Lường Đức Thiện thăng hoa, loại Dương Quốc Hoàng khỏi nội dung 9 bi giải VĐQG 2022

Tay cơ Lường Đức Thiện thể hiện sự tự tin cao độ khi đánh bại ứng viên số 1 Dương Quốc Hoàng khỏi nội dung 9 bi giải VĐQG 2022.

Việc Đức Thiện rơi xuống nhánh thua sau thất bại trước Lương Chí Dũng đã tạo ra cuộc so tài hấp dẫn nhất nội dung 9 bi giải VĐQG 2022 ngay ở vòng 1/8. Nếu như Quốc Hoàng là nhà vô địch quốc gia pool 10 bi 3 năm liên tiếp thì Đức Thiện cũng là người đã vô địch nội dung 9 bi năm 2020.

Lường Đức Thiện thăng hoa, loại Dương Quốc Hoàng khỏi nội dung 9 bi giải VĐQG 2022 - Ảnh 1
Đức Thiện thể hiện phong độ rất cao

Hai tay cơ thể hiện được đẳng cấp của mình khi ở 5 ván đầu tiên, cứ ai phá bi là người đó dọn bàn và thắng luôn. Lúc này, tỷ số là 3-2 cho Đức Thiện. Tới ván phá của Quốc Hoàng, anh phá lỗi dẫn tới việc phải ‘chạy đạn’, nhưng Đức Thiện cũng không thể tận dụng được cơ hội đầu tiên.

Khi tỷ số là 4-3 cho Đức Thiện, Quốc Hoàng rơi vào thế bi quá khó và đánh lỗi, giúp Thiện Lương ăn hai bi 1 và 2 ở đường cơ sau đó trước khi dọn bàn thành công.

Lường Đức Thiện thăng hoa, loại Dương Quốc Hoàng khỏi nội dung 9 bi giải VĐQG 2022 - Ảnh 2
Quốc Hoàng bị tâm lý đè nặng trong những ván cuối

Khi tỷ số đã là 7-4, Quốc Hoàng lại một lần nữa đề pa hỏng, lần này bi cái rơi xuống lỗ. Dù Đức Thiện đánh lỗi ở bi số 9, Quốc Hoàng cũng không thể tận dụng cơ hội vì 2 bi ở cách nhau quá xa và sát băng.

Ván 13, Đức Thiện đề pa thành công nhưng cuối cùng không thể dọn bàn, trao cơ hội lại cho Quốc Hoàng. Nhưng tới ván 14, Quốc Hoàng lại không thể đánh tốt như kỳ vọng, dẫn tới việc Đức Thiện thắng 9-5. 

Như vậy, Quốc Hoàng dừng bước ở vòng 1/8 nội dung 9 bi giải VĐQG 2022. Anh còn tấm HCV nội dung 10 bi để bảo vệ. Còn Lường Đức Thiện vào vòng trong. Anh sẽ gặp người thắng ở cặp Trương Duy Tùng và Nguyễn Đức Trung.

TIN LIÊN QUAN

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, 17h00 ngày 23/9

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện, giải Vô địch quốc gia, 17h00 ngày 23/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Dương Quốc Hoàng vs Lường Đức Thiện hôm nay nhanh nhất.

Lường Đức Thiện: Nhà thi đấu không có điều hòa ảnh hưởng tới phong độ của tôi

Tay cơ đến từ Hà Nội đã có một trận đấu không mấy dễ dàng khi chạm trán Phương Thảo của TP. Hồ Chí Minh.

Phân nhánh nội dung 9 bi giải Vô địch quốc gia 2022: Chí Dũng cùng nhánh Thế Kiên, Quốc Hoàng đối đầu Thiện Lương, Xuân NA

Hiện nay, toàn bộ 16 tay cơ dự vòng 1/8 nội dung 9 bi giải Vô địch quốc gia 2022 đã được xác định. Thethao.vn cung cấp phân nhánh nội dung 9 bi giải Vô địch quốc gia 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả Billiards hôm nay ngày 4/10: Anh Chiến thua trận giải HBSF, vợ chồng Filler vô địch giải Slovenia Open

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 4/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

Kết quả Billiards hôm nay ngày 3/10: Quyết Chiến, Xuân Cường đi tiếp ở giải HBSF

Theo đó, ngày 3/10 diễn ra các bảng E,F,G,H của giải Carom 3 băng vô địch TPHCM - Cúp HBSF 2022. Trong đó, 2 tay cơ nổi bật thi đấu trong ngày là Trần Quyết Chiến và Mã Xuân Cường.

Thanh Lực đi tiếp ở giải Carom 3 băng vô địch TPHCM - Cúp HBSF 2022 dù xuống nhánh thua

Tay cơ Trần Thanh Lực là cùng những vận động viên được đánh giá cao đều đi tiếp ở giải Billiard Carom 3 băng cúp HBSF 2022 trong ngày 2/10.

1QPay giữ ngôi đầu PBA Team League dù thua trận cuối vòng 3

Đội cơ của Quốc Nguyện vẫn giữ được ngôi vị dẫn đầu PBA Team League sau vòng 3 dù thua cả 4/5 trận đấu gần nhất

Kết quả Billiards hôm nay ngày 1/10: 3 đội có tay cơ Việt Nam thua trận ở PBA

Thethao.vn cung cấp kết quả Billiards hôm nay: Các tay cơ Việt Nam và thế giới so tài ở các giải Pool, carom trong ngày thi đấu sôi động 1/10. Trong đó, nhiều bất ngờ đã diễn ra.

Tạ Văn Linh giành ngôi vô địch 10 bi quốc gia năm 2022

Giành chiến thắng 7-5 trước Phạm Phương Nam sau 2 tiếng 40 phút thi đấu căng thẳng, Tạ Văn Linh lần đầu lên ngôi vô địch quốc gia môn Billiards.

Nguyễn Đức Anh Chiến vô địch carom 3 băng quốc gia 2022

Tay cơ Nguyễn Đức Anh Chiến trở thành tân vương nội dung carom 3 băng tại giải Biliards vô địch quốc gia 2022 sau khi thắng Cao Trí với tỷ số 50-36.

Anh Chiến gặp Thanh Tự tại bán kết Carom 3 băng vô địch quốc gia 2022

Hai ứng viên còn lại cho chức vô địch Carom 3 băng vô địch quốc gia 2022 Nguyễn Đức Anh Chiến và Nguyễn Trần Thanh Tự sẽ gặp nhau ở bán kết.

Đức Thiện loại ĐKVĐ Quốc Hoàng, vào bán kết nội dung 10 bi VĐQG

Lường Đức Thiện tiếp tục thể hiện phong độ cao khi phải đối đầu với Dương Quốc Hoàng ở tứ kết nội dung 10 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2022.

Trần Quyết Chiến dừng bước ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022

Khởi đầu chậm chạp của Trần Quyết Chiến khiến anh bị Nguyễn Hữu Thanh ở vòng 1/8 carom 3 băng vô địch quốc gia 2022.

Cúp C1 châu Âu
Vòng bảng
RB Leipzig
23:45
Celtic FC
Red Bull Salzburg
23:45
Dinamo Zagreb
Real Madrid
02:00
FC Shakhtar Donetsk
Manchester City
02:00
FC Copenhagen
Sevilla
02:00
Borussia Dortmund
Chelsea
02:00
AC Milan
Juventus
02:00
Maccabi Haifa
Benfica
02:00
PSG
Cúp FA
Qual.3 Playoffs
Bury AFC
01:45
Clitheroe
Hạng nhất Anh
Vòng 13
Hull City
01:45
Wigan Athletic
Burnley
01:45
Stoke City
Middlesbrough
01:45
Birmingham City
Rotherham United
01:45
Millwall
Watford
01:45
Swansea City
Preston North End
02:00
West Brom
VĐQG Brazil
Vòng 30
Ceara
05:00
Goias
Atletico Clube Goianiense
05:00
Fluminense RJ
Bragantino
05:00
Cuiaba
Atletico Paranaense
05:30
Fortaleza
Santos
07:30
Atletico Mineiro
Flamengo
07:30
Internacional RS
Giao hữu quốc tế
NK Opatija
20:30
Jadran Porec
Scotland
Vòng 7
Kilmarnock
01:45
Saint Johnstone
Cúp Liên đoàn Tây Ba Nha
Vòng 2
UD Marbella
21:30
UD Melilla
Cúp Quốc Gia Đan Mạch
Vòng 3
Saedding GIF
20:45
Middelfart G og
VĐQG Argentina
Vòng 23
Colon de Santa Fe
02:30
Patronato Parana
Atletico Tucuman
05:00
CA Platense
Defensa Y Justicia
05:00
Racing Club
Independiente
07:30
Central Cordoba SDE
River Plate
07:30
Estudiantes La Plata
VĐQG Venezuela
Vòng 2
Deportivo Metropolitano
04:00
Carabobo FC
Zamora Barinas
06:15
Monagas SC
Hạng 2 Mexico
Vòng 16
CD Alacranes de Durango
05:00
Monarcas Morelia
Alebrijes de Oaxaca
07:05
Monterrey B
Correcaminos UAT
09:05
Atletico La Paz
Hạng 2 Slovenia
Vòng 8
Roltek Dob
20:30
Krka
Colombia Copa Cup
finals
Millonarios
03:00
Atletico Junior Barranquilla
Canadian Premier League
Vòng 8
Forge FC
06:00
Pacific FC
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 8
Tarsus Idman Yurdu
22:30
Nazillispor
Fethiyespor
22:59
Ankarademirspor
Erzincanspor
22:59
Utkoi
Amedspor
22:59
Batman Petrolspor
Bukaspor
22:59
Sariyer
Balikesirspor
22:59
Kirsehir Koyhizmetleri
Hạng 2 Hungary
Vòng 10
Gyori ETO
22:00
Gyirmot SE
Diosgyor VTK
22:59
Dorogi FC
Szombathelyi Haladas
22:59
Kazincbarcika
Kozarmisleny SE
22:59
Bekescsaba
Bodajk FC Siofok
22:59
Pecsi MFC
Duna-Tisza
22:59
Szegedi AK
Hạng nhất Mỹ
Vòng 10
Louisville City FC
06:30
Detroit City
Memphis 901
07:00
Rio Grande Valley
New Mexico United
08:00
Los Angeles Galaxy II
El Paso Locomotive FC
08:00
Colorado Springs Switchbacks FC
UEFA Youth League U19
Vòng bảng
Chelsea FC U19
21:00
AC Milan U19
Sevilla U19
21:00
Borussia Dortmund U19
Manchester City U19
21:00
FC Kobenhavn U19
Omonia Nicosia U19
21:00
Crvena Zvezda Youth
Benfica U19
21:00
U19 PSG
Slavia Sofia U19
21:00
Panathinaikos U19
Trencin U19
22:59
FK Zalgiris Vilnius U19
Zaglebie Lubin U19
22:59
Rukh Vynnyky U19
Domzale U19
22:59
Young Boys U19
Racing Union Luxembourg U19
00:00
AIK Solna U19
Hibernian U19
01:00
Molde U19
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
Independiente Santa Fe
07:30
Millonarios
Brazil Youth cup
Vòng 2
Nautico PE (Youth)
01:00
Ceara Youth
ABC FC RN (Youth)
01:00
Fluminense PI (Youth)
IAPE (Youth)
01:00
Sao Raimundo-RR Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 32
CD Independiente Juniors
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
SC Imbabura
Guayaquil SC
07:00
Chacaritas SC
Phần Lan
Vòng 3
KuPs
22:00
FC Haka
Brazil Rio cup
Portuguesa RJ
01:00
Goncalense
Volta Redonda
01:00
Americano RJ
Bosnia erzegovina 1st League
Vòng
Radnik Bijeljina
22:00
FK Modrica
Mexico U20
Vòng
Pumas U20
22:00
Tigres UANL U20
Puebla U20
22:00
Atlas U20
Lithuania II Lyga
Vòng
FK Jonava II
20:30
DFK Dainava Alytus B
Faroe Islands Cup
Bán kết
HB Torshavn
00:00
Vikingur Gotu
KI Klaksvik
00:30
07 Vestur Sorvagur
USA National Premier Soccer League
Vòng
FC Tucson
09:00
Central Valley Fuego
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Elche CF Ilicitano
22:59
Orihuela CF
CONCACAF League
Bán kết
CD Motagua
08:00
CD Olimpia
Uruguay Cup
Quarterfinals
Torque
02:00
Club Atletico Progreso
Plaza Colonia
06:30
CA Penarol
Switzerland - 2.Liga
Vòng 8
SV Hongg
01:00
USV Eschen Mauren
Bulle
01:00
Etoile Carouge
CAF U-17 Championship
Groups(West A)
Senegal U17
04:00
Mali U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Cliftonville Reserves
01:45
Linfield Reserves
Larne Reserves
02:00
Glenavon Reserves
Brazil Serie B
Vòng 33
Cruzeiro (MG)
07:30
Ituano SP
Nam Phi Premier Soccer League
Vòng 9
AmaZulu
22:00
Richards Bay
Moroka Swallows
00:30
Kaizer Chiefs
Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 6
Al Kholood
22:25
Al Sahel
Al-Orubah
22:40
Al-Faisaly Harmah
AL-Rbeea Jeddah
00:15
Al Ahli Jeddah
Guatemala D2
Vòng
Deportivo Sanarate
04:00
San Benito FC
Nữ Euro
Qual.B
Romania (nữ) U17
22:00
Lithuania (nữ) U17
Lithuania cup
Bán kết
Hegelmann Litauen
21:30
Baltija Panevezys
Germany Regionalliga
Vòng 9
FSV Frankfurt
00:00
FSV Mainz 05 (Youth)
Bolivia Primera Division
Vòng 20
Real Tomayapo
05:00
Always Ready
Aurora
06:30
The Strongest
Oriente Petrolero
07:30
Real Santa Cruz
VCK U17 Châu Âu
Qualifi
Italy U17
21:00
Kosovo U17
European Women
Round 1 A
Slovakia (nữ) U19
22:00
Denmark (nữ) U19
Portugal (nữ) U19
22:59
Belgium (nữ) U19
Spain (nữ) U19
00:00
Scotland (nữ) U19
VĐQG Peru
Vòng 14
AD Tarma
03:00
FBC Melgar
Inti Gas Deportes
03:30
Sporting Cristal
Universitario De Deportes
08:00
Carlos Manucci
Italy Serie D
Vòng 67
Sanremese
21:00
Asti
Northern Ireland Women's Super
Vòng
Derry City (nữ)
01:45
Crusaders Newtownabbey Strikers (nữ)
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Once Municipal
04:30
A.D. Isidro Metapan
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
Sacavenense U19
21:00
Loures U19
Qatar B
Vòng
Al Khor SC
00:00
Russell City
Hạng 3 Ý
Vòng 1
Pordenone Calcio SSD
20:30
Imolese
Montevarchi
22:59
Nuova Monterosi
Pescara
22:59
Vis Pesaro
Piacenza
22:59
Pro Vercelli
Triestina
22:59
Azy based nano Bo
ACD Virtus Entella
22:59
Carrarese
Robur Siena S.S.D.
22:59
Pontedera
Pro Patria
22:59
Albinoleffe
Lecco
22:59
JuventusU23
Olbia
02:00
Sassari Torres
Scottish Highland Football League
Vòng 12
Turriff United
01:45
fraserburgh
Banks o Dee
01:45
Deveronvale
Brechin City
01:45
Huntly
Clachnacuddin
01:45
Buckie Thistle FC
Forres Mechanics
01:45
Wick Academy
Lossiemouth
01:45
Keith
Nairn County
01:45
Inverurie Loco Works
Rothes
01:45
Formartine United
Strathspey Thistle
01:45
Brora Rangers
Cyprus Cup
Vòng 1
Othellos Athienou
22:00
Doxa Katokopias
AE Zakakiou
22:00
AEP Paphos
VĐQG Paraguay
Vòng 15
General Caballero
03:30
Guairena
Cerro Porteno
06:00
Sportivo Ameliano
Olimpia Asuncion
06:00
Tacuary
Cúp Quốc Gia San Marino
Vòng 1
Faetano
01:45
Murata
San Giovanni
01:45
Folgore/Falciano
Tre Penne
01:45
S.S Pennarossa
AC Juvenes
01:45
Cailungo
Czech Republic Ceska Fotbalova Liga
Vòng 4
Slovan Velvary
21:00
Most Mus
Women's football South American Games
Vòng bảng
Argentina (nữ) U20
21:15
Uruguay (nữ) U20
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng 4
Tyumen
21:00
Volgar-Gazprom Astrachan
Torpedo Vladimir
22:00
Akron Togliatti
Avangard
22:00
FK Makhachkala
Peresvet Podolsk
22:00
Baltika Kaliningrad
Dinamo Briansk
22:00
Arsenal Tula
Dinamo Saint Petersburg
22:59
Alania Vladikavkaz
Zvezda Sint Petersburg
22:59
Veles
Rotor Volgograd
22:59
Shinnik Yaroslavl
Tekstilshchik Ivanovo
22:59
Kuban Krasnodar
Chernomorets Novorossiysk
22:59
Yenisey Krasnoyarsk
Bahraini Premier League
Vòng 2
Al-Shabbab
20:45
Bahrain SC
Sitra
22:30
Al Khaldiya
Al-Budaiya
23:45
East Riffa
AFC Championship U17
preliminaries
Hong Kong U17
20:30
Kyrgyzstan U17
Japan U17
20:30
Turkmenistan U17
Mongolia U17
22:00
Tajikistan U17
Jordan U17
23:45
Philippines U17
IraqU17
23:45
Lebanon U17
India U17
23:45
Kuwait U17
Saudi Arabia U17
23:45
Maldives U17
Nicaragua Apertura league
Vòng 12
UNAN Managua
06:00
Jalapa
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
01:00
Valencia CF Mestalla
Iceland
Vòng 1
IBV Vestmannaeyjar
22:30
Hafnarfjordur
Vikingur Reykjavik
02:15
Valur Reykjavik
Holland Ligue 3
Vòng 5
Jong Sparta Rotterdam (Youth)
01:00
Scheveningen
Katwijk
01:00
OFC Oostzaan
Rijnsburgse Boys
01:00
De Treffers
HHC Hardenberg
01:00
AFC
Kuwait first Division Leagus
Vòng 4
Al-Salibikhaet
22:00
Al-Shabab(KUW)
Khaitan
00:20
Al-Yarmouk
Holland Derde Divisie
Vòng
Urk
01:00
VV DOVO
UNA
01:00
Gemert
SV Oss 20
01:00
HSC 21 Brein
Bosnia and Herzegovina Premier League
Vòng 5
HSK Zrinjski Mostar
22:59
NK Siroki Brijeg
Hạng nhất Scotland
Vòng 7
Edinburgh City
01:45
Peterhead
Argentina Reserve League
Vòng
Deportivo Camioneros Reserves
21:00
Nueva Chicago Reserves
Deportivo Moron Reserves
21:00
Almirante Brown Reserves
Banfield Reserves
21:00
Velez Sarsfield Reserves
Sacachispas Reserves
21:00
CSD Flandria Reserves
Central Cordoba SdE Reserves
21:00
CA Independiente Reserves
Tigre Reserves
21:00
Sarmiento Junin Reserve
Nhà nghề Mỹ MLS z
Vòng 7
Charlotte FC
06:00
Columbus Crew
Inter Miami
07:00
Orlando City

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá