Cơ thủ Việt Nam áp đảo tại giải Pool vô địch châu Á 2022

Số lượng cơ thủ Việt Nam thậm chí còn nhiều hơn nước chủ nhà Singapore tại giải Pool vô địch châu Á 2022.

Cụ thể, có 24 cơ thủ Việt Nam tham dự giải mở và 7 cơ thủ tham dự giải nữ. Trong khi đó, Singapore chỉ có 19 cơ thủ tham dự giải mở và 7 cơ thủ tham dự giải nữ. Các quốc gia còn lại có số vận động viên khá hạn chế.

Trong số 24 cơ thủ của Việt Nam, có đầy đủ những cái tên xuất sắc nhất như Dương Quốc Hoàng, Lường Đức Thiện, Nguyễn Anh Tuấn, Nguyễn Văn Đãng, Đỗ Thế Kiên, Đặng Thành Kiên, Lim Leng…

Cơ thủ Việt Nam áp đảo tại giải Pool vô địch châu Á 2022 - Ảnh 1
Danh sách cơ thủ dự giải vô địch châu Á - Ảnh APF

Mặc dù có số lượng áp đảo, các tay cơ pool Việt Nam sẽ phải đối đầu với nhiều khó khăn tại Singapore. Bởi giải quy tụ hàng loạt tay cơ xuất sắc nhất châu Á như Aloysius Yapp cùng với hàng loạt tay cơ xuất sắc như Ko Pin Yi, Ko Ping Chung và Naoyuki Oi. Ngoài ra, Robbie Capito (Hong Kong, Trung Quốc), Johann Chua, Carlo Biado, Jeff De Luna (Philippines), Chang Yu Lung (Đài Bắc Trung Hoa).

Ở giải nữ, Bùi Xuân Vàng, Huỳnh Thị Ngọc Nguyền, Dương Thúy Vi sẽ đối dầu với những tay cơ chất lượng như Yuki Hiraguchi của Nhật Bản, Geona Chua của Philippines...

Cơ thủ Việt Nam áp đảo tại giải Pool vô địch châu Á 2022 - Ảnh 2
Quốc Hoàng và Văn Đãng trong một trận đấu giao lưu gần đây 

Giải Pool 9 bi Vô địch châu Á 2022 được tổ chức bởi Liên đoàn Pool châu Á từ ngày 24 tới ngày 28/8 tại Singapore. Giải được Matchroom Pool công nhận điểm xếp hạng hàng năm.

Được biết, Liên đoàn Pool châu Á vừa được thành lập trong năm 2022 và đây là giải đấu đầu tiên được tổ chức. Giải được hậu thuẫn bởi Matchroom Pool, hệ thống tổ chức và tính điểm pool lớn nhất thế giới. 

TIN LIÊN QUAN

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 13/8: Van Boening đánh bại Szewczyk, Naoyuki Oi bị loại

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 13/8, nơi có sự xuất hiện của hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 14/8: Shaw, Filler dừng bước

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 14/8, nơi có sự xuất hiện của hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

Kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 15/8: Ouschan vô địch, Van Boening á quân

Thethao.vn cung cấp kết quả giải Vô địch Pool 9 bi châu Âu ngày 15/8, nơi có sự xuất hiện của hàng loạt tên tuổi lớn của thế giới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu Billiards hôm nay ngày 29/9: Gay cấn pool 10 bi, carom 3 băng VĐQG

Lịch thi đấu Bida 4 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu billiards hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

1QPay, Direct và Green Force cùng thua ở PBA Team League

Kết quả Bida 5 giờ trước

Trong ngày thi đấu thứ ba của vòng 3 PBA Team League (28/9), cả 3 đội cơ có các tay cơ Việt Nam đều thất bại.

Phân nhánh pool 10 bi giải Vô địch quốc gia 2022: Anh Tuấn chạm trán Thế Kiên

Hiện nay, toàn bộ 16 tay cơ dự vòng 1/8 nội dung 10 bi giải Vô địch quốc gia 2022 đã được xác định. Thethao.vn cung cấp phân nhánh nội dung 10 bi giải Vô địch quốc gia 2022.

Kết quả vòng 32 VĐQG Carom 3 Băng và lịch thi đấu vòng 16 cơ thủ xuất sắc nhất.

Vòng 32 giải VĐQG Billiard Snooker 2022 diễn ra vô cùng kịch tính. Riêng với nội dung Carom 3 băng thì sự kịch tính đó được đẩy lên cao trào hơn khi các cơ thủ ở nhánh thua sẽ phải gặp những cơ thủ thuộc nhánh thắng ở vòng đấu trước đó.

Anh Tuấn loại Thành Kiên bằng chiến thắng 7-0 sau 30 phút

Kết quả Bida 14 giờ trước

Cơ thủ Nguyễn Anh Tuấn nhanh chóng loại Đặng Thành Kiên ở nhánh thua nội dung 10 bi giải Billiards VĐQG 2022 bằng chiến thắng 7-0 chỉ sau 30 phút thi đấu.

Quốc Hoàng, Đức Thiện đi tiếp, Thành Kiên và Văn Đãng xuống nhánh thua

Các tay cơ mạnh nhất nội dung pool 10 bi có kết quả khác nhau trong buổi sáng ngày 28/9 giải Billiards vô địch quốc gia 2022.

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Bùi Đặng Vĩnh, 13h00 ngày 28/9

Trực tiếp Bida 15 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Bùi Đặng Vĩnh, giải Vô địch quốc gia, 13h00 ngày 28/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Trần Quyết Chiến vs Nguyễn Bùi Đặng Vĩnh hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Nguyễn Anh Tuấn vs Đặng Thành Kiên, 13h00 ngày 28/9

Trực tiếp Bida 16 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Nguyễn Anh Tuấn vs Đặng Thành Kiên, giải Vô địch quốc gia, 13h00 ngày 28/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Nguyễn Anh Tuấn vs Đặng Thành Kiên hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Lường Đức Thiện vs Lê Quang Trung, 11h00 ngày 28/9

Trực tiếp Bida 18 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Lường Đức Thiện vs Lê Quang Trung, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 28/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Lường Đức Thiện vs Lê Quang Trung hôm nay nhanh nhất.

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Đặng Văn Hoạt, 11h00 ngày 28/9

Trực tiếp Bida 18 giờ trước

Link xem trực tiếp billiard Dương Quốc Hoàng vs Đặng Văn Hoạt, giải Vô địch quốc gia, 11h00 ngày 28/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Dương Quốc Hoàng vs Đặng Văn Hoạt hôm nay nhanh nhất.

Trung Quốc
Vòng 18
Shanghai Port
16:30
Chengdu Better City FC
Wuhan FC
18:30
Cangzhou Mighty Lions
Dalian Pro
18:30
Shanghai Shenhua
VĐQG Brazil
Vòng 28
Coritiba PR
05:00
Ceara
Fortaleza
05:00
Flamengo
Fluminense RJ
05:00
Juventude
Corinthians Paulista (SP)
05:00
Atletico Clube Goianiense
Cuiaba
07:00
America MG
Internacional RS
07:45
Bragantino
Goias
07:45
Botafogo RJ
Atletico Mineiro
07:45
Palmeiras
Giao Hữu ĐTQG
Mexico (nữ) U17
16:30
Sweden (nữ) U17
Costa Rica U17
22:59
Nicaragua U17
VĐQG Bulgaria
Vòng 12
Arda
00:15
FC Hebar Pazardzhik
VĐQG Argentina
Vòng 22
Barracas Central
01:30
Gimnasia La Plata
Hạng 2 Nga
Vòng 13
Balashikha
18:00
SKA Khabarovsk II
Saturn Moscow
22:59
Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Celaya FC
05:00
CF Atlante
Cancun FC
07:05
CD Alacranes de Durango
CSyD Dorados de Sinaloa
09:05
Leones Negros
Monarcas Morelia
05:00
Tepatitlan de Morelos
Club Chivas Tapatio
07:05
Venados FC
Atletico La Paz
09:05
Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Serbia
Vòng 11
FK Graficar Beograd
20:00
Sevojno Uzice
Bulgaria B PFG
Vòng 11
FC Maritsa 1921
21:00
PFK Montana
Tanzania Ligue 1
Vòng 5
Dodoma Jiji FC
18:00
Geita Gold
Ruvu Shooting
20:00
Coastal Union
Ihefu SC
20:00
Young Africans
Colombia Copa Cup
finals
Atletico Junior Barranquilla
08:00
Millonarios
Indonesia Super League
Vòng 11
Barito Putera
16:00
Persik Kediri
Persis Solo FC
16:00
PSM Makassar
PSS Sleman
20:30
Persita Tangerang
Hạng nhất Mỹ
Vòng 9
Atlanta United FC II
06:30
Indy Eleven
Tampa Bay Rowdies
07:00
El Paso Locomotive FC
Sacramento Republic FC
09:00
Phoenix Rising FC
Cúp nữ Châu Âu
Qual.2
Roma CF (nữ)
19:30
Sparta Praha (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
00:00
Real Sociedad (nữ)
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
05:00
Sao Bernardo/SP(nữ)
Realidade Jovem/SP (nữ)
01:00
Pinda SC (nữ)
Palmeiras SP (nữ)
05:30
Portuguesa Desportos (nữ)
Colombia Copa Premier
Vòng 14
Deportes Quindio
03:00
Atletico Huila
India Delhi Senior Division
Vòng
Indian Air Force
14:45
Garhwal FC
Sudeva Moonlight FC
17:30
Delhi FC
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 13
Independiente Santa Fe
08:00
Atletico Nacional Medellin
Brazil Youth cup
Vòng 1
Sao Raimundo-RR Youth
03:00
Andira AC Youth
Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 30
Guayaquil SC
03:00
Libertad FC
CD Puerto Quito
03:00
CD El Nacional
Sociedad Deportivo Quito
07:00
SC Imbabura
England FA Women Super League
Vòng 1
Everton FC (nữ)
00:30
Leicester City (nữ)
Phần Lan
Vòng 1
Honka Espoo
22:00
HJK Helsinki
Israel C League
Vòng
Ahi Acre
23:30
Hapoel Ironi Sefad
AC Hamachtesh Givataim
00:30
Hapoel Mahane Yehuda
Hapoel Sandala Gilboa
05:00
Maccabi Neve Shaanan Eldad
Nicaragua Liga de Ascenso
Vòng
FC Esteli
04:00
Las Sabanas FC
Deportivo Masaya
04:00
San Judas
CD Junior Managua
04:00
Bravos Primavera
Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 11
Hobro
00:00
Fremad Amager
Cúp Liên Đoàn Oman
Vòng bảng
al bashaer
19:50
Al Oruba Sur
Uruguay Cup
Vòng 4
CA Penarol
06:30
Boston River
Defensor Sporting Montevideo
06:30
CA River Plate
CS Cerrito
07:00
Torque
Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 24
Kvarnsvedens IK
00:00
Korsnas IF FK
Jordan
Vòng 18
Sahab SC
22:00
Shabab AlOrdon
Maan
00:30
Al-Jazeera
Chile Cup
Quarterfinals
Cobreloa
03:30
CD Magallanes
Israel Women First National
Vòng 2
Hapoel Petah Tikva (nữ)
18:00
Hapoel Jerusalem (nữ)
AS Tel Aviv University (nữ)
18:00
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
22:30
Maccabi Emekheifer (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:59
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Brazil Serie B
Vòng 32
Ponte Preta
05:00
Cruzeiro (MG)
Sport Club Recife PE
07:45
Nautico (PE)
Tombense
05:00
Gremio Novorizontin
Vasco da Gama
07:30
Londrina PR
Denmark 2 Division Women
Vòng
Olstykke (nữ)
23:30
Solrod (nữ)
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Arba U21
22:00
MC El Bayadh U21
Paradou AC U21
22:00
USM Khenchela U21
ES Setif U21
22:00
CS Constantine U21
US Biskra U21
22:00
NC Magra U21
Honduras Liga de Ascenso
Vòng
Villanueva FC
04:30
CA Independiente Siguatepeque
Hạng 4 Phần Lan
Vòng
FC Inter II
22:30
PIF Parainen II
FC Melody
00:00
TPV Tampere
TP-T
00:00
NOPS
LePa
00:05
EIF Academy
Toolon Taisto
00:15
MPS
Atlantis II
00:15
Valtti
Cúp Quốc Gia Argentina
Quarterfinals
Patronato Parana
05:00
River Plate
Boca Juniors
08:00
Quilmes
Ecuador Cup
Independiente Jose Teran
07:00
Mushuc Runa
Turkmenistan
Vòng 11
HTTU Asgabat
20:00
Energetik Mary
FC MERW
20:00
Nebitchi
VĐQG Peru
Vòng 13
Sport Huancayo
03:30
Deportivo Municipal
Carlos Manucci
07:00
Inti Gas Deportes
Atletico Grau
01:00
Sport Boys
Sporting Cristal
01:00
AD Tarma
FBC Melgar
03:30
EM Deportivo Binacional
Cúp Quốc Gia Paraguay
Quarterfinals
FC Nacional Asuncion
03:30
Tacuary
Libertad
06:00
Guarani CA
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 8
Sichuan Jiuniu
14:30
Nantong Zhiyun
Nanjing City
14:30
Xinjiang Tianshan Leopard
Shenyang City Public
14:30
Suzhou Dongwu
Shijiazhuang Kungfu
14:30
Bei Li Gong
U21 Ukraina
Vòng 5
Veres Rivne U21
17:00
Rukh Vynnyky U21
Metalist 1925 Kharkiv(U21)
17:00
Kolos Kovalivka U21
Primera Division de El Salvador
Vòng 4
Atletico Marte
03:00
CD FAS
Santa Tecla
03:00
Alianza San Salvador
Jocoro FC
04:00
Luis Angel Firpo
CD Platense Municipal Zacatecoluca
04:15
CD Dragon
Aguila
04:30
CD Chalatenango
Hạng 3 Mexico
Faraones Texcoco
04:00
Deportivo Tulancingo II
Atletico Pachuca
04:00
Club Hidalguense
Mexico Liga TDP
Vòng
Deportiva Venados
04:00
Leviatan FC
Ciervos FC
04:00
Club Atletico Angelopolis
U.A. Zacatecas
04:00
Mineros de Fresnillo
Tritones Vallarta MFC
04:00
Los Cabos United
Aguacateros CDU
04:00
CD Inter Queretaro
Escorpiones FC
04:00
Sporting Canamy
Deportivo Tulancingo
00:00
Tampico Madero
Yalmakan FC
04:00
Cafetaleros de Tapachula
Montaneses FC
04:00
Pachuca II
Lobos ULM
04:00
Gavilanes FC Matamoros
Catedraticos Elite
04:30
Reboceros de La Piedad
Panama
Vòng 12
Veraguas FC
04:00
CA Independente
El Salvador Reserves League
Jocoro FC Reserves
03:00
CD Luis Angel Firpo Reserves
Santa Tecla U20
04:00
Alianza FC Reserves
Germany Oberliga NOFV
Vòng
FC Giessen
00:00
TuS Dietkirchen
VfL Oldenburg
00:30
FC Hansa Luneburg
TuS Bersenbruck
01:00
SC Spelle-Venhaus
Hạng 2 Venezuela
Vòng
Atletico La Cruz
04:30
Angostura FC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
22:59
Societe Omnisports De L'Armee
El Salvador Segunda Division
Vòng
CD Titan
04:00
Once Lobos Chalchuapa
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 2
Diyarbakirspor
18:00
Karsspor
Dai Lin Jissbon
19:00
Yeni Amasya Spor
Menemen Belediye Spor
21:00
The state of Bay
Eskisehirspor
00:00
Musspor
Cúp Quốc Gia Nga
Vòng bảng
Terek Grozny
19:00
Rostov FK
Fakel
21:30
Krylya Sovetov
Spartak Moscow
00:30
Zenit St. Petersburg
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
PFC Neftchi II
18:30
Zaqatala FK
Sabayi II
18:30
Qarabag II
Qaradag Lokbatan
18:30
FK Mughan
Panama Liga Prom
Vòng
UMECIT
04:00
Sporting San Miguelito Reserves
Uzbek League
Vòng 20
Lokomotiv Tashkent
21:00
Neftchi Fargona
Qizilqum Zarafshon
21:00
Metallurg Bekobod
VĐQG Costa Rica
Vòng 15
Puntarenas
08:00
Guadalupe FC
Deportivo Saprissa
09:00
AD Guanacasteca
Santos De Guapiles
06:00
Perez Zeledon
Cartagines Deportiva SA
09:00
Alajuelense
Sporting San Jose
09:00
AD San Carlos
Macau FA Cup
Cheng Fung
18:30
Benfica de Macau
Cúp quốc gia Romania
Vòng 4
FC Brasov
20:00
Hermannstadt
Alexandria
20:30
FK Csikszereda Miercurea Ciuc
Concordia Chiajna
22:45
Universitaea Cluj
Luceafarul Oradea
01:30
Dinamo Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá