KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 26/6: Sruong Pheavy vô địch, Caudron vào bán kết

Sruong Pheavy đánh bại Lee Mi Rae để vô địch LPBA Championship 2022/23 chặng 1, trong khi Caudron, Zapata lọt vào vòng bán kết giải nam.

Kết quả PBA Championship 2022 ngày 26/6

Sruong Pheavy 4-3 Lee Mi Rae (11-9, 11-1, 11-0, 11-1, 9-11, 3-11, 9-4)

Frederic Caudron 3 – 1 Jung Gyeong Seop (9-15, 15-8, 15-7, 15-6)

Lee Sang Dae 0-3 David Zapata (2-15, 7-15, 7-15)

Birol Uymaz 3 - 1 David Martinez (15-6, 15-13, 11-15, 15-13)

Cho Jae Ho 3 – 2 Kim Bong Chul (15-13, 0-15, 15-4, 9-15, 11-6)

Ở bảng nam, Frederic Caudron được đánh giá cao nhất và ông không gặp khó khăn nào để vượt qua tay cơ nước chủ nhà Jung Gyeong Seop với tỷ số 3-1.

Dù nhập cuộc chập chạp khi liên tiếp để đối thủ dẫn trước và thắng ván 1, Frederic Caudron thắng lại ván 2 với tỷ số 15-8. Sáng ván 3 và ván 4, ông chỉ cần 7 và 5 lượt cơ để hủy diệt đối thủ, thẳng tiến vào bán kết.

KẾT QUẢ PBA Championship 2022 ngày 26/6: Sruong Pheavy vô địch, Caudron vào bán kết - Ảnh 1
Caudron thể hiện đẳng cấp ở tứ kết

David Zapata cũng thể hiện đẳng cấp của mình khi thắng dễ Lee Sang Dae với tỷ số 3-0, trong khi Cho Jae Ho khá vất vả để vượt qua người đồng hương Kim Bong Chul với tỷ số 3-2.

Người đã thắng Nguyễn Huỳnh Phương Linh ở tứ kết là David Martinez để thua Birol Uymaz 3-1. Lối chơi của Martinez bị bắt bài và khắc chế bởi tay cơ người Thổ Nhĩ Kỳ, nên dù anh rất cố gắng ở ván 2 và ván 3, vận động viên của Tây Ban Nha vẫn không thể tránh được thất bại.

Ở bảng nữ, Sruong Pheavy lên ngôi vô địch khi thắng Lee Mi Rae với tỷ số 4-3. Sruong Pheavy liên tục dẫn trước ngay từ ván đấu đầu tiên khi có 7 điểm ở lượt cơ đầu, nhưng Lee Mi Rae tận dụng rất tốt những pha bank shot (2 điểm) để bám đuổi đối thủ. Cuối cùng, tay cơ người Campuchia kết thúc ván đấu với tỷ số 11-9 sau khi để đối thủ gỡ hòa 9-9 ở cơ thứ 12.

Sroung Pheavy đánh bại Lee Mi Rae, vô địch PBA Championship 2022 chặng 1 - Ảnh 1
Sroung Pheavy đánh bại Lee Mi Rae ở chung kêt PBA Championship 2022 chặng 1

Sang ván 2, Lee Mi Rae là người dẫn trước. Tuy nhiên, Sruong Pheavy vượt lên ở giai đoạn sau, ghi liền 3 và 4 điểm ở cơ 6 và cơ 7, dẫn ngược 10-5. Để rồi ‘Tiểu tiên’ ăn liền 6 điểm ở cơ thứ 7 của mình, thắng 11-10.

Ván 3 và ván 4 chứng kiến sự áp đảo của Sruong Pheavy khi cô thắng với tỷ số 11-0 và 11-1, trong đó ván 3 cần 5 lượt cơ và ván 4 cần 6 lượt cơ. Tuy nhiên, phong độ này chững lại ở ván 5, khi hai tay cơ cần 17 lượt để kết thúc ván. Lee Mi Rae thắng với tỷ số 11-9.

Tới ván 6, tay cơ người Hàn Quốc ghi liên 7 điểm ở lượt cơ 5 để thắng với tỷ số 11-3, trong đó có 3 pha bank shot cực kỳ đẹp mắt. Mặc dù vậy, đẳng cấp lên tiếng giúp Sruong Pheavy thắng ván 5 với tỷ số 9-4.

Vô địch giải này, Sruong Pheavy nhận 20 triệu won (360 triệu đồng), trong khi Lee Mi Rae có 6 triệu (108 triệu đồng). Cả 2 sẽ tiếp tục tham gia PBA Championship 2022 chặng 2 sẽ diễn ra sau đây 1 tuần.

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu PBA Championship 2022 ngày 26/6: Lee Mi Rae đánh chung kết lúc mấy giờ?

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu Billiard PBA Championship ngày 26/6. Hôm nay diễn ra các trận tứ kết giải nam và chung kêt giải nữ

TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 26/6: Lee Mi Rae đánh chung kết

Thethao.vn TRỰC TIẾP PBA Championship 2022 ngày 26/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022. PBA Championship 2022 trong ngày thứ 6 có Lee Mi Rae, Frederic Caudron thi đấu.

Sruong Pheavy đánh bại Lee Mi Rae, vô địch PBA Championship 2022 chặng 1

Tay cơ người Campuchia thể hiện phong độ xuất sắc để đánh bại Lee Mi Rae trong trận chung kết PBA Championship 2022/23 chặng 1.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Quốc Nguyện toàn thắng, 1QPay vẫn để thua Phoenix

Dù Nguyễn Quốc Nguyện thắng cả Caudron nhưng 1QPay vẫn thua nhà đương kim vô địch Phoenix với tỷ số 3-4 tại PBA Team League 2022.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 11/8: Filler có Golden Break, Duy Hải đi tiếp

Kết quả Bida 8 giờ trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

TRỰC TIẾP PBA Team League ngày 11/8: Ngày cuối vòng 1

Trực tiếp Bida 9 giờ trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 7 – 11/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Lịch thi đấu Billiards ngày 11/8: Lượt cuối vòng 1 PBA Team League

Lịch thi đấu Bida 17 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Direct ‘quật ngã’ Green Force trong ngày xuất thần của Đình Nại

Ngô Đình Nại 2 lần đánh bại Mã Minh Cẩm để giúp Direct đánh bại Green Force tại PBA Team League.

Quốc Nguyện xuất thần, 1QPay kịch tính đánh bại LAON

Nguyễn Quốc Nguyện có 2 ván thắng xuất sắc để giúp 1QPay vượt qua LAON, qua đó giữ chắc ngôi đầu bảng PBA Team League 2022.

KẾT QUẢ PBA Team League ngày 10/8: Quốc Nguyện đánh trận quan trọng

Trực tiếp Bida 1 ngày trước

Thethao.vn trực tiếp PBA Team League ngày 6 – 10/8. Bốn tay cơ Việt Nam sẽ thi đấu ở các nội dung đôi trong ngày hôm nay.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8: Hoa Nguyễn xuống nhánh thua gặp đối thủ của Shaw

Kết quả Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 10/8, nơi có sự xuất hiện của 2 tay cơ Việt Nam và hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Lịch thi đấu Billiards ngày 10/8: Đại chiến cơ thủ Việt Nam

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Đội của Minh Cẩm, Phương Linh ‘hủy diệt’ nhà đương kim vô địch PBA Team League

Sau 2 trận thua liên tiếp, Green Force bất ngờ thắng ‘hủy diệt’ trước đội Phoenix của Caudron tại lượt 5 vòng 1 PBA Team League 2022.

Cúp C2 Châu âu
Qual.3
HJK Helsinki
22:59
Maribor
Synot Slovacko
00:00
Fenerbahce
FC Zurich
00:00
Linfield FC
F91 Dudelange
01:00
Malmo FF
Slovan Bratislava
01:30
Olympiakos Piraeus
Partizan Belgrade
02:00
AEK Larnaca
Cúp C3
Qual.3
Kyzylzhar Petropavlovsk
20:30
APOEL Nicosia
Tobol Kostanai
21:00
HSK Zrinjski Mostar
Rakow Czestochowa
22:59
Spartak Trnava
CFR Cluj
00:00
Shakhter Soligorsk
FC Twente Enschede
00:00
Cukaricki Stankom
Hapoel Beer Sheva
00:00
Lugano
Djurgardens
00:00
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Konyaspor
00:00
Vaduz
Basel
00:00
Brondby IF
CS Petrocub
00:00
Fehervar Videoton
Royal Antwerp
00:30
Lillestrom
CS Universitatea Craiova
00:30
Zorya
FC Steaua Bucuresti
00:30
Dunajska Streda
Panathinaikos
00:30
Slavia Praha
Istanbul BB
00:45
Breidablik
Hibernians FC
01:00
Rigas Futbola skola
Anderlecht
01:00
Flora Paide
FK Shkendija 79
01:00
AIK Solna
Aris Thessaloniki
01:00
Maccabi Tel Aviv
Sligo Rovers
01:00
Viking
KI Klaksvik
01:00
KF Ballkani
Levski Sofia
01:00
Hamrun Spartans
Rapid Wien
01:30
FC Neftci Baku
Lech Poznan
01:30
Vikingur Reykjavik
St. Patricks Athletic
01:45
CSKA Sofia
Gil Vicente
02:00
Riga FC
Young Boys
02:00
KuPs
Varda SE
02:00
Molde
AZ Alkmaar
02:00
Dundee United
Cúp Liên Đoàn Anh
Vòng 1
West Brom
02:00
Sheffield United
Trung Quốc
Vòng 12
Hebei FC
19:00
Tianjin Tigers
VĐQG Mexico
Vòng 8
Queretaro FC
09:00
Atletico San Luis
Giao hữu quốc tế
Parana PR/U23
01:00
Criciuma U23
Giao Hữu ĐTQG
Vietnam U19
18:30
Malaysia U19
Copa Libertadores
Quarterfinals
Estudiantes La Plata
07:30
Atletico Paranaense
VĐQG Chile
Vòng 22
Univ Catolica
07:15
O.Higgins
VĐQG Argentina
Vòng 13
Godoy Cruz Antonio Tomba
05:00
Aldosivi Mar del Plata
Atletico Tucuman
07:30
Central Cordoba SDE
Colon de Santa Fe
07:30
Arsenal de Sarandi
Hạng nhất Ba Lan
Vòng 5
LKS Nieciecza
22:59
Chrobry Glogow
Chojniczanka Chojnice
22:59
Stal Rzeszow
Ruch Chorzow
01:30
Gornik Leczna
VĐQG Venezuela
Vòng 24
Deportivo Metropolitano
01:00
Estudiantes Merida FC
Portuguesa FC
01:00
Deportivo Lara
Academia Puerto Cabello
01:00
Mineros de Guayana
Zulia FC
01:00
Monagas SC
Aragua FC
01:00
Zamora Barinas
Deportivo Tachira
01:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
01:00
Universidad Central de Venezuela
Deportivo La Guaira
01:00
Caracas FC
Universidad Central de Venezuela
03:00
Portuguesa FC
Carabobo FC
03:00
Deportivo Metropolitano
Caracas FC
03:00
Academia Puerto Cabello
Estudiantes Merida FC
03:00
Deportivo La Guaira
Deportivo Lara
03:00
Deportivo Tachira
Monagas SC
03:00
CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Club Chivas Tapatio
05:00
Monterrey B
CF Atlante
07:05
Monarcas Morelia
Correcaminos UAT
09:00
Cancun FC
Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 17
Haninge
00:00
Hammarby TFF
Orebro Syrianska IF
00:00
Motala AIF FK
Hạng 2 Ba Lan
Vòng 5
Polonia Warszawa
00:30
Znicz Pruszkow
Australia U20
Vòng 7
Sorrento F.C. U20
18:00
Inglewood United U20
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 14
Grindavik (nữ)
01:00
Fjolnir (nữ)
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Haukar (nữ)
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 21
Sociedad Deportivo Quito
07:00
Chacaritas SC
Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Kordrengir
01:00
Hafnarfjordur
India Shillong Premier League
Vòng
Mawkhar SC
17:30
Langsning SC
Vô địch Mexico nữ
Vòng 7
Monterrey (nữ)
07:00
Aguilas de Leon (nữ)
Club America (nữ)
07:00
Club Necaxa (nữ)
Mexico U20
Vòng 8
Queretaro U20
21:00
San Luis U20
Copa Sudamericana
Quarterfinals
Internacional RS
05:15
FBC Melgar
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Hillerod Fodbold
22:59
Herfolge Boldklub Koge
Qatar
Vòng 2
Al-Ahli Doha
21:30
Al Duhail
Al-Arabi SC
23:40
Al Rayyan
Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 3
Viljandi Tulevik
22:59
vandra vaprus lelle
Jordan
Vòng 14
Al Hussein Irbid
22:00
Maan
Moghayer Al Sarhan
00:30
AL Salt
CAF Champions League Women
Costa Do Sol (nữ)
17:00
Double Action FC (nữ)
U21 Nga
Vòng 6
Fakel Youth
21:00
Chertanovo Moscow Youth
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
JJK/2
22:59
FC Jyvaskyla Blackbird
Esse IK
22:59
VPS Vaasa-J
SIF
22:59
VPV Pallo-Veikot
TP-T
22:59
TKT Tampere
Atlantis II
22:59
FC POHU
NouLa
00:00
LPS Helsinki
HIFK 2
00:00
Ponnistajat
Herto
00:15
Toolon Taisto
Hạng 2 Estonia
Vòng 18
Viimsi MRJK
22:59
FC Nomme United
Bolivia Primera Division
Vòng 9
Universitario De Vinto
05:00
Aurora
Universitario de Sucre
07:15
Nacional Potosi
Turkmenistan
Vòng 3
Kopetdag Asgabat
20:00
Nebitchi
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 2
CD Juventud
03:00
Tacuary
Fulgencio Yegros
05:30
General Caballero
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 15
GBK Kokkola
22:30
VIFK
Chile Primera B
Vòng 24
Puerto Montt
07:00
Cobreloa
Hạng 4 Nauy
Vòng
Mjondalen IF B
19:00
Tromso B
FIFA U-20 Women's World Cup
Vòng bảng
Ghana (nữ) U20
00:00
USA (nữ) U20
Japan (nữ) U20
03:00
Netherlands (nữ) U20
France (nữ) U20
06:00
Nigeria (nữ) U20
Canada (nữ) U20
09:00
Korea Rep (nữ) U20
Germany Oberliga NOFV
Vòng
SF Hamborn 07
00:30
Schwarz-Weiss Essen
Cúp quốc gia Na Uy
Vòng 3
Tromsdalen
22:59
Bryne
VĐQG Uruguay
Vòng 3
Deportivo Maldonado
01:00
CS Cerrito
Wanderers FC
05:00
Centro Atletico Fenix
Armenia Premier League
Vòng 3
Ararat Yerevan
22:59
FC Avan Academy
India Regional Cup
Bengaluru B
17:33
Kodagu FC
Uzbek League
Vòng 15
Dinamo Samarqand
21:00
Sogdiana Jizak
Olympic FK Tashkent
21:00
Kuruvchi Kokand Qoqon
Navbahor Namangan
22:00
Termez Surkhon
VĐQG Costa Rica
Vòng 5
AD Guanacasteca
04:00
Guadalupe FC
Puntarenas
08:00
AD Grecia
Perez Zeledon
08:00
Cartagines Deportiva SA
VĐQG Ai Cập
Vòng 30
Ismaily
23:30
Al-Ittihad Alexandria
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Parana PR/U23
01:00
EC Vitoria U23
Gremio RS U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Ponte Preta U23
Bragantino PA U23
01:00
Vila Nova GO U23
Fluminense U23
01:00
Nautico U23
Sport Recife U23
01:00
Botafogo U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Fortaleza U23
01:00
Paysandu PA U23
Hạng 2 Uruguay
Vòng
CA Juventud
03:00
Rampla Juniors FC
Uruguay Montevideo
03:00
Racing Club Montevideo

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá