 16 suất cố định dựa vào thành tích trên bảng xếp hạng thời điểm hiện tại CEB như sau

1 Dick Jaspers (Hà Lan)

2 Dani Sánchez (Tây Ban Nha)

3 Marco Zanetti (Italy)

4 Tayfun Tasdemir (Thổ Nhĩ Kỳ)

5 Eddy Merckx (Bỉ)

6 Martin Horn (Đức)

7 Torbjörn Blomdahl (Thuỵ Điển)

8 Dion Nelin (Đan Mạch)

9 Murat Naci Coklu (Thổ Nhĩ Kỳ)

10 Lütfi Cenet (Thổ Nhĩ Kỳ)

11 Jérémy Bury (Pháp)

12 Nikos Polychronopoulos (Hy Lạp)

13 Semih Sayginer (Thổ Nhĩ Kỳ)

14 Ruben Legazpi (Tây Ban Nha)

15 Michael Nilsson (Thuỵ Điển)

16 Peter Ceulemans (Bỉ).

Lịch thi đấu Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022

Lịch thi đấu Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022 - Ảnh 5

Nhóm thứ hai gồm 48 cơ thủ được mời sẽ chia làm 16 bảng đấu loại, mỗi bảng 3 người đánh vòng tròn một lượt, lấy 1 tay cơ có chỉ số thi đấu tốt nhất mỗi bảng (tỉ số thắng thua, avg, high run).

Danh sách các cơ thủ nhóm hai:

17 Raimond Burgman (Hà Lan)

18 Emilio Sciacca (Italy)

19 Antonio Montes (Tây Ban Nha)

20 Turgay Orak (Thổ Nhĩ Kỳ)

21 Jacob Haack Sörensen (Đan Mạch)

22 Roland Forthomme (Bỉ)

23 Jérôme Barbeillon (Pháp)

24 Dionisis Tsokantas (Hy Lạp)

25 Ronny Lindemann (Đức)

26 David Pennör (Thuỵ Điển)

27 Martin Bohac (Czech Republic)

28 Gerhard Kostistansky (Áo)

29 Rui Manuel Costa (Bồ Đào Nha)

30 Sauli Solhagen (Phần Lan)

31 Cetin Behzat (Thuỵ Sĩ)

32 Christakis Christoforou (Cyprus)

33 Lars-Harald Riber (Na Uy)

34 Jeffrey Jorissen (Hà Lan)

35 Giuseppe Longo (Italy)

36 Jose Maria Mas (Tây Ban Nha)

37 Berkay Karakurt (Thổ Nhĩ Kỳ)

38 Thomas Andersen (Đan Mạch)

39 Frédéric Mottet (Bỉ)

40 Mikael Devogelaere (Pháp)

41 Kostas Kokkoris (Hy Lạp)

42 Cengiz Karaca (Đức)

43 Nalle Olsson (Thuỵ Điển)

44 Radek Novak (Czech Republic)

45 Herbert Szivacz (Áo)

46 Jose Miguel Soares (Bồ Đào Nha)

47 Kenan Canturk (Thuỵ Sĩ)

48 Dave Christiani (Hà Lan)

49 Fabrizio Cortese (Italy)

50 Carlos Crespo (Tây Ban Nha)

51 Omer Karakurt (Thổ Nhĩ Kỳ)

52 Brian Hansen (Đan Mạch)

53 Francis Forton (Bỉ)

54 Cédric Melnytschenko (Pháp)

55 Vangelis Moulos (Hy Lạp)

56 Tom Löwe (Đức)

57 Radovan Hajek (Czech Republic)

58 Arnim Kahofer (Áo)

59 Paulo Andrade (Bồ Đào Nha)

60 Jean van Erp (Hà Lan)

61 Yavuz Güngördü (Thổ Nhĩ Kỳ)

62 Maxime Panaia (Pháp)

63 Lukas Stamm (Đức)

64 Raymund Swertz (Hà Lan)

Như vậy 16 tay cơ nhóm đầu và 16 tay cơ nhóm hai sẽ tiến hành đánh vòng 32 với thể thức loại trực tiếp, chọn ra người vô địch. Người đang phải bảo vệ danh hiệu giải đấu là Dick Jaspers, ông sẽ phải chống chọi với 4 cái tên cơ thủ rất mạnh đó là Daniel Sánchez, Marco Zanetti, Tayfun Tasdemir, Eddy Mercks. Chưa kể tới những tay cơ mới nổi đang có phong độ rất cao như Peter Ceulemans, Thomas Andersen, Turgay Orak…

CEB cho biết tổng mức giải thưởng giải đấu vô địch Châu  u năm nay sẽ lên đến 34.000 euro, người đạt cúp vô địch sẽ có tiền thưởng 8.000 euro, về nhì 4.000, lọt tới bán kết là 2.500 euro. 

Theo thông lệ Châu Âu, trang thiết bị dùng cho thi đấu sẽ gồm bi Super Aramith Pro-Cup Prestige, vải bàn Simonis 300 Rapid, bàn năm nay sẽ là Match Table.  Đây là một giải đấu rất chất lượng, quy tụ hầu hết hảo thủ châu âu, hứa hẹn sẽ mang đến người hâm mộ những trận đấu hấp dẫn.

Kết quả Billiard Cúp vô địch carom 3 băng châu Âu 2022: Xem TẠI ĐÂY!

TIN LIÊN QUAN

Những điều chưa biết về thế giới Billiards 3C

Hai giải đấu này có lẽ đã quá quen thuộc với giới hâm mộ 3C trong và ngoài nước , tuy nhiên có nhiều bạn đọc và những người hâm mộ vẫn chưa hiểu rõ về hai giải đấu này, nay người viết xin phép tóm tắt lại để mọi người có thể hiểu được rõ hơn về hai giải đấu này.

Xem lại Billiard Eddy Merckx vs Torbjorn Blomdahl, bán kết World Cup 3C 2022

Xem lại Billiard Eddy Merckx vs Torbjorn Blomdahl, bán kết World Cup 3C 2022 lúc 13h30 ngày 29/5. Xem trực tiếp trận bán kết Carom 3 băng giữa Merckx và Blomdahl nhanh nhất.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Giao hữu quốc tế
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
Bolton Wanderers
23:00
Stockport County
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
Cúp C3
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Abdish-Ata Kant
19:30
FC Ilbirs
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
19:00
FC Tertons
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
U19 Uruguay
Vòng
CA Progreso U19
20:00
Miramar Misiones U19
Rentistas U19
20:05
Danubio U19
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Australia WA State Cup Women
Sorrento (nữ)
18:40
Balcatta (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
Brazil national youth (U20) Football Championship
Uniao Barbarense (Youth)
19:30
Cruz Azul U20
Atletico Paranaense (Youth)
20:00
Parana Clube (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Kampuchea Super League
Vòng
Svay Rieng FC
18:30
Phnom Penh FC
Nagaworld FC
18:30
Visakha FC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá