Kim Ga Young dễ dàng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022

Hữu Vượng

Thứ hai, 20/06/2022 22:19 (GMT+7)

Vận động viên xinh đẹp Kim Ga Young bỏ cách các đối thủ của mình ở khoảng cách xa trong trận Survival tại vòng 64 LPBA Championship 2022.

Cụ thể, Kim Ga Young thi đấu ở trận đấu kết thúc cuối cùng của vòng 64 LPBA Championship 2022, gặp các đối thủ Oh Do Hee, Kim Jung Mi và Son Su Min.

Ngay từ đầu ván đấu, Kim Ga Young và Oh Do Hee đã dễ dàng ghi những chuỗi điểm liên tục để vươn lên dẫn trước các đối thủ khác với khoảng cách 20 điểm. Dù không thể kết thúc ván đấu bằng việc giành điểm số tuyệt đối, Kim Ga Young vẫn dẫn đầu với 81 điểm khi trận đấu kết thúc, qua đó giành vé vào vòng 32. Oh Do Hee có 61 điểm, giành vé còn lại của bàn này.

Kim Ga Young dễ dàng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022 - Ảnh 2
Kim Ga Young dễ dàng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022 - Ảnh PBA

Một tay cơ rất đáng chú ý khác là Pheavy Sroung người Campuchia cũng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022 dù khá vất vả. Cô và các tay cơ khác là Jeong Bo Ra, Kim Hye Kyung và Lee Hwa Yeon đều tỏ ra khá ngang sức ở bàn đấu của mình. Cuối cùng, Pheavy Sroung giành 55 điểm, bằng với Jeong Bo Ra và cả 2 đều giành vé đi tiếp.

Kim Ga Young dễ dàng lọt vào vòng 32 LPBA Championship 2022 - Ảnh 1
Pheavy Sroung chật vật vào vòng trong - Ảnh: PBA

Trước đó 2 tiếng, Lee Mi Rae đã giành vé đi tiếp khi ghi điểm thứ 74 của trận đấu. Tay cơ còn lại đi tiếp là Ju Mi Kyeong với 56 điểm. Le Ji Yeon và Choi Min Jin lần lượt có 36 và 32 điểm và bị loại.

Ở vòng 32 LPBA Championship 2022, các tay cơ sẽ tiếp tục thi đấu theo thể thức Survival. Các trận đấu này sẽ diễn ra vào ngày 22/6. Trước đó 1 ngày là giải đấu dành cho nam. Cả 4 tay cơ người Việt Nam là Nguyễn Quốc Nguyện, Ngô Đình Nại, Mã Minh Cẩm và Nguyễn Huỳnh Phương Linh đều thi đấu ở vòng 128.

TIN LIÊN QUAN

Vợ chồng Hofman chia tay PBA sau 3 năm gắn bó

Glenn và Andrea Hofman quyết định không gia hạn hợp đồng với Liên đoàn Billards chuyên nghiệp (PBA) nhưng vẫn dành những lời khen cho tổ chức này.

Kết quả World Cup of Pool 2022: Tây Ban Nha lên ngôi vô địch

Đội tuyển Tây Ban Nha giành ngôi vô địch World Cup of Pool 2022 một cách thuyết phục sau khi thắng Singapore 11-6 ở chung kết.

Lee Mi Rae thắng áp đảo ở vòng 64 LPBA Championship 2022

Tay cơ xinh đẹp người Hàn Quốc Lee Mi Rae áp đảo 3 đối thủ còn lại ở bàn 3 vòng 64 LPBA Championship 2022, qua đó giành vé vào chơi ở vòng 32.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Trần Quyết Chiến tham dự World Games 2022

Tay cơ Trần Quyết Chiến sẽ đại diện cho Việt Nam tham dự nội dung carom môn billiards tại World Games 2022.

U19 Đông Nam Á
Vòng bảng
Singapore U19
19:00
Timor Leste U19
Cúp C1 châu Âu
Vòng 1
FC Pyunik
22:59
CFR Cluj
Malmo FF
00:00
Vikingur Reykjavik
Ludogorets Razgrad
00:45
FK Sutjeska Niksic
Lech Poznan
01:00
Qarabag
The New Saints
01:00
Linfield FC
KF Ballkani
01:00
FK Zalgiris Vilnius
Shamrock Rovers
01:30
Hibernians FC
FK Shkupi
01:45
FC Lincoln
Giao hữu quốc tế
Stratford Town
21:30
Burton Albion
Levski Sofia
22:00
Etar
Maccabi Tel Aviv
22:00
NK Lokomotiva Zagreb
Synot Slovacko
22:00
Trinec
SK Vorwarts Steyr
22:00
Zwickau
Rapid Bucuresti
22:59
Slavia Praha
FC Viktoria Plzen
22:59
FC Botosani
SV Sandhausen
22:59
Astoria Walldorf
Bolton Wanderers
23:00
Stockport County
FV Illertissen
23:30
TSV Kottern
Viktoria Aschaffenburg
23:30
Eintracht Frankfurt
YoungBoys(HOL)
23:30
Dynamo Kyiv
SC Heerenveen
00:00
FC Oss
CSKA Sofia
00:00
Sportist Svoge
Swift Hesperange
01:00
UN Kaerjeng 97
Cúp C3
Qual.1
St Joseph's FC
00:00
Larne FC
Gzira United
00:00
Atletic Club D Escaldes
Giao Hữu ĐTQG
Costa Rica (nữ)
06:00
Panama (nữ)
Copa Libertadores
1/8 Final
Atletico Mineiro
05:15
Club Sport Emelec
Boca Juniors
07:30
Corinthians Paulista (SP)
Libertad
07:30
Atletico Paranaense
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Monarcas Morelia
05:00
Tlaxcala FC
Cancun FC
07:05
Monterrey B
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Cimarrones de Sonora
Malaysia
Vòng 8
Melaka
19:15
Selangor
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
Augnablik (nữ)
02:15
Vikingur Reykjavik (nữ)
Hafnarfjordur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Smouha SC
22:59
Kafr El Shaikh
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Abdish-Ata Kant
19:30
FC Ilbirs
Bhutan Thimphu League
Vòng
Tensung FC
19:00
FC Tertons
U21 Nam Thụy Điển
Vòng 9
Malmo U21
21:00
Helsingborg U21
Trelleborg U21
21:00
Landskrona BoIS U21
IFK Varnamo U21
21:00
Kalmar U21
Mjallby AIF U21
22:00
Osters U21
U19 Uruguay
Vòng
CA Progreso U19
20:00
Miramar Misiones U19
Rentistas U19
20:05
Danubio U19
Mexico U20
Vòng 3
Santos Laguna U20
22:59
Chivas Guadalajara U20
Copa Sudamericana
1/8 Final
Union Santa Fe
05:15
Nacional Montevideo
Internacional RS
07:30
Colo Colo
Hạng nhất Iceland
Vòng 10
UMF Selfoss
01:00
Vestri
Thor Akureyri
01:00
KV Vesturbaer
HK Kopavogs
02:15
Grindavik
Throttur Vogum
02:15
Fylkir
Afturelding
02:15
Kordrengir
Grotta Seltjarnarnes
02:15
Fjolnir
USA National Premier Soccer League
Vòng
Northern Colorado
08:00
Forward Madison FC
Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan
19:30
Khujand
Singapore
Vòng 14
Young Lions
18:45
Hougang United FC
Tây Úc
Vòng 6
Stirling Macedonia
18:30
Cockburn City
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
Burkina Faso (nữ)
00:00
Senegal (nữ)
Uganda (nữ)
03:00
Morocco (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Flint City Bucks
06:00
Oakland County FC
Pathfinder FC
06:00
West Mass Pioneers
Weston
06:00
Tampa Bay Rowdies B
St. Croix SC
07:00
Thunder Bay cold
Brazil Serie B
Vòng 14
Ituano SP
05:00
Cruzeiro (MG)
Chapecoense SC
05:00
Londrina PR
Operario Ferroviario PR
07:30
CRB AL
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Atletico Palmaflor Vinto
02:00
Real Tomayapo
Royal Pari FC
05:15
Independiente Petrolero
Universitario de Sucre
07:30
Oriente Petrolero
Ngoại hạng Sudan
Vòng 24
Al Ahly Shendi
21:00
Khartoum Al Watani
Al-Ahly Merowe
21:00
Hilal Alsahel
Al-Hilal Omdurman
21:00
Hilal O Baye
Al Merreikh
00:15
Ahli Al Khartoum
Kober Khartoum
00:15
Hay Al-Arab
Tuti SC Khartoum
00:15
Hilal El Fasher
Al Shorta Al Qadarif
00:15
Wad Nobawi
Amal Atbara
00:15
Hay Al Wadi
Australia WA State Cup Women
Sorrento (nữ)
18:40
Balcatta (nữ)
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Benjamin Aceval
00:30
Atyra FC
Libyan Premier League
Vòng
Wefaq Sabrata
22:00
Shah Bob Chyba
Al Khmes
22:00
Dhahra Tripoli
Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Halmstads
00:00
Jonkopings Sodra IF
Orgryte
00:00
Orebro
Brazil national youth (U20) Football Championship
Uniao Barbarense (Youth)
19:30
Cruz Azul U20
Atletico Paranaense (Youth)
20:00
Parana Clube (Youth)
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Seychelles
19:00
Botswana
Angola
22:00
Comoros
Estonia Teine Liiga
Vòng 19
Tallinna FC Ararat TTU
22:30
Rapla JK Atli
Kampuchea Super League
Vòng
Nagaworld FC
18:30
Visakha FC
Botola Pro 1
Vòng 30
Hassania Agadir
00:00
IRT Itihad de Tanger
Uzbek League
Vòng 13
Sogdiana Jizak
21:00
Qizilqum Zarafshon
VĐQG Ai Cập
Vòng 9
El Gounah
02:00
EL Ahly
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Canada (nữ)
09:00
Trinidad Tobago (nữ)

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá