Kết quả Billiards PBA Championship 2022 ngày 23/6: Phương Linh, Minh Cẩm, Lee Mi Rae thắng cuộc

Hữu Vượng

Thứ sáu, 24/06/2022 01:28 (GMT+7)

Tất cả các tay vợt ưa thích của làng Billiards Việt Nam đều giành chiến thắng trong ngày 23/6.

Kết quả PBA Championship 2022 

Nguyễn Huỳnh Phương Linh p. 2-2 Jeung Jae Kwon (15-5, 11-15, 13-15, 15-12, 1-0 p.)

Mã Minh Cẩm 3-0 Jang Nam Guk (15-11, 15-8, 15-3)

Kết quả LPBA Championship 2022 

Lee Mi Rae 2 – 0 Jang Hye Ri (11-1, 11-3)

Sroung Pheavy 2 –0 Oh Su Jung (11-8, 11-5)

Kim Ga Young 2 – 0 Park Ji Huyn (11-0, 11-5)

Kim Min A 2-0 Kim Myeong Hee (11-4, 11-3)

Trong ngày thi đấu 23/6, bảng nam diễn ra vòng 64, trong khi bảng nữ diễn ra vòng 16. Hầu hết các tay cơ mạnh đều đi tiếp. 

Kết quả Billiards PBA Championship 2022 ngày 23/6: Phương Linh, Minh Cẩm, Lee Mi Rae thắng cuộc - Ảnh 1
Mã Minh Cẩm thắng tuyệt đối ở vòng 64

Vào đầu giờ chiều, Mã Minh Cẩm giành chiến thắng hủy diệt trước Jang Nam Guk với tỷ số 3-0. Jang Nam Guk là người đã thắng Đình Nại ở vòng ngoài, nhưng không thể làm gì trước tay cơ 46 tuổi bên phía Việt Nam.

Jang Nam Guk gây nhiều khó khăn ở ván 1 trước Mã Minh Cẩm nhưng sau khi hòa 11-11, anh để thua liền 4 điểm cho Minh Cẩm. Tới ván 2, thế trận cân bằng cho đến khi Minh Cẩm ghi điểm số thứ 9. Đến ván 3, Mã Minh Cẩm dẫn 7-0 rồi ghi chuỗi 8 điểm để thắng 15-3.

Phương Linh lọt vào vòng 32 PBA Championship 2022 sau loạt 'đấu súng' - Ảnh 1
Phương Linh vượt qua loạt đấu súng cân não

Ở trận đấu vào buổi tối, Nguyễn Huỳnh Phương Linh gặp rất nhiều khó khăn trước Jeung Jae Kwon. Anh thắng ván 1 khá dễ dàng nhưng để thua 2 ván sau khá đáng tiếc. Vào thế đường cùng, Phương Linh tahứng 15-12 ở ván 4 và thắng 1-0 ở loạt penalty.

Trong khi đó, ở bảng nữ, 4 tay cơ mạnh nhất là Lee Mi Rae, Sroung Pheavy, Kim Ga Young và Kim Min A đều thắng các đối thủ của mình với tỷ số 2-0, qua đó góp mặt ở tứ kết.

TIN LIÊN QUAN

Mã Minh Cẩm ‘hủy diệt’ đối thủ chủ nhà, giành vé dự vòng 32 PBA Championship 2022

Tay cơ Mã Minh Cẩm phục thù thành công cho người đồng đội Ngô Đình Nại khi thắng trắng Jang Nam Guk với tỷ số 3-0 ở trận đấu thuộc vòng 64 PBA Championship 2022 chiều 23/6.

KẾT QUẢ Billiards Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Jeung Jae Kwon, 18h30 ngày 23/6

Thethao.vn TRỰC TIẾP trận Nguyễn Huỳnh Phương Linh vs Jeung Jae Kwon, thuộc vòng 64 PBA Championship 2022 ngày 23/6, giải đấu đầu tiên thuộc hệ thống PBA Tour 2022.

Phương Linh lọt vào vòng 32 PBA Championship 2022 sau loạt 'đấu súng'

Nguyễn Huỳnh Phương Linh vượt qua đối thủ Jeung Jae Kwon với tỷ số 1-0 ở lượt đấu súng sau khi hòa 2-2, qua đó lọt vào vòng 32 PBA Championship 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Dick Jaspers nhiễm COVID-19: Không dự Grand Prix, bỏ ngỏ World Games 2022

Tay cơ số 1 thế giới Dick Jaspers không thể tham dự giải Grand Prix ở Capelle nhưng không muốn từ bỏ World Games 2022.

Danh sách 4 đội vào bán kết giải CLB Carom vô địch châu Âu 2022

Giải Carom vô địch châu Âu cấp CLB đang diễn ra sôi động ở châu Âu. Hiện 4 cái tên lọt vào bán kết đã được xác định.

Trần Quyết Chiến rơi xuống hạng 4 thế giới

Theo bảng xếp hạng UMB mới nhất, cơ thủ Trần Quyết Chiến bị Daniel Sanchez vượt mặt, đánh mất vị trí số 3.

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất

Bảng xếp hạng Billiard Carom 3 băng UMB thế giới 2022 mới nhất. Cập nhật thứ hạng của các tay cơ Việt Nam - Trần Quyết Chiến, Nguyễn Đức Anh Chiến cùng thethao.vn.

Kang Min Goo: cơ thủ mang giấc mộng nghệ sĩ của PBA

Kang Min Goo là cơ thủ được yêu thích tại PBA, giới mộ điệu chỉ biết tới anh ấy trong khoảng thời gian không lâu, nhưng quả thực tay cơ hàng đầu PBA này có hành trình đến với 3 băng chuyên nghiệp khá trắc trở

'Nữ thần Billiards' Cha Yu Ram từ bỏ nghiệp cơ thủ để làm việc tại chính quyền Hàn Quốc

Nữ cơ thủ từng giành 3 huy chương vàng tại Đại hổi thể thao trong nhà châu Á đã từ giã sự nghiệp thể thao để theo đuổi sự nghiệp chính trị.

Bông hồng Lady PBA Jun Ae Rin: Đối thủ xứng tầm của Lee Mi Rae, Kim Ga Young?

Jun Ae-rin là một trong những nữ cơ thủ trẻ, thuộc thế hệ ngôi sao billiard tiềm năng của PBA, tuy chưa đoạt được danh hiệu nào nhưng với những gì nữ tay cơ có sắc có vóc này đã thể hiện thì trong tương lai, Jun Ae-rin sẽ còn tiến xa.

Vô địch APLUS Cup of Pool, Hoàng ‘Sao’ nhận phần thưởng là chiếc bình gốm đặc biệt

Cơ thủ Dương Quốc Hoàng nhận một phần thưởng đặc biệt có giá trị 60 triệu đồng sau khi vô địch APLUS Cup of Pool 2022.

Dương Quốc Hoàng đánh bại Nguyễn Văn Đãng, vô địch APLUS Cup of Pool 2022

Đẳng cấp được thể hiện đúng lúc giúp Dương Quốc Hoàng thắng Văn Đãng ở trận chung kết APLUS Cup of Pool 2022.

Quốc Hoàng ‘thần tốc’ vào chung kết APLUS Cup Of Pool 2022, Văn Đãng vất vả vượt qua Thế Kiên

Hai trận bán kết diễn ra với thế trận khác biệt khi Dương Quốc Hoàng thắng dễ còn Nguyễn Văn Đãng gặp khó trước tay cơ ‘đồng cân, đồng lạng’.

Nữ Châu Âu
Vòng bảng
Norway (nữ)
02:00
Northern Ireland (nữ)
Giao hữu quốc tế
Konyaspor
20:00
Caykur Rizespor
Sivasspor
20:10
Al Shamal
Erzurum BB
21:00
Giresunspor
FC Voluntari
22:00
Karmiotissa Polemidion
Hermannstadt
22:00
Unirea Dej
FC Anker Wismar
22:59
Hansa Rostock
Nottingen
22:59
Astoria Walldorf
FC Kitzbuhel
22:59
Panathinaikos
SC Paderborn 07 II
23:30
Wiedenbruck
Rotherham United
00:00
Fleetwood Town
FK Sochi
00:00
CSKA Moscow
Blackpool
01:00
Leeds United
Kidsgrove Athletic
01:30
Port Vale
Bridlington Town
01:45
Scarborough
Cúp C3
Qual.1
Alashkert
22:00
Hamrun Spartans
FC Santa Coloma
22:00
Breidablik
Baltija Panevezys
22:59
FC Milsami
KuPs
22:59
Dila Gori
FC Flora Tallinn
22:59
SJK Seinajoen
Pogon Szczecin
22:59
KR Reykjavik
Borac Banja Luka
22:59
B36 Torshavn
FC Saburtalo Tbilisi
22:59
Partizani Tirana
Brunos Magpie
22:59
Crusaders
MFK Ruzomberok
23:30
Kauno Zalgiris
FC Sfintul Gheorghe
00:00
NK Mura 05
Dinamo Tbilisi
00:00
Flora Paide
Floriana F.C.
00:00
CS Petrocub
NK Olimpija Ljubljana
00:00
Red Boys Differdange
Dinamo Minsk
01:00
Decic Tuzi
FK Shkendija 79
01:00
Ararat Yerevan
Gjilani
01:00
FK Liepaja
HB Torshavn
01:00
Newtown AFC
KF Laci
01:00
FK Iskra Danilovgrad
Fola Esch
01:00
Tre Fiori
Bala Town F.C.
01:00
Sligo Rovers
Lechia Gdansk
01:15
Academy Pandev
FK Buducnost Podgorica
01:30
KF Llapi
Dunajska Streda
01:30
Cliftonville
Tre Penne
01:45
FK Tuzla City
Derry City
01:45
Riga FC
Giao Hữu ĐTQG
Norway (nữ)U16
19:00
Denmark (nữ)U16
Netherlands (nữ)U16
20:00
Sweden (nữ)U16
Copa Libertadores
1/8 Final
Estudiantes La Plata
07:30
Fortaleza
Na Uy
Vòng 8
Kristiansund BK
22:59
Tromso IL
VĐQG Ireland
Vòng 23
UC Dublin
01:45
Bohemians
VĐQG Venezuela
Vòng 20
Academia Puerto Cabello
03:00
Universidad Central de Venezuela
Zulia FC
03:00
Carabobo FC
CD Hermanos Colmenares
03:00
Deportivo Lara
Deportivo La Guaira
03:00
Mineros de Guayana
Portuguesa FC
03:00
Zamora Barinas
Hạng 2 Mexico
Vòng 2
Alebrijes de Oaxaca
05:00
Venados FC
Hạng 2 Iceland
Vòng 11
Volsungur husavik
02:15
Magni
Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 10
HK Kopavogur (nữ)
02:15
Fylkir (nữ)
Fjolnir (nữ)
02:15
Fjardab Hottur Leiknir (nữ)
Egyptian Scores Cup
Vòng 2
EL Masry
22:59
El Sharqia Dokhan
Kyrgyzstan Top Liga
Vòng
FC Talant
19:30
Neftchi Kochkor-Ata
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 1
Union Magdalena
04:00
Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira
06:05
Alianza Petrolera
Patriotas FC
08:10
Atletico Junior Barranquilla
Copa Sudamericana
1/8 Final
Lanus
05:15
Independiente Jose Teran
Atletico Clube Goianiense
07:30
Olimpia Asuncion
Sao Paulo
07:30
Univ Catolica
USA National Premier Soccer League
Vòng 21
Texas United
07:00
Blue Goose SC
Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Gremio Novorizontin (Youth)
01:00
Guarani SP (Youth)
African Cup of Nations for Women
Vòng bảng
South Africa (nữ)
00:00
Burundi (nữ)
Botswana (nữ)
03:00
Nigeria (nữ)
USA USL League Two
Vòng
Dayton Dutch Lions
06:00
Kings Hammer FC
Louisiana Parish AC
07:00
MississippiBrilla
Barrasso valley
07:30
Round Rock SC
Nani Lian
09:00
Capital City FC
Oly Town FC
09:00
Ballard Football Club
Jordan
Vòng 10
Al-Jazeera
22:00
AL Salt
Al Faisaly
00:30
Shabab AlOrdon
AL-Sareeh
00:30
Al Aqaba SC
Brazil Serie B
Vòng 17
Centro Sportivo Alagoano
05:00
Ponte Preta
Bolivia Primera Division
Vòng 2
Universitario De Vinto
02:00
Bolivar
Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
15 de Agosto de Santiag
00:30
River Plate (PAR)
Sol de Mayo de San Roque Gonzalez
03:00
Sportivo Iteno
Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 7
PPJ Akatemia
22:59
Futura Porvoo
Jazz Pori
22:59
GrIFK Kauniainen
Brazil Youth
Vòng bảng
Bahia (Youth)
07:30
Atletico Mineiro (Youth)
Hạng nhất Na Uy
Vòng 13
Grorud
22:59
Sandnes Ulf
Stabaek
22:59
Stjordals Blink
Ranheim IL
22:59
Skeid Oslo
Start Kristiansand
22:59
Brann
Sogndal
22:59
Fredrikstad
Bryne
22:59
Kongsvinger
Asane Fotball
22:59
KFUM Oslo
Raufoss
22:59
Mjondalen IF
VĐQG Uruguay
Vòng 5
Torque
05:00
Liverpool URU
South Africa Confederations Cup
Vòng bảng
Angola
22:00
Seychelles
Egypt League Cup
Chung kết
Ghazl El Mahallah
02:30
Kokakola Cairo
Lithuania - 1.Division
Vòng 20
FK Zalgiris Vilnius
22:59
Suduva
Morocco cup
Quarterfinals
Wydad Casablanca
00:00
Raja Casablanca Atlhletic
AS Mansouria
03:00
Renaissance Sportive de Berkane
VL nữ World Cup nữ KV Concacaf
Vòng bảng
Jamaica (nữ)
06:00
USA (nữ)
Haiti (nữ)
09:00
Mexico (nữ)
Brasileiro Aspirantes Sub 23
Vòng bảng
Gremio RS U23
01:00
EC Vitoria U23
Fortaleza U23
01:00
Centro Sportivo Alagoano U23
Gremio RS U23
01:00
Criciuma U23
Parana PR/U23
01:00
Brasil de Pelotas RS Youth
Juventude RS U23
01:00
Vila Nova GO U23
Bragantino PA U23
01:00
Ponte Preta U23
Fluminense U23
01:00
Botafogo U23
Sport Recife U23
01:00
Nautico U23
Cuiaba/MT U23
01:00
Paysandu PA U23
Indonesia President Cup
Bán kết
PSS Sleman
20:30
Pusamania Borneo FC
Argentina Reserve League
Vòng
CA Independiente Reserves
20:00
Racing Club Reserves
Deportivo Moron Reserves
20:00
Almagro Reserves
Ferro Carril Oeste Reserves
20:00
CA Atlanta Reserves

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá